ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    เยี่ยมมาก ถือว่าใส่ใจชาว PC มากขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iamabasser อ่านกระทู้
    บางเกมส์ที่เป็นเกมส์ระดับ AAA อะ เดี๋ยวนี่้ไม่มี Demo ให้ลองเลย แล้วไอ้เสปคที่มันโชว์อะ เชื่อถือไม่ได้เลยว่ะ ก็ต้องหาโหลดเถื่อนมาลอง เล่นไม่ได้ก็เปลือง HDD เปล่าๆอีก ไอ้ที่คนเล่นแท้บอกว่า "เก็บตังค์ซื้อดิ ถ้าไม่ได้หรือไม่สนุกก็กด Refund เอา" แต่มันไม่ใช่ข้ออ้างด่าคนเล่นเถื่อนโว้ย แล้วถ้าไอ้เกมส์นั้นมัน 2,000 กว่าๆ คนเรา****ไม่ได้รวยไปซะทุกคน เด็กตัวน้อยๆจะเอาตังมาจากไหน นอกจากอดทนเก็บเงิน ถ้าเกมส์มันสนุกจริงจากที่ได้ลอง Demo ก็จะได้พยายามเก็บเงินจากความมานะว่าเราสนุกกับเกมส์นี้จริงๆ แล้วไม่ต้องบอกว่า ไม่มี Demo ก็ไปดูใน Youtube เอาดิ ตลกและครับ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเครื่องเราจะเล่นได้มั้ยอย่างที่ผมบอกไปบรรทัดแรก
    ผมว่าถ้าไม่มีความสามารถที่จะเก็บเงินเพื่อซื้อเกมจริงๆ อย่างเด็กตัวน้อยๆนั้น ก็ไม่ต้องเล่นครับ ไม่เล่นมันก็ไม่ทำให้ตายครับ ..
    อิอิ...

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    แน่นอน มันไม่ฟรีอยู่เเล้วไอ่ระบบกันการHackเนี้ย
    ตอนนี้ 1$ ขึ้นเป็น 35 ยังไงก็ต้องแพงขึ้น รอเกมส์ลดนั้นก็มีส่วน
    รอไปสิครับ ครึ่งปีไม่มีใครเล่นเเล้วบอกเลย เกมส์Offlineก็จะไม่ค่อยมีคนซื้อมาเล่น
    จะซื้อมาก็ต้องมีระบบ Coop หรือ multiplay ก็ดีนะคนจะได้เล่นเกมส์แท้กันเยอะขึ้นหล่ะ
    ก็มีคนที่เลิกเล่นเกมส์ไปเลยเหมือนกัน 555+

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    เห็นด้วย ++++++++

อยากเล่นก็เก็บตังเก็บไม่ได้=ตัดใจซะ

ตอนเด็กๆทุกคนผ่านเถื่อนมาหมดล่ะครับ พอโต มา เรียนมหาลัย+ทำงาน จะมีเงินซื้อเกมเล่น

แต่เวลาเล่นจะไม่มี *-* เพราะต้องพักผ่อนเอาแรงไว้ทำงานวันต่อไป มันก็ ดีอย่างเสียอย่าง

ผมเองมีทั้ง PC Ps4 Ps3 VITA อยากเล่นเกมไหน ชอบก็เก็บตัง มือ 1 เกมไหนแค่อยากเล่น มือ 2 ซื้อขายตามเพจ Facebook เพียบเลย ก็ซื้อมาเล่น

เบื่อๆเกมไหน ก็ เอาลงขาย มือ 2 ต่างจาก PC ซื้อมาขายไม่ได้แถมขายยากอีกเพราะเป็น Digital ไม่เหมือนสาย แผ่น คอนโซล

ถ้า PC มียุคที่เหมือนกับ คอนโซล คือ ยุค แผ่นแท้ ไม่เจาะจงแค่ Steam Origin PC คนเล่นแท้คงเยอะกว่านี้ แบบ ไม่ผูก มัด ผูก ID

แบบ คอนโซล ซื้อขาย มือ 2 เอาไปติดตั้งเล่นได้แบบ คอนโซล ออนไลน์ได้ เหมือนกัน

ก็ไม่เข้าใจหรอกเนอะว่าทำไม PC ถึงมีแค่เกมแท้ผ่าน Steam Origin เหมือนบังคับ มือ 1 จะขายก็ขายไม่ได้ เสียตังแล้วเสียเลย หมุนเงินแบบ ขายมือ 2 แผ่นเกมคอนโซลไม่ได้อีก

เช่น ซื้อมา ดันเล่นกระตุกสเปคไม่พอ สเปคเกมบางเกมก็เชื่อถือไม่ได้ เช็คแล้วบอกกระตุก เล่นจริงลื่นซะงั้น บางเกมสเปคเบา เล่นจริงหน่วง กระตุก จะขายต่อก็ไม่ได้อีก

เช่นเกม MadMax ผมใช้ 7770 1gb ยัง Mediam No AA ลื่นๆเลย ทั้งที่ขั้นต่ำบอก 7870

นี่ล่ะนะ ข้อเสีย เกมแท้ PC รูปแบบต่างจาก คอนโซล ลิปลับเลย

ไอ คน โหลดเถื่อน บางคน ก็ไม่ได้ต้องการโหลดมาเล่น หรอก อาจจะมาทดสอบ!!!!! เฉยๆ แต่ก็อาจจะไม่ได้เล่นจนจบเกม อย่าไปพาลว่า หลายๆคนโหลดเถื่อนเพื่อ หาข้ออ้าง เล่น เพราะ การโหลดเล่นเถื่อน แต่ล่ะคนไม่ เหมือนกัน โหลดเพื่อ ทดสอบสเปค หรือ เล่นจนจบเกม หรือ ทดสอบระบบเกมกราฟฟิก ว่า ok มั้ยยังไง

แต่อย่า เอาไปเหมารวมเลย ไม่งั้นจะ ทะเลาะ ดราม่ากันป่าวๆ
    พูดได้ดีครับ อย่างงี้สิผู้ใหญ่ ต้องพูดเป็นกลาง ต่างจากเมื่อก่อนเยอะเลยนะครับ ดีมากครับถือว่าปรับปรุงได้ดีครับ

ชอบคำนี้นะ
    "ไอ คน โหลดเถื่อน บางคน ก็ไม่ได้ต้องการโหลดมาเล่น หรอก อาจจะมาทดสอบ!!!!! เฉยๆ แต่ก็อาจจะไม่ได้เล่นจนจบเกม อย่าไปพาลว่า หลายๆคนโหลดเถื่อนเพื่อ หาข้ออ้าง เล่น เพราะ การโหลดเล่นเถื่อน แต่ล่ะคนไม่ เหมือนกัน โหลดเพื่อ ทดสอบสเปค หรือ เล่นจนจบเกม หรือ ทดสอบระบบเกมกราฟฟิก ว่า ok มั้ยยังไง"

แต่ผมว่า ps4 ก็เป็นคำตอบที่ดีนะ สเปคแรงๆไม่ใช่บาทสองบาท อย่างสเปค i7 ผมนี้ก็รวมๆแล้ว 87,000บาท เลย เล่นเกมส์ได้สวยนะ แต่พอเล่นจริงๆก็ไม่ได้ไปสังเกตุภาพอะไรมากนะ ขอแค่ 1080p และ 60fps พอ

ไหนจะซื้อคอมราคาแพง ไหนจะซื้อเกมส์แท้ผมนี้หมดไปเยอะเหมือนกัน เพราะซื้อเกมส์แท้เล่นเหมือนกัน มีบางเกมส์ที่เล่นขำๆก็โหลดเถื่อนเอา แต่ส่วนใหญ่ซื้อแท้เอานะ

แต่ลองคำนวณแล้ว ps4 คุ้มกว่านะ ผมไม่ได้อวย ps4 นะผมก็ยังไม่มีเครื่องด้วย แต่ ผมว่า ps4 น่าเล่นกว่า pc แพงๆนะ คุ้มกว่า บานเลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ก็ไม่เข้าใจหรอกเนอะว่าทำไม PC ถึงมีแค่เกมแท้ผ่าน Steam Origin เหมือนบังคับ มือ 1 จะขายก็ขายไม่ได้ เสียตังแล้วเสียเลย หมุนเงินแบบ ขายมือ 2 แผ่นเกมคอนโซลไม่ได้อีก

เช่น ซื้อมา ดันเล่นกระตุกสเปคไม่พอ สเปคเกมบางเกมก็เชื่อถือไม่ได้ เช็คแล้วบอกกระตุก เล่นจริงลื่นซะงั้น บางเกมสเปคเบา เล่นจริงหน่วง กระตุก จะขายต่อก็ไม่ได้อีก
    จุดเด่นของสตรีมคือเป็นดิจิตอล ราคาถูกครับ ไม่ต้องเสียตังค่าแพคเกจอะไร
    และที่สำคัญคือลดราคาบ่อยและหนัก และถ้าเล่นกระตุกก็ไม่ต้องกลัวครับ ถ้าคุณซื้อมาแล้วเกมไม่ได้หายไปไหน
    ไว้อีก10ปีตอนสเปคถึงแล้วกลับมาเล่นก็ยังเล่นได้ ไม่ต้องขายต่อ
    เผื่อวันไหนเคลิ้มใจอยากเล่นเกมเก่าๆก็โหลดเล่นได้เลย
    ผมว่ามันต่างจากคอนโซลตรงนี้แหละ มันเล่นได้ยาวๆ แต่ถ้าคอนโซลอยากเล่นแต่ดันขายแผ่นไปแล้วก็ต้องมาตามหาแผ่นกันใหม่อีก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    "อะไรเอ่ย? คนมีตังค์ได้ด่า คนโดนด่าไม่ได้มีตังค์"

อุ๊ยตายโดนด่าเละเลย โอเคไม่เป็นไร แหมบางคนเป็นปัญญาชนเหลือเกินนะครับ ด่าสนุกปากกันใหญ่ "ไม่มีปัญญาเล่น ก็ไม่ต้องเล่น" อืม ถูกต้องครับ ไม่เถียงเลย แล้วไอ้เรื่องเสปคเนี่ย อย่างที่ผมบอกไป ไม่ได้อ่านเหรอครับพ่อผู้ดีทั้งหลาย "อยากได้ Demo มาลองเสปค" หรือไม่ก็ Benchmark ก็ยังดี

สมมุติว่าคอมเรา Ram 8 GB CPU i7 3.0 GHz แต่การ์ดจอแค่ GTX 460 ซึ่งบางเกมส์ก็กิน Ram เป็นหลัก เคสนี้อาจจะไม่ค่อยมีปัญหา แต่ถ้ามันกินการ์ดจอมากพวกเกมส์ภาพสวยๆอะไรแบบนี้ เราจะได้รู้ว่า ควรจะอัพการ์ดจอเพิ่มเพื่อมาเล่นเกมส์

อย่างน้อยก็อยากให้มีทางเลือกที่ตัดสินใจซื้อแท้บ้างไง มันเป็นประโยชน์มากนะบอกตรงๆ ไม่รู้ว่าพวกคุณเข้าใจสิ่งที่ผมพูดมากแค่ไหน จะดิ้นหรือด่าคนเกมเถื่อนมากแค่ไหนก็เรื่องคุณเถอะครับ อย่างน้อยผมก็ไม่อยากเป็นปัญญาชนอย่างพวกคุณหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamabasser : 26th January 2016 เมื่อ 04:01 เหตุผล: เพิ่มกรณีตัวอย่างเพื่อให้ปัญญาชนเข้าใจมากขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    อันนี้โดนนะ ถ้าไม่ใช่ demo ก็ขอเป็น benchmark วัดเฟรมก็ยังดี แต่เกมสมัยนี้ ทำออกมาชุ่ยนะ บางครั้งมันเหมือนกับว่า "เฮ้ยตูเขียนโปรแกรมเนี่ยก็แย่อยู่แล้ว จะให้ตูทำนู่นนี่ตามใจพวกคุณได้ยังไงวะ" หรือ just cause 3 ที่บอกว่า "เราไม่ทำมัลติเพลเยอร์เพราะเราจะได้ตั้งใจในการทำซิงเกิลเพลเยอร์" แต่ผลสุดท้าย เกมก็กระตุก เล่นแล้วเสียอารมณ์ ผ่านไปเดือนกว่า จะสองเดือนอยู่แล้ว เกมยังไม่ได้รับการแก้ไข *** เถอะครับ พอเลยหลายเกมนี่ตอนเห็นนี่อยากเล่นมากๆแต่พอได้เล่นจริงๆกลับ "เออ งั้นๆ แหละ" ไปซะส่วนใหญ่ เอาเป็นว่า เพื่อรักษาสมดุลของโลกนี้ มีขาวต้องมีดำครับ
    แต่ถ้าเป็น DEMO แบบ เอเลี่ยน ก็ขอบายเหมือนกันครับ โคตรหลอกลวง

แล้วยังงี้จะให้ซื้อ เหอะๆๆๆๆ
    คนนี้เข้าใจสิ่งที่ผมจะสื่อนะ เฮ้อ... แต่รู้สึกจะมีแค่คนเดียวด้วยมั้ง ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pitipontor อ่านกระทู้
    ถ้าคนที่เล่นเถื่อนมีเครื่อง ps4 คงขายเครื่องทิ้ง อย่างไวแน่นอน มันมีอีกตั้งลหายวิธี เช่นขายแผ่นแล้วเอาเงินมาซื้อแผ่นใหม่ แต่ในpc มันเป้นดาวโหลดมันขายไม่ได้ ถ้าอยากตัดปัญหาเปลืองเงินเยอะ ก็เปลี่ยนไปเล่น ps4 ครับ แผ่นมันขายได้เครื่อเล่นได้หลายปี ไม่้ตองคอยอัพเกรด ส่วนที่อ้างว่าไม่มีเงินจะเล่น เด็กเล็กเด็กน้อยไม่มีเงิน "อันนี้ก็ไม่ต้องเล่นครับ" ไม่ได้พูดแบบใจร้ายนะ แต่พูดความจริง ลิขสิทเขาไม่ได้ทำมาเพื่อให้มาโดนขโมยนะครับ ด้วยข้ออ้างว่าไม่มีเงินนะครับ อยากได้รถต้องเก็บเงินครับ ไม่ก็ผ่อน จะมาอ้างว่าอยากได้แต่ไม่มีเงินไม่ได้ครับ เกมก็เหมือนกัน ถ้าเกมเถื่อนหมดไปได้จริงๆ คงจะดีไม่น้อยเห็นใจทางผู้พัฒนาครับ
    ส่วนที่บอกว่าบางเกมไม่มี demo มาลองว่าเครื่องไหวไหม "ไม่ไหวก็ไม่ต้องเล่นครับ" คุณจะเล่นเกมดีๆด้วยเครื่องกากๆ แล้วจะให้มันลื่นไหลได้ยังไง การ์ดจอเขาขายรุ่นใหม่ก็เพื่อให้มาเล่นเกมที่ปรับสูงขึ้น เกมเขาก็พัฒนาไห้มันสูงขึ้น ตามยุคสมัยเพื่อตอบสนอง คอมเล่นไม่ได้ "ก็ไม่ต้องสะเออะ" เล่นครับ อยากเล่นเกมดีๆ แต่คอมไม่พร้อมเงินไม่พร้อม พอเขามีโปรแกรมดีๆ ไว้ดักก็ออกมาโวยวาย ผมกไม่ใช่คนมีเงิืนอะไร ตรงๆเลย คอมผมก็ไม่ได้แรงเวอ อะไร หลังๆเบื่ออัพคอมเลยซื้อ ps4 มาเล่น แผ่นไหนชอบก็ซื้อมือ1ไว้ อันไหนไม่ชอบก้ซื้อมือ2 อันไหนไมเล่นก็ขาย มันก็เท่านั้น มันมีตั้งหลายวิธีครับสำหรับงบไม่เยอะ แต่ไม่ใช่ข้ออ้าง ในการเล่น เถื่อนครับ
    เอ่อคุณครับ ไล่ให้ไปซื้อ PS4 นี่ไม่ใช่ตรรกะที่ถูกต้องนะครับ บางคนจะเล่นเกมส์ FPS แล้วมันถนัดซะที่ไหนล่ะจอยน่ะ จะบอกให้ว่า คอมพิวเตอร์มันคือทางเลือกที่สำหรับคนส่วนใหญ่นะ เด็กๆเราเล่นเกมส์ก็เริ่มมาจากคอมพ์ทั้งนั้นแหละ เพื่อนผมต่างจังหวัดหลายคนยังเล่นคอมพิวเตอร์และอัพเกรดกันอยู่เรื่อยๆแทนที่จะซื้อ PS4 อย่างที่คุณว่า เกมส์ฟรี PC นี่ก็เยอะ คนเรามีสิ่งที่ชอบไม่เหมือนกัน
    "ไม่ต้องสะเออะ" มาสอนครับ

เรื่องซื้อแท้เถื่อนเลื่อนไปดูข้างบนเองครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    รอเกมลดค่อยซื้อ เมษานี้ ลาล่าลด50เปอ ดิวิชั่นลด30เปอ ฟาคาย40เปอ แน่นอน

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    ว่าแล้วกระทู้ที่มีชื่อ Denuvo ต้องมีดราม่าเสมอ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    เอาจริงๆหลายปีทีผ่านมานี้คนเริ่มใช้เกมแท้กันเยอะขึ้นแล้วน่ะครับ ยกตัวอย่างยอดขายเกมในสตีม ค่ายเกมบางเกมทีลงแต่คอลโซนยกต้องมาลงpc ดูอย่างค่ายเกมญี่ปุ่นหลายๆเกม แสดงให้เห็นว่าพวกเขาเริ่มสนใจตลาดsteamกันแล้วพวกเราต้องขอบคุณลุงอ้วนน่ะทีมีsteamให้เราใช้กันทุกวันนี้

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ปล่อยให้ดาวน์โหลดแล้วครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crab อ่านกระทู้
    โอ้ว วันที่ 26 ก็ปล่อยให้โหลดแล้ว เยี่ยมเลย 29 จะได้เล่นเลยไม่ต้องรอ
    ว่าแต่ขนาดแค่ 17.3 Gb เองหรอครับ ไม่ใหญ่เท่าไรเลยดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    188
    อย่างที่ว่ารอเทศกาลลด5555 อดทนๆ

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crab อ่านกระทู้

กำลังโหลดอยู่เหมือนกันเลยครับ อยู่หอติดเน็ตแยก วิ่ง 1.4mb พอๆกับท่านเลย ไม่ค่อยทันใจเท่าโหลดที่บ้าน = =

แต่อย่างว่ายังไงก็ได้เล่นสุดสัปดาห์อยู่ดี 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BenzdezzS : 26th January 2016 เมื่อ 15:43

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ไม่ใช่ปัญหาครับ ผมจัดแท้อยู่แล้ว แต่ผม อยากให้มี Demo เพื่อทดลองเล่นก่อนว่า คอมเครื่องนั้นๆ สามารถ Run เกมนั้น ได้ไหม แค่นั้นเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    จะยังไงขอให้ได้เล่นเกมสนุกเป็นหลักดีกว่าครับ ใครพอจะมีแท้ก็ซื้อไปทำถูกแล้ว ใครที่มีบางไม่มีบางก็เลือกเกมที่ชอบไป(จะได้ไม่เป็นการดองเกม)ส่วนใครไม่มีหรือมีน้อยถ้ามีเถือนก็เล่นเพือวันหน้าเค้าเริ่มมีเค้าก็ซื้อเองล่ะครับ อาจจะซื้อออนไลตอนลดราคา100-300 บาทมาดองเล่นก็ได้ครับ คนเราเปลี่ยนกันได้ บางคนโหลดเกมฟรีที่ค่ายต่างๆเค้าเอาของเก่ามาแจกก็ถือเป็นหนทางสู่ของแท้ได้เหมือนกัน จะด่ากันไปกันมาทำให้เสียอารมในการเล่นเกมดปล่าๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมละเบื่อพวกที่ อ้างว่าตัวเองเล่นเกมแท้แล้วมาด่าคนเล่นเถื่อนจริงๆ ด่าเขาแต่ตัวเองยังสิงอยู่เว็ปที่มีเกมเถือนให้โหลด วินโดวมันใช้แท้หรือป่าว โปรแกรมแท้หรือป่าว หนังแผ่นแท้หรือป่าว เพลงซื้อแท้หรือป่าว พูดให้ตัวเองดูดีใครๆก็พูดได้ครับ
    i7-4790k , Asus Z97-Pro Gamer , GigaByte GTX970 G1-Gaming , G-Skill 4GBX2 , Galax 240Gb , WD 2TBX2 , Seasonic 750W , Cooler Master Nepton 240m , Thermaltake G42

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ozonewarrior อ่านกระทู้
    ผมละเบื่อพวกที่ อ้างว่าตัวเองเล่นเกมแท้แล้วมาด่าคนเล่นเถื่อนจริงๆ ด่าเขาแต่ตัวเองยังสิงอยู่เว็ปที่มีเกมเถือนให้โหลด วินโดวมันใช้แท้หรือป่าว โปรแกรมแท้หรือป่าว หนังแผ่นแท้หรือป่าว เพลงซื้อแท้หรือป่าว พูดให้ตัวเองดูดีใครๆก็พูดได้ครับ
    +100 โดนมาก พวกชอบว่าคนเล่นเถื่อน หนัง เมะ การ์ตูน หนังโป๊ โปรแกรม ฯลฯ เอาง่ายๆ ซอฟท์แวร์และไฟล์ต่างๆ ทั้งหมดในเครื่องของคุณ แท้หมดรึเปล่า ???

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    5555 ผมคนหนึ่งมีตังก็ซื้อจบไม่มีก็รอลด อันไหนประหยัดได้ก็ประหยัดไป
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    188
    เล่นเกมแท้แต่วินโดเถื่อน 555555555555555555555

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    ของผมวินแท้นะเออ ซื้อโน๊ตบุ๊คมา แถมไลเซนแท้ฟรี โปรแกรมก็ไม่ได้ใช้ไรมาก ส่วนใหญ่เล่นเกมอย่างเดียว แต่ไม่ได้จะมาเจตนาอวดว่าซื้อเกมแท้คือสูงส่งกว่าเถื่อนนะ ผมว่าซื้อเกมแท้มันควรจะเป็นเรื่องปกติที่ควรทำกันมากกว่า แค่อยากให้มาสนับสนุนของแท้บ้าง อย่างน้อยก็ยังมีแท้ ดีกว่าเถื่อนหมด อย่าพยายามมองว่าคุณโดนพวกเล่นแท้อวดโชว์เลยครับ ต่อให้คนเล่นเถื่อนมาด่าคุณว่าเล่นเถื่อนไม่ดี มันก็ไม่ดีอยู่วันยังค่ำแหละ ถ้าคุณมองแบบนี้ ผมว่ามันผิดเจตนานะ กลายเป็นว่ามาแข่งกันโชว์แท้โชว์เถื่อน แต่จริงๆผมอยากจะให้เราเห็นว่าแท้มันดี เถื่อนมันไม่ดียังไง ถ้าคุณคิดแบบนี้ เราคงไม่ได้เริ่มเปลี่ยนมาเล่นแท้กันพอดี กลายเป็นว่าถ้าอยากแท้ ก็ต้องแท้มันซะทั้งเครื่องเลย แทนที่จะค่อยๆเป็นค่อยๆไป

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HiSoBoY อ่านกระทู้
    ของผมวินแท้นะเออ ซื้อโน๊ตบุ๊คมา แถมไลเซนแท้ฟรี โปรแกรมก็ไม่ได้ใช้ไรมาก ส่วนใหญ่เล่นเกมอย่างเดียว แต่ไม่ได้จะมาเจตนาอวดว่าซื้อเกมแท้คือสูงส่งกว่าเถื่อนนะ ผมว่าซื้อเกมแท้มันควรจะเป็นเรื่องปกติที่ควรทำกันมากกว่า แค่อยากให้มาสนับสนุนของแท้บ้าง อย่างน้อยก็ยังมีแท้ ดีกว่าเถื่อนหมด อย่าพยายามมองว่าคุณโดนพวกเล่นแท้อวดโชว์เลยครับ ต่อให้คนเล่นเถื่อนมาด่าคุณว่าเล่นเถื่อนไม่ดี มันก็ไม่ดีอยู่วันยังค่ำแหละ ถ้าคุณมองแบบนี้ ผมว่ามันผิดเจตนานะ กลายเป็นว่ามาแข่งกันโชว์แท้โชว์เถื่อน แต่จริงๆผมอยากจะให้เราเห็นว่าแท้มันดี เถื่อนมันไม่ดียังไง ถ้าคุณคิดแบบนี้ เราคงไม่ได้เริ่มเปลี่ยนมาเล่นแท้กันพอดี กลายเป็นว่าถ้าอยากแท้ ก็ต้องแท้มันซะทั้งเครื่องเลย แทนที่จะค่อยๆเป็นค่อยๆไป
    ก็ที่นี่ทันประเทศไทยครับ สังคมส่วนมากยังแยกแยะถูกผิดไม่ออก THE SIMเลิกมีภาษาไทย เพราะอะไรก็น่าจะรู้ๆกันอยู่ครับ หุ หุ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมวินโดแท้ครับ 7 ultimate โปรแกรมแท้มีโปรแกรมจำเป็นคือ photoshop และ lightroom ซื้อแท้ ซื้อรายเดือนเดือนละ 300 บาท Microsoft ได้มาตอนลงทะเบียนวินโดและอัพเดท
    นอกนั้นจะใช้โปรแกรมfreeware ส่วนanti virus ไม่ใช้ (ไม่เคยโดนไวรัส)
    เกมที่เลือกที่จะเล่นจะซื้อแท้มาเล่น ถ้าไม่อยากเล่นมากจะรอตอนลด
    รวมถึงของใช้ต่างๆถ้าเป้นของแบรนก็ใช้แบรนแท้จากช็อป แต่ซื้อตอนเซลทั้งหมดครับ

แบบนี้ผมสามารถด่าไอ้พวกเห็นแก่ตัว ใช้ของเถื่อนละมาใช้ตรรกะ เล่นเกมแท้ละจะว่าคนอื่นต้องวินแท้ โปรแกรมแท้ป่าว ได้ใช่มั้ยครับ ไม่ใช่อยากด่าหรอกนะ แต่คือคุณทำผิดครับ เขาจะด่าจะเตือนก็ต้องยอมรับ ไม่ใช่มาเถียงด้วยตรรกะคนไร้สมองแบบนั้นครับ เห็นละมันเสียดายออกซิเจนที่โลกแบ่งให้หายใจ อุ่ย พิมเพลิน โทษทีครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeKidZapper : 27th January 2016 เมื่อ 17:37

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: