ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213

Question เป็นคนขวัญอ่อน เล่น Dead Space, Metro ได้มั้ย???

หาเกม ยิงปืน ทำภารกิจ มีเนื้อเรื่อง FPS,TPS ก็ว่ากันไป เล่นอยู่ครับ ตอนนี้กำลังเล่น Spec Ops:The Line อยู่ คิวต่อไปมี Sniper Elite 3

และก็คิดไว้ว่าจะเล่นพวก Dead Space หรือ Metro ภาคต่างๆ แต่ติดตรงเป็นคนขวัญอ่อนจะเล่นได้มั้ยครับ กลัวพวก Jumpscare มาก 555 แล้วก็ช่วยแนะนำเกมอื่นๆ แนวยิงๆ ทำภารกิจ ตามเนื้อเรื่องด้วยนะครับ

พวกเกมที่เคยเล่นแล้ว
    CoD จัดทุกภาคแล้วยกเว้น BO2 เป็นต้นไป
    BF เคยเล่นแค่เนื่้อเรื่องภาค 3 ซึ่งก็ยังมึนๆอยุ่
    Splinter Cell Conviction
    Ghost Recon Future Soldier
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผมเคยเล่นแต่ dead space ภาคแรกนะ มีสะดุ้งบ้างแหละ แต่ก็สนุกดีครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    Metro เกมเสพเนื้อเรื่องครับ อาจจะมีบรยากาศกดดันบ้าง ไม่ถึงกับสะดุ้งตกใจมากมาย

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    Dead space ทุกภาคนี่สนุกดีออก เล่นแล้วอดรีนาลีนสูบฉีด เลือดลมไหลเวียนคล่องแคล่ว อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    Dead Space ภาคแรกก็หลอนๆนะ ภาค2 ออกหลอนปนมัน ภาค3นี้ออกแนว แอคชั่นเลยครับ โดยส่วนตัวผมชอบภาค 2มากสุดนะ

metro เล่นไปเถอะครับ ไม่หลอนครับสำหรับผม มันมากกว่า

Splinter Cell นี้แนะนำให้เล่นทุกภาคเลยครับมันมาก

metal gear solid v the phantom pain ครับมันดี

มีอีกหลายเกมส์ครับแนว fps/tps แต่จำไม่ค่อยได้

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    Dead Space ภาคแรกก็หลอนๆนะ ภาค2 ออกหลอนปนมัน ภาค3นี้ออกแนว แอคชั่นเลยครับ โดยส่วนตัวผมชอบภาค 2มากสุดนะ

metro เล่นไปเถอะครับ ไม่หลอนครับสำหรับผม มันมากกว่า

Splinter Cell นี้แนะนำให้เล่นทุกภาคเลยครับมันมาก

metal gear solid v the phantom pain ครับมันดี

มีอีกหลายเกมส์ครับแนว fps/tps แต่จำไม่ค่อยได้
    ผมก็ชอบ Dead Space 2 นะ เนื้อเรื่องมันแหล่มดี เรื่องหลอน ต้องภาคแรกครับ แรกๆซาวจะเงียบ พอเนโครมอฟ มาเท่านั้นแหละ ซาวนี่หลอนได้ใจ และก็ยากนิดๆ ด้วย เพราะภาคแรก ออกซิเจนต้องซื้อถังมันมาใช้ ภาคสามนี่แอ็คชั่นยาวๆ เนื้อเรื่องก็ยาวด้วย มีปริศนาให้แก้ เล่นภาคสามจบปุ๊บ แทบไม่อยากเล่นอีกเลย เพราะรู้สึกเหนื่อยกับเกมนี้มาก

คนขวัญอ่อน ถ้าไหว ก็ลองไปก่อนได้ครับ ไม่เสียหาย ถ้าเกิดว่าไม่ไหวจริงๆ ก็ลบเกมทิ้งครับ แค่นั้น เล่นเกม Mario เกมกีฬา และเกมยิงทั่วไป ก็มีเยอะแยะครับ อิอิ^^

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ผมเป็นคนขวัญอ่อนนะตกใจง่ายเหมือนกันถ้าเจออะไรน่าตกใจ แต่เล่นมาหมดแล้วครับ มีตกใจสะดุ้ง กลัว แต่ก็ท้าทายหลอนดีครับ เกมที่ข้างบนกล่าวๆกัน

แต่ถ้าไปพวก Outlast นี่ผมไม่ไหวจริงๆครับ เกมอื่นนี่ยังมีอาวุธให้สู้ให้ต่อกร ผมโอเค อย่าง FEAR2 งี้กลัวนะ ไอตัวคลานๆไวๆ ยิงมันได้ แต่ Outlast ที่ ต้องหนีอย่างเดียวผมขอบายครับ

เล่นไปหน่อยเดียว จิตตกขาเขออ่อนเลยตอน เจอไอยักษ์ตบเอา เลิกเลยครับ 555+

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    Outlast ผมไปเล่นไปตั้งไกล จะออกโรงพยาบาลได้อยู่แล้ว เดี๋ยวก็ไฟไหม้ มีคนจับตัวไป ตึกถล่ม ทั้งๆที่ทางออกอยู่ข้างหน้าแค่10m จะบ้าตาย 55
    Facebook :: Buddy Lord

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    Dead space 2 เข้าคอนเซ็ปของความน่ากลัวดีครับ แต่แนะนำให้เล่นทุกภาคครับ พอเล่นครบแล้ว ต่อ Outlast ได้เลย

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    เล่นได้ครับ ดีไม่ดี คุณอาจหายจากการขวัญอ่อนก็ได้นะ 5555
    ตกใจครับ น่ากลัวครับ แต่สนุก

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    มีใครเป็นเหมือนผมไหมเล่นเกมส์สยองขวัญมันก็น่ากลัวแค่รอบแรก dead space 1-2รอบ2 ยิงเอามันยังกะ cod แน๊
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeKidZapper : 19th January 2016 เมื่อ 17:34