ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 5

ช่วยด้วยครับ ผมสูญเสียสิทธ์ Administrator (Win 8.1)

ช่วยด้วยครับ !! ผมสูญเสียสิทธิ์ Administrator
    กระทู้คำถาม
    สวัสดีครับ
    เริ่มจากเมื่อสองสามวันก่อนผมเกิดอยากเปลี่ยนชื่อ User นิดหน่อย หลังจากเปลี่ยนไปสักพักก็เพลินไปเปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่ จนทำให้เกิดปัญหาขึ้นมาครับ

อาการ คือ ผมไม่สามารถ Run as admin... ได้เลย ว่าจะโปรแกรมอะไร + รวมถึง cmd (admin)
    แต่หาก Double clicks ปกติจะสามารถเข้าได้ ปัญหาคือไม่สามารถลงโปรแกรม ถอน หรือ แก้ไขอะไรได้เลยครับ

สาเหตุ เท่าที่ผมลองศึกษาดูน่าจะมาจาก การเผลอลบ หรือ ปิด User ที่มีสิทธิ์ Admin ซึ่งตอนนี้เหลือเพียง 3 User คือ
    1.Admin (เข้าไม่ได้)
    2.Boss (เพิ่งสร้างขึ้นมา Run as ad.. ไม่ได้)
    3.Guest (เหมือน [2] )

วิธีที่ลองแล้วคือ ผมลองใช้คำสั่ง

เหมือนผมจะตั้งชื่อ แอคเค้า แอดมิน ตัว i หายไป หนึ่งตัว แต่ลองพิมพ์ลองแก้ดูเรียบร้อยแล้วครับ

เลยอยากจะขอวิธีแก้ที่ได้ผล จากที่นี่ด้วย ถ้าใครเคยเป็นปัญหานี้ยังไงรบชวนแชร์ความรู้ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MildEvening : 4th February 2016 เมื่อ 19:55
    GEE.XIII

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอดันหน่อยนะครับ ผมผิดหมวดรึเปล่า ?
    GEE.XIII

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ไม่ผิดครับ ลองดูตามนี้นะครับน่าจะช่วยท่านได้ ปัญหาของท่าน อยู่ล่างๆ หน่อยเลื่อนๆ ลงมาดูครับ

http://www.saranitus.com/2014/03/cre...-settings.html
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingmes อ่านกระทู้
    ไม่ผิดครับ ลองดูตามนี้นะครับน่าจะช่วยท่านได้ ปัญหาของท่าน อยู่ล่างๆ หน่อยเลื่อนๆ ลงมาดูครับ

http://www.saranitus.com/2014/03/cre...-settings.html

ขอบคุณมากนะครับ ที่เข้ามาช่วยตอบ แต่ผมทำตามแล้วเจอปัญหานี้ระหว่างทางซะงั้น ทำยังไงดีครับ ?

GEE.XIII