ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,562

ผู้สร้างเซง เกม The Witness ติดอันดับ 1 ดาวน์โหลดเถื่อนบนเว็บบิท

ผู้สร้างเซง เกม The Witness ติดอันดับ 1 ดาวน์โหลดเถื่อนบนเว็บบิท

คงไม่มีอะไรแย่ไปกว่าการที่ได้เห็นเกมที่ตัวเองลงทุนลงแรงสร้างมากับมือถูกเจาะเป็นเกมเถื่อนและปล่อยให้ดาวน์โหลดไปเล่นกันอย่างฟรีๆ ล่าสุด โจนาธาน โบลว์ ผู้สร้างเกมแนวแก้ปริศนา The Witness ที่วางจำหน่ายไปเมื่อเร็วๆ นี้ได้ออกมาบ่นถึงเรื่องนี้เช่นกัน ซึ่งมันอาจส่งผลต่อการสร้างเกมต่อไปของเขาด้วยครับ

โบลว์โพสบนทวิตเตอร์ส่วนตัวว่าเกมใหม่ของเขาถูกดาวน์โหลดเถื่อนเป็นจำนวนมากบนเว็บบิทที่ไม่ได้บอกชื่อไว้ “ดูเหมือน The Witness จะเป็นเกมยอดนิยมอันดับ 1 บนเว็บบิทไปแล้ว โชคร้ายที่มันไม่ช่วยให้พวกเราสร้างเกมอื่นๆ ได้เลย”

ดูเหมือนเรื่องราคาอาจเป็นเรื่องใหญ่เพราะมีคนบอกว่าเกมในราคา $40(โซนไทย 729 บาท)อาจทำให้คนโหลดเถื่อนมากกว่าจะมาซื้อ แต่โบลว์ปฏิเสธไม่เกี่ยวเพราะเกมก่อนหน้าของเขาอย่าง Braid ที่ขายถูกกว่าในราคา $15(โซนไทย 315 บาท)ถูกดาวน์โหลดเถื่อนอย่างหนักเหมือนกัน และการทำเดโมที่บางคนมักอ้างว่าจะได้ทดลองตัวเกมก่อนก็ไม่ได้ทำให้มันลดน้อยลงเลย “ไม่จริง” โบลว์ตอบหลังมีคนเสนอให้ทำเดโม “Braid ก็มีเดโมให้ทดลองเล่น แต่ก็ยังถูกดาวน์โหลดเถื่อนอย่างบ้าคลั่ง”

ส่วนเรื่องการใช้ Denuvo โปรแกรมป้องกันการเจาะที่ขึ้นชื่อว่าเจาะยากที่สุดในโลกนั้น โบลว์ตอบว่า “มันอาจถูกนำไปใช้ในเกมต่อไป ไม่รู้สิ ผมไม่ชอบ DRM เพราะผมคิดว่าผู้คนควรมีอิสระในการเป็นเจ้าของในสิ่งต่างๆ”

หากใครชอบเกมแนวแก้ปริศนาสามารถลองไปซื้อมาเล่นได้ครับ การันตีด้วยคะแนนวิจารณ์ที่สูงลิ่ว ได้เต็ม 10 จากสามเว็บไซต์ดัง และคะแนนวิจารณ์บนสตีมเป็น “แง่บวกอย่างมาก” ถึง 84% ครับ ตามไปซื้อได้ ที่นี่

ที่มา.http://4gamerth.com/the-witness-is-being-pirated-a-lot/

CR.4gamerth.com

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เดียวยอดซื้อก็ขึ้นเองครับเขาโหลดมารองดูว่าสนุกไหมคอมไหวหรือป่าวพอสนุกเล่นได้เดียวก็ไปซื้อเองครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ไม่เกิน 500 ราคากำลังดีนะผมว่า

แพงกว่านี้ต้องคิดหน่อย แต่ถ้าชอบจริง ๆ ราคานี้ก็โอเค

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengooo อ่านกระทู้
    เดียวยอดซื้อก็ขึ้นเองครับเขาโหลดมารองดูว่าสนุกไหมคอมไหวหรือป่าวพอสนุกเล่นได้เดียวก็ไปซื้อเองครับ
    สั้นๆ 555555

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ส่วนตัวโหลดเถื่อนมาลองก่อน...ถ้าถูกใจก็ของแท้
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengooo อ่านกระทู้
    วลีในตำนาน

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ผู้สร้างลงทุน กลั้นเยี่ยวเลยน่ะครับ 5555+

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    คนมันจะหาข้ออ้างน่ะ เกมแพง ไม่มี Demo บ้าง สุดท้ายมันก็โหลดเถื่อน ต่อให้ขาย 100 บาท มีของเถื่อนอยู่ข้างหน้า มันก็โหลดเถื่อน PC ไง จะใครละ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    โลกนี้มันโหดร้ายครับ ในความเป็นจริงแล้ว (คนส่วนใหญ่)ไม่มีใครสนหรอกครับว่า คนทำเกมต้องเหนื่อยขนาดไหนกว่าจะได้ซักเกม

มีช่องทางไหนที่จะได้ของฟรี มันก็เอาทั้งนั้นแหละครับ อันนี้เรื่องจริง

ทีนี้ก็เป็นหน้าที่ของคนสร้างเกมล่ะครับ ว่าจะมีระบบป้องกันเล่นเถื่อนจากโจรพวกนี้ ได้ดีแค่ไหน

ปล. กลั้นเยี่ยวให้ตายก็ไม่มีใครเห็นใจหรอก ต่อให้ขี้แตกหน้าคอมเลยด้วย เอ้า โจรมันเยอะ สมัยนี้
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ผู้สร้างบอกว่า มีคนเอาไปแคสยอดวิว 3 ล้าน โดยใช้เกมเถื่อนด้วยนะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    แต่สำหรับผมถ้าโหลดเถื่อน โหลดมา ปรับกราฟฟิก ก่อนเลยว่าไหวระดับไหนก็ OK

แต่ไม่ได้มาอ้าง และ โหลดมาเพื่อเล่นจนจบเกม

บางทีก็เข้าใจคนคอม ไม่แรง แต่อยากเล่นอยากลอง เหมือน MadMax ขั้นต่ำบอก Ram 6gb 7870 2Gb

ผมใช้ Ram 4gb HD 7770 1Gb Mediam ได้ลื่นๆเลย สเปคบางทีก็หลอกเกินเหตุ

Middle-Earth: Shadow of Mordor ก็เหมือนกัน Core 2 Duo ยังเล่นได้

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมเองเมื่อก่อนก็โหลดเถื่อนนะเมื่อก่อน
    แต่พอรู้ว่าของแท้มันดียังไง ก็หันมาเล่นของแท้เลย
    (จะว่าอ้างก็ได้นะ แต่ลองโหลดมาเล่นดูว่าชอบรึป่าว ถ้าชอบละก็กี่บาทก็ไม่เกี่ยง)

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    จะซื้อแท้ไปทำไมในเมื่อโหลดมันก็เล่นได้เหมือนกัน

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423

คนนี้เค้าก็เซงเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    คนนี้ที่ไม่มีเวลาลุกไปขี้ไปเยียว คนที่ต่อท่อเยี่ยวใส่ถัง นี้ น่าสงสาร
    So_Jaff

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    เกมส์นี้ป่ะที่ มี caster เอาไปแคสได้วิว 3 ล้าน แต่ตัวเกมส์ที่แคสเป็นเถื่อน ? รหือ คนละเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ความจริงสเป็คมันก็มีเขียนไว้นะถ้าอ่านดีๆก็จะรู้ว่าคอมตัวเองไหวไหมหลักๆเลยก็อัพการ์ดจอนั้นแหละต่อด้วย CPU ไม่จำเป็นต้องโหลดเถื่อนไรมาลองด้วยซ้ำบางทีผมก็ไปเสิร์ช Youtube ดูว่ามีคนสเป็คเหมือนกันไหมคล้ายๆกันไหมดูว่า FPS มันเท่าไหร่ ปรับได้เท่าไหร่ ปกติผมก็เป็นคนปรับต่ำๆอยู่ละชอบลื่นๆ เล่นแท้เถอะครับ

ปล.ดู Specs การ์ดจอให้พิมพ์การ์ดจอตัวเองตามด้วย passmarkต่อหลังจะรู้ว่าคะแนนการ์ดจอมันเท่าไหร่จะได้ไปวัดได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamesmar : 31st January 2016 เมื่อ 23:56

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ว่าแต่เป็นนิ้วหรือยังครับเห็นว่าฉี่ใส่ถุงบ้างอั้นบ้าง ขายเกมส์พอค่ารักษายังครับ บอ กแล้วให้ใช่ DENUVO

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    รอเทศกาลลดราคากระหน่ำของ Steam ก่อนค่ะ ซื้อมาเยอะเจ็บมาเยอะ 55+

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    มีวิธีที่ไม่ต้องโหลดเถ่ื่อนหรอ DEMO มาลองก็ได้นะครับ ผมจะสอนให้
    เข้า youtube พิมพ์ชื่อเกม ตามด้วยสเปคคอมของเรา ก็จะมีทั้งเฟรมเรทเฟรมไทม์ความร้อน อะไรให้ดูหมดเลยครับ

ถ้าหากใครเข้า youtube ไม่เป็นผมขออภัย เพราะว่ามันเข้ายากอยู่นะ ก็ให้โหลดมาลองเล่นเหมือนเดิมละกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เป็นแนวแก้Puzzleอย่างเดียว แต่ขายแพงไปหน่อย คงขายภาพเพราะภาพสวย

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    มีเงินอัพคอมเทพๆโชว์ แต่ไม่มีเงินซื้อเกมแท้ ขรรมมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    รอเซลล์ยอดขายน่าจะกระเตื้องขึ้น