ปัญหาก่อนหน้านี้ คือเป็นจอ F4 บ่อยครับลองถอดแรมมาทำความสะอาดก็แล้วก็ยังไม่หายเลยลงวินโดว์ใหม่ ใช้ 7 Sp3 เหมือนเดิมครับตัวเดิมเลย ก็ไม่มีปัญหาอะไรอีกเลยปกติดีจนผ่านไปอาทิตย์นึงก็เริ่มมีอาการค้างขึ้นครับเปิดไว้เฉยๆ แค่เปิดเพลงก็ค้างครับทำอะไรไม่ได้เลยต้องกดตัดไฟให้ดับอย่างเดียว แต่ที่ผมสงสัยคือเล่นเน็ต เล่นเกมนานก็ไม่เป็นนะครับพึ่งมาเจอเมื่อวันก่อน ตอนที่โหลดไฟล์โหลดเกมไปด้วย ผมมี HDD สองลูกครับตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะโหลดบิท แต่พอโหลดจาก Steam ซึ่งจะไว้ที่ HDD อีกลูกนึง ก็ทำให้ค้างเหมือนกันครับ ตอนนี้ก็ไม่ทราบแน่ชัดเหมือนกันว่าจะค้างตอนไหนบ้าง ผมมีข้อสงสัยว่าจะเป็นที่ HDD(ทั้งสองลูกเลยเหรอ) ควรเช็คอะไรตรงไหนแนะนำทีครับ