ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,562

โรงเรียนมัธยมนอร์เวย์เตรียมเปิดสอนวิชาเล่นเกม Dota 2, LOL และ CS:GO

โรงเรียนมัธยมนอร์เวย์เตรียมเปิดสอนวิชาเล่นเกม Dota 2, LOL และ CS:GO

Garnes Vidaregaande Skule จะกลายเป็นโรงเรียนมัธยมปลายแห่งแรกของประเทศนอร์เวย์ที่มีการเปิดสอนวิชา Esport ที่สอนเล่นเกมที่เรารู้จักกันดีในวงการนี้อย่าง Dota 2, League of Legends และ Counter-Strike: Global Offensive โดยวิชานี้จัดอยู่ในกลุ่มวิชาเลือกเหมือนกับตัวกีฬาหรือศิลปะที่โรงเรียนส่วนใหญ่มีครับ

คอร์สแรกจะเริ่มขึ้นในเดือนสิงหาคม 2016 และเพื่อการตัดสินใจว่าจะสอนเกมอะไร โรงเรียนจะมีการสำรวจว่านักเรียนต้องการเกมไหนมากที่สุดและเลือก 2 เกมที่มีผลโหวตมากที่สุดมาสอนโดยไม่มีตำราใดๆ ให้วุ่นวาย “เราจะเตรียมโค้ชที่มีความรู้เชิงลึกเกี่ยวกับเกมจะสอน จะมีการสอนให้เรียนรู้ด้วยตัวเองในระดับสูงและห้องเล่นเกมจะเปิดให้ใช้ได้ในช่วงเวลากลางวันและช่วงเย็น” ปีเตอร์ กราฮ์ล จอห์นแสตด ผู้จัดการแผนกวิทยาศาสตร์กล่าว

ห้องเรียนรองรับนักเรียนสูงสุด 30 คนแต่มี PC คุณภาพสูงสำหรับการเล่นเกม 15 เครื่อง นั่นหมายความว่าครึ่งหนึ่งจะได้เล่นเกมส่วนอีกครึ่งจะได้ศึกษาด้านการฝึกฝนร่างกาย, ความแข็งแกร่งของร่างกาย และการฝึกความอดทน สลับกันไป

จอห์นแสตดบอกว่านักเรียนจะต้องไม่ใช่แค่เล่นเกมเป็น แต่ต้องรู้จักการทำงานเป็นทีมและมีแรงบันดาลใจ “จริงที่การทำความเข้าใจเกมเป็นสิ่งสำคัญ แต่ถ้าหากการสื่อสารภายในทีมแย่ ถ้าผู้เล่นไม่สามารถพึ่งพาซึ่งกันและกันได้ คุณก็จะไม่ได้อะไรจากการฝึกเลย”

น่าดีใจกับเกมเมอร์บ้านเขาจริงๆ ครับที่ยังมีคนให้การสนับสนุน ส่วนประเทศไทยคงต้องรอกันอีกนานหรือจะไม่ได้เห็นเลยกันนะ (ฮา)

Video CR.Garnes Vidaregaande Skule

ที่มา.http://4gamerth.com/high-school-esport-in-norway/

CR.4gamerth.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อาจจะเป็นวิชาเดียวที่ได้ เกรด 4 กันทุกคน
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    998
    ได้รับคำขอบคุณ: 493
    ไม่ได้ เกรด 4 ทุกคนหรอกครับ
    ตอนผมเรียนเสริมหมากล้อมที่มหาลัย มันต้องจับฉลากแข่ง ชนะได้ 5 แพ้ได้ 3 คะแนน
    ที่นั่งก็จะเรียงกันตามคะแนน เวลาพวกหัวแถวแข่งกันสนุกดี
    เกรดกระจายกันอยู่แล้ว ^^

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,307
    ในไทยคงชาติหน้าเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ในไทยนี่คงอีกนาน ปกติผู้ใหญ่ในไทยค่อยข้างจะ แอนตี้เกมพอสมควร เอะอะอะไรก็โทษเกม ว่าเกม
    อย่างนั้นอย่างโน้นบ้าง กลายเป็นคนที่เล่นเกมเป็นคนที่ไม่ดีอย่างนั้น อย่างนี้
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ผมคงเกรด 4 LOL

เกรด 2 DOTA2

และ ติด F Cs Go

กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonkaw456 อ่านกระทู้
    ในไทยนี่คงอีกนาน ปกติผู้ใหญ่ในไทยค่อยข้างจะ แอนตี้เกมพอสมควร เอะอะอะไรก็โทษเกม ว่าเกม
    อย่างนั้นอย่างโน้นบ้าง กลายเป็นคนที่เล่นเกมเป็นคนที่ไม่ดีอย่างนั้น อย่างนี้
    มัธยมยังไม่มีครับ แต่มหาลัย ในไทยมีแล้วนะครับ ผมก็เรียนอยู่ ที่ ม.รังสิต แต่อันนี้จะเปิดกว้างกว่า ไม่จำกัดเกมให้เราไปวิเคราะห์การเล่น สรุปผล วางแผน ฯลฯ
    เรื่องเกรด ถ้าฝีมือไม่พัฒนาเลย ก็อด A หุหุ

ตามนี้ https://www.facebook.com/gamegigs/posts/584919991553975

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ม.ผมเคยเปิดวิชาE sportนะแต่ก็ปิดไปละ ประเทศไทยไม่ค่อยสนับสนุนเรื่องพวกนีั้+วงการเกมออนไลย์มันช่วงขาลงแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    646
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ม.ผมเคยเปิดวิชาE sportนะแต่ก็ปิดไปละ ประเทศไทยไม่ค่อยสนับสนุนเรื่องพวกนีั้+วงการเกมออนไลย์มันช่วงขาลงแล้ว
    ถ่้าวงการ e-sportในไทยขาไม่ลงครับ ขึ้นด้วยซ้ำ อย่าง LoL Hon Dota2 CS:GO คนเล่นเยอะมาก ติดเข้ารอบก็มี อยู่ที่ผู้เล่นจะเลือกเล่นเกมอะไร แล้วพยายามแค่ไหน ขาลงอะไรไม่เกี่ยวเลยครับ มีคอมเครื่้องเดียวอุปกรณ์ครบมีเน็ต แค่นี้ไม่ต้องง้อใครมาสนับสนุน อยู่ที่เรามากกว่า วิชาพวกนี้เหมือนเป็น Guildline ให้เราพัฒนาเร็วยิ่งขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ในไทยคงต้องรอให้คนยุคเก่าๆตายไปก่อนและคนรุ่นเราไปทำงานแทน

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    อย่าโทษผู้ใหญ่อย่างเดียวก็ไม่ได้ครับ เกรียนบางคนทำตัวเองด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อย่าพูดถึงประเทศไทยเลย อีกไกล อันนี้มัน Advanced แล้ว

ประเทศเรา นายกยังแย่งอำนาจมาอยู่เลย ไม่ต้องไปคิดเรื่องอื่นมากหรอกครับ
    สิ่งที่พื้นฐานสุดๆจนไม่รู้จะพื้นฐานยังไง ประเทศไทยยังจัดการไม่ได้เลย
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    อย่าเอามาเปิดที่ประเทศไทยนะ มันไม่เกิดประโยชน์อะไรหรอก

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ถ้ามีก็ดีไปอย่าง 5555

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ในไทยคงไม่มีนอกจากจะมีคนบริหารหัวสมียใหม่เข้าทันจะโลกถึงจะมี 555
    ประเทศไทยผมยอมรับเลยว่าคนบริหาร อาจจะอยู่ที่เดิมจะบอกไม่พัฒนาก็ว่าได้ครับ
    เรื้องสมัยใหม่คอนนี้ประเทษไทยยังไม่ยอมรับสักเท่าไหร่ ยังไหว้สัตว์พิการกันอยู่เลย 55555 อันนี้ลั่นครับ
    เอะอะโทษแต่เกมโดยหารู้ไม่ละครผมว่าเด็กรู้จักยิ่งกว่าเกม คือจะบอกว่าคนไทยมีอายุ ชอบให้เด็กอยู่ในกรอบทำให้ไม่มีความคิดเป็นของตัวซะส่วนใหญ่
    (ที่บอกว่าอยู่แต่ในกรอบนี้หมายถึงความชอบของเด็กนะไม่ใช่อย่างอื่น)แต่เด็กบางคนก็แลเก็บกดเหลือเกิน คิดว่าตัวเองเป็น นักมวยอันดับโลกมั้งหรือจะว่า ฝีปากเก่งก็ว่าได้
    เดี๋ยวผมคงได้ไปเล่นเกมในดาวอังคารแน่ๆผมว่าโดนไล่ เผ่นแปป จริงๆมันมีอีกเยอะอยากทาสีเอ้ยระบาย โทษๆไก่พิมพ์ไปละ
    แต่เดี๋ยวอีกหน่อยความคิดเก่าๆก็จะตายไปพร้อมกับคนรุ่นก่อนเองแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย krit007za : 16th January 2016 เมื่อ 18:13

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    เห็นแล้วนึกถึง X-MEN

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    พวกเธอคิดว่าง่ายหรอที่เขาเปิดสอนอ่ะจ้ะ ?? ทำไมคิดเด็กๆกันจัง คิดว่าน่าเรียน เฮ้ยแกร
    มันไม่มีอะไรง่ายหรอกนะเปิดสอนพวกนี้ ไม่ใช่แค่เล่นเกมอย่างเดียวดูตัวงละครเป็น มันมีอะไรอีกหลายอย่างที่ต้องเรียน