ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ตอนนี้ iphone 5s ยังน่าใช้อยู่ไหม

อยากรู้ว่าตอนนี้มือถือ iphone 5s ยังน่าใช้อยู่ไหม ในงบไม่เกิน 15,000 มีตัวไหนน่าใช้นอกเหนือจาก iphone 5s บ้าง เราไม่มีความรู้เรื่องมือถือเลย อยากให้เพื่อนๆแนะนำหน่อยปกติเล่นเฟสเล่นไลน์ฟังเพลงเซลฟี่เล่นเกมมีบ้างเวลาว่างๆ แนะนำเราทีน่ะเพื่อนๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้าใช้แค่นั้นก้คุ้มครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    น่าซื้ออยู่ครับ ถ้าจะเน้นเซลฟี่ ลอง Oppo ดูมั้ยครับ,

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    ก็ดีนะครับ แต่ว่าแอปเปิลจะพัฒนา IOS ไปเรื่อยๆ แล้วพวกรุ่นเก่าๆ จะอัพเดทไม่ค่อยได้

แต่ถ้าในเรื่องความเสถียรแบบว่า แลคมั้ย หรือว่ากระตุกมั้ย อะไรแบบนี้จะไม่ค่อยมีครับ

ผมใช้ iPhone 5 มาจะ 4 ปีแล้วเครื่องก็ยังดีอยู่นะครับ

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ส่วนใหญ่รุ่นนี้จะมีปัญหาเรื่องแบตเตอรี่บวม ใช้แบบดูแลดีๆไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

ส่วนตัวผมว่าผมชอบ 5 มากกว่า 6 ในเรื่องของดีไซน์

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เราใช้ 5 ไม่ s ก็ไม่ค่อยมีปัญหานะคะ -.- ทำร่วงก็ไม่แตก ถึกกว่าที่คิด
    แต่ของ iPhone ทำใจเรื่องสายชาตนิดนึงนะคะ แพง + พังง่ายอิ๊บอ๋ายเอย

เรื่องดีไซน์ชอบ 5 มากกว่า 6 แต่เครื่องเริ่มมีปัญหาเรื่องแบตละว่าจะเปลี่ยนเป็น 6 ละ -.-
    เกมส์เหมือนระบบ Android จะมีเกมมากกว่า iso (มโนไปเอง อย่าเชื่อเรามากนะ)
    แต่รับประกันว่า 5 เล่นลื่นทุกเกมค่ะ (เมื่อเทียบกับ ซัมซุง ของเพื่อน เพื่อนที่ใช้ oppo ไม่เล่นเกม จึงไม่รู้ว่าเป็นไงนะ)

เรื่องถ่ายรูป กล้องจะห่วยกว่า iphone 6 กับ oppo ค่อนข้างชัด แต่รวมๆ ก็ใช้ได้นะ ไม่ขี้แหล่
    เรื่องแบต หมดค่อนข้างเร็วค่ะ เล่นเกม+ฟังเพลง ได้ประมาณ 4-5 ช.ม. หมดละ พึ่ง Power Bank พอสมควร

ถ้าชอบเล่นเกม ฟังเพลง แนะนำให้ใช้ความจำ 32 - 64 GB
    เราใช้ 32 GB ลงเกมได้ประมาณ 20 เกม ไม่ลงเพลง รูป 3 พัน เมมจะเต็มแย้ว

อย่าลืม.. สายชาต.. พัง!! ไม่ว่าจะรุ่นไหน iphone สายชาตพังตลอด เก็บดียังไงก็พัง ตับห่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iPoweRx : 20th March 2016 เมื่อ 20:10

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    น่าเล่นครับ ลื่นดี ในราคาไม่เกินนั้นอะนะ แต่ไม่แนะนำ 16 เต็มไวเกินไป