ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,562

โคจิม่าและผู้ออกแบบ PS4 พากันเดินทางรอบโลกเพื่อศึกษาเทคโนโลยีเกมส์

โคจิม่าและผู้ออกแบบ PS4 พากันเดินทางรอบโลกเพื่อศึกษาเทคโนโลยีเกมส์

ดูเหมือนหลังจากที่ ฮิเดโอะ โคจิม่า ได้ออกมาจาก Konami จะทำให้เขามีอิสระที่จะทำในสิ่งที่อยากทำมากขึ้น เนื่องจากล่าสุด โคจิม่า และ มาร์ค เคอร์นี่ สถาปนิกและผู้ออกแบบเครื่อง PS4 (ที่ล่าสุดย้ายไปทำงานให้กับ Twitter) ได้กลายเป็นคู่หูร่วมเดินทางรอบโลกเพื่อศึกษาเทคโนโลยีเกมล่าสุดอย่างการถ่ายทำโมชั่นแคปเจอร์ครับ ซึ่งในทวิตเตอร์ของเคอร์นี่และโคจิม่ายังได้ปล่อยภาพของการเดินทางครั้งนี้ออกมาด้วย

เกมแรกของโคจิม่าภายใต้สตูดิโอใหม่ Kojima Productions อาจจะไม่ใช่เกมฟอร์มยักษ์แต่มันจะเป็นเกมใหม่โดยสมบูรณ์ ไม่ใช่ภาคต่อหรือนำเกมเก่ามาสร้างใหม่ พัฒนาลงให้กับ PS4 เป็นเครื่องแรกและลง PC ในภายหลัง โดย Sony จะให้การสนับสนุนการพัฒนาเกมตามเท่าที่จำเป็น

ที่มา.http://4gamerth.com/kojima-and-mark-...out-game-tech/

CR.4gamerth.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    พวกนายอย่ามาไทยเชียวหล่ะ #เดินทางรอบโลก

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ดีแล้วอยุ่กะ SONY จะได้เห็นเกมใหม่ๆจาก โคจิม่า บ้าง

อยุ่แต่วังวน Metal Gear จนเบื่อล่ะ ยิ่งได้มาอยุ่กะ SONY เกมเทพๆ Exclusive ออกมาเพียบแน่ๆ

นี่ยังดีน่ะ ที่แกบอก จะทำเกมลง Ps4 + PC ด้วย ไม่ใช่แค่ Exclusive แต่จะลง ทั้ง คู่ PS4 PC

ถ้าทำแต่ Exclusive PS4 ล่ะ ก็ ดราม่า เพราะ จะมีพวกสาย PC ออกมาแขวะ ว่า ทำเกมลงแต่ คอนโซล

เห็นแบบนี้แล้ว ชาว PC โล่งใจได้เลย

ส่วนตัวจะลงเครื่องอะไรไม่ซีเรียส

ขอแค่รุ้จักเก็บตังมีเงินซื้อ เครื่อง+เกม เล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 20th January 2016 เมื่อ 19:44

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    แนะนำว่าอย่ามาไทย แค่นี้แหละ 555
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ไว้เคราแล้วหล่อขึ้นนะเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonkaw456 อ่านกระทู้
    แนะนำว่าอย่ามาไทย แค่นี้แหละ 555
    ทำไมหรอครับ? อยุ่ Sony ไม่ดีตรงไหนหว่า ผมเห็นตั้งแต่ โคจิม่า ย้ายมามีแต่ตนด่า เพราะอะไรหรอครับ พอดีไม่ใช่แฟนบอย Metal Gear *-* ผมว่าดีออกน่ะ ร่วมงานกะ Sony และที่สำคัญ แกบอก ทำเกมลง Ps4 PC ด้วย ไม่ได้ทอดทิ้ง PC Exclusive Ps4 PC 2เครื่อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 21st January 2016 เมื่อ 02:32

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    พอ 2 คนนี้รวมกันก็นึกถึงคำว่า What If (ถ้าเกิด,สมมุติ) ขึ้นมา

ถ้าเกิดว่า Play Station ไม่ได้มี Metal Gear เป็น Exclusive ทั้ง 4 ภาคแรก แล้วแบรนด์ PS จะเป็นยังไง?

แล้วถ้าเกิดว่า มาร์ค เซอร์นี่ย์ ไม่ได้เป็นตัวตั้งตัวตีเดินทางไปตามสตูดิโอต่างๆเพื่อรวมข้อมูลจัดทำ Spec ของ PS4 ขึ้นมาแล้วตอนนี้ PS4 จะห่วยกว่าคู่แข่งไม๊??

ไม่ว่า 2 คนนี้จะไปไหนก็ขออวยพรและขอให้อยู่คู่กับวงการนี้ไปนานๆก็แล้วกัน
    RESIDENT EVIL 7 ...ก็เล่นไปเรื่อย >>> https://www.youtube.com/watch?v=Wqb_myYR8Mg

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ทำไมหรอครับ? อยุ่ Sony ไม่ดีตรงไหนหว่า ผมเห็นตั้งแต่ โคจิม่า ย้ายมามีแต่ตนด่า เพราะอะไรหรอครับ พอดีไม่ใช่แฟนบอย Metal Gear *-* ผมว่าดีออกน่ะ ร่วมงานกะ Sony และที่สำคัญ แกบอก ทำเกมลง Ps4 PC ด้วย ไม่ได้ทอดทิ้ง PC Exclusive Ps4 PC 2เครื่อง
    เขาหมายถึง เรื่องเดินทางรอบโลก ครับผม
    ยังไม่มีใครว่าไม่ดีเลยที่ย้ายมา sony มีแต่คนยินดีด้วยที่ได้ออกจาก konami กันทั้งนั้นแหระครับผม

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    now let the legend come back to life

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ไม่เอา อย่าร้อน อย่าร้อน อย่าร้อนน

ผมไม่แนะนำให้โคจิม่า มาไทย ผมกลัวโคจิม่าตายครับ แค่นั้น ยอดนักเดินทาง ปีนหุบเขาปั่นจักรยานทั่วโลก กี่คนละ มาตายที่ไทย 55555 ไปมาทุกประเทศ ปีนเขาเสี่ยงตายก็มากมาย แต่มาตายที่ไทย คิดเอา

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    รถกระบะชนนักปั่นจักรยานรอบโลกเสียชีวิต 1 คน และได้รับบาดเจ็บ 2 คน เป็นชาวต่างชาติ จ.ฉะเชิงเทรา (21 ก.พ.)
    เเละปี 2556 เคยเกิดเหตุนักปั่นจักรยานรอบโลก 2 สามีภรรยาชาวอังกฤษ ถูกรถกระบะชนเสียชีวิตในลักษณะเดียวกัน

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    สรุป อาถรรพ์ ประเทศไทย!!!!!! เข้าใจล่ะ เห็น มีคนบอกอย่ามาไทยๆ นึกว่าจะ แอนตี้ โคจิม่า ซะอีก

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ไม่ใช่อาถรรพ์ไร้สาระอะไรหรอก
    ประเทศไทย มันเป็นประเทศที่ห่วย ห่วยมั้กๆ
    ปั่นรอบโลก กี่ประเทศคิดเอา ตายที่ไทย นี่ผมไม่ได้จะสื่อว่า ที่ประเทศไทยแลนแดนปิดกั้น เป็นสถานที่อันตรายอันดับ1ของโลกนะ
    แต่มันโครตจะอันตราย..........อยู่แถวISIS ยังมีISISให้กลัวเจ้าเดียว ฝูงเดียว
    แต่อยู่ประเทศไทย เดินไปกินข้าวข้างถนนก็ตายได้นะครับนะ 5555555555