ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ถามเรื่องเกมส์ Batman Arkham Origin ครับ

คือผมซื้อเกมส์นี้มาเล่นนานแล้วเล่นจนเกือบเคลียร์แล้ว แล้วผมก็ซื้อ DLC 2 ตัวนี้มา Batman™: Arkham Origins - Cold, Cold Heart กับ Batman: Arkham Origins - Initiation แล้วผมก็กดเข้าไปเพื่อจะเล่นเกมส์โดยผมเล่นกับ Save เก่าที่เกือบเคลียร์แล้ว ปรากฎว่ามันก็ไม่มี DLC ที่ว่าให้เล่นเลย ผมก็พยายามหาก็ไม่เจอ ไปดูใน Steam ก็บอกซื้อแล้ว อยากทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    มันจะอยู่ในเมนูหลักครับ เป็นโหมดใหม่แยกออกมา ไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องเดิม ไม่ต้องโหลดเซฟเดิมครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    0
    รบกวนบอกได้ไหมครับว่าคลิกตรงไหนผมลองหมดแล้วหาไม่เจอเลย

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212

อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    0
    ไม่มีครับ ประหลาดมากผมซื้อตัว DLC มาแล้วจริงๆน่ะ คือผมซื้อมาแล้วแต่ยังไม่ได้ติดตัวมันอ่ะครับ บอกวิธีติดตั้งได้ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Panzer Grenadier : 17th February 2016 เมื่อ 01:03

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430

เวลาคลิก ชื่อเกม แล้ว ดูตรงหน้าต่าง DLC ครับ ว่ามีติ้กถูกที่ DLC ที่เราซื้อมาเปล่า ถ้ายังไม่มี ชื่อ DLC แสดงว่าไม่ได้ซื้อมา แต่ถ้ามีชื่อ DLC แล้วไม่มี ติ้กถูก..แสดงว่ายังไม่ติดตั้ง ...ให้กด ติ้กถูก แล้วมันจะติดตั้ง auto เลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ติ้กแล้วครับมันยังไม่ทำอะไรให้เลย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ถ้างั้น ก็ คลิกขวาที่ชื่อเกม(ในsteam)..>> properties--> Locale Files ---> Verify game cache ครับ เดี๋ยวมันจะตรวจสอบไฟล์ทั้งหมด ของเกม ว่ามีอะไรขาดหายไปบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Panzer Grenadier อ่านกระทู้
    ติ้กแล้วครับมันยังไม่ทำอะไรให้เลย

ในภาพนั้นได้ซื้อ dlc มาแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ติดตั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    0

มันยังไม่ยอมติดตั้งเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    คุณแค่ไปค้นหาชื่อ DLC ที่ยังไม่ได้โหลดที่หน้าร้านค้า พอมันหาเจอแล้วก็กดดาวโหลด มันจะโหลดให้เลย อีกวิธีคือไปที่ตัวเกมใหญ่ที่หน้าร้านค้า แล้วไปคิกที่แพคเกจเสริม จากนั้นจะมีชื่อ DLC อยู่ คุณก็กดโหลดจากตรงนั้นได้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Panzer Grenadier อ่านกระทู้

มันยังไม่ยอมติดตั้งเลยครับ
    จากรูป คลิก แท็บ " ไฟล์ ภายใน" แล้วลองกดปุ่ม "ตรวจสอบ ไฟล์ภายใน"ดูครับ (ปุ่มที่อยู่ล่างสุดใน แท็บนี้) แล้วรอให้มัน เช็คโหลดไฟล์ครับ