ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 18

การ์ดจอ ไม่ทำงาน

ช่วยทีครับพึ่งเป็นเมื่อกี้นี้ คือเล่นเกมส์อยู่ดีๆ จอก็ดับแล้วเครื่องก็รีสตาร์ทเอง พอเปิดมาอีกที มองไม่เห็นการ์ดจอแล้วครับ เป็นตามภาพ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ หรือว่า การ์ดผมลาโลกไปแล้ว

ภาพสุดท้ายขณะเล่น
    เธอมองมาที่ฉัน แล้วเธอก็จากไป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jagerpat054 : 6th February 2016 เมื่อ 02:25

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ทำใจไว้หรือยัง 5555555

กล่าวขอบคุณ
    15
    แกะมาดูวันหมดประกันรอ เตรียมไปพรุ่งนี้แล้วครับ *-* สรุป เสียจริงๆใช่มั้ยเนี่ย เป็นแบบนี้ทุกที เวลาของใกล้หมดประกันแล้วชอบ งอแง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jagerpat054 : 6th February 2016 เมื่อ 02:05

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    313
    ได้รับคำขอบคุณ: 381
    ผมว่าถ้า การ์ดจอพัง เวลาเสียบสายจอมันต้องไม่ติดเลย
    อาจจะเป็นปัญหาที่ตัวซอฟแวร์ก็ได้ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ลองอ่านข่าวนี้หรือยัง เผื่อจะเป็นอย่างข่าวว่า ลองดู

NVIDIA GeForce Hot Fix driver 361.82 – แก้ปัญหาเรื่องการจอหลุด
    http://www.zolkorn.com/download/nvid...driver-361-82/

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    โอ้ว เดี๋ยวลองลงดู ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jagerpat054 : 6th February 2016 เมื่อ 03:08

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ลองอ่านข่าวนี้หรือยัง เผื่อจะเป็นอย่างข่าวว่า ลองดู

NVIDIA GeForce Hot Fix driver 361.82 – แก้ปัญหาเรื่องการจอหลุด
    http://www.zolkorn.com/download/nvid...driver-361-82/
    ลองแล้วแต่ก็ยังไม่หายครับ

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ผมแนะนำ 90% ให้ทำใจไว้นะครับ โน๊ตบุ๊คผมก่อนหน้านี้อาการนี้เลยครับ สรุปคือ บอร์ด เสียน่าจะตรงช่องเสียบ การ์ดกับบอร์ดน่าจะมีปัญหา ต้องเข้าใจนะครับว่า Notebook บอร์ดเสียถ้าจะซ่อมก็ต้องเปลี่ยนยกแผง

เลยตัดสินใจซื้อ PC ใหม่เลยครับ แต่ของท่านไม่มั่นใจว่าเป็นอาการเดียวกันรึป่าว แต่ทำใจไว้หน่อยก็ดีน่าครับ ถ้าเป็น PC ก็รอดตัวไป
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    งั้นก็ต้องถอดการ์ดจอไปให้ร้านที่เราซื้อเช็คแล้วละครับ ถ้าเขาเช็คแล้วผ่าน ก็อาจเป็นที่ ตัว บอร์ดเสียครับ ต้องลองดู หรือไม่ถ้ามีอีกเครื่องมาลองก็ลองเองก่อนก็ได้นะครับ

และ psu ก็สำคัญนะ ไอ้ที่มันดับแล้วรีเครื่องเองนี้ก็ไม่แน่อาจเกิดมาจากตัว psu ก็ได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    เช้านี้มา เปิดไม่ติดแล้วครับ ต้องต่อออนบอร์ด แล้วผมไม่มีอีกเครื่องให้เทสด้วย เดี๋ยวลองให้ร้านเช็คดู ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อัพเดทการ์ดจอใหม่ครับอันดับเเรกเลย