ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,012

ข้อดี-ข้อเสียของโรงไฟฟ้านิวเคลียร์[ใครรู้แล้วขออภัยครับ]

ข้อดี
    เชื้อเพลิงมีราคาถูก
    สามารถผลิตพลังงานไฟฟ้าได้ปริมาณมาก
    ปริมาณของเสียน้อยเมื่อเทียบกับวิธีการผลิตไฟฟ้าแบบอื่นๆ
    สามารถยืดอายุการใช้งานของเชื้อเพลิงและโรงไฟฟ้าได้ตามหลักวิทยาศาสตร์
    สามารถขนส่งเชื้อเพลิงได้ง่าย
    ไม่สร้างก๊าซเรือนกระจกและฝนกรด

ข้อเสีย - การแก้ไขป้องกัน
    เนื่องจากมีระบบความปลอดภัยและการป้องกันรังสีที่เข้มงวด จึงใช้เงินลงทุนมาก
    เชื้อเพลิงนิวเคลียร์ใช้แล้ว สามารถนำไปผลิตอาวุธนิวเคลียร์ได้ แต่ภายใต้พันธสัญญา "ไม่เผยแพร่อาวุธนิวเคลียร์" และการควบคุมของ IAEA หากประเทศไทยจะมี รฟ.นิวเคลียร์จะควบคุมไม่ให้นำไปผลิตอาวุธได้
    การเก็บรักษาเชื้อเพลิงใช้แล้ว มีกัมมันตรังสีระดับสูง ต้องควบคุมอย่างเข้มงวด

แหล่งข้อมูล : http://www2.egat.co.th

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    น่าสนนะครับสำหรับประเทศกลังพัฒนา จะได้ไม่ต้องซื้อไฟฟ้าจากต่างประเทศเข้ามา มันแพง
    All That Jazz!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 952
    ข้อดี
    เชื้อเพลิงมีราคาถูก
    สามารถผลิตพลังงานไฟฟ้าได้ปริมาณมาก
    ปริมาณของเสียน้อยเมื่อเทียบกับวิธีการผลิตไฟฟ้าแบบอื่นๆ
    สามารถยืดอายุการใช้งานของเชื้อเพลิงและโรงไฟฟ้าได้ตามหลักวิทยาศาสตร์
    สามารถขนส่งเชื้อเพลิงได้ง่าย
    ไม่สร้างก๊าซเรือนกระจกและฝนกรด

ในร่วงแรกอาจจะมีปัญหานิดหน่อย แต่จะส่งผลดีกว่าในหลายๆด้านในระยะยาว
    เห็นชัดๆว่าดีกว่ามากครับ

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    มันมีข้อดี ข้อเสีย แค่นี้จริงๆหรอ ผมว่ามันจะต้องมีเยอะกว่านี้นะ ไม่นั้นเค้าก็ทำกันหมดแล้วทั่วโลก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เดี๋ยวจะมีปล้นเชื้อเพลิงที่ใช้แล้วก็งานเนี๊ยะ แต่ที่ชาวบ้านเค้ากลัว เค้ากลัวเรื่องรังสีที่แผ่ออกมานะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    334
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ประเทศเราน่าจะทำซะทีนะอะไรๆจะได้ดีขึ้น น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ทำไรก้อทำเฮอะ ให้มันเจริญซะที..เบื่อเปิดข่าวมาเจอ พี่น้อง คร้าบบบบบบ... ชุมนุมทุกวัน ****

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ตอนแรกผมก็คิดว่าสร้างก็ได้แต่ตอนนี้เปลี่ยนความคิดใหม่ละครับ ถ้าสร้างมีปัญหาตามมามาก ถ้าระเบิดมาก็ไม่เหลือ แล้วที่ทิ้งพวกกากอีก ผมคิดว่าถ้าสร้าง นิวเคลียร์สร้างพลังงานแสงอาทิตย์ดีกว่า
    Intel Core i7-2630QM nVidia GeForce GT 540M (2 GB GDDR3) Ram 4 GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ใช่ๆ แสงอาทิตย์ดีกว่า

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4
    แสงอาทิตย์ก็เป็นพลังงานที่สะอาดเช่นกัน แต่ต้นทุนค่อนข้างสูง แล้วจำเป็นต้องมีแดดถึงจะสามารถนำมาใช้งานได้ เพราะ ต้นทุนที่สูงเนี่ยล่ะครับ ทำให้ค่าไฟสูงได้เช่นกัน ประมาณเราใช้ค่าไฟยูนิตละ 3.9-4 บาท สำหรับบ้านอยู่อาศัยทั่วไป อาจจะขึ้นเป็น 12 บาทต่อยูนิท ถ้าเกิดเป็นพลังงานแสงอาทิตย์น่ะครับ

ปล. ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ตอนที่ผมเรียนวิชา Power Plant เหมือนเขาพูดอยู่ว่าถ้าเกิดใช้อะไรเป็นเชื้อเพลิงในการผลิตกระแสไฟฟ้า ค่าไฟจะเปลี่ยนเป็นเช่นไร ไม่แน่ใจว่าถึง 12 หรือเปล่า แต่น่าจะแพงพอสมควร ตอนนี้ถ้านอกเหนือจากนิวเคลยร์คงเป็นพลังงานลม ซึ่ง ประเทสเราก็ไม่ใช่ประเทศที่ลมแรงอะไรมาก คงทดแทนได้นิดนึง
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

Hold on Shut up
    กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    จะทำอะไรก็รีบทำเถอะครับ อย่ามัวแต่ชุมนุม ประท้วง กัดกินผลประโยชน์กันเองเลย ...... ชาวบ้านต่างเมืองไปกันถึงไหนแล้วววว พี่ไทย
    YOUNG & HUNGRY
    Swag life not Swagger.