ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 11 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 45678 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ตัวนี้ตัวแก้ขัดเรื่องเฟรมเรตตก ตัวสุดท้ายแล้วครับ รอบนี้ตัดเอฟเฟคบางส่วนออกไป
    เล่นลื่นไหลสบาย ไม่มีหลุดแล้ว ผมทดลองเล่นเกือบชั่วโมงได้ ไม่มีหลุดเลย
    วิธีลงก็เหมือนเดิมครับ โหลดไฟล์ NSUNS4.exe ตัวนี้ไปใส่โฟร์เดอร์เกม ก่อนลงอย่าลืมก็อป NSUNS4.exe อันเก่าไว้ด้วยนะครับ
    https://mega.nz/#!rVoHXSqa!YBORURfM_...z1vp9P3kr3MJ6g
    เอฟเฟคบางตัวจะไม่แสดงนะครับเช่นพวกควันตอนหายตัวหรือเอฟเฟคแสงตอนต่อย
    ย่ำว่าแค่แก้ขัดให้เกมลื่นรอแพทแก้ ของบันไดนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zahuitar003 อ่านกระทู้
    ตัวนี้ตัวแก้ขัดเรื่องเฟรมเรตตก ตัวสุดท้ายแล้วครับ รอบนี้ตัดเอฟเฟคบางส่วนออกไป
    เล่นลื่นไหลสบาย ไม่มีหลุดแล้ว ผมทดลองเล่นเกือบชั่วโมงได้ ไม่มีหลุดเลย
    วิธีลงก็เหมือนเดิมครับ โหลดไฟล์ NSUNS4.exe ตัวนี้ไปใส่โฟร์เดอร์เกม ก่อนลงอย่าลืมก็อป NSUNS4.exe อันเก่าไว้ด้วยนะครับ
    https://mega.nz/#!rVoHXSqa!YBORURfM_...z1vp9P3kr3MJ6g
    เอฟเฟคบางตัวจะไม่แสดงนะครับเช่นพวกควันตอนหายตัวหรือเอฟเฟคแสงตอนต่อย
    ย่ำว่าแค่แก้ขัดให้เกมลื่นรอแพทแก้ ของบันไดนะครับ
    ตัวเก่าตัดเงาผมก็เล่นไม่หลุดนะ เร็วจนต้องไปแก้configเพิ่มแสงกับ fxaa เล่นจนจบเนื้อเรื่อง แถมไปต่อโหมหลังสงคราม แต่ก็โหลดตัวนี้ไปเผื่อหลุด ไปสอยรีแพค ลบตัวฟลู ย้ายเซฟมาละ
    ขอบคุณสำหรับตัวแก้ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    story mode จอขาวเเก้ไงครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ทำไมของผมมันลิงคืกับ Steam อะ Error เล่นไม่ได้เลย
    ( ไม่ได้ Update Steam มานานมากแล้ว )

ผมสาย Offline ด้วย ใครพอมีวิธีการแก้ไขแนะนำบ้างครับ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Blog Entries
    1
    โปรแกรมแปลงจอยครับ http://ouo.io/87z9B

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ถามคนที่เล่นแล้วหน่อยครับ ตัวเกมส์เนื้อเรื่องต่อจากภาคเก่ามั้ย

หรือว่าเริ่มใหม่หมดเลย ผมจะได้ลบภาคเก่าทิ้งเก็บไว้แค่ภาคเดียวพอ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    -_- ไม่น่าเชื่อ สเปค ตุ นี้ ปรับสุดๆน่าจะได้
    แต่กลับเล่นได้แค่ 30 fps ปวดใจจิ้มๆ
    GTX1080ti

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    เล่นได้ปกตินะครับ ส่วนตัวเล่นมาทุกภาค เฟรมเรทอยู่ที่ 30 ตลอด

CPU i7 4770K
    GPU GTX 760 2G
    ram 8 GB

เสียอย่างเดียวเรื่องเปลี่ยนภาษา เนื้อเรื่องภาคนี้ลงลึกไปอีกมากกว่าภาคที่ผ่านๆมา ส่วนตัวถือว่าชอบนะ สิ่งแปลกใหม่ที่พบคือการเปลี่ยนตัวขณะสู้ นอกนั้นก็เหมือนๆเดิม โดยเฉพาะการใช้ตัวละครที่มีความสัมพันธ์กัน ท่าไม้ตายรวม เอามาจากภาค naruto ultimate ninja storm revolution ซะส่วนใหญ่ จึงทำให้รู้สึกว่าไม่มีอะไรแปลกใหม่

เล่นเถื่อนแหละดีแล้วเกมส์นี้ 555 ผมก็ไม่ใช่แฟนนารูโตะเท่าไหร่ แต่เกมนี้ BANDAI ทำได้ดีที่สุดแล้ว ที่พอร์ทมาลง PC ปล.ความเห็นส่วนตัวนะ โดยรวมผมไม่ใช่คนชอบเล่นเถื่อนนะ แต่เกมบ้างเกมหักหลังผู้เล่นแท้มากเกินไปก็ไม่ไหว เรื่องนี้จึงขอแนะนำ คิด วิเคราะ แล้วจะรู้เอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peterneung : 10th February 2016 เมื่อ 17:02

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เข้าเล่นโหมดเนื้อเรื่องแล้วจอขาว แล้วค้างอยู่แบบนั้นรอนานเท่าไหร่ก็ค้างจอขาวแบบนั้น
    ใครเป็นบ้างครับ แล้วมีวิธีแก้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    1
    เล่นออนไลน์ครับ โหลดที่นี้ ลองดูผมยังไม่ลงเลยhttp://ouo.io/1QZEIk

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    2
    กดสลับตัวละครกดปุ่มไหนครับ ทำไม ผมกดไม่ได้เลย (แป้นพิมพ์)

กล่าวขอบคุณ
    0
    จากที่ลองผิดลองถูกมา สำหรับผมนะครับ ลงเสร็จ เข้าเกมส์ ผลคือกระตุกมาก ทั้งๆที่สเปคผ่านหมด
    แล้วภาษาก็เป็น จีนใต้หวัน แบบตัวเต็ม ไม่ใช่ภาษาอังกฤษ ผมเลยลองเปลี่ยนภาษาแบบที่ท่านอื่นแนะนำมา ซึ่งการเปลี่ยนภาษานั้น
    หลังจากเปลี่ยนเสร็จมันต้อง restart เครื่อง 1ครั้งใช่ไหมครับ ผลคือหลังจาก รี แล้วลองเข้าเกมส์ดู เกมส์กลับลื่นโดยที่ยังไม่ได้เข้าไปปรับ
    อะไรทั้งนั้น แต่ผมก็เข้าไปตั้งค่าในเกมส์อยู่นะโดยตัด ออฟชั่น ที่เกี่ยวกับแสง ออกไป น่าจะอ่านว่า glare ตัวนี้ผมปิดไป นะ นอกนั้นปรับสุดหมด ก็ลื่นไหลดีครับ
    ก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเพราะก่อนหน้านั้นเกมส์กระตุกไม่ว่าจะเข้าและออกกี่ครั้ง แต่พอเปลี่ยนภาษาแล้วรีเครื่อง เกมส์ลื่นซะงั้น แต่หลังจากนั้นพอลองเข้าไปเล่น โหมดเนื้อเรื่อง
    กลับเจอปัญหา คือ จอขาว และค้างอยู่แบบนั้น เลยลองเปลี่ยนเป็น อังกฤษ ผลคือเกมส์เล่นได้ปกติไม่ค้างเลย หลายคนคงสงสัยว่าก็เปลี่ยนเป็น อังกฤษแล้วทำไมยังค้าง
    ไม่ใช่ครับเพราะก่อนหน้านั้นหลังจากเกมส์ลื่นแล้ว ผมลองเปลี่ยนกัลบไปเล่น ใต้หวันตัวเต็ม อีกครั้งมันเลยค้างครับ เลยต้องกลับไปเปลี่ยน เป็นอังกฤษ อีกครั้งถึงเล่นได้
    ส่วนท่านที่ตั้ง วินโดวน์ location เป็น อังกฤษอยู่แล้วคงไม่มีปัญหาเรื่องนี้นะผมว่า แต่ ผมมันรำคาญแค่ตรงที่ว่า New Text Document ที่มีอยู่ในเครื่องอยู่ก่อนแล้ว
    พอเรามาเปลี่ยน location เป็นอังกฤษ ภาษาไทย ใน New Text Document ที่มีอยู่ในเครื่องอยู่ก่อนแล้ว มันเป็นภาษาต่างดาวซะงั้น เลยต้องกลับมาเล่น ใต้หวันตัวเต็มแทน

อ้อ ลืม ตอบ ท่านที่ถามว่าสลับตัวละครตรงไหน ถ้าเป็นคีย์บอร์ด แป้นพิมพ์ ปุ่มสลับตัวละครคือ numpad 2 4 6 8 ของผมนี่กด 8 มันก็สลับตัวนะ
    ลองดูนะครับสำหรับท่านที่สงสัยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazuyakoji : 10th February 2016 เมื่อ 22:57

กล่าวขอบคุณ
    11
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    จากที่ลองผิดลองถูกมา สำหรับผมนะครับ ลงเสร็จ เข้าเกมส์ ผลคือกระตุกมาก ทั้งๆที่สเปคผ่านหมด
    แล้วภาษาก็เป็น จีนใต้หวัน แบบตัวเต็ม ไม่ใช่ภาษาอังกฤษ ผมเลยลองเปลี่ยนภาษาแบบที่ท่านอื่นแนะนำมา ซึ่งการเปลี่ยนภาษานั้น
    หลังจากเปลี่ยนเสร็จมันต้อง restart เครื่อง 1ครั้งใช่ไหมครับ ผลคือหลังจาก รี แล้วลองเข้าเกมส์ดู เกมส์กลับลื่นโดยที่ยังไม่ได้เข้าไปปรับ
    อะไรทั้งนั้น แต่ผมก็เข้าไปตั้งค่าในเกมส์อยู่นะโดยตัด ออฟชั่น ที่เกี่ยวกับแสง ออกไป น่าจะอ่านว่า glare ตัวนี้ผมปิดไป นะ นอกนั้นปรับสุดหมด ก็ลื่นไหลดีครับ
    ก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเพราะก่อนหน้านั้นเกมส์กระตุกไม่ว่าจะเข้าและออกกี่ครั้ง แต่พอเปลี่ยนภาษาแล้วรีเครื่อง เกมส์ลื่นซะงั้น แต่หลังจากนั้นพอลองเข้าไปเล่น โหมดเนื้อเรื่อง
    กลับเจอปัญหา คือ จอขาว และค้างอยู่แบบนั้น เลยลองเปลี่ยนเป็น อังกฤษ ผลคือเกมส์เล่นได้ปกติไม่ค้างเลย หลายคนคงสงสัยว่าก็เปลี่ยนเป็น อังกฤษแล้วทำไมยังค้าง
    ไม่ใช่ครับเพราะก่อนหน้านั้นหลังจากเกมส์ลื่นแล้ว ผมลองเปลี่ยนกัลบไปเล่น ใต้หวันตัวเต็ม อีกครั้งมันเลยค้างครับ เลยต้องกลับไปเปลี่ยน เป็นอังกฤษ อีกครั้งถึงเล่นได้
    ส่วนท่านที่ตั้ง วินโดวน์ location เป็น อังกฤษอยู่แล้วคงไม่มีปัญหาเรื่องนี้นะผมว่า แต่ ผมมันรำคาญแค่ตรงที่ว่า New Text Document ที่มีอยู่ในเครื่องอยู่ก่อนแล้ว
    พอเรามาเปลี่ยน location เป็นอังกฤษ ภาษาไทย ใน New Text Document ที่มีอยู่ในเครื่องอยู่ก่อนแล้ว มันเป็นภาษาต่างดาวซะงั้น เลยต้องกลับมาเล่น ใต้หวันตัวเต็มแทน

อ้อ ลืม ตอบ ท่านที่ถามว่าสลับตัวละครตรงไหน ถ้าเป็นคีย์บอร์ด แป้นพิมพ์ ปุ่มสลับตัวละครคือ numpad 2 4 6 8 ของผมนี่กด 8 มันก็สลับตัวนะ
    ลองดูนะครับสำหรับท่านที่สงสัยครับ
    ขอถามหน่อยครับ แล้ว คีย์บอร์ดผม มันไม่มีตัวเลขถึง Numpad อ่ะ พอจะมีวิธีเซ็ตปุ่มได้ไหมครับ ขอตัวอย่างหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    2
    ขอ save100% หน่อยครับ มันมี ด้านที่ค้างอ่ะครับ แล้วมันก็เด้งออกทุกที

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    พี่ครับผมโหลด naruto 4 มาเล่น แต่พอจะใช้ การ์ดจอ nvidia เข้าเล่น มาเข้าไม่ได้ครับ มันเด้งขึ้นมาให้กด Ok แล้วก้จะเด้งเข้าไปที่ Nvidia Setting ครับ ที่มีหัวข้อ 3D setting ครับ

แต่ถ้าใช้การ์ดจอติดเครื่องมันเข้าเล่นได้ครับ แต่มันกระตุกมาก ผมเล่นในโน๊ตบุ๊คนะครับ ใช้การ์ดจอรุ่น 950M ครับใครรุ้วิธีแก้รบกวนบอกหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yamatokrub อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยครับ แล้ว คีย์บอร์ดผม มันไม่มีตัวเลขถึง Numpad อ่ะ พอจะมีวิธีเซ็ตปุ่มได้ไหมครับ ขอตัวอย่างหน่อยครับ
    ถ้าไม่มีตัเลขถึงตรงนั้น ลองตั้งค่าใหม่ตอนที่เข้าเกมส์ดูครับ พอเราเข้าเกมส์แล้วกด A ซึ่งเครื่องผมตั้งไว้ที่ปุ่ม L มันก็จะเป็นการเลือกโหมดที่จะเล่นใช่ไหมครับ
    ตรงนั้นล่ะครับยังไม่ต้องเข้าเล่นโหมดอะไรนะ ให้กดปุ่ม back space มันจะเป็นการเข้าไปกำหนดการตั้งค่าปุ่มต่างได้ ลองเข้าไปตั้งดูนะครับ เอาที่เราถนัดก็ได้ครับ
    ว่าจะกดปุ่มไหนบ้าง

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    ถ้าไม่มีตัเลขถึงตรงนั้น ลองตั้งค่าใหม่ตอนที่เข้าเกมส์ดูครับ พอเราเข้าเกมส์แล้วกด A ซึ่งเครื่องผมตั้งไว้ที่ปุ่ม L มันก็จะเป็นการเลือกโหมดที่จะเล่นใช่ไหมครับ
    ตรงนั้นล่ะครับยังไม่ต้องเข้าเล่นโหมดอะไรนะ ให้กดปุ่ม back space มันจะเป็นการเข้าไปกำหนดการตั้งค่าปุ่มต่างได้ ลองเข้าไปตั้งดูนะครับ เอาที่เราถนัดก็ได้ครับ
    ว่าจะกดปุ่มไหนบ้าง
    ขอบคุณครับ....ใช้ได้จริงๆครับ!!^_^

กล่าวขอบคุณ
    11
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sexy007 อ่านกระทู้
    พี่ครับผมโหลด naruto 4 มาเล่น แต่พอจะใช้ การ์ดจอ nvidia เข้าเล่น มาเข้าไม่ได้ครับ มันเด้งขึ้นมาให้กด Ok แล้วก้จะเด้งเข้าไปที่ Nvidia Setting ครับ ที่มีหัวข้อ 3D setting ครับ

แต่ถ้าใช้การ์ดจอติดเครื่องมันเข้าเล่นได้ครับ แต่มันกระตุกมาก ผมเล่นในโน๊ตบุ๊คนะครับ ใช้การ์ดจอรุ่น 950M ครับใครรุ้วิธีแก้รบกวนบอกหน่อยครับ
    การ์ดจอผม GT650M ปรับ กึ่งสุด กับ ปานกลาง ลื่นมากครับ ไม่มีปัญหาเลย (เรื่องแรมมาก จะช่วยส่งผลทำให้เกมไม่กระตุกด้วยนะครับ ของผม RAM 18 GB)
    ของคุณที่กล่าวมา.....ส่วนตัวผมคิดว่า.....น่าจะคาดการลงไดเวอร์การ์ดจอตัวล่าสุดครับ.....ลองเข้าไปในเว็บของการ์ดจอดูครับ.....หรือ....เข้าไปลิงค์นี้ครับ " http://www.geforce.com/drivers "...แล้วเลือกการตั้งค่าให้ตรงตามรุ่นตัวเองครับ....มันจะโลหดไดเวอร์การ์จอตัวล่าสุดให้....เมื่อติดตั้งเสร็จแล้ว...มันจะมีโปรแรกมประมวลผลของมันต่างหาก....ลองกดเข้าไปดูก่อนนะครับ...แล้วถ้ามันมีโปรแรกมให้อัปเดท...ก็อัปเดทเลยนะครับ....จะทำให้ประสิทธิภาพการทำงานของการ์ดจอรองรับข้อมูลใหม่ๆ....และทำให้มันประมวลผลเร็วขึ้นด้วย.....(หากข้อไหนผมไม่ได้พูดไป หรือ พูดผิด...โปรดท่านผู้รู้แนะนำเพิ่มเติมด้วยนะครับ!!^_^)

กล่าวขอบคุณ
    11
    2
    ใครมี save ที่มากกว่า 50 % ขึ้นหน่อยครับ ผมขอหน่อยครับ ผมเด้งด้านที่ สู้กับสิบหางอ่ะครับ!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yamatokrub อ่านกระทู้
    ใครมี save ที่มากกว่า 50 % ขึ้นหน่อยครับ ผมขอหน่อยครับ ผมเด้งด้านที่ สู้กับสิบหางอ่ะครับ!!
    เรื่องเซฟนี่ ผมได้ 52 % นะ เลย 10 หางมาหน่อยนึง แต่ผมใช้แครกของ 3dm น่ะครับ ถ้าสนใจก็บอกได้ครับ ค่ำๆนี้จะได้เอาลงให้ครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    2
    เรื่องเซฟนี่ ผมได้ 52 % นะ เลย 10 หางมาหน่อยนึง แต่ผมใช้แครกของ 3dm น่ะครับ ถ้าสนใจก็บอกได้ครับ ค่ำๆนี้จะได้เอาลงให้ครับ
    สนใจครับ ขอหน่อยนะครับ!!^_^

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    ลองดูอันนี้ 99% แต่ตัวละครยังไม่ครบ เห็น หลักๆ มี 4 ตัว ออก ปลดออก ฮ่าๆ..

http://www.mediafire.com/download/bc...99%25_save.rar
    GTX1080ti

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oQLollipopBoyQo อ่านกระทู้
    ลองดูอันนี้ 99% แต่ตัวละครยังไม่ครบ เห็น หลักๆ มี 4 ตัว ออก ปลดออก ฮ่าๆ..

http://www.mediafire.com/download/bc...99%25_save.rar
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oQLollipopBoyQo อ่านกระทู้

ขอถามอีกเรื่องนะครับ คือ ผมก็อปไปลงที่ ลงsave แล้วนะ (CODEX directory%SystemDrive%\\Users\%USERNAME%\AppData\Roaming\Steam\CODEX\349040\) แต่พอเข้าโหมดเนื้อเรื่องหลัก มันก็ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นอ่ะครับ เป้น save เก่าตัวเดิมของผมอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    11
    2
    ได้ละครับ เรื่อง เซฟ

Tags for this Thread