ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: 10เกมสยอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,142

10อันดับเกมโครตสยอง

อันดับ10 Etenal Darkness

ได้ชื่อว่าเป็นหนึ่งในเกมที่ขนหัวลุกไปพักหนึ่งของเกมคิวบ์เลยทีเดียว นั่นก็คือ Eternal Darkness นั่นเอง

พัฒนาโดย: Silicon Knights
    แนว: Survival Horror
    เครื่อง: GameCube

อันดับ 9 - Clock Tower 3
    เห็นปกก็ร้องอ๋อกับเกมนี้ Clock Tower 3

พัฒนาโดย: Capcom
    เครื่อง: PlayStation 2

อันดับ 8 - Resident Evil 4
    อีกหนึ่งเกมที่ถูกพูดถึงมากที่สุดในขณะนี้ Resident Evil 4 แม้ว่าตัวเกมจะเน้นความเป็นแอคชั่นในตัวเกมมากขึ้น
    แต่ความน่ากลัวในเกมนั้นไม่ได้ลดลงไปสักเท่าไหร่ เนื่องจากมุมมองแบบใหม่ที่ทำให้ไม่ให้ศัตรูที่เข้ามาจากด้านหลัง
    และ ธีมของตัวเกมที่ทำมากดดันกันสุดๆ ทำให้เกมนี้ถูกเหน็บมาติดอันดับ 8 โดยปริยาย

เครื่อง: GameCube, PlayStation 2

อันดับ 7 - Siren
    เกมนี้เป็นเกมที่ถูกลงความเห็นว่าเป็นหนึ่งในเกมที่เล่นแล้วเครียดสุดๆ แถมยังถูกตามฆ่าโดยเหล่าผีในวิธีปกติ
    มนุษย์ รวมทั้งการทำกราฟฟิคในเกมที่ออกแนวภาพถ่าย ทำให้เกมนี้มีความน่ากลัวในแบบที่เขย่าโสตประสาตได้เป็นอย่างดี

พัฒนาโดย: Sony Computer Entertainment Inc.
    แนว: Advanture
    เครื่อง: PlayStation 2

อันดับ 6 - The Suffering

อีกเกมที่ค่อนข้างจะแหวกแนวจากหลายๆ เกมใน 10 อันดับสูงสุด เพราะว่าตัวเกมที่ทำออกมาได้น่าสะอิดสะเอียน
    และน่ากลัวได้อย่างลงตัว อีกทั้งรูปร่างของเหล่าสัตว์ประหลาดและเสียงต่างๆ ที่มันทำ ทำให้คนเล่นอาจถึงขั้นจิตหลอนได้เลยทีเดียว

พัฒนาโดย: Surreal Software
    แนว: Action Advanture
    เครื่อง: PC, PlayStation 2, Xbox

อันดับ 5 - Aliens versus Predator

เป็นเกมเดียวใน 10 อันดับที่มาจาก PC เป็นเกมที่ค่อนข้างแปลกที่อยู่ในลิสต์นี้เนื่องจาก ตัวเกมนั้นให้เราเลือกเล่น
    ได้ทั้ง มนุษย์ เอเลี่ยน และพรีเดเตอร์ ซึ่งได้บรรยากาศการเป็นผู้ล่าได้ดีทีเดียว แต่ที่ทำให้เกมนี้อยู่ในอันดับที่ 5 ก็
    คือ ความกดดันในการเล่นเป็นทหารฝ่ายมนุษย์ที่ต้องออกปฏิบัติการในความมืดแถมยังต้องเผชิญหน้ากับมฤตยูเงียบ
    อย่าง พรีเดเตอร์ และ สัตว์ประหลาดนอกโลกอย่าง เอเลี่ยน ที่มีทั้งความเร็วและมีจำนวนมาก ทำให้เกมนี้ค่อนข้างเหมาะสมกับตำแหน่งนี้เลยทีเดียว

พัฒนาโดย: Rebellion
    แนว: FPS
    เครื่อง: PC

อันดับ 4 - Resident Evil
    ยอดเกมยองขวัญอมตะที่ถูกนำมาสร้างใหม่แทบจะทุกเครื่อง Resident Evil ตำนาน 10 ปี ของเกมนี้ที่ยังคงสร้าง
    ความ กลัวให้กับผู้เล่นได้อย่างจับจิต อีกทั้งมุมกล้องในตัวเกมที่ทำให้เกิดความกลัวได้อย่างขนหัวลุก ทุกครั้งที่จะต้องเดินเลี้ยวตามมุมตึกไปเผชิญหน้ากับความตายที่คาดไม่ถึง ที่มีมากซะจนต้องตั้งตัวกันทุกแยกเลยทีเดียว

เครื่อง: GameCube, PC, PlayStation, Sega Saturn

อันดับ 3 - Doom 3

Doom 3 เกมที่เเค่เอ่ยชื่อทุกคนก็ต้องรู้จัก กับความน่ากลัวของเหล่าสัตว์ประหลาดและความหลอนที่พวกมันจะ
    โผล่ออกมาทุกย่างก้าว ทำให้เกมนี้ถูกจัดอยู่ในอันดับ 3 แม้ว่าตัวเกมจะมีความเป็นแอคชั่นมากซะจนความน่า
    กลัวของเกมส์ลดลงไปค่อนข้างมากเลยทีเดียว

พัฒนาโดย: id Software [PC], Vicarious Visions [Xbox]
    แนว: FPS
    เครื่อง: PC, Xbox

อันดับ 2 - Silent Hill 3

หนึ่งในเกมที่หลอนจิตที่สุดในประวัติศาสตร์กับการเดินในกลุ่มหมอกควัน และการปรากฏตัวอย่างไม่คาดคิดของ
    เหล่าสัตว์ประหลาด อีกทั้งรูปร่างของพวกมัน ซึ่งน่ารักพอที่จะทำให้คนที่เพิ่งกินข้าวมาอ้วกกันกลางห้องได้เลยทีเดียว
    ความน่ากลัวในตัวเกมนั้นโด่งดังจนถึงขั้นที่ถูกจับไปทำหนังสยองขวัญ ออกมาเขย่าประสาทคนดูโดย Dreamworks Pictures เลยทีเดียว

พัฒนาโดย: Konami Computer Entertainment Tokyo
    เครื่อง: PC, PlayStation 2

อันดับ 1 - Fatal Frame

Project Zero (Fatal Frame) เกมที่ออกมาหลอกหลอนชาวเกมได้อย่างมีประสิทธิภาพที่สุดในประวัติศาสตร์
    และยังนำเสนอความหลอนของผีเอเชียสู่ชาวตะวันตกด้วย นอกจากเกมนี้จะพิสูจน์ความหลอนให้กับผู้เล่นแล้วยังจะ
    พิสูจน์อีกว่า ความน่ารักของตัวละครไม่ได้ช่วยให้ความหลอนในตัวเกมนั้นลดลง ความหลอนในตัวเกมมีทั้งในแบบ
    ภาพ วูบวาบ หรือเสียงตึงตัง หรือแม้แต่ช็อตผีตู้จับแขนช็อคจิต วิญญาณออกจากร่าง กันไปถ้วนหน้า เป็นเกมที่เรียกว่าแทบไม่ได้พักเลย เพราะการออกแบบตัวเกมที่เหล่าผีจะเดินทะลุประตูมาโจ่งๆ ต่อหน้าต่อตา อย่างไม่เกรงใจคน
    เล่นว่าตกใจจนลืมหายใจไปกี่รอบแล้วก็ตามที ทำให้เกมนี้สร้างความหลอนที่จะจดจำไปชั่วชีวิตได้อีกเกมหนึ่งเลยทีเดียว (ยังไม่รวมถึงวีรกรรมความหลอนสำหรับชาว PS2 ที่แผ่นมันดันค้างตอนก่อนจะสู้กับบอสตอนใกล้จะจบแล้วอีก
    ด้วย แต่โบนัสหลอนนี้มีเฉพาะแผ่นก๊อปบางล็อตเท่านั้น)

พัฒนาโดย: Tecmo
    เครื่อง: PlayStation 2, Xbox

เครดิตจิ้ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wervirus : 9th October 2011 เมื่อ 17:35

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    REsident ทั้งหลายสำหรับผมไม่น่ากลัวเลยน่ะแต่ fatal frame กับ silet hill นี่บอกตรงๆเลยเกือบฉี่ราดตอนเล่นแรกๆ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    น่ากลัวจริงๆแต่หละเกม

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ต้องซูฮกให้ ไซเรน ฮิล ครับ

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,142
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    REsident ทั้งหลายสำหรับผมไม่น่ากลัวเลยน่ะแต่ fatal frame กับ silet hill นี่บอกตรงๆเลยเกือบฉี่ราดตอนเล่นแรกๆ
    ผมก็ไม่ค่อยกลัวฮะ แต่ยังไงๆ silent hill ก็สยองไม่กล้าเล่นเลยย55

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    Fatal frame ไม่เป็นรองใครจริงๆ
    เมื่อไหร่จะออกภาค 5 หว่า

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    Aliens versus Predator ติดมาได้ไง

เล่นๆ มาเนี่ย ได้แต่ความ สะจัย ย ย

แต่นี่มัน อันดับ เกมส์สยองขวัญนานแล้วไม่ใช่ เหรอครับ ที่จริงเกมสที่ สยองที่สุด จะเป็นอีกเกมส์ หนึ่ง เกมสืไรหว่า จำม่ายร่าย

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้
    Aliens versus Predator ติดมาได้ไง

เล่นๆ มาเนี่ย ได้แต่ความ สะจัย ย ย

แต่นี่มัน อันดับ เกมส์สยองขวัญนานแล้วไม่ใช่ เหรอครับ ที่จริงเกมสที่ สยองที่สุด จะเป็นอีกเกมส์ หนึ่ง เกมสืไรหว่า จำม่ายร่าย

Dead space ไง

ปล.เวปนี้สมากชิกส่วนใหญ่ เคร่งภาษาไทยนะครับ แก้ด้วย

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    JUON น่ากลัวกว่าเยอะ

&#163;†_PerSeuS_†&#163;
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    F.E.A.R หายไปไหนล่ะท่าน...ยังน่ากลัวไม่พอรึ -..-

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    น่ากลัว55555555555

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    จากที่อ่านผมขอตัดเกม Resident Evil 4 ออกได้ไหมครับผมว่า ภาคนี้ห่วยแตกเป็นที่สุดครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวจากการเล่นจริงไม่ได้มีความแค้นอะไรกับเกมนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    299
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ byakuya30 อ่านกระทู้
    จากที่อ่านผมขอตัดเกม Resident Evil 4 ออกได้ไหมครับผมว่า ภาคนี้ห่วยแตกเป็นที่สุดครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวจากการเล่นจริงไม่ได้มีความแค้นอะไรกับเกมนะครับ
    ผมว่าสนุกออกนะ
    โดยส่วนตัวแล้วไม่ชอบภาค 5 ที่สุด เพราะว่ามันไม่ใช่ซอมบี้แล้ว เหมือนคนมากกว่า

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•ฯ$r-&curren;Ex-•UPLOAD
    กล่าวขอบคุณ
    383
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,189
    เล่นเเรกถึงกับใจเเผ่วๆๆไปพักหนึ่ง

...
    กล่าวขอบคุณ
    727
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    Fear กับ DeadSpace ไม่ติดอันดับหรอเนี่ย

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ General อ่านกระทู้
    Fear กับ DeadSpace ไม่ติดอันดับหรอเนี่ย
    ตามนั้นเลย โดยส่วนตัวผมคิดว่าติดนะ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เอิ่้ม มาริโอ้ กับ คอนทร้า ไม่ติดอันดับได้่ไง
    มาริโอ้ เห็ดที่กินคน น่ากลัวนะ
    คอนทร้าก็ น่ากลัว มีสัตว์ประหลาดด้วย

กล่าวขอบคุณ
    222
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อืม ผมก็ว่างั้นแหละ แต่ยอมสุดคือ FEAR ไม่น่าจะไม่ติด
    นี่เกมจัดอันดับสมัยไหนเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoSTe_[DeFronZo] อ่านกระทู้
    Dead space ไง

ปล.เวปนี้สมากชิกส่วนใหญ่ เคร่งภาษาไทยนะครับ แก้ด้วย
    ขอโทษด้วยครับ ที่ อยากแอ็บแบ๊วด้านภาษาเล็กน้อย

ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,390
    1
    จะบอกว่า หลอนมากเกมแรก สุดๆ
    J O K E R G A M E • TH
    HEIE IS TO SHARE EVERYGAME AND EVERYTHING . . . . #.i'm ลิงกัง

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    Fatal Frame อันดับ 1 ไม่เถียงเลย เคยเล่นตอนเที่ยงคืนกว่าๆ หลอนไม่ได้นอนทั้งคืน -*-

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ไซเล้นฮิล ยอมรับเลย ขณะนี้ก็ยังเล่นไม่จบ - -*

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ General อ่านกระทู้
    สองเกมส์นี้ผมว่าควรจะติดอันดับต้นๆเลยนะ เพราะทั้งสองเกมส์นั้นเป็นเกมสืที่ทำให้ผมนั้งๆเล่นอยู่ก็หันไปเหลียวหลังได้อย่างลืมตัว(ตอนใส่หูฟังอะนะ)

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    Prenumbra ล่ะครับ

ลืมแล้วหรอ???
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    ำพักหลังๆไม่ค่อยได้เล่นและ เล่นแล้วเก็บไปฝัน-.-