ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 434

ร้าน "แวน" ที่ขายเบ็ดตกปลาใน harvest moon a wonderful life อยู่ที่ไหนใครรู้ช่วยตอบที..

ผมโหลดบทสรุปมาอ่านครับทุกบทบอกไว้ว่าร้านของแวนขายเบ็ดตกปลาแต่ผมไม่รู้ว่าเขาอยู่ที่ไหนหาจนทั่วแล้วก็รู้สึกว่าพลาดอะไรไปสักอย่างแต่ก็คิดไม่ออก ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

Nishinomiya
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,834
    แวนจะเป็นตัวละครอ้วนๆครับ เค้าจะเดินทางมาขายของทุกๆวันที่ 3 กับ 9 ของเดือนครับ(น่าจะใช่ครับ ลืมแล้วไม่ได้เล่นนาน)
    เค้าจะขายตรงต้นไม้ข้างร้านเหล้า กับข้างๆ โรงแรมครับ

ตรงหมายเลข 9 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nishinomiya : 9th October 2011 เมื่อ 21:01

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ผมลองไปดูแล้วครับวันที่ 3 พอดีเลย คอยตั้งแต่ 5.00 am - 10.00 pm เขาก็ไม่มา เขาจะมาทุกวันที่ 3 และ 8 ครับ ดูปฎิทินแล้วมันเป็นรูปคน พอลองกดดู ก็จะเขียนว่า แวนจะมาเปิดร้านในวันนี้ (ผมแปลไม่ค่อยเก่งเท่าไร) ได้โปรดช่วยชี่แนะข้าพเจ้าด้วยเถิด

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    213
    เออ หมายเลข 13 นี่เป็นสถานที่อะไรครับ (มันเดินช้าง่ะขี้เกียจเดินไป)

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    มันคือทางออกของเมืองครับ แต่ออกได้แต่เฉพาะชาวบ้าน =w='

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Piussun อ่านกระทู้
    มันคือทางออกของเมืองครับ แต่ออกได้แต่เฉพาะชาวบ้าน =w='
    แล้วเราจะไปขุดซากฟอสซิลได้ที่ไหนเหรอครับ พอดีจะเอาไปให้นักวิทยาศาสตร์นะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    13 นี่ไม่ใช่เหมืองหรอครับ ผมเล่นใน ps2 ทางออกหมู่บ้านอยู่แถวๆบ้านไร่ เบอ 14 - -;;

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ออกบ้านน่ะครับ หันหน้าไปทางซ้ายตรงไปเรื่อยผ่านสามซอยเจอซอยที่สี่ขวามือเลี้ยวเลยครับ ทีนี้ตรงไปจนสุดซอยจะมีร้านทางซ้ายมือให้เข้าไปถาม
    ทีนี้เจ้าของร้านจะบอกว่าเลยแล้วให้คุณกลับมาเข้าซอยแรกตรงไปสุดซอยมีป้ายจะมีัป้ายติดอยู่หน้าร้านนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 654
    มาเจิมนะครับ