ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ทำได้จริงๆก็ดีนะ
    ส่วนประเภทที่บอกเกมแพง บลาๆ
    ผมว่าเป็นแค่ข้ออ้าง ถ้าคนอยากเล่นอยากสนับสนุนจริงๆผมว่าเค้ารู้ว่าจะต้องทำยังไงถึงจะซื้อเกมนั้นๆได้
    ยอมรับเลยว่ามาสิงเว็บนี้ตอนแรกก็มาโหลดอยู่แหละ
    แต่พอเริ่มโตเริ่มทำงาน ก็เริ่มเข้าใจหัวอกคนทำงานแล้วละว่าเวลาเราทำงานแต่มีคนมาตักตวงผลประโยชน์ไปจากแรงเรามันเป็นไง
    ที่ยังแวะเวียนมาเว็บนี้มานั่งอ่านกระทุ้กับโทรลชาวบ้านเค้าแล้วหลักๆ
    TROL HAHAHAHAHA

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624
    ก็ดีนะ เมื่อก่อนผมซื้อเกมส์แท้ทั้งนั้นแบบกล่องเก็บสะสมเลย มาเล่นเถื่อนช่วงหลังจากนั้น ต้อนนี้ก็แท้เถื่อนผสมกันไปไม่ซีเรียสมากครับ

ป่วนไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    เหรอ.....ไม่ค่อยได้เล่น เกมส์ PC นานและ ยังไม่มี PC ออฟไลน์เกมส์ไหน ทำให้รู้สึก อยากวางมือถือเลย
    .
    .
    .
    . อย่าไปว่าคนไทยไม่อยากซื้อแท้นะครับ ไทยนี้แหละตัวดีเลย เกมส์ออนไลน์เกมส์มือถือ มีกำลังทรัพย์เติมเป็น หมื่นๆ
    ทางค่ายเกมส์ตั้งหาก ที่ต้องทำให้เค้าเห็น ว่าเกมส์เค้าควร ซื้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackeagel : 25th January 2016 เมื่อ 10:38
    AMD FX-8320 3.5 Ghz - G.SKILL DDR3 8GB SR 1866(4GBx2) - ASRock 990FX Extreme3 - ASUS STRIX-GTX 970 - Tt Toughpower Grand 850W 80 Plue Gold

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    กำลังตัดสินใจมาอย่างนานว่า ซื้อ Tomb Rider ดี หรือ The Divisions ดีเนี่ย เลือกยากทั่งคู่

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    หลายๆเกมที่ผมซื้อ เพราะผมโหลดเถื่อนมาเล่นก่อนครับ ถ้ามันสนุกจริง ผมจะเก็บตังซื้อ คราวนี้ไม่มีให้ลองเล่นแล้ว ก็รอลดราคาอย่างเดียวละงานนี้ ไม่ก็ไม่ซื้อเลย รอราคนจนๆเอื่อมไม่ถึง
    I74790 GTX770 32GB

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    กลัวจะซื้อมาแล้วไม่คุ้มตังแบบ star war

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    บางเกมส์ที่เป็นเกมส์ระดับ AAA อะ เดี๋ยวนี่้ไม่มี Demo ให้ลองเลย แล้วไอ้เสปคที่มันโชว์อะ เชื่อถือไม่ได้เลยว่ะ ก็ต้องหาโหลดเถื่อนมาลอง เล่นไม่ได้ก็เปลือง HDD เปล่าๆอีก ไอ้ที่คนเล่นแท้บอกว่า "เก็บตังค์ซื้อดิ ถ้าไม่ได้หรือไม่สนุกก็กด Refund เอา" แต่มันไม่ใช่ข้ออ้างด่าคนเล่นเถื่อนโว้ย แล้วถ้าไอ้เกมส์นั้นมัน 2,000 กว่าๆ คนเรา****ไม่ได้รวยไปซะทุกคน เด็กตัวน้อยๆจะเอาตังมาจากไหน นอกจากอดทนเก็บเงิน ถ้าเกมส์มันสนุกจริงจากที่ได้ลอง Demo ก็จะได้พยายามเก็บเงินจากความมานะว่าเราสนุกกับเกมส์นี้จริงๆ แล้วไม่ต้องบอกว่า ไม่มี Demo ก็ไปดูใน Youtube เอาดิ ตลกและครับ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเครื่องเราจะเล่นได้มั้ยอย่างที่ผมบอกไปบรรทัดแรก

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iamabasser อ่านกระทู้
    บางเกมส์ที่เป็นเกมส์ระดับ AAA อะ เดี๋ยวนี่้ไม่มี Demo ให้ลองเลย แล้วไอ้เสปคที่มันโชว์อะ เชื่อถือไม่ได้เลยว่ะ ก็ต้องหาโหลดเถื่อนมาลอง เล่นไม่ได้ก็เปลือง HDD เปล่าๆอีก ไอ้ที่คนเล่นแท้บอกว่า "เก็บตังค์ซื้อดิ ถ้าไม่ได้หรือไม่สนุกก็กด Refund เอา" แต่มันไม่ใช่ข้ออ้างด่าคนเล่นเถื่อนโว้ย แล้วถ้าไอ้เกมส์นั้นมัน 2,000 กว่าๆ คนเรา****ไม่ได้รวยไปซะทุกคน เด็กตัวน้อยๆจะเอาตังมาจากไหน นอกจากอดทนเก็บเงิน ถ้าเกมส์มันสนุกจริงจากที่ได้ลอง Demo ก็จะได้พยายามเก็บเงินจากความมานะว่าเราสนุกกับเกมส์นี้จริงๆ แล้วไม่ต้องบอกว่า ไม่มี Demo ก็ไปดูใน Youtube เอาดิ ตลกและครับ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเครื่องเราจะเล่นได้มั้ยอย่างที่ผมบอกไปบรรทัดแรก
    อันนี้โดนนะ ถ้าไม่ใช่ demo ก็ขอเป็น benchmark วัดเฟรมก็ยังดี แต่เกมสมัยนี้ ทำออกมาชุ่ยนะ บางครั้งมันเหมือนกับว่า "เฮ้ยตูเขียนโปรแกรมเนี่ยก็แย่อยู่แล้ว จะให้ตูทำนู่นนี่ตามใจพวกคุณได้ยังไงวะ" หรือ just cause 3 ที่บอกว่า "เราไม่ทำมัลติเพลเยอร์เพราะเราจะได้ตั้งใจในการทำซิงเกิลเพลเยอร์" แต่ผลสุดท้าย เกมก็กระตุก เล่นแล้วเสียอารมณ์ ผ่านไปเดือนกว่า จะสองเดือนอยู่แล้ว เกมยังไม่ได้รับการแก้ไข *** เถอะครับ พอเลยหลายเกมนี่ตอนเห็นนี่อยากเล่นมากๆแต่พอได้เล่นจริงๆกลับ "เออ งั้นๆ แหละ" ไปซะส่วนใหญ่ เอาเป็นว่า เพื่อรักษาสมดุลของโลกนี้ มีขาวต้องมีดำครับ
    แต่ถ้าเป็น DEMO แบบ เอเลี่ยน ก็ขอบายเหมือนกันครับ โคตรหลอกลวง

แล้วยังงี้จะให้ซื้อ เหอะๆๆๆๆ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    แปลกเนอะ บางคนบอกเกมแท้แพง แต่คิดหน่อยว่าไม่เล่นก็ไม่ตายนะ ไม่ใช่อาหาร ดังนั้นราคาจึงไม่ใช่ข้ออ้าง

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iamabasser อ่านกระทู้
    รบกวนแสดงความคิดเห็นอย่าง "ปัญญาชน" เหมือนคนที่ได้รับการศึกษามาหน่อย
    อีกอย่างเกมนึงไม่เล่นคงไม่ตายนะครับ แต่คนที่จะตายคือคนทำเกม เขาไม่ได้สร้างมาให้คุณ "ขโมย" เล่นฟรีๆ เขามีอีกกี่ปากท้องต้องดูแล อย่างนี้มันแสดงถึงความ "เห็นแก่ตัว" นะจ๊ะ

"อะไรเอ่ย? คนมีตังค์ได้ด่า คนโดนด่าไม่ได้มีตังค์"

อุ๊ยตายโดนด่าเละเลย โอเคไม่เป็นไร แหมบางคนเป็นปัญญาชนเหลือเกินนะครับ ด่าสนุกปากกันใหญ่ "ไม่มีปัญญาเล่น ก็ไม่ต้องเล่น" อืม ถูกต้องครับ ไม่เถียงเลย แล้วไอ้เรื่องเสปคเนี่ย อย่างที่ผมบอกไป ไม่ได้อ่านเหรอครับพ่อผู้ดีทั้งหลาย "อยากได้ Demo มาลองเสปค" หรือไม่ก็ Benchmark ก็ยังดี

สมมุติว่าคอมเรา Ram 8 GB CPU i7 3.0 GHz แต่การ์ดจอแค่ GTX 460 ซึ่งบางเกมส์ก็กิน Ram เป็นหลัก เคสนี้อาจจะไม่ค่อยมีปัญหา แต่ถ้ามันกินการ์ดจอมากพวกเกมส์ภาพสวยๆอะไรแบบนี้ เราจะได้รู้ว่า ควรจะอัพการ์ดจอเพิ่มเพื่อมาเล่นเกมส์

อย่างน้อยก็อยากให้มีทางเลือกที่ตัดสินใจซื้อแท้บ้างไง มันเป็นประโยชน์มากนะบอกตรงๆ ไม่รู้ว่าพวกคุณเข้าใจสิ่งที่ผมพูดมากแค่ไหน จะดิ้นหรือด่าคนเกมเถื่อนมากแค่ไหนก็เรื่องคุณเถอะครับ อย่างน้อยผมก็ไม่อยากเป็นปัญญาชนอย่างพวกคุณหรอก

นั้นคุณตอบมาหน่อยครับ คุณแน่ใจหรอว่า "ทดสอบ" แค่นั้น ทำไมผมรู้สึกได้ถึงข้ออ้างเต็มๆหน้าของคุณเลยอ่ะ 5555555555555555555555555555555555555555555 ทดสอบเสร็จ โอ้วว้าว สนุกจังเล่น แ ม่ ง จนจบเกม
    มันก็ถูกนะครับว่าพวกเล่นแท้มีสิทธิ์พูด เพราะว่า "ขโมยมันไม่มีสิทธิ์พูดหรอก" ควร "เจียมตัว !!" ในจุดยืนตัวเองในสังคมหน่อยนะครับ
    อีกอย่าง เรื่องตรรกะไม่มีตังเนี่ยง ผมละโ ค ร ตขำเลยนะ 5555555555 แบบมันแสดงออกเลยอ่ะว่าคนคิดตรรกะนี้ได้นี่ "ได้รับการศึกษามายังไง" ไม่มีตังก็เก็บตังครับ ไม่มีตัง ก็อยู่เฉยๆ ไม่ต้องมา แสดงหาความถูกต้องห่ า เหว อะไรหรอก

เอ่อคุณครับ ไล่ให้ไปซื้อ PS4 นี่ไม่ใช่ตรรกะที่ถูกต้องนะครับ บางคนจะเล่นเกมส์ FPS แล้วมันถนัดซะที่ไหนล่ะจอยน่ะ จะบอกให้ว่า คอมพิวเตอร์มันคือทางเลือกที่สำหรับคนส่วนใหญ่นะ เด็กๆเราเล่นเกมส์ก็เริ่มมาจากคอมพ์ทั้งนั้นแหละ เพื่อนผมต่างจังหวัดหลายคนยังเล่นคอมพิวเตอร์และอัพเกรดกันอยู่เรื่อยๆแทนที่จะซื้อ PS4 อย่างที่คุณว่า เกมส์ฟรี PC นี่ก็เยอะ คนเรามีสิ่งที่ชอบไม่เหมือนกัน
    "ไม่ต้องสะเออะ" มาสอนครับ

เรื่องซื้อแท้เถื่อนเลื่อนไปดูข้างบนเองครับ

ถ้าคุณเล่นเถื่อน ก็ "ไม่ต้องสะเออะ" ไปสอนเขาด้วยครับ 555555555555555555 เขาออกมาจากหลุมขยะโสโครกได้แล้ว คงคิดได้นะจ๊ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Summer. : 26th January 2016 เมื่อ 07:19

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ถ้าคนที่เล่นเถื่อนมีเครื่อง ps4 คงขายเครื่องทิ้ง อย่างไวแน่นอน มันมีอีกตั้งลหายวิธี เช่นขายแผ่นแล้วเอาเงินมาซื้อแผ่นใหม่ แต่ในpc มันเป้นดาวโหลดมันขายไม่ได้ ถ้าอยากตัดปัญหาเปลืองเงินเยอะ ก็เปลี่ยนไปเล่น ps4 ครับ แผ่นมันขายได้เครื่อเล่นได้หลายปี ไม่้ตองคอยอัพเกรด ส่วนที่อ้างว่าไม่มีเงินจะเล่น เด็กเล็กเด็กน้อยไม่มีเงิน "อันนี้ก็ไม่ต้องเล่นครับ" ไม่ได้พูดแบบใจร้ายนะ แต่พูดความจริง ลิขสิทเขาไม่ได้ทำมาเพื่อให้มาโดนขโมยนะครับ ด้วยข้ออ้างว่าไม่มีเงินนะครับ อยากได้รถต้องเก็บเงินครับ ไม่ก็ผ่อน จะมาอ้างว่าอยากได้แต่ไม่มีเงินไม่ได้ครับ เกมก็เหมือนกัน ถ้าเกมเถื่อนหมดไปได้จริงๆ คงจะดีไม่น้อยเห็นใจทางผู้พัฒนาครับ
    ส่วนที่บอกว่าบางเกมไม่มี demo มาลองว่าเครื่องไหวไหม "ไม่ไหวก็ไม่ต้องเล่นครับ" คุณจะเล่นเกมดีๆด้วยเครื่องกากๆ แล้วจะให้มันลื่นไหลได้ยังไง การ์ดจอเขาขายรุ่นใหม่ก็เพื่อให้มาเล่นเกมที่ปรับสูงขึ้น เกมเขาก็พัฒนาไห้มันสูงขึ้น ตามยุคสมัยเพื่อตอบสนอง คอมเล่นไม่ได้ "ก็ไม่ต้องสะเออะ" เล่นครับ อยากเล่นเกมดีๆ แต่คอมไม่พร้อมเงินไม่พร้อม พอเขามีโปรแกรมดีๆ ไว้ดักก็ออกมาโวยวาย ผมกไม่ใช่คนมีเงิืนอะไร ตรงๆเลย คอมผมก็ไม่ได้แรงเวอ อะไร หลังๆเบื่ออัพคอมเลยซื้อ ps4 มาเล่น แผ่นไหนชอบก็ซื้อมือ1ไว้ อันไหนไม่ชอบก้ซื้อมือ2 อันไหนไมเล่นก็ขาย มันก็เท่านั้น มันมีตั้งหลายวิธีครับสำหรับงบไม่เยอะ แต่ไม่ใช่ข้ออ้าง ในการเล่น เถื่อนครับ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ลดราคาซัก 70% จะจัดแท้เลย - -* เปิดตัวราคาคง 3k อัพละ

กล่าวขอบคุณ
    493
    ถ้ามีตังซื้อแท้มาลองเล่น ไม่ถูกใจขอเงินคืนได้นะ มันไม่ต่างจากมี demo หรื่อไม่หรอก กดขอเงินคืนได้ในเวลาที่กำหนด จบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ไอ้3เกมนี้ให้เล่นฟรียังไม่สนใจเลย
    Intel i5-4440 : GIGABYTE GTX 970 OC : GIGABYTE GA-Z87-HD3 : team xtreem 8gb (4x2) : XFX 750W : Cooler Master: CM 690 III

กล่าวขอบคุณ
    74
    อยากให้บริษัทเกมทำแบบ The Witcher 3 ที่ปล่อยให้เล่นได้ฟรี พอใจค่อยซื้อ ไม่ต้องหาวิธีป้องกัน Crack ให้มากเรื่อง
    เล่นเถื่อนไม่ได้มันก็ดีตรงที่เป็นการสนับสนุนทีมพัฒนา แต่ผมมองว่ามันเป็นดาบ 2 คม ผู้บริโภคจะเสียเปรียบ
    เกมไหนที่ทำดี เล่นแล้วรู้สึกได้เลยว่าทีมงานใส่ใจ ทุ่มเทเพื่อผลงานชิ้นนี้ มันก็น่าสนับสนุนเป็นกำลังใจให้เขาทำผลงานดีๆ ต่อไป
    แต่บางเกมก็เหมือนทำมาเพื่อหวังกินเงินเพียงเท่านั้น ออกตัวอย่างมาดี ทำตลาดเลิศ เกมออกมาตรงกันข้ามแบบนี้ก็ไม่ไหว
    นอกจากคุณภาพของเกมแล้ว มันยังมีเรื่องของ "เกมนั้นถูกใจเรามั้ย" ด้วย มีหลายเกมที่ได้รับคะแนนรีวิวสูง ได้รับคำชมมากมาย
    แต่พอเราเล่นจริง เรากลับไม่รู้สึกสนุกหรือชอบอย่างที่ก่อนเราจะได้เล่น นั่นก็เพราะเกมไม่ใช่แนวที่เราชอบ หรือไม่ถูกใจเรานั่นเอง
    ไม่รู้นะ ยังไงผมก็ชอบที่ได้เล่นเกมก่อนจึงตัดสินใจซื้อ ไม่ใช่มามัดมือชกเอาเงินก่อน ถ้าไม่ชอบก็ทำเรื่องขอคืนเงินทีหลัง
    พูดตรงๆ จะเสียเงินซื้ออะไร ก็อยากมั่นใจว่าซื้อมาแล้วไม่ผิดหวัง ไม่ต้องมาคืนเงินให้เสียเวลาและความรู้สึก
    เหมือนบางคนกินข้าวก็ไม่ชอบให้เก็บเงินก่อน ยังไม่ทันได้กินเลยเก็บเงินแล้ว ในความคิดของผมเรื่องเกมก็เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ตรรกะเด็กไทยหลายคนมันแปลกดีนะ มันแปลกดีนะ
    หลักๆก็มีแต่ข้ออ้าง

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ส่วนผมก็รอลดราคาเหมือนเดิมครับ =_=

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pitipontor อ่านกระทู้
    ถ้าคนที่เล่นเถื่อนมีเครื่อง ps4 คงขายเครื่องทิ้ง อย่างไวแน่นอน มันมีอีกตั้งลหายวิธี เช่นขายแผ่นแล้วเอาเงินมาซื้อแผ่นใหม่ แต่ในpc มันเป้นดาวโหลดมันขายไม่ได้ ถ้าอยากตัดปัญหาเปลืองเงินเยอะ ก็เปลี่ยนไปเล่น ps4 ครับ แผ่นมันขายได้เครื่อเล่นได้หลายปี ไม่้ตองคอยอัพเกรด ส่วนที่อ้างว่าไม่มีเงินจะเล่น เด็กเล็กเด็กน้อยไม่มีเงิน "อันนี้ก็ไม่ต้องเล่นครับ" ไม่ได้พูดแบบใจร้ายนะ แต่พูดความจริง ลิขสิทเขาไม่ได้ทำมาเพื่อให้มาโดนขโมยนะครับ ด้วยข้ออ้างว่าไม่มีเงินนะครับ อยากได้รถต้องเก็บเงินครับ ไม่ก็ผ่อน จะมาอ้างว่าอยากได้แต่ไม่มีเงินไม่ได้ครับ เกมก็เหมือนกัน ถ้าเกมเถื่อนหมดไปได้จริงๆ คงจะดีไม่น้อยเห็นใจทางผู้พัฒนาครับ
    ส่วนที่บอกว่าบางเกมไม่มี demo มาลองว่าเครื่องไหวไหม "ไม่ไหวก็ไม่ต้องเล่นครับ" คุณจะเล่นเกมดีๆด้วยเครื่องกากๆ แล้วจะให้มันลื่นไหลได้ยังไง การ์ดจอเขาขายรุ่นใหม่ก็เพื่อให้มาเล่นเกมที่ปรับสูงขึ้น เกมเขาก็พัฒนาไห้มันสูงขึ้น ตามยุคสมัยเพื่อตอบสนอง คอมเล่นไม่ได้ "ก็ไม่ต้องสะเออะ" เล่นครับ อยากเล่นเกมดีๆ แต่คอมไม่พร้อมเงินไม่พร้อม พอเขามีโปรแกรมดีๆ ไว้ดักก็ออกมาโวยวาย ผมกไม่ใช่คนมีเงิืนอะไร ตรงๆเลย คอมผมก็ไม่ได้แรงเวอ อะไร หลังๆเบื่ออัพคอมเลยซื้อ ps4 มาเล่น แผ่นไหนชอบก็ซื้อมือ1ไว้ อันไหนไม่ชอบก้ซื้อมือ2 อันไหนไมเล่นก็ขาย มันก็เท่านั้น มันมีตั้งหลายวิธีครับสำหรับงบไม่เยอะ แต่ไม่ใช่ข้ออ้าง ในการเล่น เถื่อนครับ
    ชัดเจนแจ่มแจ้ง

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    เยี่ยมยอดครับ

แต่ผมมักจะเล่นเถื่อนก่อน ถูกใจใช่เลยถึงจะซื้อ

ลำบากและแบบนี้

ขนาดเกมอภิมหากาฬรับประกันอย่าง Metal gear ,shadow of mordor,Asssasin creed เถื่อนผมยังเข้าเกมแค่หลังโหลดเสร็จ 15 นาที แล้วก็ไม่ได้จับอีกเลย

เกมมันไม่ใช่มันก็คือไม่ใช่ เอ้อ ถ้ามี DEMO ให้ลองทุกเกมดิ ทดลองเล่น 24ชั่วโมง ในส่วน Multiplayer

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pitipontor อ่านกระทู้
    เห็นด้วย ++++++++

อยากเล่นก็เก็บตังเก็บไม่ได้=ตัดใจซะ

ตอนเด็กๆทุกคนผ่านเถื่อนมาหมดล่ะครับ พอโต มา เรียนมหาลัย+ทำงาน จะมีเงินซื้อเกมเล่น

แต่เวลาเล่นจะไม่มี *-* เพราะต้องพักผ่อนเอาแรงไว้ทำงานวันต่อไป มันก็ ดีอย่างเสียอย่าง

ผมเองมีทั้ง PC Ps4 Ps3 VITA อยากเล่นเกมไหน ชอบก็เก็บตัง มือ 1 เกมไหนแค่อยากเล่น มือ 2 ซื้อขายตามเพจ Facebook เพียบเลย ก็ซื้อมาเล่น

เบื่อๆเกมไหน ก็ เอาลงขาย มือ 2 ต่างจาก PC ซื้อมาขายไม่ได้แถมขายยากอีกเพราะเป็น Digital ไม่เหมือนสาย แผ่น คอนโซล

ถ้า PC มียุคที่เหมือนกับ คอนโซล คือ ยุค แผ่นแท้ ไม่เจาะจงแค่ Steam Origin PC คนเล่นแท้คงเยอะกว่านี้ แบบ ไม่ผูก มัด ผูก ID

แบบ คอนโซล ซื้อขาย มือ 2 เอาไปติดตั้งเล่นได้แบบ คอนโซล ออนไลน์ได้ เหมือนกัน

ก็ไม่เข้าใจหรอกเนอะว่าทำไม PC ถึงมีแค่เกมแท้ผ่าน Steam Origin เหมือนบังคับ มือ 1 จะขายก็ขายไม่ได้ เสียตังแล้วเสียเลย หมุนเงินแบบ ขายมือ 2 แผ่นเกมคอนโซลไม่ได้อีก

เช่น ซื้อมา ดันเล่นกระตุกสเปคไม่พอ สเปคเกมบางเกมก็เชื่อถือไม่ได้ เช็คแล้วบอกกระตุก เล่นจริงลื่นซะงั้น บางเกมสเปคเบา เล่นจริงหน่วง กระตุก จะขายต่อก็ไม่ได้อีก

เช่นเกม MadMax ผมใช้ 7770 1gb ยัง Mediam No AA ลื่นๆเลย ทั้งที่ขั้นต่ำบอก 7870

นี่ล่ะนะ ข้อเสีย เกมแท้ PC รูปแบบต่างจาก คอนโซล ลิปลับเลย

ไอ คน โหลดเถื่อน บางคน ก็ไม่ได้ต้องการโหลดมาเล่น หรอก อาจจะมาทดสอบ!!!!! เฉยๆ แต่ก็อาจจะไม่ได้เล่นจนจบเกม อย่าไปพาลว่า หลายๆคนโหลดเถื่อนเพื่อ หาข้ออ้าง เล่น เพราะ การโหลดเล่นเถื่อน แต่ล่ะคนไม่ เหมือนกัน โหลดเพื่อ ทดสอบสเปค หรือ เล่นจนจบเกม หรือ ทดสอบระบบเกมกราฟฟิก ว่า ok มั้ยยังไง

แต่อย่า เอาไปเหมารวมเลย ไม่งั้นจะ ทะเลาะ ดราม่ากันป่าวๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 25th January 2016 เมื่อ 21:14

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    คือบางคนก็หาข้ออ้างนู้นข้ออ้างนี้มาเพื่อจะโหลดเกมเถื่อน ผมว่าจะอะไรก็ช่างมันก็ไม่น่าจะฟังขึ้นนะ ยอมรับว่าเมื่อก่อนเด็กๆ โหลดเถื่อนทุกเกมไม่มีเว้น พอโตมาก็อาศัยเงินเก็บซื้อเอา โหลดเถื่อนมาลองเทสบ้างถูกใจก็ซื้อ เกมไหนแพงเกินก็รอลด อย่างน้อยก็เป็นการสนับสนุนคนเค้าทำงานนะครับ เค้าจะทำเกมออกมาดีหรือไม่ดี มันก็ไม่ใช่เหตุผลให้เราไปขโมยของเค้ามาใช้ฟรีนะ แต่ผมก็เข้าใจอารมณ์คนโหลดเถื่อนนะเคยเป็นมาก่อนไม่ว่ากัน แต่มาลองปรับทัศนคติใหม่ สำหรับคนที่ยังมองว่าการโหลดเถื่อนมันเป็นเรื่องที่ถูก มีข้ออ้างเพราะอย่างงั้นอย่างงี้ ลองไปมองในมุมของผู้ผลิตดูบ้าง แต่ถ้าคุณยังเด็กเกินคิดเรื่องแบบนี้ไม่เป็นก็ไม่เป็นไร แต่หวังว่าโตมาจะคิดได้ละกัน ของซื้อของขายมันไม่มีข้อยกเว้นให้คนอื่นมาหยิบไปฟรีๆหรอกเนาะ ถ้าเจ้าของเค้าไม่แจกให้ แต่ถ้าจะยังโหลดเถื่อนอยู่ก็อย่ามาหาข้ออ้างมาโต้เถียงเลยครับ อยู่โหลดไปเงียบๆละดีแล้ว

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    เล่นเถื่อนครับ สั่งซื้อจากเว็บอย่างเดียว เป็นแผ่น ถามว่าเพราะอะไร ไม่ใช่ว่าไม่มีเงิน แต่ไม่มีเน็ตแรงพอจะสามารถซื้อแล้วโหลดได้...........โครตจะเจ็บ ปวดใจ ช้ำไข่ เจ็บดาก

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ชอบหลายๆความคิดเห็นที่ว่า "ไม่มีเงินก็ไม่ต้องเล่น" แต่บางคนไม่มีจริงชนิดที่ว่าโหลดเถื่อนเกมกราฟิกซัก 5-6 ปีก่อนเล่นแล้วยังเล่นไม่ได้ก็ว่าไป แต่ไอ้พวกฮาร์ดแวร์แรงโคตรอ้างเล่นเถื่อนนี่โคตทุเรศตา
    สวัสดีครับมือใหม่หัดเล่น

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    เกมคอยเป็นปีก็มีมาแล้ว ไม่มีอะไรยั่งยืนหรอก สักวัน มันต้องแคร็กได้ หรือไม่ก็เกมเหลือ 90 บาทก่อนก็มาลุ้นกัน
    ว่าแต่ JC3 ที่มีปัญหาเนี่ย เค้าว่าส่วนหนึ่งเพรสะ ตัวนี่แหละ
    มาซื้อDA:Iมาเล่นเกือบปีแล้วครับยืนยันว่าไม่มีปัญหาอะไรเว้นแต่เปิดเกมส์ช้าแค่นั้น

กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    โอ้ว ไม่นะ!เกมเถื่อนผม