ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

ดูแลตัวเองควรทำอย่างไรบ้างครับ ? ^^

ผมเพิ่งมาดูแลตัวเองได้วันเดียว ( เมื่อวานเลยครับ 555 ) ก็สิ่งที่ผมทำคือออกกำลังกาย 25 นาที (T25!) แค่นี้ครับ .. ครับแค่นี้จริงๆ 555 อยากถามว่าควรเพิ่มอะไรอีกดีครับ อาหาร นอนไม่ดึก และอีกอย่างหนึ่ง คือสุขภาพ"จิตใจ" ทำยังไงดีครับ ปัญหานี่ผมยังเกาะแกะ กับมันอยู่เลย คือเป็นคนคิดมากอะครับ บางเรื่องผมก็วางได้และ คิดว่าหายคิดมากแล้ว มันก็กลับมาอีกครับ ปัจจุบัน ก็เลย หาวิธีแก้ไปเรื่อยๆอยู่

อีกอย่างหนึงที่ผมเป็นคือ สมาธิสั้น ครับ ถึงจะบอกว่าสมาธิไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ผมอายุ 18 แล้วนะ ไม่คิดว่าจะเป็นเหมือนกันครับ

เอาเป็นว่าผมอยากรู้วิธีดูแลตัวเองละครับ 5555 เริ่มจากอะไรดี และควรเพิ่มหรือลดอะไรดีครับ

ขอบคุณที่แนะนำ ขอบคุณล่วงหน้า มากๆนะครับ...

กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    ออกกำลังต่อไป กินอาหารให้ตรงเวลา นอนก่อน 4 ทุ่ม
    ส่วนเรื่องสมาธิสั้น ให้ฝึกกำหนดลมหายใจ(หายใจเป็นอยู่เนอะ) วิธีคือให้รู้ตัวว่ากำลังหายใจอยู่ (พูดง่ายทำยาก) แต่ถ้าทำได้ อย่างน้อยก็วันละ ครึ่งชม.(แรกๆหายใจ3 ทีก็ลืมแล้ว พยามเอาชีวิตตัวเอง)
    แล้วสุขภาพจิต กับสมาธิจะเพื่มขึ้น
    ส่วนเรื่องคิดมาก แค่คิดต่อไปอีกว่าคิดไปก็ไม่มีประโยชน์ อนาคต กับ อดีต ไม่อาจเปลี่ยนได้ด้วยความคิด คิดไปเสียเวลาเอาเวลาไปทำอย่างอื่น วาดรูป แต่งเพลง ทำอะไรที่อยากทำอ่ะ ไม่ว่ามันไร้สาระ หรือมีสาระ อะไรที่ทำแล้วเผลิน ทำได้ทั้งวัน ก็ทำอันนั้นแหละ อย่าไปแคร์ความคิดคนอื่นมาก ยังไงก็ตายจากกันอยู่แล้ว แค่นี้แหละ
    >>>>>-------------------<<<<<

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ว่าวให้ได้วันละ20น้ำ แค่นั้นหละครับ หลังจากว่าวเสร็จก็ไปวิ่ง กลับมาก็ว่าว แล้วก็ไปวิ่งต่อ ทำงี้ซัก1เดือน ไม่ตายให้รู้ไป

กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    คห. แรกพอขอบคุณได้อยู่ คห.2 นี่ทำเอาผมงงมากครับ 555

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ทำเหมือนไซตามะครับ แข็งแกร่งทั้งร่างกายยันใจ
    แล้วก็ตาม คห.2 และครับช่วยให้อึดขึ้น
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ออกกำลังกายอาทิตย์ละ 3-4 วัน วันละ 30 นาทีเป็นอย่างน้อย
    กินอาหารให้ครบห้าหมู่ นอนหลับให้เพียงพอ