ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667

เข้าโฟลเดอร์แล้วขึ้น Location is not available ครับ

ตามรูปเลยครับ เป็นแค่อันเดียวนอกนั้นปกติครับ

กล่าวขอบคุณ
    958
    ขออนุญาติดันครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เหมือนโฟเดอร์เสีย หรือเปล่าครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ของผมก็เคยเป็น แต่เป็น usb ที่ขึ้นแบบนี้ (ถ้าจะลองทำ ทำตามด้านล่างได้นะครับ)

ไปที่ cmd พิมพ์ chkdsk /f g: (ต่อด้วยไดว์ของเราเอง อย่างของผมไดว์ g ก็พิมพ์ g: ลงไป ) รอจนมันเสร็จ ถ้าเป็น usb มันจะรีบูทตัวเองขึ้นมาใหม่

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    958
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iDragon อ่านกระทู้
    เหมือนโฟเดอร์เสีย หรือเปล่าครับ
    น่าจะเสียอะครับท่าน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mostwall อ่านกระทู้
    ของผมก็เคยเป็น แต่เป็น usb ที่ขึ้นแบบนี้ (ถ้าจะลองทำ ทำตามด้านล่างได้นะครับ)

ไปที่ cmd พิมพ์ chkdsk /f g: (ต่อด้วยไดว์ของเราเอง อย่างของผมไดว์ g ก็พิมพ์ g: ลงไป ) รอจนมันเสร็จ ถ้าเป็น usb มันจะรีบูทตัวเองขึ้นมาใหม่
    มันขึ้นงี้อะครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LookPhet อ่านกระทู้

มันขึ้นงี้อะครับท่าน

chkdsk /f g: (พิมพ์ chkdsk เว้นวรรค ตามด้วย /f แล้วก็ไดว์ของคุณ)

ตัวอย่าง :
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mostwall : 5th February 2016 เมื่อ 21:58 เหตุผล: เพิ่มรูปตัวอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    958
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mostwall อ่านกระทู้
    chkdsk /f g: (พิมพ์ chkdsk เว้นวรรค ตามด้วย /f แล้วก็ไดว์ของคุณ)

ตัวอย่าง :

เหมือนเดิมเลยครับ ._.

กล่าวขอบคุณ
    22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LookPhet อ่านกระทู้

เหมือนเดิมเลยครับ ._.
    ผมเซิสในกูเกิลเเล้ว เจอวิดิโออันหนึ่งเหมือนที่ผมบอกไป

แล้วก็ในเว็บ ccm บอกแบบนี้เหมือนกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jack4rall อ่านกระทู้
    Hello,

Try this 1

Click on Start --> Run --> Type cmd and press Enter.

"Command Prompt" will be opened.

Since you are having problem with G & H drivers, enter the below command

chkdsk /f g: --> Press Enter.

chkdsk /f h: --> Press Enter.

Good Luck
    ถ้าวิธีข้างบนไม่เวิร์ค ผมแนะนำใช้โปรเเกรม NTFS Recovery เลยครับ

ลิงค์ : http://www.diskinternals.com/ntfs-recovery/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mostwall : 6th February 2016 เมื่อ 09:05