ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1

ถามหน่อยครับ ps3 กับ ps4

ps3 เกมส์เยอะมีหลายเกมส์ที่อยากเล่น
    ps4 เกมส์จะเป็นยังไงครับ คือมันจะเป็นภาคต่อของ ps3 หรือว่า เกมส์ใหม่เลย

จะซื้อ ps3 มาเล่นเกมส์ที่ชอบก็กลัวเกมส์ใหม่ๆจะไม่ได้เล่น เกมส์ใหม่ไป ps4 หมด

จะซื้อ ps4 มาก็กลัวจะเล่นเกมส์เก่าๆของ ps3 ไม่ได้ เฮ้อ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ps3 เกมส์ใหญ่ๆเริ่มไม่ลงแล้วนะps4 เกมส์มีทั้งภาคต่อกับเกมส์ใหม่เลยครับผมว่าเกมของ ps3 ที่น่าเล่นก็ทำ remastered ลง ps4 เกือบหมดแล้วนะ
    แล้วก็ราคาแผ่นใหม่ ps3 กับ ps4 ราคาพอๆกันผมว่าไป ps4 ดีกว่านะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    Ps4

ก็คือ คอนโซล เครื่องเกม ปัจจุบัน

Ps3 คือเครื่องรุ่นเก่าก่อนหน้านั้น

เกมใหม่ๆก็ลง Ps4 Xone PC

ไม่ทำลง Gen เก่าเพราะรับกราฟฟิกไม่ไหว

มันก็ไม่ต่างจากคอมหรอก ที่ต้องขยันอัพสเปคเพื่อให้เล่นเกมสมัยใหม่ได้แบบไม่กระตุก

ผมว่าเรื่องแบบนี้ไม่น่าถามน่ะ!!! ไม่งั้นคนมีคนถามแล้วล่ะว่า มี Ps1 ซื้อ Ps2 ดีมั้ย

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    ของ ps4 เกมใน ps3 จะเป็นพวก รีมาสเตอร์ ภาพจะสวยขึ้นแต่ไม่ทุกเกม
    ส่วน xbox one จะมีระบบเล่นเกมเก่าของ 360 ได้ แต่ว่าเกมใหม่ๆบางเกมคนออนไลน์จะน้อยกว่า ps4
    เช่น GTA V หรือ CoD BO3 คือจอยแล้ว 2 - 5 นาทีถึงจะได้เข้า ps4 บางเกมจอยปุ่มยังไม่ถึงนาทีได้เข้าเลย
    ส่วน EX ของ ps4 มั่นใจได้แน่นอนครับผมหลุดน้อยมาก แต่ เอ็กซ์ บ็อกๆ บรู๋วววว หลุดมาหลาย EX ละ 55555555555.
    นอกจากเกมเดนตายอย่าง Halo กะ GOW

กล่าวขอบคุณ
    96
    1
    ที่ถามนี่ผมไม่ได้ซื้อไปแเล่นเองจะซื้อไปให้เค้าเช่าเล่น แต่ทว่าส่วนใหญ่ที่เค้าดูในคลิปวีดีโอมันก็มีแต่เกมส์ของ ps3 นะที่เกมส์มันน่าเล่นและก็อยากจะเล่น
    ไอ้เราก็มองอนาคตว่าจะจัด ps4 ไปเลยดีกว่า เพราะผมก็ไม่ได้ติดตามเกมส์คอนโซลมาเกือบ 10 ปีแล้ว ก็เลยมาถามว่า ps3 มันจะยังมีเกมส์ป้อนออกมาใหม่ๆอีก
    เท่าใด

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    เกม ps3 มันออกอยู่นะครับ แต่จะเป็น ญี่ปุ่นซะส่วนใหญ่ ฝั่งเมกาไม่ค่อยมีล่ะ แต่เกมเก่าๆก็มีสนุกเยอะครับเลือกเล่นไม่หมด

แต่ถ้าไม่คิดไร + มีเงินก็จัดมันมาทั้ง 2 เครื่องไปเลย 555
    Road to Trophy Hunter

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมว่าซื้อ PS4 ครับ เดี๋ยวต่อไป PS3 หยุดผลิตผมว่าเดี๋ยวเกมก็ไปอยู่ในรูปแบบ Classic

อย่างตอนนี้ PS3 นั้นมี Classic เป็นเกมของ PS PS2 ทางด้าน PS Vita ก็มี PS PSP
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ps4 แน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    96
    1
    ขอให้เป็นจริงจะรัก PS4 ที่สุดเลยซื้อมาแล้วด้วย เดี๋ยวรอเครื่องรุ่นใหม่ออกมาจะจัดอีกเครื่อง