ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 40

ทำงาน 3d ส่วนไหนใช้งานหนักสุดหรอครับ

ตามหัวข้อนะครับ ผมอยากรู้ แบบกระจ่างเลย ที่รู้ๆก็ งูๆปลาๆนะครับ

ทำงานพวกนี้ ต้องเน้น อะไร ส่วนไหนทำงานหนักบ้าง

วานผู้รู้หน่อยนะครับ อยากได้ความรู้เพิ่มครับ

ปล.ผมหมายถึงตัวคอมนะครับ ไม่ใช่ ตัวคนทำ 5555
    DOVAHKIN !!!

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ถ้าเป็นการตัดต่อวิดีโอหนักสุดคง CPU ครับ เวลาเรนเดอร์

แต่ 3D นี่คงพอๆกันทั้ง CPU และ VGA เพราะต้องแสดงภาพแบบ Realtime ตั้งแต่เริ่มขึ้นโมเดล อนิเมท จัดแสง เรนเดอร์

ปล.อาจารย์เคยสอนแต่ผมไม่ตั้งใจเรียนเพราะไม่ใช่วิชาแกน = ='' RIP...
    Intel I7 4790K ASUS Z97 MAXIMUS VII RANGER ASUS DC II OCR9 290 Creative Sound Blaster Z
    AVEXIR CORE 16Gb 8*2 2400 Mhz SUPER FLOWER LEADEX 1000W GOLD Dell U2414H

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ปั้น 3D MODEL LOWPOLYGON

ระดับต่ำสุดที่เคยใช้คือ PC ที่มหาลัย
    VGA : ไม่ทราบ
    CPU : PENTIUM 4
    RAM : ไม่ทราบ

พอถูไถไปได้ครับ ให้ความลื่น 1.25/5
    ระดับกลางที่ผมเคยใช้คือ NOTEBOOK LENOVO ไม่ทราบเลข
    VGA : 512MB
    CPU : i5 2900 (น่าจะใช่ จำเลขไม่ได้)
    RAM : 4GB

พอถูไถไปได้เช่นกัน ให้ความลื่น 2/5
    ส่วนคอมผม
    VGA : 2GB
    CPU : i5 6400
    RAM : 8GB

พอถูไถเช่นกัน ไม่เคยทำอะไรหนัก ๆ ฮ่า ๆ แต่ก็พอทำได้นะ ให้ความลื่น 3.5/5
    หมดครับ หวังว่า จะพอช่วยให้ไปเป็นตัวเลือกต่อไปได้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kaninhot004 : 9th February 2016 เมื่อ 17:44
    เกมผมทำเองครับ คลิก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แนะนำการ์ดจอ Quadro เป็นการ์ดจอสำหรับใช้งาน 3d โดยเฉพาะ
    http://goo.gl/6hkA70

แต่ถ้าเงินไม่ถึงตัว k2200 แนะนำเป็น GTX แทนครับ
    Ram 16 Bus1600
    Cpu i5/i7

HDDตัวหลัก: WD Black เงินถึง SSD Samsung 128
    HDDรอง: WD Green(ใช้เก็บงานที่เสร็จแล้ว)

ถ้าจะซื้อแค่ Notebook แนะนำ lenovo Y series ปัญหาน่าจะน้อยสุด ราคาถูกสุดอยู่ที่ 30,000.-
    ถ้าซื้อ mac ก็ mac pro

*ใช้งานหนักทุกส่วนครับ
    ตอนทำงาน RAM กับ การ์ดจอ
    Render Cpu กับ การ์ดจอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย asbzuckl : 9th February 2016 เมื่อ 19:24 เหตุผล: เพิ่มเติม

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ขอบคุณทุกคนมากครับๆ
    DOVAHKIN !!!