ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

สาย Lan อินเตอร์เน็ตจำเป็นไหมครับ

คือPCที่บ้านอยู่คนละห้องกับเร้าเตอร์ เลยใช้ USB wireless แทน มันมีปัญหาคือเวลาเล่นเกมส์ออนไลน์พวก ฟีฟ่า 3 หรือ ฮอนก็แล้วแต่ จะแลคมากเวลาแฟนผมใช้สมาทโฟนเข้ายูทูป เลยอยากทราบว่าควรไปซื้อสาย Lan มาต่อเลยดีไหม จะได้ไม่ต้องแย่ง Wifi กัน ขอบคุณครับ

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    lan สัญญาณเนตดีกว่า นิ่งกว่า wifi
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    แนะนำให้เล่นผ่าน LAN ดีกว่าครับ ก็คงต้องย้ายคอมไปอีกห้องนึง คิดว่าสะดวกมั้ยล่ะครับ

ส่วนตัวผมใช้ USB Wireless เหมือนกัน เล่น online ส่วนแฟนผมก็เล่น smart phone ไปด้วย ไม่มีปัญหาครับ

ส่วนนึงก็เกี่ยวกับจุดรับสัญญาณ และ ความเร็วเน็ตด้วย

กล่าวขอบคุณ
    340
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    แนะนำให้เล่นผ่าน LAN ดีกว่าครับ ก็คงต้องย้ายคอมไปอีกห้องนึง คิดว่าสะดวกมั้ยล่ะครับ

ส่วนตัวผมใช้ USB Wireless เหมือนกัน เล่น online ส่วนแฟนผมก็เล่น smart phone ไปด้วย ไม่มีปัญหาครับ

ส่วนนึงก็เกี่ยวกับจุดรับสัญญาณ และ ความเร็วเน็ตด้วย
    มันอยู่คนละห้องแต่ซื้อสายยาวๆและลากมาต่อก็โอเคใช่ไหมครับ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    lan นิ่งที่สุดครับ ถ้ามีความจำเป็นต้องใช้ wifi ผมว่า pci-wifi นั้นนิ่งกว่า usb-wifi

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimasd555 อ่านกระทู้
    มันอยู่คนละห้องแต่ซื้อสายยาวๆและลากมาต่อก็โอเคใช่ไหมครับ
    ใช่ครับบ้านผมก็ปล่อยออก 2 เส้นคอมผมกับห้องนอนพี่ ส่วน notebook / tablet / smartphone ก็ wifi ไป แต่ไม่ค่อยดึงกัน

ยกเว้นผมโหลด bit ช้ายกบ้าน
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimasd555 อ่านกระทู้
    ได้เหมือนกันครับ แต่ก็ต้องเดินสายให้ดี ไม่ให้มันเกะกะ บางทีอาจต้องเจาะผนังด้วยให้สายแลนผ่าน ก็แล้วแต่นะครับ จะเอาแบบไหน

ส่วนผมเล่น USB Wireless อยู่ครับ สะดวกดี เน็ตที่บ้านผมสัญญาณแรงดีด้วยครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    340
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ได้เหมือนกันครับ แต่ก็ต้องเดินสายให้ดี ไม่ให้มันเกะกะ บางทีอาจต้องเจาะผนังด้วยให้สายแลนผ่าน ก็แล้วแต่นะครับ จะเอาแบบไหน

ส่วนผมเล่น USB Wireless อยู่ครับ สะดวกดี เน็ตที่บ้านผมสัญญาณแรงดีด้วยครับ
    ที่บ้าน เจ้าของเก่าเจาะใว้เรียบร้อยแล้ว ตอนอีพนักงานทรูมาติด บอกให้ติดห้องผมมันไม่ติด มันดันจะไปติดห้องริมหน้าต่างมันบอกว่ายุ่งยากมัน [***] ผมสตั้นกับคำพูดมันไปพักใหญ่ รู้สึกตัวอีกทีเสร็จและ 555+

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ถ้าอยู่ห้องเดียวกันแล้วใช้ wireless ก็ได้อยู่นะครับ
    แต่ถ้าอยู่คนละห้อง ผมแนะนำให้ใช้สายแลนต่อเอาดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    จำเป็นต้องมีครับ เผื่อไวเลสเสีย

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    จำเป็นมั้ย อันนี้ไม่รู้ครับ
    แต่สาย Lan จะใช้ดีกว่า wireless แน่นอนครับ