ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559

แนะนำหน่อยครับ !!! เกม action การต่อสู้ระยะประชิดแบบ เท่ๆ สวยๆ

แนะนำ เกม action การต่อสู้ระยะประชิดแบบเท่ๆ ไม่ว่าจะเป็น ใช้หมัด ใช้ดาบ พระเอกเท่ๆ อะไรก็ว่าไปครับ
    จะเป็นแนว Open World หรือจะเป็น action หรือจะเป็นแนว รอบเร้น อะไรก็ได้ครับ ไม่เกี่ยงๆ
    ถ้านึกไม่ออกก็ประมาณ Sleeping Dogs อะครับ หรือไม่ก็อารมเหมือน Assassin's Creed Syndicate
    มีให้กดเคาเตอร์ อะไรประมาณนี้อ่ะคับ แนะนำทีนะครับ want มาก 5555

อันนี้เป็นคลิปมาให้ดูประกอบนิดนึงนะครับ (ชอบแนวเท่ๆ แบบนี้มาก 555)

เกมแนวนี่ที่เล่นไปแล้ว ก็มี Sleeping Dogs แล้วก็ Assassin's Creed ภาคต่างๆ อะครับ ถ้านึกออกเดี๋ยวจะมาเพิ่มอีกนะครับ

ปล.เกมแนวนี้เค้าเรียกว่าอะไรหรอครับ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tiair : 19th January 2016 เมื่อ 17:09

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ดันหน่อยค้าบบบ แนะนำที

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    The Witcher
    DMC
    Dragon Dogma
    Dragon Quest Heroes
    Dynasty Warriors
    Mount&blade
    Dark Siders

และอีกมากมายที่ผมไม่ได้กล่าวถึง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    remember me

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    Batman ทุกภาค
    ํYakuza ทุกภาค
    Mad Max
    The Bourne Conspiracy
    Middle-earth: Shadow of Mordor
    Ryse: Son of Rome
    Slinter Cell Conviction&Blacklist
    Watch Dogs
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 21st January 2016 เมื่อ 21:27

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,350
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanuk9876 อ่านกระทู้
    Batman ทุกภาค
    ํYakuza ทุกภาค
    Mad Max
    The Bourne Conspiracy
    Middle-earth: Shadow of Mordor
    Ryse: Son of Rome
    Slinter Cell Conviction&Blacklist
    Watch Dogs
    Yakuza กับ The Bourne Conspiracy น่าเล่นมากครับ แต่ผมไม่มี PS3/XBOX หน่ะสิครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    ส่วนใหญ่แนวนี้เรียกแบบ เหมารวม ก็ เกมแนว โลกเปิด (Open-World หรือ Sandbox) ครับ สามารถออกผจญภัยหรือเดินทางในพื้นที่ที่กว้างใหญ่ ให้อิสระผู้เล่นได้มากในการทำอะไรต่อมิอะไร แต่เกมแนวนี้มันก็มักจะมีแนวย่อยๆพ่วงท้ายชื่อแนว เช่น Open-World Action, Open-World Stealth, Open-World RPG เป็นต้น แล้วแต่ว่าแต่ละเกมจะเน้นรูปแบบการเล่นไปจุดไหนมากกว่าครับ แต่ส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้มันก็ผสมปนเปกันไปหมดในเกมเดียวแล้ว เรียกแบบเหมารวมก็รวบรัด สั้นๆ ง่ายๆ ดี

เกมที่จะแนะนำก็มี.....(เอาเฉพาะที่เคยเล่นนะครับ)

Batman Arkham ทุกภาคเลยครับ
    Metal Gear Solid V: The Phantom Pain
    GTA ตั้งแต่ภาค III จนถึง V
    The Elder Scrolls V: Skyrim
    Fallout: New Vegas
    Saint Row: The Third และ IV
    Just Cause 2
    Kingdom of Amalur: Reckoning
    Dark Souls และ Dark Souls II
    Far Cry 3
    Mass Effect และ Mass Effect 2
    Darksiders ทั้งสองภาค
    Prototype
    Dead Rising 2
    Borderlands และ Borderlands 2
    Scribblenauts
    Dragon Age: Origins และ Dragon Age II

ส่วนข้างล่างนี้มาแบบไม่ Open-World นะ แต่ขอแนะนำแค่ Action อย่างเดียว

Prince of Persia ตั้งแต่ The Sand of Time มาจนถึง The Forgotten Sands
    Devil May Cry 3 และ 4 และ DmC: Devil May Cry

รายละเอียดคร่าวๆ แต่ละเกมนะครับ

Batman Arkham ทุกภาคเลยครับ มีทั้งแอคชั่น เค้าน์เตอร์กันเป็นว่าเล่นเลย ลอบเร้น มุดท่อมุดช่องแอร์ ดักตบจากข้างล่าง ข้างหลัง ข้างบน และ Open-World ร่อนทั่วแมพเพลินเลย กราฟฟิคดี ดนตรีดี เนื้อเรื่องดี
    Metal Gear Solid V: The Phantom Pain อันนี้เน้นลอบเร้น เน้นยิง และกึ่งๆ Open-World(อยู่ฐาน-->เลือกจุดปฎิบัติภารกิจ-->ทำภารกิจเสร็จ-->กลับฐาน วนไปเรื่อยๆ) ดนตรีขั้นเทพ กราฟฟิคดี เนื้อเรื่องขั้นเทพ(ศึกษาเนื้อเรื่องภาคก่อนๆมาด้วยก็ดีครับ เกมแทบไม่บอกความเป็นมาอะไรกับผู้เล่นใหม่เลย)
    GTA ตั้งแต่ภาค III จนถึง V เกมระดับตำนานครับ Open-World ขนานแท้ เน้นยิงนะ แต่ต่อยตีก็สนุก(ตั้งแต่ภาค IV มานะครับ) ดนตรีขั้นเทพ กราฟฟิคดี เนื้อเรื่องขั้นเทพ
    The Elder Scrolls V: Skyrim แนว RPG มุมมองบุคคลที่หนึ่งและสาม ที่ไม่ค่อยแอคชั่นต่อยตีมากนักนะครับ แต่จะเป็น ฟันดาบ ยิงธนู ปล่อยพลังเวทย์แทน และ Open-World เหมือนกัน ดนตรีขั้นเทพ กราฟฟิคดี เนื้อเรื่องขั้นเทพ
    Fallout: New Vegas แนว RPG มุมมองบุคคลที่หนึ่งและสาม ที่ยิงอย่างเดียวครับ แทบไม่ได้ต่อยตีเลย แต่ความเป็น Open-World มีสูงมาก บรรยากาศโลกแห้งแล้งหลังสงครามนิวเคลียร์ ดนตรีดี กราฟฟิคดี เนื้อเรื่องดี เจ้าของเดียวกันกับ เกมข้างบน
    Saint Row: The Third และ IV รูปแบบการเล่นเหมือน GTA แต่มีความฮา เกรียน บ้า หลุดโลก มากกว่าเป็นเท่าตัวครับ ดนตรีดี กราฟฟิคดี เนื้อเรื่อง.........เอิ่ม....
    Just Cause 2 ยิงๆ ระเบิดๆ เน้นยิงและพังสิ่งก่อสร้างทุกอย่างในเกมเลยครับ สายชอบทำลายนี่ถูกใจแน่ รูปแบบการเล่นเหมือน GTA
    Kingdom of Amalur: Reckoning แนว RPG แต่ฟันดาบออกอาวุธต่างๆได้มันส์สะใจดีครับ แอคชั่นกว่าเกมอื่นๆในแนวเดียวกัน Open-World เหมือนเดิม ดนตรีดี เนื้อเรื่องดี กราฟฟิคดี
    Dark Souls และ Dark Souls II แนว RPG ฟันดาบออกอาวุธที่แอคชั่นพอสมควร แต่เน้นสู้บอส กลิ้งหลบบอส แต่สำคัญที่สุด คุณจะตายจนนับรอบไม่ได้เลย(ซึ่งนั้นคือจุดเด่นของเกม) มีความเป็น Open-World อยู่ครับ แผนที่กว้างใหญ่ แต่ไม่ค่อยมีอะไรให้ทำมากนอกจากเดินทาง ออกอาวุธ สู้บอส ดนตรีดี กราฟฟิคดี เนื้อเรื่อง.....เอิ่ม......
    Far Cry 3 เกม Open-World มุมยองบุคคลที่หนึ่ง ที่เน้นยิงอย่างเดียวครับ แต่อิสระเยอะดี แผนที่กว้างใหญ่ สำรวจเกาะกันเป็นว่าเล่น ดนตรีดี กราฟฟิคดี เนื้อเรื่องดี
    Mass Effect และ Mass Effect 2 แนว RPG ท่องอวกาศ เน้นยิงอีกแล้วครับท่าน ดนตรีขั้นเทพ กราฟฟิคดี เนื้อเรื่องขั้นเทพ
    Darksiders ทั้งสองภาค แนวแอคชั่นมาแล้วครับ ฟันดาบออกอาวุธกันมันส์ สู้บอส ไขปริศนา เดินทางไปได้หลายที่ครับ ดนตรีดี กราฟฟิคดี เนื้อเรื่องดี
    Prototype แนวแอคชั่น ยุคปัจจุบัน วิ่งเล่นไต่ตึก บิน กันให้ทั่วเมืองใหญ่เลยครับ แผนที่กว้างดี ดนตรีค่อยข้างดี กราฟฟิคดี เนื้อเรื่องค่อนข้างดี
    Dead Rising 2 ฝ่าดงซอมบี้ ค่อนข้างแอคชั่นพอสมควร แผนที่ไม่ค่อยกว้างมาก แค่ในห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่ง แต่คุณสามารถเล่นสนุกกับเหล่าซอมบี้ และสนุกกับการประดิษฐ์อาวุธใหม่ๆได้ ดนตรีดี กราฟฟิคดี เนื้อเรื่อง......เอิ่ม.......
    Borderlands และ Borderlands 2 เกมแนว RPG ยิงๆมุมมองบุคคลที่หนึ่ง ยุคอวกาศ ที่ให้คุณได้ออกผจญภัยในดาวอันแห้งแล้ง(ภาคหนึ่ง) และหนาวหิมะ(ภาคสอง) แผนที่กว้างใหญ่ดี แต่ไม่ค่อยมีอะไรให้ทำมาก เดินเควสอย่างเดียว แต่สู้บอสก็สนุกดี ดนตรีดี กราฟฟิคดี เนื้อเรื่อง.....เอิ่ม.....
    Scribblenauts เกม Open-World น่ารักใสๆ คลายเครียด มุมมองด้านข้าง(Side-Scrolling) ให้คุณออกสำรวจหลากหลายพื้นที่ และให้คุณสามารถเสกอะไรออกมาก็ได้ แค่พิมพ์ภาษาอังกฤษ เท่านั้น สนุกตรงเสกของออกมานี่แหละครับ อิสระมากๆ ดนตรีดี กราฟฟิคดี เนื้อเรื่อง....(มีเหรอ ฮ่าๆๆๆ)
    Dragon Age: Origins และ Dragon Age II เกม RPG Open-World แนวฟันดาบออกอาวุธและเวทย์มนต์แต่ไม่ค่อยแอคชั่นมาก เน้นการวางแผนการโจมตีมากกว่า แต่แผนที่กว้างใหญ่ สำรวจได้หลายที่ ดนตรีขั้นเทพ กราฟฟิคดี เนื้อเรื่องขั้นเทพ

เกม Action อย่างเดียว

Prince of Persia ตั้งแต่ The Sand of Time มาจนถึง The Forgotten Sands เป็นเกมแอคชั่นที่เป็นต้นกำเนิดของซีรีส์ Assassin's Creed เลยครับ รูปแบบการเล่นเน้น ฟันดาบแอคชั่นมันส์ บล็อค หลบ ไต่กำแพง ปีนป่าย ฟรีรันนิ่ง ถ้าชอบ Assassin's Creed ก็น่าจะชอบซีรีส์นี้ เล่นเพลินๆครับ ดนตรีขั้นเทพ กราฟฟิคดี เนื้อเรื่องดี
    Devil May Cry 3 และ 4 และ DmC: Devil May Cry เกมแนวแอคชั่นฟันกระจาย ล่าล้างบางปีศาจ ยอดนิยมของคนยุคนี้ ถึงแม้ภาคล่าสุดจะไม่ค่อยโดนใจแฟนภาคเก่า แต่ก็ทำเกมออกมาได้ดี ดนตรีขั้นเทพ กราฟฟิคดี เนื้อเรื่องขั้นเทพ

นึกเกมไหนออก เดี๋ยวจะมาบอกเพิ่มนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Instinger_Zone : 23rd January 2016 เมื่อ 15:03

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ลืม MAD MAX หรือเปล่าครับ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joeysarut อ่านกระทู้
    ลืม MAD MAX หรือเปล่าครับ
    เม้นบนๆ เขาพิมไปเเล้วจ้า Assassins 2ภาคหลัง ห่วยมาก มีดีเเค่ภาพ บอกตามตรง