ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082

The Division ช่วงทดสอบ Beta โดนแฮคเรียบร้อย

The Division ช่วงทดสอบ Beta โดนแฮคเรียบร้อย

ในตอนนี้เกม Tom Clancy’s The Division อยู่ในช่วงทดสอบหรือ Beta จริงอยู่ว่าเกมในช่วงนี้เราสามารถพบเห็นบัคหรือความผิดพลาดของเกมได้เป็น
    เรื่องปกติเพราะยังไงมันก็ต้องหยวนๆกันไปเพราะเกมยังไม่ได้ปล่อยตัวสมบูรณ์ แต่การที่ตัวเกมเวอร์ชัน PC ถูกแฮคได้อย่างง่ายๆโดยที่ตัวเกมไม่มีระบบ anti-cheat แม้แต่น้อย อันนี้ถือว่าน่าเป็นห่วงพอสมควร

เป็นการอ้างอิงมาจากสมาชิกชื่อว่า ‘division_throwaway’ บนเว็บไซต์ Reddit ที่เขาได้ชี้แจงว่าการแฮคในเกม The Division
    ในช่วง Beta นี้เป็นอะไรที่ง่ายและธรรมดาเลยล่ะ ยกตัวอย่าง การนับกระสุน ,ระบบ level XP ,Dark Zone currency ,ความเร็วของตัวละครผู้เล่น
    …ข้อมูลทุกอย่างนี้ล้วนแล้วอิงมาจากฝั่ง CLIENT(ผู้ใช้งาน)และจะใช้เวลาอีกสักหน่อยในการส่งข้อมูลเชื่อมต่อไปยังเซิฟเวอร์

อย่างเช่นการแฮคกระสุนไม่มีวันหมดมันสามารถทำได้โดยถอดคำสั่งที่รับผิดชอบเกี่ยวกับระบบ adding/subtracting ของกระสุนออกไป
    หรือการ Speedhacking ก็สามารถทำโดยได้การปรับแต่งเวลาของการอัพเดตเกม ด้วยเหตุนี้ผู้เล่นคนอื่นในเกมจะไม่สามารถมองเห็นตัว
    ผู้เล่นที่กำลังแฮคอยู่เพราะตัวคนแฮควิ่งไปยังตำแหน่งอื่นที่เร็วกว่าเซิฟเวอร์จะได้รับรู้ในขณะนั้น นั่นเป็นเพราะว่าข้อมูลเหล่านี้มันถูกอ้างอิงจากฝั่ง
    client ,ส่วนตัวคนแฮคก็ไล่ยิงผู้เล่นคนอื่นได้อย่างสบายใจโดยที่เขามองไม่เห็นตัวคนแฮคครับ

ถ้ายังงง ลองดูวีดิโอด้านล่างครับ เป็นการทดสอบให้ดูว่าตอนที่แฮคเป็นอย่างไร

ส่วนด้านล่างเป็นวีดิโอที่ให้เห็นฝั่งผู้เล่นปกติโดยไม่ได้แฮค แต่ถูกคนแฮคเล่นงาน

สำหรับตัวเกม The Division ในเวอร์ชันสมบูรณ์จะปล่อยออกมาในวันที่ 9 มีนาคม 2015 หวังว่าทาง Ubisoft
    จะทำอะไรสักอย่างกับปัญหานี้ โดยเฉพาะการใส่ anti-cheat เข้าไปป้องกัน,ไม่งั้นเกมคงหมดสนุกแน่นอน

เครดิต:JUROPY

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ขนาด gta ยังhackเต็มเซริฟ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    มีคลิปของ คุณอาร์ต ปืนลมอ่ะครับ ที่เป็นแฮค กำแพง พี่แกถึงกับเซ็ง เพราะขนาดแค่ เบต้าเกม ก็ยังมีโปรอ่ะครับ คลิปยาวไม่ถึงนาที

ถ้าเป็นอย่างนี้ สังคมเกม อยู่ยากแล้วล่ะ (เหมือน SF เลย)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    หวังว่าคงแก้ได้ก่อนวางขายจริงๆ นะ ไม่งั้น 1790 บาท คงไม่คุ้ม

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    จะแก้แฮคก่อนวางจำหน่ายทันไหมเนี่ย ถ้าไม่ได้เศร้าเลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    จะไปเหลืออะไรขนาด GTA5 Online ปัจจุบันก็ยังมีอยู่ ยังไงก็แก้ไม่ตกหรอก สุดท้ายเปิดตัวเต็มมา ยังไงผมว่าก็มีอยู่ดี ตรงนี้

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    GTA V มันเอาใจเด็กกะโปรกอะครับ ****แบนแล้วปลด จะแบนทำซากอะไรวะ ผมเห็นเด็กกระโปรกมันก็มาบ่นอยู่ว่า เฮ้ยโดนแบนถึงวันที่ xxxx วะ
    คือเห็นแล้วเซ็งอะ แบนแล้วก็แบนให้เด็ดขาดไปเลย มันรวยมันก็ซื้อใหม่มาเล่นเอง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    GTA V มันเอาใจเด็กกะโปรกอะครับ ****แบนแล้วปลด จะแบนทำซากอะไรวะ ผมเห็นเด็กกระโปรกมันก็มาบ่นอยู่ว่า เฮ้ยโดนแบนถึงวันที่ xxxx วะ
    คือเห็นแล้วเซ็งอะ แบนแล้วก็แบนให้เด็ดขาดไปเลย มันรวยมันก็ซื้อใหม่มาเล่นเอง
    ครั้งแรก 7 วัน ครั้งที่สอง 14 ครั้งที่สามยาวๆประมาณ 20 ปีมั้งผมไม่แน่ใจ บางคนเขาไม่ได้ตั้งใจโดนไง เช่น โดนเสกเงินใส่,ลง Mod แล้วดันเข้าออฟไลน์ เหมือนเกมจะให้โอกาสคนผิดกลับตัว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ว้าว ไวกว่าที่คิดอีก

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lazlo อ่านกระทู้
    ครั้งแรก 7 วัน ครั้งที่สอง 14 ครั้งที่สามยาวๆประมาณ 20 ปีมั้งผมไม่แน่ใจ บางคนเขาไม่ได้ตั้งใจโดนไง เช่น โดนเสกเงินใส่,ลง Mod แล้วดันเข้าออฟไลน์ เหมือนเกมจะให้โอกาสคนผิดกลับตัว
    นั่นแหละครับ ถ้าให้ดีทำแบบ VAC ของ Steam เลยอะ ผมว่าไม่มีใครกล้าโปรแน่ๆ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ย้ายจากเล่นบนพีซีมาเล่นตอนโซลสิครับ ไม่มีแฮ็คแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ makito อ่านกระทู้
    ย้ายจากเล่นบนพีซีมาเล่นตอนโซลสิครับ ไม่มีแฮ็คแน่นอน
    บนคอลโซนก็มีแฮ๊กนะครับ เกมส์อื่นๆนะแต่เกมส์นี้ไม่รู้มีหรือยัง

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    บนคอลโซนก็มีแฮ๊กนะครับ เกมส์อื่นๆนะแต่เกมส์นี้ไม่รู้มีหรือยัง
    เทียบสัดส่วนแล้วมีเท่าไหร่กันเชียว นี้ยังไม่นับจำนวนคนเล่นนะครึกครื่นกว่าเยอะ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ตรงๆเลยนะ ผมไม่ชอบเลยเวลาคนบอกเห้ย*** PC เเฮกเยอะมาคอนโซลดีกว่าไม่มีหรือมีน้อยหรือจะเกมเเท้เถื่อนอะไรก็ช่าง เอาง่ายๆผมไม่ชอบพวกที่บอกให้ย้าย เเพดฟอม เพราะ G u ไม่มีเงินซื้อ พูดเหมือเครืองเกมกด50 60บาท เเค่เงินอัพคอมยังไม่มีเลย อีกอย่าง ต่อให้มีเงินซื้อ ก็ไปซื้อpc อยู่ดีใช้งานได้หลายอย่างกว่า
    ปล.pcจะโหลดเถื่อนมาเล่นก็ยังได้เนอะๆๆ
    ปล.2ผมไม่ใช่สายเถื่อนนะ เเต่ก็โหลดบ้าง ซื้อทุกเกมมันเปลืองเงิน อิอิ
    ปล.3 ผมเปิดละ มีใครตามมั้ง 5555555

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    ตรงๆเลยนะ ผมไม่ชอบเลยเวลาคนบอกเห้ย*** PC เเฮกเยอะมาคอนโซลดีกว่าไม่มีหรือมีน้อยหรือจะเกมเเท้เถื่อนอะไรก็ช่าง เอาง่ายๆผมไม่ชอบพวกที่บอกให้ย้าย เเพดฟอม เพราะ G u ไม่มีเงินซื้อ พูดเหมือเครืองเกมกด50 60บาท เเค่เงินอัพคอมยังไม่มีเลย อีกอย่าง ต่อให้มีเงินซื้อ ก็ไปซื้อpc อยู่ดีใช้งานได้หลายอย่างกว่า
    ปล.pcจะโหลดเถื่อนมาเล่นก็ยังได้เนอะๆๆ
    ปล.2ผมไม่ใช่สายเถื่อนนะ เเต่ก็โหลดบ้าง ซื้อทุกเกมมันเปลืองเงิน อิอิ
    ปล.3 ผมเปิดละ มีใครตามมั้ง 5555555
    ผมว่าเค้าก็พูดถูกนะ อย่างเช่น คอมที่จะเล่นเกมเทพๆแบบปรับสุดได้นี่ สเปคอย่างต่ำมัน 25k หรืออาจจะมากกว่านั้นด้วยซ้ำ
    ฉะนั้นถ้างบ 25k เนี่ย เราซื้อ PS4 ซัก 17k ที่เหลือซื้อเกมกากๆซักเครื่องมาไว้ทำอย่างอื่นก็โอนะ

แล้วถ้าบอกว่าเกมบางเกมไม่ลงคอนโทรลนะว้อยย
    เกมบางเกมมันก็ไม่ลง PC เช่นกัน

ส่วนตัวผมไม่มีคอนโทรลนะ ยกเว้น PS2
    ปัจจุบันใช้ PC สเปคกลางๆก็มีความสุขดี

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เริ่มแขวะกันอีกแล้ว แล้วต่อไปเล่นคอนโซลถ้าไปเจอผู้เล่น PC ที่แฮ็กเกมก็โดนมันโกงอยู่ดีแหละ ไร้สาระ
    มีอะไรก็เล่นอันนั้นแหละ เลิกทำตัวเป็นติ่งกันได้แล้ว สำหรับผมถ้าคอนโซลใช้พิมพ์งาน แต่งภาพกราฟิก ฯลฯ
    ได้เมื่อไหร่เมื่อนั้นแหละถึงจะซื้อ ของที่เป็น Versatile ย่อมคุ้มค่าที่จะลงทุนกว่าของที่ใช้ได้แค่ประเภทเดียวอยู่แล้ว จบ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ศึกระหว่างPCกับคอนโซล นี่มันช่างเป็นศึกที่ยาวนานยิ้งนัก เถียงกันยันชาติหน้าก็ไม่จบ 5555+

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อันบนแฮกจริง
    แต่อันล่างเนี่ยมันเป็น Bug นะครับ
    คนที่ Bug จะหายตัวได้ มองเห็นทุกคน
    แต่คนที่ไม่ได้ Bug จะมองไม่เห็น

ปล.จขกท. ไม่ได้เล่น Beta สินะครับ