ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

Titanfall 2 มีโหมดเนื้อเรื่อง และซีรี่ส์ฉายทางทีวี

Titanfall 2 มีโหมดเนื้อเรื่อง และซีรี่ส์ฉายทางทีวี

มีข้อมูลใหม่ๆ ของเกม Titanfall 2 หลุดออกมาเพียบระหว่างการให้สัมภาษณ์ของ เจสซี่ย์ สเติร์น ผู้ที่เคยพัฒนาภาคแรกมาก่อน เขาบอกว่าในภาคสองนี้จะมีโหมดเนื้อเรื่องและซีรี่ส์ฉายทางทีวีที่เป็นเนื้อเรื่องแยกโดยการสร้างของ Lionsgate ครับ

สเติร์นบอกว่า Respawn Entertainment เริ่มพัฒนา Titanfall 2 เมื่อช่วงปลายปี 2014 แต่เขาไม่แน่ใจว่าเกมจะวางจำหน่ายในช่วงต้นหรือท้ายปีนี้ แต่ตามรายของ EA บอกว่ามันจะอยู่ช่วง 1 เมษายน 2016 ถึง 31 มีนาคม 2017

สเติร์นกล่าวต่อว่าการที่ภาคแรกไม่มีโหมดเนื้อเรื่องทำให้ผู้เล่นไม่ได้รับคำตอบที่กำลังมองหาอยู่ “หนึ่งของบกพร่องของภาคแรกคือเราไม่มีวิธีบอกทุกคนว่า “คุณเป็นใคร คุณอยู่ที่ไหน และใครที่อยู่รอบๆ ตัวคุณ” เรารู้คำตอบนะแต่เราไม่มีตัวบอก”

เนื้อเรื่องใน Titanfall 2 จะโฟกัสไปที่ “สงครามแกรนด์โคโลเนียล” ที่เป็นการเล่าเรื่องของการปฏิวัติอเมริกาและสงครามกลางเมืองอเมริกาบนอวกาศ “เราจินตนาการถึงผู้อพยพรุ่นใหม่ที่กำลังย้ายไปบนดาวดวงใหม่ที่อาศัยอยู่ได้ เราอยากให้มันดูสามารถทำได้จริงในทางปฏิบัติมากกว่าใช้วิธีที่หนังไซไฟชอบทำกัน สิ่งที่ดูเหมือนเรือและเครื่องจักรที่ถูกออกแบบมาให้ขุดค้นและก่อสร้าง, การรื้อถอนและการทำงานบนพื้นดิน, และสิ่งที่จะเกิดขึ้นเมื่อมันเป็นเครื่องมือของสงคราม อะไรเป็นแรงบันดาลใจให้เราเป็นจุดเชื่อมต่อของความก้าวหน้าทางเทคโนโลยีด้วยความขัดแย้งที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ และสงคราม และภาพของสงครามที่อาจเป็นไปได้ ใน Titanfall 2 จะมีฉากแบบนั้นอยู่เยอะมาก มันเป็นที่ที่วิทยาศาสตร์และเวทมนต์มาเจอกัน”

นอกจากนี้สเติร์นยังเปิดเผยด้วยว่าทีวีซีรี่ส์ภาคแยกของ Titanfall กำลังถูกสร้างโดย Lionsgate บริษัทผู้ผลิตหนังชุด Hunger Games ส่วนเขากำลังเขียนบท NCIS ซีซั่น 5 และอีกสองไพลอทที่ยังไม่เป็นรูปเป็นร่าง

อ่านบทสัมภาษณ์ฉบับเต็มได้ http://www.forbes.com/forbes/welcome/#71bd4858a4f8

Credit: http://4gamerth.com/titanfall-2-has-...gn-tv-spinoff/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ภาคแรกก็ยังสนุกอยู่เลย ซื้อตอนลดราคา ภาคนี้มีเนื้อเรื่องน่าสนุกขึ้นไปอีก

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ภาคแรกล้มไม่เป็นท่า ดีและครับ อัดเนื้อเรื่องเข้าไป แหล่มแน่นอน

Star wars เหมือนกัน โปรโมทมาอย่างยาว ตอนนี้ก็ล้มไม่เป็นท่าเหมือนกัน เพราะขาดเนื้อเรื่อง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    ภาคแรกนี่ครบทุกอย่าง สนุกมาก

ขาดแค่เนื้อเรื่อง

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ภาคสองขออาวุธมาเยอะๆนะภาคแรกของที่ปรับแต่งน้อยมากเลยเบื่อเร็ว

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    สำหรับผมขอความหลากหลายในการเล่นนะ

ภาคแรกตอนเล่นแรกๆติดงอมแงม เล่นไปสักพักเจอแต่อะไรเดิมๆ แมพเดิมๆ เบื่อเร็วไปหน่อย

แต่ gameplay สนุกแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    การที่ผมจะเล่นเกมๆนึงนะ
    ผมไม่ค่อยสนใจ Multiplayer หรอก
    เพราะยังไงพวกนี้สุดท้ายก็ดับ ถ้าไม่ใช่เป็น Multiplayer สุดซอยอย่าง Dota 2 หรือพวก Lineage 2, CSGO อะไรแบบนี้
    ล้มหมดอะครับ ทุกๆเกม StarWarsBattlefront, Titanfall, COD, Battlefield ไม่ถึงปีเซิฟร้าง

ผมสนใจเนื้อเรื่องมากกว่า
    เพราะจบแล้วมันก็เล่นใหม่ได้ เอามาคุยได้ มีไรให้ติดตามอีก ของลับพื้นที่ลับโน่นนั้นนี้

ดูอย่าง DragonAge Series เนื้อเรื่องมันขนาดไหน ว่ากันยาวๆ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    การที่ผมจะเล่นเกมๆนึงนะ
    ผมไม่ค่อยสนใจ Multiplayer หรอก
    เพราะยังไงพวกนี้สุดท้ายก็ดับ ถ้าไม่ใช่เป็น Multiplayer สุดซอยอย่าง Dota 2 หรือพวก Lineage 2, CSGO อะไรแบบนี้
    ล้มหมดอะครับ ทุกๆเกม StarWarsBattlefront, Titanfall, COD, Battlefield ไม่ถึงปีเซิฟร้าง

ผมสนใจเนื้อเรื่องมากกว่า
    เพราะจบแล้วมันก็เล่นใหม่ได้ เอามาคุยได้ มีไรให้ติดตามอีก ของลับพื้นที่ลับโน่นนั้นนี้

ดูอย่าง DragonAge Series เนื้อเรื่องมันขนาดไหน ว่ากันยาวๆ
    เห็นด้วยครับ เกมถ้าโผล่ๆมาเล่นเลย ไม่มีเนื้อเรื่อง ส่วนตัวแล้วผมว่ามันขาดๆไปน่ะ
    ความคิดเห็นส่วนตัว

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    Multiplayer สำหรับผมมันเอาไว้เล่นตอนจบเกมจบเนื้อเรื่องแล้ว ถ้าคิดจะขายผมราคา 60 usd

มันต้องครบ เนื้อเรื่องและ Multi แต่ถ้าเนื้อเรื่องดีเกมเพลย์เยี่ยมจะ 60 usd ผมก็ไม่ว่า แต่ multi อย่างเดียวยอมไม่ได้
    RESIDENT EVIL 7 ...ก็เล่นไปเรื่อย >>> https://www.youtube.com/watch?v=Wqb_myYR8Mg

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ commandman อ่านกระทู้
    สำหรับผมขอความหลากหลายในการเล่นนะ

ภาคแรกตอนเล่นแรกๆติดงอมแงม เล่นไปสักพักเจอแต่อะไรเดิมๆ แมพเดิมๆ เบื่อเร็วไปหน่อย

แต่ gameplay สนุกแล้ว
    ใช่เลยครับ แรกๆมันมาก แต่เล่นๆไปเจอแต่ของเดิมๆมันก็เบื่อๆนะ แต่ก็พอเล่นไปได้นะ ส่วน gameplay มันมากครับ ชอบทั้งหุ่น titan และก็ระบบการลั่นกระสุน ลั่นมันมากครับ สโคปปืน มีหลากหลายดี
    ระบบปีนป่ายก็รวดเร็วดีผมชอบเลย ละ ถ้าภาค2 มีเนื้อเรื่องด้วยแจ่มเลย ขอแบบซื้อที่เดียว จบเลยได้ไป อย่าแยก dlc มากนักเลย ขอแค่นี้ละ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ก็รอดูเรทติ้งภาคใหม่อยู่ ภาคเก่าก็ทำดีนะครับ แต่เสียดายคนเล่นน้อยไปหน่อยจนเกมเกือบร้าง
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    เกมเน้นเนื้อเรื่องส่วนมากจะเล่นแบบคุ้มไปเลยทีเดียว ที่ผมชอบก็ Bioshock ทุกภาค ตอนแรกเล่นเถื่อน Infi ติดใจ พอดีสตีมลงแบบมัดรวมจัดซะฟินไปทีเดียว
    Fallout4 นี่เฉยๆ อะส่วนตัวคิดว่าสู้ New vegas กะ 3 ไม่ได้ ส่วน Multi มันจะต้องเป็นเกมที่มีแรงจูงใจ ที่เล่นมาก็ GTA V อะ คือถ้าพูดถึง Titanfall2
    ก็ขอให้ปรับแต่งสีปืนลายปืนได้ ปรับสโคป ปรับที่จับปืน ใส่ที่เก็บเสียง ติดเลเซอร์ หุ่นก็ แต่งสี แต่งปืน แต่งขา แต่ง แขน แต่ง หัว ตัว บูสเตอร์ สกิล ต่างๆ นาๆ
    ปืนก็ขอให้มันมาเยอะๆ ขอเกิน 20 ปืนอะ 55555555 แล้วก็อาจจะทำโหมด ผู้เล่น กะ ผู้เล่น ไม่มีหุ่น ก็ทำแบบ 12vs12 ไปเลย ส่วนหุ่น 6vs6 ก็โคตรมั่วเละ
    ต่อยกันกระจาย 5555555 หรือไม่ก็ทำแบบ ห้องนึง 16vs16 เลย แต่หุ่นจะสุ่มคนเอาจะได้ขับทีละ 3 - 6 คนก็ว่าไป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    StarWarsBattlefront มีโหมด20vs20 4รุม1ยังเบื่อเลยเพราะมันอัพเดทช้ามากๆถ้ามีเนื้อเรื่องยังพอทนเล่น มัมติถ้าไม่ขยันอัพเดทจบทุกราย

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ชอบมากเกมนี้ ภาพสวย องค์ประกอบฉาก อลังการมาก Sci fi fantasy ดี มีเนื้อเรื้องก็ดีเหมือนกันครับ พร้อมจะสนับสนุนอยู่แล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ถ้าตอนนี้ซื้อภาคแรกมาเล่นจะคุ้มมั้ย ช่วยบอกที คนยังเล่นอยู่มั้ย หาห้องยากป่าว หรือว่าเค้าเลิกเล่นกันหมดแล้ว ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NeoBoyToT : 11th February 2016 เมื่อ 01:40