ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 28

อาการคอมเสียบปลั๊กแล้วเปิดไม่ติดครับ

ตามหัวข้อเลยครับ คือมันเป็นมาประมาณเกือบปีแล้วครับ ปกติเสียบปลั๊กแล้วจะเปิดเครื่องได้เลย แต่ตอนนี้เวลาเสียบปลั๊กต้องรอประมาณ 10-20 นาทีถึงเปิดเครื่องได้ (พอไฟเมาส์มันหยุดกระพริบจะรู้ได้ทันทีว่าเปิดได้แล้ว)
    แต่พอมาวันนี้ไม่รู้เกี่ยวกับอากาศเย็นด้วยรึเปล่า เสียบปลั๊กไว้ทั้งคืนก็ยังเปิดไม่ได้ ไฟที่เมาส์ก็ติดปกตินะครับ อาการนี้เป็นที่ PSU หรือเมนบอร์ดครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    น่าจะ PSU กรณี MB พัง ไฟจะไม่เข้า MB เม้า คียบอดร์ จะไม่ติด ไฟ MB จะไม่ขึ้น

แต่ เห็นบอก ครั้งแรก ยังเปิดติด แต่ต้องรอ 10-20 แสดงว่า PSU ลาโลก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ลองเปิดเครื่องมาฟังเสียงก็มีเสียงไฟวิ่งที่ PSU นะครับ แต่พัดลมไม่หมุน สงสัยลา่โลกจริง ๆ
    นี่รูปตัวเก่าครับ มีตัวใหม่ตัวไหนพอจะแนะนำบาง งบไม่เกิน 2000 ครับ ร้าน advice
    [IMG][/IMG]

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    (80Plus) RAIDMAX RX 600W 1,750 บาท

(80Plus) RAIDMAX RX 700W 2,040 บาท

ปล.การใช้งานถือว่าใช้ได้ครับ ประกัน 5 ปี (กดตัวหนังสือได้เลยครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rang Zozor : 26th January 2016 เมื่อ 16:52

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rang Zozor อ่านกระทู้
    (80Plus) RAIDMAX RX 600W 1,750 บาท

(80Plus) RAIDMAX RX 700W 2,040 บาท

ปล.การใช้งานถือว่าใช้ได้ครับ ประกัน 5 ปี (กดตัวหนังสือได้เลยครับ)
    ไปจัดมาแล้วนะครับ ตัว (80Plus) RAIDMAX RX 700W พอเปลี่ยนปุ๊ปเครื่องใช้ได้ปกติละครับ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบนะครับ