ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    มันมี Demo ขั้นเทพอยู่นะครับ
    เข้า Youtube
    พิมพ์ ชื่อเกม + สเปคของเครื่องเรา
    เราก็จะรู้ทั้ง FPS
    ความร้อน
    การทำงานของ CPU
    การทำงานของ VGA

รู้หมดละครับ
    มันก็จริงครับ เเต่เสปคมันไม่ตรงกันหมดนี้เเหละครับ เเต่ผมก็ทำอยู่บ่อยๆ

สมาชิกเต็มตัว
    deep in side the heart of someone
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เมื่อก่อนยอมรับว่าเป็นนักสูบของเว็บนี้คนหนึ่งจนเมื่อ2ปีก่อนเข้าสู่วงการ เกมแท้ก็ไม่หันมาแตะเกมเถื่อนอีกเลยถ้าถามว่า software หละของแท้ไหม แท้ครับ window adobephotshop และอื่นๆผมทยอยเก็บเรื่อยๆเริ่มจากปลอมซื้อทีละ key มา แต่อย่างadobe ก็เช่ามาแหละครับผมทำงานสายออกแบบเกมรู้ว่าวงการนี้มันอยู่ยากทำยาก เจอคนโหลดเถื่อนเอาง่ายๆแบบนี้ผมยิ่งไม่ชอบ แต่ก็อยากให้คนที่โหลดเถื่อนตอนนี้หันมาเปิดใจเก็บเงินสนับสนุนของแท้กันบ้าง ถึงแม้ว่าจะพูดไปแล้วก็ไม่สะทกสะท้านก็เถอะ ถ้าจะถามว่า hon หรือเกมออนไลน์อื่น เติมกันเป็นพัน 2 พัน บ้างก็เป็นหมื่น เกมสมัยนี้ 4-5 ร้อยเองยิ่งช่วงลดราคา นี่นึกว่าแจกฟรี ไม่ได้อยากดราม่า แค่อยากมารณรงค์ เชิญชวน ผมเรียนอยู่มหาลัยสาขาทำเกม จึงรู้ว่ามันลำบากขนาดไหนขนาดทำเกมง่อยๆ ยังเหนื่อยเลย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    3DM เลิกไปทีมใหม่ก็เกิดขึ้นมา เหมือนทีมพาทย์หนัง anime เกิดมาใหม่เรื่อยๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    อันที่จริงผมว่า พวกเค้าเข้าใจวิธีการเจาะมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว
    แต่ ณ. ตอนนี้เครื่องมือของพวกเค้าไม่เพียงพอนีแ่หละครับ
    แบบ Denuvo ใช้คอมที่ประมวลผลได้เร็วมากๆมาเข้ารหัส (เพราะเค้ามีทุน)
    ส่วนทางทีมงาน Crack เค้าจะเอาทุนในการซื้อ Supercom แบบนั้นมาจากไหนในการถอดรหัส
    แล้วถ้าใช้คอมบ้านๆถอดรหัส ก็รอกันไปเถอะครับ

และถ้าข้อสันนิษฐานข้อนี้เป็นไปได้สูง แปลว่าเกมเถื่อนจะหมดไปจริงๆแล้วนะ
    เพราะต่อให้ทีมไหนๆมันก็เจาะไม่ได้ ถ้าไม่มีเงินซื้อคอมระดับ Supercom มาเจาะ
    อย่าลืมว่า ทุนของทีม crack กับทีม Denuvo มันต่างกันนะ เพราะ Denuvo
    มันสร้างมาเพื่อขายระบบป้องกันนี้ให้กับค่ายเกม และค่ายเกมบางค่ายก็จะทุ่มทน
    ให้กับทีมๆนี้ ซึ่งในอนาคตต่อๆไป เค้าก็จะเข้ารหัสได้ซับซ้อนยิ่งขึ้น

ฉะนั้นยอมรับเถอะว่าอนาคตเนี่ยเกมเถื่อนอาจจะไม่เหลือ รวมทั้ง DRM นี้
    อาจจะนำไปใช้กับพวก Software อื่นๆ ฉะนั้นอาจจะต้องใช้วินโดว์แท้
    รวมทั้งโปรแกมแท้กันทั้งหมดด้วย

ส่วนคนที่แท้หมดอยู่แล้วก็สบายแฮละครับ ^_^

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แสงสว่างชนะความมืดแล้ว
    CPU i5 3330 VGA 7770 OC HDD 2 TB RAM 8 GB (1600)

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ก็คงไม่มีผลกับยอดขายไรมากหรอกนะผมว่า เพราะคนเล่นแท้ยังไงเขาก็ซื้อเป็นประจำอยู่แล้ว อาจจะได้ยอดขายเพิ่มมานิดหน่อย สำหรับคนเล่นเถื่อนแล้วหาเล่นเกมไม่ได้จริง ๆ
    แต่สำหรับผมนี่ชอบดองเกม คล้าย ๆ ตัวลองเกมแต่ไม่ได้เล่นจริงจังเท่าไหร่

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    จะได้ไม่ต้องมานั่งด่ากับเพื่อน 55555555555555

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ตัดไปหนึ่ง งอกใหม่อีกสอง

HAIL HYDRA !! -0-

หลังๆมาผมก็ไม่ได้แตะเกมเถื่อนแล้วนะ เอาตรงๆเหลือ software นี่แหละ

แต่ก็พยายามหาพวกที่เป็น freeware มาใช้อยู่

จริงๆ freeware สำหรับใช้งานทั่วๆไป มันก็ครอบคลุมแล้วนะสำหรับการใช้งานบ้านๆแบบดูหนังฟังเพลงเล่นเกมเล่นเน็ตแตกไฟล์

ก็เหลือเถื่อนที่แบบลง crack / key ปลอม แค่ไม่กี่ตัวละ

เริ่มเข้าสู่ทางสว่างประมาณ 90% ละ

may the force be with you

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    มันมี Demo ขั้นเทพอยู่นะครับ
    เข้า Youtube
    พิมพ์ ชื่อเกม + สเปคของเครื่องเรา
    เราก็จะรู้ทั้ง FPS
    ความร้อน
    การทำงานของ CPU
    การทำงานของ VGA

รู้หมดละครับ
    ไม่เสมอไปครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    หลังๆมาเริ่มไม่ได้ค่อยได้โหลดเกมเถื่อนเยอะละ
    ก่อนหน้านี้ลองโหลดRainbow six มากระตุกเป็นเจ้าเข้าเลย เลยลองกัดฟันซื้อแท้ดูมันลื่นขึ้นเยอะ(กัดฟันตรงนี้ไม่ใช้อะไรนะ ถ้าซื้อมาแล้วเป็นแบบเถื่อนจะโครตเสียดายเลย)
    ส่วนการเปิด Youtube ตามสเปค มันตรงนะแต่ไม่เสมอไป ไดร์เวอร์ไม่ตรงกัน เปิดเกมไม่ติดบ้าง ในyoutubeเขาเปิดhighได้แต่ทำไมเราเปิดได้แค่Medก็เกือบกระตุกละ
    ไม่อยากอะไรมากขอผู้ผลิตเกมทำ DEMO ออกมาแค่นี้ก็พอ ไม่ใช่เกมBeta จะหลังเกมเปิดก็ได้ขอแค่มีสักนิด แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ทำไมดูเเล้วฝั่งเเท้มีความสุขกันเหลือเกิน(ผมก็ด้วย55555555555555)

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    ผมว่าซักวันต้อง เจาะได้ครับ ดู PS3 เป็นตัวอย่าง

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    คิดอีกแง่คือ สร้างเกมเพื่อ เงิน เพื่อจำหน่าย

ไม่ได้สร้างเกมเพราะเป็นสิ่งที่รักและอยากให้ผู้เล่นชื่นชมแล้ว

อย่าง GTA ทั้งผู้เล่นแท้และเถื่อน ก็รู้จักและหลงรักกันทั้งนั้น

ทำเกมเพราะขายราคาดี หรือ ทำเพราะเป็นงานที่รัก คุณภาพที่ออกมามันก็ต่างกันน่ะ

อีกแง่นึงนะ!

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    หยุดก่อนนะ DRM คือไรอะ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ขอ Join the Dark Side ฮะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    สนใจตรงที่แฮคเกอร์เป็นผู้หญิงซะงั้น แถมเป็นหัวหน้าทีมซะด้วย ภาพลักษณ์ก็ต่างจากที่ผมคิดหลายขุม

WALK TO DIE
    กล่าวขอบคุณ
    2,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ถือได้ว่าเป็นเรื่องที่ดี
    a question that sometimes drives me crazy am i or are the others crazy

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    หาเดโม่เล่นสิครับ รีบออกตัวซะว่าทดลองเกม เหมือนเสียผลประโยชน์ 55

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shine15599 อ่านกระทู้
    หาเดโม่เล่นสิครับ รีบออกตัวซะว่าทดลองเกม เหมือนเสียผลประโยชน์ 55
    เดี่ยวนี้เกมส์ใหม่ๆ ไม่ค่อยทำเดโมแล้วครับ สเป็คส่วนใหญ่ดูเอาใน youtube เอาแต่ผมว่ายังไงก็ไม่ชัวห์เท่าเดโม่อยู่ดี
    อยากเล่นเกมส์ด้วยกันก็จิ้มนะครับ http://steamcommunity.com/profiles/76561198063846946/

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ผมเล่นทั้งเถื่อนและแท้นะ เกมส์ใหนออกใหม่ๆก็ไม่มีตังซื้อเพราะจน ก็โหลดเถื่อนมาเล่นก่อน ตามกระเป๋าตังอำนวยได้ พอเกมส์นั้นมันลดราคา ก็ค่อยไปสอยมาเกบไว้ ซึ่งผมก็ทำแบบนี้ตลอด บางเกมส์ผมมีอยู่ในสตีมแท้ๆก็ไม่โหลด แต่โหลดเถื่อนมาเล่น เพราะสะดวกในการติดตั้ง เวลาเบื่อก็ลบ อยากเล่นอีกก็ลงเล่น (บางทีมันไม่มีเนตเล่นน่ะเลยชอบโหลดเถื่อนมาสำรองไว้)

แต่ผมไม่เข้าใจว่า ทำไมคนที่เล่นแท้กันนี่บางคน ย้ำนะคับบางคน ถึงตอกย้ำเถื่อนนัก ว่ามันเลวร้ายขนาดนั้น ไม่ให้โอกาสพวกเล่นเถื่อนได้พูดอะไรมั่งหรอ เหยียบย่ำกันจัง ที่ผมพูดงี้ได้เพราะ ผมก็ซื้อทั้งแท้และโหลดเถื่อน ไม่ได้อยู่ข้างฝ่ายใหนจิงจัง แต่แค่ไม่เข้าใจบางคนน่ะคับ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    รอดูไป ว่า 2018 จะมีเกมส์เถื่อนไหน อย่ารีบตัดสินใจ ไม่มีใครรู้หลอก
    คนที่เล่นแท้ก็ดีเเล้ว คนเล่นเถื่อนก็อดเล่นไปซื้อแท้มาเล่นก็จบ
    เกมส์ฟรีแท้ก็มีเยอะเเยะ เกมส์แท้ถูกๆ ก็มีเยอะเเยะ
    สรุปรอดูกันไป อย่าไปหวังอะไรมาก
    (ที่ว่าบริทัษเกมส์จะได้มาลงทุนบ้านเรา อย่าหวังเลยครับ เพราะบ้านเรามีอะไรหลายๆอย่างไม่น่ามาลงทุนเกี่ยวกับเกมส์)

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ขโมยเค้าเล่นละยังพูดให้มันเป็นเรื่องที่ยอมรับได้อีก ดีจังคนเรา (ผมก็เล่นทั้งแท้ทั้งเถื่อน แต่ผมก็รุ้ตัวว่าทำสิ่งที่ผิดก็เลยไม่ออกมาพูดให้เรื่องผิดเป็นถูก เพราะผิดก็คือผิด)

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ตลกดี คนเล่นแท้ ทะเลาะกับคนเล่นเถื่อน ในที่โหลดเกมส์ และโปรแกรมฟรี

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมเป็นคนหนึ่งที่โหลดเถื่อนนะครับเอามาเล่นดูก่อน สักพัก เกมมันลดราคา ไม่ต้องถึง 75-80% เอาแค่ราคาที่เราพอจ่ายได้ผมก็จัดแท้นะ พึ่งจัดแท้ fallout4 กับ Xcom2 จาก cdkey มาโหลดเถื่อนเอามาเล่นดูว่าเครื่องไหวไหมเล่นแล้วสนุกหรือเปล่าถูกใจก็จัดแท้ มีเถื่อนมันก็ดีไปอย่างนะ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เห็นหลายคนพูดซะอย่างกะว่าฝั่งแฮ็คเกอร์จะหยุดพัฒนาตัวเองซะอย่างงั้นแหละ ของแบบนี้ผมว่ามันก็วนเป็นรอบๆ ของมันน่ะแหละ ตอนนี้อะไรหลายๆ อย่างอาจจะไม่อำนวยให้ฝั่งแฮ็คเกอร์ แล้วปี 2018 อาจจะไม่เหลือเกมเถื่อนใหญ่ๆ ระดับ AAA แต่ถ้าเลยไปปี 2019 หรือหลังจากนั้นล่ะ เมื่อเทคโนโลยีพัฒนา เดี๋ยวมันก็กลับมาอีก แต่ถึงตอนนั้นผมอาจจะไม่ได้เล่นเกมเป็นบ้าเป็นหลังเหมือนตอนนี้แล้วล่ะ

แต่นั่นเป็นเรื่องของพวกแฮ็คเกอร์กับทีมป้องกันล่ะนะ ส่วนผมว่ากันตามกระเป๋าตังและอารม ช่วงนี้ใครดองเกมแล้วไปทำอย่างอื่นบ้างนิ ผมล่ะคนหนึ่ง
    OPPAI~~MISSILE!!!

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: