ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 11 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 23456 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    เสียงซ่ารอแพทมาดีฟ่า !

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siwa4869 อ่านกระทู้
    ถ้าใช้การ์ดจอจอง NVIDIA ให้ไปที่ แผงควบคุม NVIDIA หรือ NVIDIA Control Panel แล้วทำตามขั้นตอนนี้
    1.เข้า Manage 3D Setting
    2.จะมี 2 ตัวเลือก ให้ไปที่ Program Setting
    3.ให้กด Add เกม Naruto เข้าไปที่ 1. Select a program to customize
    4.กดเปลี่ยนตัวเลือกเป็น High Perfomance ที่ 2. Select the preferred graphics processor for this program
    5.กด Apply แล้วลองเข้าดูว่าดีขึ้นมั้ย
    ปรับแล้วนะครับยังกระตุกตั้งแต่หน้า Main menu อยู่ดี ซึ่งเกมอื่นๆปกติดีครับ ถ้าซื้อแท้มาเล่นจะยังกระตุกอยู่ไหม

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    สนุกมากครับ ยืนยัน 1 เสียง โหลดได้เล่นได้
    I Love Fernandon Torres

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049

เพิ่งมีเวลาเทสเอง ใครไม่มี โบรูโตะ ซาราดะ ให้เปลี่ยนไปใช้ crack 3dm นะครับ แล้วก็ย้ายเซฟเอาจะได้ไม่ต้องเล่นใหม่

ส่วนเรื่องกระตุกนั้นคิดว่าคงเป็นที่สเปกคอมเองมากกว่า ของผม i7 3770 + gtx 960 เทสดูแล้วปรับสุด เฟรมตันที่ 30 แต่ก็ลื่นปกติครับ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    Blog Entries
    1
    Naruto Storm 4 เสียงแตก ทำยังไงดีฮะ

กล่าวขอบคุณ
    803
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ของเราก็ลื่นนะ มันล็อคไว้ที่ fps 30 แต่บางจังหวะมันยังหน่วงๆอยู่ ปรับ low-high ก็ไม่ต่างกันมาก มันจะหน่วงเวลาใช้ท่าพิเศษแบบทีม3คน กับเล่นแบบเนื้อเรื่องเวลาสู้แล้วมีฉากหลังใหญ่ๆ fps นี่ลงฮวบเหมือนกันนอกนั้นก็ปกติ

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ slToperls อ่านกระทู้
    ปรับแล้วนะครับยังกระตุกตั้งแต่หน้า Main menu อยู่ดี ซึ่งเกมอื่นๆปกติดีครับ ถ้าซื้อแท้มาเล่นจะยังกระตุกอยู่ไหม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้

เพิ่งมีเวลาเทสเอง ใครไม่มี โบรูโตะ ซาราดะ ให้เปลี่ยนไปใช้ crack 3dm นะครับ แล้วก็ย้ายเซฟเอาจะได้ไม่ต้องเล่นใหม่

ส่วนเรื่องกระตุกนั้นคิดว่าคงเป็นที่สเปกคอมเองมากกว่า ของผม i7 3770 + gtx 960 เทสดูแล้วปรับสุด เฟรมตันที่ 30 แต่ก็ลื่นปกติครับ
    ผมจัดแท้มาเล่นยืนยันว่ากระตุกครับ สเปคผม

CPU:Core i5 3210m 2.50 Ghz
    GPU:Geforce GT 630m 2GB Pixel Shader 5.0 and DX11 support
    Ram: 8 GB

ผ่านความต้องการขั้นต่ำทุกอย่าง เล่น GTAV บน DX11 ไม่มีปัญหาแต่รันเกมนี้แล้วหน่วงตั้งกะหน้า Bandai Namco Games เลย ในฟอรั่มสตีมก็บ่นเรื่องนี้กันเยอะมากครับ เพราะบางคนสเปคดีกว่าผมก็เจอปัญญาเดียวกันทั้งๆที่ทำการแก้ไขตามวิธีที่แชร์กันในฟอรั่มแล้วทุกวิธี(ผมเองก็เช่นกัน) ผมว่า ปัญหาอยู่ที่ตัวผู้พัฒนามากกว่าครับ น่าจะพอร์ตออกมาแล้วมันไม่ optimized คงต้องรอแพตซ์แก้ไขจากทีมผู้พัฒนาก่อนครับ ถึงจะแก้ปัญหาตรงนี้ได้ ส่วนคนที่เล่นได้ฉลุยโดยส่วนใหญ่จะเป็น GTX8xx หรือ 9xx เป็นต้นไป ซึ่งเป็นสเปคที่ผ่านขั้นแนะนำไปแล้วก็ว่าได้ คิดว่าตอนที่พอร์ตออกมาก มันยังสามารถอ่านค่าตรงนี้ได้สมบูรณ์มากกว่า เลยเล่นกันได้แบบไม่มีปัญหา...

เดบิต:http://steamcommunity.com/app/349040/discussions/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazeyuki : 8th February 2016 เมื่อ 18:36

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazeyuki อ่านกระทู้
    ผมจัดแท้มาเล่นยืนยันว่ากระตุกครับ สเปคผม

GPU:Geforce GT 630m 2GB Pixel Shader 5.0 and DX11 support

ผ่านความต้องการขั้นต่ำทุกอย่าง เล่น GTAV บน DX11 ไม่มีปัญหาแต่รันเกมนี้แล้วหน่วงตั้งกะหน้า Bandai Namco Games เลย ในฟอรั่มสตีมก็บ่นเรื่องนี้กันเยอะมากครับ เพราะบางคนสเปคดีกว่าผมก็เจอปัญญาเดียวกันทั้งๆที่ทำการแก้ไขตามวิธีที่แชร์กันในฟอรั่มแล้วทุกวิธี(ผมเองก็เช่นกัน) ผมว่า ปัญหาอยู่ที่ตัวผู้พัฒนามากกว่าครับ น่าจะพอร์ตออกมาแล้วมันไม่ optimized คงต้องรอแพตซ์แก้ไขก่อนจากทีมผู้พัฒนาก่อนครับ ถึงจะแก้ปัญหาตรงนี้ไง ส่วนคนที่เล่นโดยส่วนใหญ่จะเป็น GTX8xx หรือ 9xx เป็นต้นไป ซึ่งเป็นสเปคที่ผ่านขั้นแนะนำไปแล้วก็ว่าได้ คิดว่าตอนที่พอร์ตออกมาก มันยังสามารถอ่านค่าตรงนี้ได้สมบูรณ์มากกว่า เลยเล่นกันได้แบบไม่มีปัญหา...

เดบิต:http://steamcommunity.com/app/349040/discussions/
    ผมก็ว่าเป็นที่ตัวเกมชัวครับ
    เพราะผมลองฝืนเล่น ลองปรับทั้งภาพสูงสุดกับต่ำสุดแล้ว ผลคือ fps ขึ้นไม่เกิน 7 fps เลย แปลกมาก
    ถ้าเกี่ยวกับสเปคทำไมทั้งต่ำและสูงถึงอยู่ที่เท่าๆกันคือ 5-7 fps
    ผมก็ว่ามีปัญหาไม่พอร์ตกับ optimized ชัวครับ พวก laptop จะมีปัญหากันเยอะเท่าที่เห็นสำหรับรุ่นที่เป็นการ์ดจอ GT-M
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zahuitar003 : 8th February 2016 เมื่อ 04:49

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    เสียงแตกจนหมดแรงที่จะเล่นเลย
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อยากรู้อะว่าใช้คีบอดเล่นต้องกดปุ่มไรบ้างอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้

crack 3dm หาได้จากไหนหรอครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazeyuki อ่านกระทู้

ผ่านความต้องการขั้นต่ำทุกอย่าง เล่น GTAV บน DX11 ไม่มีปัญหาแต่รันเกมนี้แล้วหน่วงตั้งกะหน้า Bandai Namco Games เลย ในฟอรั่มสตีมก็บ่นเรื่องนี้กันเยอะมากครับ เพราะบางคนสเปคดีกว่าผมก็เจอปัญญาเดียวกันทั้งๆที่ทำการแก้ไขตามวิธีที่แชร์กันในฟอรั่มแล้วทุกวิธี(ผมเองก็เช่นกัน) ผมว่า ปัญหาอยู่ที่ตัวผู้พัฒนามากกว่าครับ น่าจะพอร์ตออกมาแล้วมันไม่ optimized คงต้องรอแพตซ์แก้ไขก่อนจากทีมผู้พัฒนาก่อนครับ ถึงจะแก้ปัญหาตรงนี้ไง ส่วนคนที่เล่นโดยส่วนใหญ่จะเป็น GTX8xx หรือ 9xx เป็นต้นไป ซึ่งเป็นสเปคที่ผ่านขั้นแนะนำไปแล้วก็ว่าได้ คิดว่าตอนที่พอร์ตออกมาก มันยังสามารถอ่านค่าตรงนี้ได้สมบูรณ์มากกว่า เลยเล่นกันได้แบบไม่มีปัญหา...

ผมนึกว่าผมเป็นอยู่คนเดียว ท่าจะบอกเรื่องสเปคไม่น่าใช่ เพราะเล่นเกมอื่นๆที่หนักกว่านี้ยังได้เลยครับ ^_^

Straw Hat Pirates
    กล่าวขอบคุณ
    4,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siwa4869 อ่านกระทู้
    ถ้าใช้การ์ดจอจอง NVIDIA ให้ไปที่ แผงควบคุม NVIDIA หรือ NVIDIA Control Panel แล้วทำตามขั้นตอนนี้
    1.เข้า Manage 3D Setting
    2.จะมี 2 ตัวเลือก ให้ไปที่ Program Setting
    3.ให้กด Add เกม Naruto เข้าไปที่ 1. Select a program to customize
    4.กดเปลี่ยนตัวเลือกเป็น High Perfomance ที่ 2. Select the preferred graphics processor for this program
    5.กด Apply แล้วลองเข้าดูว่าดีขึ้นมั้ย
    ของผมมันไม่มีให้เลือก Select the preferred graphics processor for this program แก้ยังไงครับ

และก็ลองทำตามแล้วแต่ยัง fps ต่ำเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ของผมการ์ดจอต่ายแดง ตอนแรก fps 7 พอไปปรับการ์ดจอให้เป็น high performence แล้ว fps เป็นประมาณ 14-20 ครับ
    ก็ช่วยได้ครับเลยมาขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    1
    เป็นเหมือนกันเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ใครแก้เรื่องเสียงแตกในเกมได้บ้าง
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ใครใจดี รบกวนขอไฟล์ NSUNS4.exe ในโฟร์เดอร์เกมหน่อยครับ
    ผมไปทำตามวิธีที่เค้าบอกให้โหลดตัว NSUNS4.exe ที่เค้าแก้ไปทับแล้วเปิดเกมแก้แลค แล้วมันขึ้น has stopped working
    ผมลืมแบล็คอัพไฟล์เก่าเอาไว้ครับ เลยแก้กลับไม่ได้ ไม่อยากโหลดเกมใหม่ด้วย ใครใจดีขอไฟล์ NSUNS4.exe หน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 914

CRACK 3DM หาจากไหนอะครับ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    crack 3dm คลิ๊ก

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ของผมมันขึ้นแปปนี้มันแก้ไงหรอครับ [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเผลอไปลบตัวเข้าเกมส์ ใครใจดีupให้หน่อยครับบ

กล่าวขอบคุณ
    0

Unhappy ไฟล์ ที่ 3 เสียครับพี่

ผมโหลดใหม่ 3 - 4 รอบแล้วครับ ซ่อมแล้ว 2 รอบ แต่ก็แตกไฟล์ไม่ได้ รบกวนพี่ รามิส ลงให้ใหม่ได้ไหมครับ ไฟล์ 3 ไฟลเดียวก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    2
    crack 3dm คลิ๊ก
    โอ้ว ขอบคุณมากเลยครับ ได้แล้วโบวแล้ว ฮิๆ

เก็บตังค์ซื้อแบบดีลัคเลยดีกว่า เล่นแก่ขัดไปก่อน รอซีซั่นพาส
    CUP: AMD A10-6800K with Radeon VGA: Nvdia GeForce GTx 970 4GB ASUS RAM: 8GB DDR3 Memboard: GIGABYTE G1 Sniper A88X

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    มีใครรู้วิธีเพิ่ม mob บ้างมั้ยครับ ด่านคาคาชิเด็กที่ให้ฆ่า 80 ตัว ไม่ถึงซักที ซัดรัวๆได้ 50 กว่า เลยลองวิ่งวนกะให้เกิด น้อยกว่าตอนรัวอีก5555

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jame2598 อ่านกระทู้
    เข้าเกมไม่ได้อ่ะครับมันขึ้นว่า dx11 device creation fail : 0x80010010 อ่ะครับ ลองลงdx11ใหม่ก็ยังไม่หายแก้ไงครับ
    เข้า config ในโฟลเดอร์เกมปรับ Vsync ให้เป็น 0 ครับหาย

Tags for this Thread