ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 204

Question มีเพลงอยากจะมาถามครับ

สวัสดีครับ ผมเคยดูหนังเรื่องอะไรจำไม่ได้ละ แล้วมันเป็นฉากแบบ พระเอกออกมาเท่ๆ หรือ ฉากบู๊ไรทำนองนั้น แล้วมันจะมีเพลงที่เป็นกีตาร์ แล้วก็จะมีเสียงคนร้องว่า ฮะ ฮะ ฮ่าาาา (มันไม่ใช่เสียงหัวเราะน่ะครับ) แล้วก็เป็นเสียงดนตรี กีตาร์กับอะไรไม่รู้ ผมจำไม่ได้ คือผมอยากทราบมากเลย ใครคุ้นๆรบกวนบอกผมทีครับผมไม่รู้จะไปเสริชอากู๋ว่าอะไร

แล้วก็ขอทิ้งท้ายอีกเพลงเป็นเพลงร็อคครับ ที่จะมีเสียงคนร้องกระซิบ อะไรไม่รู้สักแปปนึง แล้วก็จะว้ากกก(หรือตะโกนก็ไม่รู้) เป็นเพลงที่ฟังแล้วมันส์ครับ แต่จำชิ่อไม่ได้ รบกวนทีนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754

ถ้านี่ยังไม่ใช่ ก็ลองบอกช่วงยุคของดนตรีลงรายละเอียดหน่อยละกันครับ

ว่าเป็นยุคใหม่ หรือ ยุคเก่าประมาณไหน

เพลงนี้เกี่ยวกับ Ragnarok ผมเเห็นหลายเรื่องเหมือนกันที่ตัวเอกออกมาพร้อมเพลงนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 5th February 2016 เมื่อ 16:49
    RESIDENT EVIL 7 ...ก็เล่นไปเรื่อย >>> https://www.youtube.com/watch?v=Wqb_myYR8Mg

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

System of Down - Crop Suey มั้งครับ เพลงที่ 2

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    313
    ได้รับคำขอบคุณ: 381
    เพลงนี้ใช่มั้ยคับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253

Cool

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้

ถ้านี่ยังไม่ใช่ ก็ลองบอกช่วงยุคของดนตรีลงรายละเอียดหน่อยละกันครับ

ว่าเป็นยุคใหม่ หรือ ยุคเก่าประมาณไหน

เพลงนี้เกี่ยวกับ Ragnarok ผมเเห็นหลายเรื่องเหมือนกันที่ตัวเอกออกมาพร้อมเพลงนี้
    ผมจำไม่ได้ครับแต่นานมากเลยย ที่เรป 4 เลยครับ แต่ก็ขอบคุณมากครับที่เข้ามาช่วยตอบ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้

System of Down - Crop Suey มั้งครับ เพลงที่ 2
    ไม่ใช่เพลงนี้ครับ ลืมบอกไปว่า มันไม่มีดนตรีขึ้นก่อนครับ มาถึงก็คนกระซิบเลยครับ เอ๊ะ(หรือทำเสียงเบาๆเนี่ยแล่ะ) ฮ่าๆ ขอบคุณมากครับที่เข้ามาช่วยตอบ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rave0006 อ่านกระทู้
    เพลงนี้ใช่มั้ยคับ

เพลงนี้เลยยยยครับบบบเพลงที่ 1 ขอบคุณมากเลยครับ ฮ่าๆ เจอสักที ท่านเทพมากก

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Taxi ภาคหนึ่งเลย 555

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    จำเพลงนี้ได้จากเรื่อง Taxi เลย ชอบรถ Peugeot ก็หนังเรื่องนี้แหละ 555+
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

เพลงนี้แน่นอน!!!!

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้

เพลงนี้แน่นอน!!!!
    โอ้ววววววววว แม่นแล้วแม่นแท้หลาววท่านน ขอบพระคุณมากครับ เทพจริงๆแต่ล่ะท่าน

สรุปผมกระจ่างแล้วนะครับ ขอบคุณทุกๆท่านมากๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: