ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

เคยมีความคิดแบบนี้ กันหรือเปล่าฮะ

ผมกำลังจะซื้อสิ่งที่ผมอยากได้ แต่ซื้อไม่ลงเพราะเคยพลาดสิ่งที่อยากได้มากกว่าและกลายเป็นแผลในใจ

เราจ้องมองสิ่งที่เราอยากได้ แล้วตัดสินใจที่จะไม่ซื้อ พร้อมกับคำถามว่า

"เราจะเป็นเจ้าของของสิ่งนี้ไปทำไม ในเมื่อสิ่งที่เราอยากได้มากที่สุด เรายังปล่อยไปต่อหน้าต่อตาเลย"

ครั้งหนึ่งเราเคยอยู่ต่อหน้าสิ่งที่เราอยากได้มากที่สุดในวันนี้ เพียงแค่การตัดสินใจว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อ

เราไม่อยากจะคิดว่าเราเคยอยู่ใกล้สิ่งนั้นแค่เอื้อม แต่เรากลับไม่เลือกที่จะเป็นเจ้าของในสิ่งเหล่านั้นทันที

นี่คือความผิดพลาดที่มากที่สุดของเราที่เคยมีมา

24 พฤษภาคม/1 ตุลาคม 2555 ประตูน้ำ จ.ขอนแก่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 30th January 2016 เมื่อ 19:26

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ไม่เคย

10 ตัวอักษร

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ผมเคยคิดอยากจะจ้างมือปืนไปซื้อชีวิต จขกท แต่ผมก็ยอมปล่อยไป ไม่ใช่สงสารหรือเห็นใจ เสียดายเงิน ไร้สาระ ชิบห.....

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ไม่เคย ถ้าจะคิดมากขนาดนั่น ไม่กลับไปชื้อชะละ -.-"

WALK TO DIE
    กล่าวขอบคุณ
    2,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ไม่เคย

คุณใส่ข้อความสั้นเกินไปกรุณาใส่อย่างน้อย 10 ตัวอักษร
    a question that sometimes drives me crazy am i or are the others crazy

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingtamza อ่านกระทู้
    ไม่เคย ถ้าจะคิดมากขนาดนั่น ไม่กลับไปชื้อชะละ -.-"
    กวาดตามอง ไม่พบเธอตรงที่เก่า ถึงแม้วันนี้เงียบเหงา

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ไม่เคยครับ

ผมอยากได้อะไรก็ซื้อเลย ไม่คิดมาก ถ้ามีเงินพอซื้อได้อ่ะนะ

แต่ถ้าไม่ได้ซื้อเป็นเพราะเหตุผลเดียว คือ ''เงินไม่พอ'' เท่านั้นเอง

อยากจะบอกว่า อยากได้อะไรก็ซื้อไปเถอะ ถ้าคิดว่าซื้อไหวนะ แต่อย่าลืมบริหารค่าใช้จ่ายในส่วนอื่นๆให้ดีด้วย

จะตายวันตายพรุ่ง ยังไม่รู้เลย ตายไปก็เอาไรไปไม่ได้อยู่แล้ว จะเสียดายอะไรทำไม ซื้อเลยครับ อย่าลังเล
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เคย หลักการ 2 อย่าง
    1.เงินจะหมด ซื้อแล้วก็เสียดายเงิน เล่น/ใช้ไปกังวลไป เงินหมดทำไงดี กลายเป็นว่าไม่สนุกเลย
    2.อารมณ์ชั่ววูบ ประมาณว่าช่วงเก็บเงินอยากดั้ย อยากดั้ย อยากดั้ยยยย............พอเงินครบ เอิ่มมม...ไว้รอ Gen ใหม่ละกัน ป่ะกลับบ้าน 55

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ถ้าตัดสินใจ ไม่เป้าหมาย แรงจูงใจ ยังไงก็ซื้อครับ

ถ้าของมันจับต้องใส่ได้เล่นได้

ดีกว่าไปซื้อ ไอ ตุ้กตาลูกเทพ ซื้อมา เอามานั่งคุย กะ ตุ้กตา พาไป กินข้าว ขอบายละแบบนั้น เพราะซื้อมาทำไรไม่ได้ๆแต่นั่งดูยืนมอง

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ครั้งนี้มีสาระครับ ใอ้คนที่ว่าเค้าเนี้ยว่าตามคนอื่นหรอครับ ถถถถถ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อยากได้นะ แต่เสสียดายตังค์ เป็นประจำครับ