ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    คนซื้อแท้=สนับสนุนผู้ผลิดเกม (ทำให้มีเกมใหม่ๆออกมา หรือภาคต่อของเกมนั้นๆ)

คนเล่นเถื่อน=ขโมยเล่น ไม่สนับสนุน แต่มีสิทธิ์ได้เล่นเกมใหม่ๆ เกมภาคต่อแบบฟรีๆ ทั้งที่ไม่ต้องออกเงินสักบาท

อืม เอาที่สบายใจ เหมือนจ่ายเงินสนับสนุนของแท้เพื่อให้ อีกหลายๆคนได้ขโมยไปเล่นฟรีๆ

ปล.ผมก็เล่นเถื่อนผสมแท้นะ แต่ก็ไม่ได้ออกมา ดี้ด๊า เพราะสำนึกได้ว่าขโมยเล่นมันผิด

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ของที่ทำจากมือคนย่อมแกะได้ด้วยมือคน

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    เมื่อไหร่ค่ายเกมจะสำนึกสักที่ว่า DRM สุดโหดมันไม่ได้ช่วยอะไรหรอก
    มันอยู่ที่จิตสำนึกของผู้ซื้อ ความสนุกของเกม ความจริงใจต่อลูกค้าของค่าย และราคาเกมที่เหมาะสมกับเศรษฐกิจของแต่ละภูมิภาคมากกว่า

ฝากถึงพวกที่จ้องแต่จะเถื่อนทีเถอะ ยังจำความรู้สึกที่กดซื้อเกมแท้ที่เราชอบได้มั้ย ไม่ว่าราคาเท่าไหร่เราก็เก็บเงินซื้อน่ะ ยังจำได้มั้ย เพราะเราคิดว่ามันสนุกไง ถึงได้ซื้อ
    เพื่อนในสตรีมใช่คุณหรือเปล่าครับ ไม่แน่ใจ

*เกมส์แท้ผมก็มีแค่นี้ละ
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

ปล.คนที่พูดถึงกฎหมายไทยถ้าจะจริงจังนะบอกเลย ขนาดยาบ้า ยังแก้ไม่ได้ จะเอาอะไรกับเรื่อง ลิขสิทธิ ละ นี้ละประเทศไทย แก้อะไรไม่ได้ซักอย่าง อย่าไปหวังเลยให้เป็นแบบต่างประเทศได้

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    War never changes!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมเบื่อ คนเล่นเถื่อนที่เป็นพวกเด็กกับเด็กโข่งบางตัว มันชอบไปพูดว่า ซื้อแท้ทำไม โง่ ไอ้พวกนี้แหละตัวดีเลย
    คนเล่นเถื่อนบางคน รู้ว่าตัวเองเล่นแต่จะไม่พูดอะไร เพราะมันผิดอยู่แล้ว เค้าก็เล่นเงียบๆ ไปทำตัวเทา ๆ ซื้อแท้ปนเถื่อน ตามกำลังทรัพย์

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้

ปล.คนที่พูดถึงกฎหมายไทยถ้าจะจริงจังนะบอกเลย ขนาดยาบ้า ยังแก้ไม่ได้ จะเอาอะไรกับเรื่อง ลิขสิทธิ ละ นี้ละประเทศไทย แก้อะไรไม่ได้ซักอย่าง อย่าไปหวังเลยให้เป็นแบบต่างประเทศได้
    เฮ้ย ผมว่าเปรียบเทียบผิดละนะ เอายาเสพติดมาเทียบกับเกมนี่ อเมริกาที่เป็นจ้าวโลกยังแก้ไม่ได้เลยครับปัญหานี้แถมหนักกว่าไทยอีก

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ลงทุน ลงแรงขนาดนี้ สิ่งที่แถม ที่ฝัง มาใน Crack คงไม่ใช่ธรรมดาแน่ครับ ^ ^

ถ้าถึงขึ่นนี้แล้ว คงต้องอยู่ที่ตัวบุคคลแล้วล่ะครับ ว่าจะอุดหนุน หรือโหลดฟรี ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้

ไม่ต้องพูดไปถึงลิขสิทธิ์ในประเทศไทยหรอก ขนาด 3dm แคร็กละเมิดลิขสิทธิ์ ทางการจีนมันยังทำอะไรไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ลั่นเลยกับ คห. นี้หยั่งกะเด็กเก็บกดได้ของเล่น 5555555

-----

ปล.จริงๆน่าจะเกี่ยวกับวงการแฮ็คเขามากกว่า จุดประสงค์มันต่างกันกลุ่ม 3DM ก็โดนกลุ่นอื่นแขวะอยู่ไม่น้อยนะ

ปล2.ต่อให้เกมจะถูกแค่ไหนคนไม่ซื้อมันก็ไม่ซื้อนั้นแหละ ยกเว้นว่ากฎหมายบ้านเราจะเข้มมากกว่านี้พูดถึงเรื่องแนวนี้มันโยงไปได้หลายสาเหตุเลย

แงแง ไม่ชอบใจสินะ คุณผู้ใหญ่ผู้ไม่เก็บกด

้เท่จังเลยครับๆๆ เก่งๆๆๆๆ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    มันใช่เรื่องที่น่าออกตัว หรือกระดี๊กระต๊าไหมเนี่ย ......... สักวันถ้าใครได้เป็นเจ้าของกิจการหรือผู้คิดหรืออกแบบอะไรสักอย่าง แล้วโดนขโมยหรือก๊อปไปขาย ....... จะรู้สึกดีแบบนี้ไหม
    .......บางคนทั้งที่ตัวเองทำผิดแท้ๆกลับภูมิใจและเอาแต่แก้ตัว
    ........(ถึงจะเล่นเถื่อนหรือแท้ ถ้ามีจิตสำนึกในความคิดเห็นสักนิดก็คงจะดีไม่น้อย)
    ไม่ใช่เรื่องที่น่าจะเอามาเย้ยหยันกันเลยนะ.........มองๆหลายคนที่เล่นแท้ทำตัวเหมือนคนรวยที่ดูถูกคนจน และ คนผู้หยิบฉวยลิขสิทธิ์ของคนอื่นบางคนกับทำตัวเหมือนพวกที่ทผิดำแล้วเอาแต่แก้ตัวไปวันๆ หวังว่าคนอื่นจะมองเราดีขึ้น และมองว่าเราถูก(จากสิ่งที่ผิด- -)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puay : 13th February 2016 เมื่อ 09:57

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    ......
    พูดถูก ราคาบ้านเราถ้า200-500 บาท แท้ก็คุ้มละครับ แต่ความจริงมัน 1500-2000 บาท มันก็เกินไปนะครับ แต่ถ้ายอดขายดีเป็นแสนๆสำหรับบ้านเรานี้ 700-800 คงได้ละมั้ง
    พูดถูก แต่แค่ส่วนหนึ่งนะ ทำไมคุณไม่รอช่วงเทศกาลล่ะ หรือไม่ก็รอภาคใหม่มันมาแทนภาคเก่าสิ ลดราคากันให้ว่อนเลย

สำหรับผมแล้วเกมออกปุ๊ป ก็รอซักพักมันก็จัดโปรลดราคากัน ขนาดซื้อช่วงลดราคาแล้วพอผ่านไปซัก 4-5 เดือนมันลดมากกว่าเดิมอีก ทำเอามือที่ผมกดซื้อเกมไปแล้วนี่สั่นไปหมดเลยนะ 555+

ส่วนสาเหตุหนึ่งที่มันแพงก็เพราะด้วยค่าเงินบาทเราด้วยนี่ล่ะที่ทำให้ราคามันดีดขึ้นไปถึงขนาดนั้น

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    มาอีกแล้วครับกระทู้แบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    ทุกระบบย่อมมีช่องโหว่ คำนี้ยังใช้ได้ทุกยุค จริงๆ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    มันตามค่าเงินไง เกม1200บาท=ค่าข้าวที่ญี่ปุ่นประมาณ1วัน

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    555555ว่าแล้วมันต้องเจาะได้ในเมื่อสร้างได้ก็เจาะได้ ขอแค่เวลา

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ล่าสุดเห็น Crack just cause 3 ออกมาแล้วนะครับผมรอของ Tomb rider อย่างว่าล่ะครับถ้าเกมมันพอๆกับค่าข้าว 1 วันใครล่ะจะไม่ชื้อ ผมก็ชื้อ
    เทคนิคเล่นเกมราคาไม่แพงคุ้มๆง่ายๆนะครับให้ชื้อหลังจากเกมออก 1 ปีจดบัยทึกไว้เลยว่าเกมออกวันไหน แล้วค่อยกดชื้อวันนั้นในปีหน้ารับรองมี 100 -200 บาทตอนนั้น
    แถมการ์ดจอที่เราใช้นะประจุบันตอนนั้นรัน very high แบบเฟรม 100 อัพได้สบาย จอ 144hz ก็ได้ใช้แบบเต็มประสิทธิภาพสักที
    ไม่เหมือนทุกวันนี้ผมใช้จอ 144hz ขนาด 980ti ปรับสุดเฟรมยังอยู่แค่ 60 กว่าๆเองเสียดายจอแท้ win win กันทั้ง 2 ฝ่าย

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ b-18a อ่านกระทู้
    ล่าสุดเห็น Crack just cause 3 ออกมาแล้วนะครับผมรอของ Tomb rider อย่างว่าล่ะครับถ้าเกมมันพอๆกับค่าข้าว 1 วันใครล่ะจะไม่ชื้อ ผมก็ชื้อ
    เทคนิคเล่นเกมราคาไม่แพงคุ้มๆง่ายๆนะครับให้ชื้อหลังจากเกมออก 1 ปีจดบัยทึกไว้เลยว่าเกมออกวันไหน แล้วค่อยกดชื้อวันนั้นในปีหน้ารับรองมี 100 -200 บาทตอนนั้น
    แถมการ์ดจอที่เราใช้นะประจุบันตอนนั้นรัน very high แบบเฟรม 100 อัพได้สบาย จอ 144hz ก็ได้ใช้แบบเต็มประสิทธิภาพสักที
    ไม่เหมือนทุกวันนี้ผมใช้จอ 144hz ขนาด 980ti ปรับสุดเฟรมยังอยู่แค่ 60 กว่าๆเองเสียดายจอแท้ win win กันทั้ง 2 ฝ่าย
    ท่านดูจากเว็บไหนหรอครับ รบกวนส่งลิงค์ให้หน่อยครับ รออยู่เหมือนกันครับผม

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ที่ไม่ยอมปล่อย กลัวปล่อยแล้วโดนอุดง่ายๆ คงรอซัก1ปีให้เกมออกเยอะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    crack ได้ก็ดี จะได้มีตัวเลือกตัว ซื้อแท้ทุกเกมคงไม่ไหว ตอนนี้เกมออกใหม่โคตรเยอะ ตีไปเกมละ 890 มันต้องมีแท้บ้างเถื่อนบ้าง ตามกำลัง

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MADAFAKA อ่านกระทู้
    เมื่อไหร่ค่ายเกมจะสำนึกสักที่ว่า DRM สุดโหดมันไม่ได้ช่วยอะไรหรอก
    มันอยู่ที่จิตสำนึกของผู้ซื้อ ความสนุกของเกม ความจริงใจต่อลูกค้าของค่าย และราคาเกมที่เหมาะสมกับเศรษฐกิจของแต่ละภูมิภาคมากกว่า

ฝากถึงพวกที่จ้องแต่จะเถื่อนทีเถอะ ยังจำความรู้สึกที่กดซื้อเกมแท้ที่เราชอบได้มั้ย ไม่ว่าราคาเท่าไหร่เราก็เก็บเงินซื้อน่ะ ยังจำได้มั้ย เพราะเราคิดว่ามันสนุกไง ถึงได้ซื้อ
    การซื้อแท้นั้นย่อมดีแน่นอน
    แต่กับเกมส์ชนิด Download มันสมควรราคาแพงหรือเปล่า ทั้งๆที่ไม่มีค่าแผ่น ค่าจัดส่ง แต่ดันขายแพงกว่าแผ่น หรือเท่ากับแผ่น
    ราคาเกมส์ก็ตั้งตามอำเภอใจ
    ถามว่าเก็บเงินซื้อ มีเงินซื้อไหม ก็พอจะมี แต่อยากให้เกมส์ชนิด Down load มันมีราคาที่เหมาะสม

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89

เกรงว่าบางคนมันไม่เคยมีโมเม้นต์แบบนี้ เถื่อนอย่างเดียวรัวๆ... สงสาร DEV จริงๆ
    Intel I7 4790K ASUS Z97 MAXIMUS VII RANGER ASUS DC II OCR9 290 Creative Sound Blaster Z
    AVEXIR CORE 16Gb 8*2 2400 Mhz SUPER FLOWER LEADEX 1000W GOLD Dell U2414H

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,626
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา
    ขายแผ่นเกมส์ 30 บาท ผู้สนับสนุน

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมก็ซื้อแท้มาเล่นบางเกมนะ เพราะ ราคาเกมเดี๋ยวนี้ไม่ไหวจริงๆ ยิ่งเกมใหญ่จะแตะ 2000 กันหมดแล้ว

ยังดีที่ค่าย ea ซื้อแล้วรับคืน แต่ก็มีโอกาสได้ลอง 24 ชม.เอง บางเกมผมโหลดเถื่อนมาเล่นก็จริงแต่เล่นไม่ถึง 20 นาทีก็ไม่โดนก็ไม่เล่นอีกเลย(ขนาดเกมใหญ่ๆดังๆนะ)

ถ้าซื้อมาแล้วคืนไม่ได้ เงินหายไปฟรีๆ 1000-2000 ตายเลย แนะนำให้เล่น console แท้กันครับสำหรับคนงบน้อยซื้อแผ่นมาเล่นจบก็ขาย ขาดทุนแค่ 2-300 winๆ

ไม่ก็รอสักอาทิตเกมใหม่ๆก็ขายมือ 2 ให้เพียบแล้วดีไม่ดีเล่นจบเอามาขายราคาเดิมออกอีกเหมือนได้เกมมาเล่นฟรี (แต่คงเหมาะกับคนที่เล่นจบเป็นจบ)

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vegito อ่านกระทู้
    ท่านดูจากเว็บไหนหรอครับ รบกวนส่งลิงค์ให้หน่อยครับ รออยู่เหมือนกันครับผม
    อาวโจรสลัดครับมีมาปล่อยแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    5555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555 สะใจเหวยยย

วุ้ววววว ก้่ากๆๆๆๆ

ผมเอวก็เล่นเถื่อนซะส่วนใหญ่ ยังไม่กล้าแสดงออกแบบนี้เลยครับ หยั่งกะเด็ก