อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teazaza1174 อ่านกระทู้
ของผม เล่นไม่ได้อ่ะครับ ภาคเสริม ผมไม่มีตัวเกมส์ภาคหลัก มีเซฟของเดิมอยู่ มันเริ่มที่ ตรงเมืองใหม่ อ่ะครับ เห็นบอก ต้องจบภารกิจ เปิดตู้เมนไฟฟ้า ทั้งหมด งั้นก็ อยู่เมืองเก่าสิครับ ภารกิจ แรกๆ เลย ของผมเลยจุดนั้นมานานแล้ว อยุ่เมือง ใหม่ ทำไมถึงไม่มีขึ้นให้เล่น ภาคใหม่ อ่ะครับ เวรแท้ๆ ต้องไปต่อให้จบ ก่อนมั้ย
ไม่จำเป็นอ่ะครับ ผมเองเล่นจบลบไปเกมภาคหลักทิ้งไปนานแล้ว พอลงเกมเสร็จก็เล่นภาคหลักไปสักพัก คือถ้ามีเซฟที่เล่นไว้ภาคหลักก็เอามาเล่นภาคนี้ได้เลย สกิลกับของในตัวละครมาครบครับ แล้วก็ออกมาเข้าภาคใหม่ก็เล่นได้ปกติ แต่ขอบอกว่าภาคใหม่นี้ซอมบี้ทั้งโหดทั้งถึกกว่าเดิมมากกนัก จนผมอยากกลับไปเล่นภาคหลักให้เวลสูงก่อนด้วยซ้ำแล้วค่อยมาบู๊ภาคเสริม โหดจริงไรจริงครับ!!