ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173

ใครดูข่าวช่อง8ที่ด่าเกมGTAเเล้วบ้าง

คือเจ๊เเกด่าเหมือนมีความหลังกับเกมนี้มาก ล่าสุดลบข่าวออกจากเฟสบุ๊กเเล้ว เเต่ทว่า.... เกรียนไทยหรือเเฟนเกมGTAทั้งหลายทั้งเเหล่ยังล้อGTAกันทุกข่าวที่ช่องนี้โพสฮามากบอกตรงๆ นี้ไล่อ่านทุกโพสมี GTAเป็นตัวการหมด เผื่อใครอยากรู้ : https://www.facebook.com/kuikaowch8

ปล.มันสมควรเเล้วละครับที่ทำเเบบนี้ เพราะไม่งั้นผมคนนึงก็คงติดคุกไปเเล้วเพราะGTA

ยังไม่หมดครับดูคลิปนี้เล่นเกมกับyoutube

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 12th February 2016 เมื่อ 22:41

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เห็นแล้วครับในเพจอิจ่า ไร้สาระมาก อะไรๆก็โทษเกม
    ผมก็เล่นมาตั้งแต่เด็กนะ โตมาไม่เห็นจะเป็นเหมือนในเกมเลย ผมคิดว่ามันก็แค่ข้ออ้างแหละครับ ที่ว่าเลียนแบบเกมเนี่ย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    อาเมะงาคุเระ ^^
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    คือมันอยู่ที่คนเองป่าวว่ะ ผมก็เล่นน่ะยังไม่คิดทำแบบนั้นเลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    ฮาเจ๊ พิธีกร นะด่าซะ โทษเกมอย่างเดียวเลยแค่กลุ่มเด็กเฮีย กลุ่มเดียวบอกว่าเลียนแบบเกม ****เฮียเองแล้วโทษเกม อีกอย่างโลกจิงๆ โหดร้ายกว่าในเกมเยอะคนสาระพัดแบบ

เกม gta เล่นระบายความเครียดเอา สนุกดี ไม่เห็นจะไปทืบใครเลย เกมมันก็คือเกมโทษมันได้ไงแค่สิ่งของ ถ้าเกมมันบังคับคนหรือสะกดจิตคนให้ไปทำเรื่องเลวๆ ได้เมื่อไร ตอนนั้นโทษเกมจะไม่ว่าเลย 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuttasak14 : 12th February 2016 เมื่อ 22:52

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    หวังว่าพรุ่งนี้คงไม่มีข่าว(ว่าเกมโดนแบน) นะ พูดซะแรงเลย

ตรรกะไดโนเสาร์มาก แล้วยิ่งผู้มีอำนาจหัวล้าสมัยแบบนี้นี่ บอกตามตรงผมไม่ไว้ใจฮะ

อีกเรื่องนึงคือ หนังอวสานโลกสวย เรื่องนี้เล่นซะวงการโอตาคุเสียเลย ใช้ตรรกะไดโนเสาร์พอๆ กัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 12th February 2016 เมื่อ 23:05

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมเกียดอีเจ้นักข่าวมันบอกว่าใครเล่นหรือซื้อมาให้เผาทิ้ง ผมจะคอยดูว่า ถ้าลูกมันเกิดมาแล้วเล่นเกมส์นะ จะไม่เผาหรอแผ่นเกมส์ เผาลูกมันแทน ****ันได้ก็ยิ่งดี
    555+

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    126
    ถ้าซื้อจาก steam จะเผาอะไร

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    เกมนี้ที่อเมริกาเขาสั่งแบนไปตั้งแต่ปี พ.ศ.2550 เอามาจากไหนเนียะ ตอนนี้ที่อเมริกาเขาวางจำหน่ายมาถึงภาค 5 แล้วนะ ตอนนี้คงกำลังเริ่มวางแผนทำภาค 6 แล้วมั้ง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ไอที่ออกไปก่อเหตุ สาเหตุหลักมาจาก สถาบันครอบครัวทั้งนั้น จะให้โทษใครที่ไม่ใช่ตัวเด็ก ไปโทษพ่อแม่ก่อนเลย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ estelle18 อ่านกระทู้
    ไอที่ออกไปก่อเหตุ สาเหตุหลักมาจาก สถาบันครอบครัวทั้งนั้น จะให้โทษใครที่ไม่ใช่ตัวเด็ก ไปโทษพ่อแม่ก่อนเลย
    ถูกต้องแล้วครับ มันอยู่ที่จิตใจ เด็กที่เล่นเกมส์ GTA แล้วไม่ไปทำตามก็มีแต่เด็กจิตใจดีที่พ่อแม่เลี้ยงอบรมมาอย่างดีเท่านั้น ตัวเค้าเป็นเด็กจิตใจดีอยู่แล้ว

เด็กดีก็คือเด็กดีวันยังค่ำ เด็กจิตใจดีต่อให้เล่นเกมส์ฆ่ายิงกันรุนแรงเลือดสาดแค่ไหนก็ยังเป็นเด็กดีเหมือนเดิมไม่มีเปลี่ยน

เด็กมีปัญหาเท่านั้นที่เล่นเกมส์ GTA แล้วไปเลียนแบบทำตาม ไอ้พวกนี้ก็มีแต่พวกเด็กมีปัญหาที่ขาดการดูแลเอาใจใส่ คือจิตใจมันไม่ดีมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว

มันเป็นที่นิสัยประจำตัวมันเอง ตัวเด็กมันนิสัยแย่นิสัยเกรียนมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว ความเกรียนครอบงำจิตใจ พอมาเล่นเกมส์มันเลยเกิดความคึกคะนอง

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ถึงว่าทำไมประเทศนี้ไปไม่ถึงไหนซักที ปัญญาอ่อน
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ทำใจ ทำใจ คุณกำลังอยู่ในประเทศกะลาแลนแดนปิดกั้น
    แบบว่า ผู้ใหญ่หัวโบราณ ความคิดฉลาดๆ มีแต่พวกโกงกินบ้านเมือง มีผู้นำโหลๆ

มีดีอย่างเดียว อีตัว กับ อาหารอร่อย แล้วก็แดดร้อนๆถูกใจฝรั่ง เพราะบ้านเค้าหนาวโครต

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sertnalove อ่านกระทู้
    ทำใจ ทำใจ คุณกำลังอยู่ในประเทศกะลาแลนแดนปิดกั้น
    แบบว่า ผู้ใหญ่หัวโบราณ ความคิดฉลาดๆ มีแต่พวกโกงกินบ้านเมือง มีผู้นำโหลๆ

มีดีอย่างเดียว อีตัว กับ อาหารอร่อย แล้วก็แดดร้อนๆถูกใจฝรั่ง เพราะบ้านเค้าหนาวโครต

เห็นด้วย โดยเฉพาะ แกงกะหรี่ บ้านเราอร่อยมาก ฝรั่งช๊อบ ชอบ อย่าว่าแต่ฝรั่งเลย ผมก็ชอบ 555
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เผาเจ๊ก่อนได้มั้ย 5555 ฟีลลิ่งมาเต็ม ยังกับเป็นญาติคนในเกมส์ที่โดนฆ่า 55555 แล้วใช้คำพูดว่า " สอน ให้ทำสิ่งไม่ดี " แบบอยู่ดีๆ เกมส์จะเปิดขึ้นมาเองแล้วมีเสียงไซโคให้คนเล่นทำโน่นนี่ งี้เหรอ 5555

เกมส์ทุกเกมส์ก็มีรูปแบบการเล่าเรื่องที่แตกต่างกัน GTA ก็เล่าเรื่องของคนที่ชีวิตเกี่ยวข้องกับอาชญากรรม

เกมส์จะดีไม่ดี อยู่ที่คนจุดประสงค์ของคนเล่นนั่นแหละครับ เพราะบางส่วนเล่นเพื่อผ่อนคลาย บางส่วนเล่นเพื่อใช้เวลากับเพื่อน และก็มีบางคนเล่นเพื่อระบายอารมณ์ 5555

ปล.ถึงเจ๊นักข่าวช่องแปดคนนี้นะครับ " คนเล่นเกมส์หลายคนบนโลกซื้อ GTA เพราะเป็นเกมส์ที่ดีในมุมมองของคนที่เล่นเกมส์เป็น "

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    ตูถามจริงอิเจ๊คุณมิงเล่นเกมส์หรือเปล่าว้า อย่าให้รู้นะว่าเล่นเกมส์ cookie run หรือ เกมส์ เศรษฐี จะเดินไปตบให้โทรศัพร่วงเลย

เกมส์ เศรษฐี ก็ทำให้คนติดการพนันได้ ถ้า คนๆนั้นคิดจะ ทำอะนะ มันอยู่ที่คนป่าวว้า ทุยแลนย์ออนลี่

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ผมลองเปิดประเด็นไปล่ะ รอดูว่าจะเป็นยังไง ร่วมด้วยช่วยกันครับ LINK!!
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    เห็นด้วย โดยเฉพาะ แกงกะหรี่ บ้านเราอร่อยมาก ฝรั่งช๊อบ ชอบ อย่าว่าแต่ฝรั่งเลย ผมก็ชอบ 555
    เดี๋ยวๆๆ เมียไม่ว่าหรอครับ 555555

กล่าวขอบคุณ
    126
    วธ. ยัน เกมส์ GTA ไม่ได้รับอนุญาตให้เผยแพร่ในไทย เหตุเลียนแบบอย่าโทษแค่เกมส์
    เมื่อวันที่ 15 ก.พ. นายประดิษฐ์ โปซิว ผอ.สำนักพิจารณาภาพยนตร์และวีดิทัศน์ กรมส่งเสริมวัฒนธรรม (สวธ.) กระทรวงวัฒนธรรม (วธ.) กล่าวถึงกรณีกระแสโลกออนไลน์ ที่วิพากษ์วิจารณ์ถึงเหตุการณ์ ชิงทรัพย์ชาวต่างชาติ ในพื้นที่จ.อุดรธานี ซึ่งกลุ่มเยาวชน ให้การอ้างว่า เหตุจูงใจมาจากการเลียนแบบพฤติกรรมในเกม GTA (Grand Theft Auto) นั้น ว่า สำหรับการจัดการทางด้านกฎหมายของเกม GTAในกรณีดังกล่าว เป็นส่วนของเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ต้องตรวจสอบว่า กลุ่มเยาวชนดังกล่าวนำเกมมาจากแหล่งไหน จากนั้น เจ้าหน้าที่ตำรวจจะนำข้อมูลส่งให้สำนักพิจารณาฯตรวจสอบอีกครั้ง
    ทั้งนี้ ขอยืนยันว่า เกมGTA เป็นเกมที่ไม่ได้รับอนุญาตให้เผยแพร่ในประเทศ และเป็นไปได้ว่าบางเกมที่ไม่ได้รับอนุญาตให้เผยแพร่ในประเทศ แต่ถูกเผยแพร่ให้เยาวชนเล่นได้นั้นมีแหล่งที่มาจากการดาวโหลดทางอินเตอร์เน็ต หรือซื้อแผ่นผีซีดีเถื่อนมาเล่น

“เราคงต้องหันมามองว่า สังคมมองเรื่องนี้เป็นอย่างไร เพราะจะโทษเกมเพียงอย่างเดียวไม่ได้ เรื่องดังกล่าวผู้ปกครองรับรู้หรือไม่ว่าเด็กแอบไปเล่นเกม GTA และถ้าผู้ปกครองไม่ทราบต้องถามย้อนอีกว่าทำไมถึงไม่ทราบ ส่วนกลุ่มเยาวชนที่ก่อเหตุต้องส่งให้นักจิตวิทยาเด็กตรวจสอบว่ามีปมฝังใจ หรือจิตปกติหรือไม่ เพราะผู้ที่เล่นเกมGTAก็ไม่ได้มีพฤติกรรมเชิงลบทุกคน ดังนั้น การที่เยาวชนอ้างว่าเลียนแบบพฤติกรรมเกมอาจเป็นข้ออ้าง เพราะการกระทำดังกล่าวต้องมีองค์ประกอบอื่นๆอยู่ด้วย” ผอ.สำนักฯ กล่าว
    http://www.khaosod.co.th/view_newson...sid=1455506051

Dinosaurs Again
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 15th February 2016 เมื่อ 14:05

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    วธ. ยัน เกมส์ GTA ไม่ได้รับอนุญาตให้เผยแพร่ในไทย เหตุเลียนแบบอย่าโทษแค่เกมส์
    เมื่อวันที่ 15 ก.พ. นายประดิษฐ์ โปซิว ผอ.สำนักพิจารณาภาพยนตร์และวีดิทัศน์ กรมส่งเสริมวัฒนธรรม (สวธ.) กระทรวงวัฒนธรรม (วธ.) กล่าวถึงกรณีกระแสโลกออนไลน์ ที่วิพากษ์วิจารณ์ถึงเหตุการณ์ ชิงทรัพย์ชาวต่างชาติ ในพื้นที่จ.อุดรธานี ซึ่งกลุ่มเยาวชน ให้การอ้างว่า เหตุจูงใจมาจากการเลียนแบบพฤติกรรมในเกม GTA (Grand Theft Auto) นั้น ว่า สำหรับการจัดการทางด้านกฎหมายของเกม GTAในกรณีดังกล่าว เป็นส่วนของเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ต้องตรวจสอบว่า กลุ่มเยาวชนดังกล่าวนำเกมมาจากแหล่งไหน จากนั้น เจ้าหน้าที่ตำรวจจะนำข้อมูลส่งให้สำนักพิจารณาฯตรวจสอบอีกครั้ง
    ทั้งนี้ ขอยืนยันว่า เกมGTA เป็นเกมที่ไม่ได้รับอนุญาตให้เผยแพร่ในประเทศ และเป็นไปได้ว่าบางเกมที่ไม่ได้รับอนุญาตให้เผยแพร่ในประเทศ แต่ถูกเผยแพร่ให้เยาวชนเล่นได้นั้นมีแหล่งที่มาจากการดาวโหลดทางอินเตอร์เน็ต หรือซื้อแผ่นผีซีดีเถื่อนมาเล่น

“เราคงต้องหันมามองว่า สังคมมองเรื่องนี้เป็นอย่างไร เพราะจะโทษเกมเพียงอย่างเดียวไม่ได้ เรื่องดังกล่าวผู้ปกครองรับรู้หรือไม่ว่าเด็กแอบไปเล่นเกม GTA และถ้าผู้ปกครองไม่ทราบต้องถามย้อนอีกว่าทำไมถึงไม่ทราบ ส่วนกลุ่มเยาวชนที่ก่อเหตุต้องส่งให้นักจิตวิทยาเด็กตรวจสอบว่ามีปมฝังใจ หรือจิตปกติหรือไม่ เพราะผู้ที่เล่นเกมGTAก็ไม่ได้มีพฤติกรรมเชิงลบทุกคน ดังนั้น การที่เยาวชนอ้างว่าเลียนแบบพฤติกรรมเกมอาจเป็นข้ออ้าง เพราะการกระทำดังกล่าวต้องมีองค์ประกอบอื่นๆอยู่ด้วย” ผอ.สำนักฯ กล่าว
    http://www.khaosod.co.th/view_newson...sid=1455506051

Dinosaurs Again
    ถ้าข่าวก่อนหน้าถือว่ามีความคิด

แต่ถ้ามาแก้ข่าวหลังโดนโจมตีจากช่อง8 แสดงว่าหัวโบราณเหมือนอีเจ๊ 8ข่าว