ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

อยากทราบว่า ดาราเกมเมอร์ของไทยมีใครบ้างครับ!!!

ที่ผมรุ้มีคนนึง คือ สเตฟาน ตามคลิป ที่ตามรอย Gamer สมัยใหม่ ตัวยง มีแทบทุกเครื่องตามเก็บตามเล่นหมดเช่นกัน PC NB โหดมาก!!!!!ครับ SSD 500gb ผมเงิบเลย!

ล่ะในชาแนลก็มีการ caster เกมพูดคุยกะคนดู ซึ่งผมว่า พี่ สเตฟาน แกนี่ คงเป็นกันเองไม่ถือตัวมากๆ ไม่ถือตัว เป็น ดารา แต่เป็น คนธรรมดาชอบเล่นเกม ซึ่ง ดาราแบบนี้หายากมากจริงๆผมชอบพี่เค้าน่ะครับ ไม่ถือตัวดี

อีกคนคือ คุณ สแตมป์ อภิวัตณ์ อันนี้ คอเกม ตลับ!!!ยุคเก่ากึด

เมย์ เฟื่อง อารมณ์ สาย คอนโซล เช่นกัน ตามเก็บตามเล่นตั้งแต่สมัย Ps2 ส่วน อั้ม ขอไม่นับ เพราะพี่เค้า เล่นเกม ออนไลน์ ซะส่วนใหญ่ บน PC
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 21st January 2016 เมื่อ 04:02

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    รู้แต่ว่าสเตฟาน มีเกมเยอะมาก แต่คนอื่นผมไม่รู้

ผมว่าเครื่องเกมพวกนี้ใครๆก็หาซื้อกันได้ครับ เพื่อนผมก็มีแทบทุกเครื่อง

แต่จะมีเวลาได้เล่นมันจริงๆรึป่าว กลัวจะซื้อมากองไว้เป็นของสะสมให้ฝุ่นจับเฉยๆน่ะสิ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    ก็มี เบเบ้ นะครับ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เกมเก่าๆผมเล่นผ่าน EMU หมด ถ้าจะตามเก็บเครื่องเก่าก็หาซื้อไม่ได้แล้ว ถึงจะหาได้ก็โคตรแพงเกินจริง แถมสภาพก็ผ่านมาหลายมือ ประกันก็ไม่มี ไม่รู้จะพังเมื่อไหร่ = ='

สิ่งที่ได้คือความ''คลาสสิก'' เท่านั้นเองครับ ไม่มีอะไรมากกว่านี้ ต้องเป็นคนที่มีเงินเหลือและใจรักจริงๆถึงจะตามเก็บทั้งหมดได้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    พี่คัตโตะ lipta ครับ พี่แกเคยบอกว่าาชอบเล่นเกม มากๆ เห็นเคยเล่นคู่กับ 9arm ด้วย

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ที่รู้จักก็มี พี่พล่ากุ้ง กับ พี่สอง พาราด็อกซ์ นะครับ แต่ก่อนเคยทำรายการเกมกันอยู่ๆ