ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Oat099 อ่านกระทู้
    ผมไปซื้อคีย์รัสเซียมา 500 ตอนนั้นโดนล๊อคโซนต้องเปลี่ยน IP เป็น RUS ถึงจะเข้าเล่นได้ แต่ตอนนี้ไม่ล๊อคโซนแล้วนะครับ
    เขาล็อกโซนเมือ เปิดใช่ 1 เดือนแรกครัล หลังจาก 1 เดือน เราจะเล่นได้ทุกที

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sathienpong อ่านกระทู้
    เขาล็อกโซนเมือ เปิดใช่ 1 เดือนแรกครัล หลังจาก 1 เดือน เราจะเล่นได้ทุกที
    ให้ดูไปเป็นเกมส์ๆ สำหรับrottr พึ่งจะปลดไปเมื่อไม่นานมานี้และปลดให้ทุกคน แต่เกมส์ใหนที่ไม่ปลดต่อให้เล่นเป็นปีก็ไม่ปลดอยู่ดี อย่างmgsv

-----

สำหรับคนที่สนคีย์รัสฯ มีหลายอย่างให้ต้องหาข้อมูลก่อนนะ
    ผมเคยแนะนำไปแบบผ่านๆ แล้วเขาไป(พลาด)ซื้อมา (ขอโทษทีครับ น่าจะเป็นท่านOat099นี่แหละ) ครั้งนี้แบบชัดเจนหน่อยแล้วกัน

-บางเกมส์ใช้vpnปลดครั้งเดียว ตอนเล่นไม่ต้อง บางเกมส์ต้องใช้vpnตลอดตอนเข้าเล่นก็มี วิธีดูว่าเกมส์ใหนล็อกแบบใหนมาก็ google โลด
    -เรื่องภาษา บางเกมส์คีย์รัสฯ ไม่มีอิ้งฯนะครับ แต่น้อยมาก ยังไงเช็คก่อนก็ไม่เสียหลาย
    -แนะนำให้vpn ไปสมัครไอดีสตรีมรัสเซียใหม่เลย ซื้ออะไรให้เรียบร้อย แล้วค่อยแชร์เกมส์จากไอดีรัสเซีย มาเล่นบนไอดีหลักของท่าน แค่นี้ก็ไม่ต้องvpnแล้ว แบบนี้เซฟสุด
    -ถ้าคุณซื้อมาแล้ว และไม่อยากใช้vpn ก็แฮคสตรีมเพื่อปลดล็อกได้ ผมทำมานานแล้วไม่โดนแบน (แต่แน่นอนว่ามีโอกาศ) ถ้าสตรีมจับได้อย่างมากก็แค่ดึงเกมส์คืน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ใครที่รอไม่ไหวอยากเล่นแต่ไม่อยากเสียเงิน ผมมีอีกทางเลือกนึงครับ ผมไปเจอมาในเว็บรัสเซียเนี่ยแหละ http://www.plati.com/itm/steam-rise-...ffline/2047299 ประมาณ 50 บาท 99 RUB วิธีคือให้ทำตัว Steam อีกอันครับ แล้วก็โหลดตัวเกมไปใส่ไว้ใน Folder Common ของ Steam อันใหม่ กับอีก 2-3 ไฟล์โหลดได้จากเค้าอ่ะครับ แล้วเค้าจะ Teamviewer มาล๊อกอิน ID ที่มีเกม Rise of Tomb Raider อยู่ แล้วก็ตั้งเป็น Offline และไป Block Firewall ตัวโปรแกรม Steam อันใหม่ ผมลองกับตัวแล้วเล่นได้ 100% ครับ

นี่ครับตัว Steam ที่ทำแยกมา Rise of Tomb Raider ที่โหลดมาก็เอาไปใส่ไว้ใน Common แล้วไฟล์ที่โหลดจากเจ้าของชาวรัสเซียก็เอาไปไว้ใน Steam

พอเข้าจากอีก Steam นึงมันก็จะขึ้นให้เข้า Offline โหลดครับ (บล๊อก Firewall ไว้นั่นเอง)

ก็จะ Login แบบ Offline Mode

นี่ก็เป็น ID ของคนรัสเซียที่ผมซื้อมา (น่าจะเข้าได้พร้อมกันทุกคน เพราะว่ามันไม่ได้เชื่อมต่อกับ Steam จริงๆ)

กดเข้าเกมได้แน่นอนครับ

หน้า Main Menu ข้างล่างก็จะเป็นชื่อ ID ของคนรัสเซียครับ

เล่นได้แน่นอนครับ

อีกรูปแบบ Full Screen

ก็นั่นแหละครับทั้งหมด ตอนแรกผมไปเห็นก็แบบ โอ้ว ถูกดี ลองดูซักหน่อย ตอนแรกก็ไม่ได้หวังอะไรมาก แต่มันก็เล่นได้จริงๆ ก็เลยจัด Farcry primal จากคนเดิมมาอีกเกม กำลังโหลดอยู่ ก็น่าจะเล่นได้่เหมือนกัน

แต่วิธีนี้มันก็มีข้อเสียนะครับ คือ

1.ต้องเข้าแบบ Offline Mode เท่านั้น ถ้าเผลอไปกด Online Mode อาจจะมีปัญหา เขาว่ามาอย่างนั้น
    2.เล่นได้แค่เครื่องที่ทำเท่านั้นเครื่องเดียว ถ้าจะเล่นเครื่องอื่นก็ต้องให้เขามาทำให้ใหม่ ก็ต้องซื้อเค้าใหม่
    3.เล่นเสร็จต้องออก Steam ด้วยทุกครั้ง เพราะถ้าเผลอไปเข้า Steam ปกติแล้วมันรันซ้อนกัน อาจจะมีปัญหาได้

แต่ก็เล่นได้แน่ๆ 100% ครับผมลองมาแล้ว

เท่านี้แหละครับที่อยากมาแบ่งปัน ก็ลองไปดูกันได้ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    วิธีนี้หลายๆคนรู้มานานพอควร โดยเฉพาะช่วงที่ Rise of the Tomb Raider ออกใหม่ๆ หลายๆคนอยากเล่นแต่เกมส์แท้สมัยนี้แพงมากจริงๆ จะรอลดราคาก็อย่างน้อย 2 ปีขึ้น
    วิธีนี้มันคือการเช่าเกมส์เล่น
    เล่นได้จริง แต่ห้ามเปลี่ยน Hard ware เด็ดขาด และควรต้องเข้าเกมส์ทุกวัน ควรเล่นจบให้เร็ว ก่อนที่ Denuvo จะ Active ถ้ามัน active จะต้องต่อ online เท่านั้น และ Steam เองก็ อัพบ่อยมาก เพราะต้องการเช็คการแชร์เกมส์ มันจะขึ้น ล็อคอินใหม่เสมอ (เขาไม่ให้ Pass เรา)
    และไม่สามารถอัพ Patch ใหม่ๆได้ แต่ถึงแม้จะต่อ ออนไลท์ก็สามารถเลือก บล็อคให้ออฟไลท์ได้เหมือนเดิม ระวังเรื่อง Active ให้ดี
    วิธีนี้ ต้องใช้ Teamviewer บางคนคงไม่ชอบ
    อีกวิธีคือ เขาให้ ล็อคอิน + พาสเรามา แต่จะติดต้องการ code verify จาก Email ผมว่าวิธีนี้ดีกว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tongu20068 อ่านกระทู้
    ใครที่รอไม่ไหวอยากเล่นแต่ไม่อยากเสียเงิน ผมมีอีกทางเลือกนึงครับ ผมไปเจอมาในเว็บรัสเซียเนี่ยแหละ http://www.plati.com/itm/steam-rise-...ffline/2047299 ประมาณ 50 บาท 99 RUB วิธีคือให้ทำตัว Steam อีกอันครับ แล้วก็โหลดตัวเกมไปใส่ไว้ใน Folder Common ของ Steam อันใหม่ กับอีก 2-3 ไฟล์โหลดได้จากเค้าอ่ะครับ แล้วเค้าจะ Teamviewer มาล๊อกอิน ID ที่มีเกม Rise of Tomb Raider อยู่ แล้วก็ตั้งเป็น Offline และไป Block Firewall ตัวโปรแกรม Steam อันใหม่ ผมลองกับตัวแล้วเล่นได้ 100% ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: