ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ผมไม่ได้เป็นทหาร ผมไม่ได้เป็นดารา แต่ผมคิด

ผมทำในขณะที่ผู้คนกำลังชื่นชมทหารใน 3 จวต. ชื่นชมดาราที่ช่วยเหลือสังคมด้วยการให้ที่ทำนา ฯลฯ

ผมไมได้ทำไปเพื่อว่าต้องการความชื่นชม แต่ผมทำให้สังคมน่าอยู่ขึ้น

ผมต้องการเปลี่ยนถนนกับสี่แยกที่ดูไร้กฏเกณฑ์นี้ ผมหมายถึงทุกที่ที่เป็นแบบนี้

ให้ดูมีกฏเกณฑ์ขึ้นมา แบบนี้

ลักษณะการทำงานของผมคือทำงานแบบจิตอาสา นั่นแปลว่าผมไม่ได้รับเงินทองใดๆ ทั้งสิ้น

คิดว่าผมสร้างความสุขให้มวลมหาชนผมก็มีความสุขยิ่งกว่าได้ผลประโยชน์ใดๆ แล้ว

เหนื่อยแต่คิดว่าไม่เป็นไรอยู่แล้วฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 25th February 2016 เมื่อ 20:25

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    "ผมไมได้ทำไปเพื่อว่าต้องการความชื่นชม แต่ผมทำให้สังคมน่าอยู่ขึ้น" แล้วกระทู้นี้ถือกำเนิดขึ้นมาด้วยจุดประสงค์อะไรครับ? อยากทราบจริงๆ
    Cheating is easy
    .Try something more challenging...Like being Faithful

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ความคิดสร้างสรรค์หรือจิตอาสาเป็นสิ่งที่ดี กระตุ้นให้เห็นสิ่งที่แตกต่าง อย่างในรูปของประเทศญี่ปุ่นมันดูดีนะ แต่คุณต้องดูที่รากฐานของสังคมไทยว่ามันเป็นอย่างไร มันดำเนินไปในทางไหน แค่นี้มันก็เห็นว่ามันแตกต่างแล้วครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ผมเกิดมาในครอบครัวของคนไทลาวลุ่มน้ำโขงแท้ๆ ไม่ใช่ จีน ญวน ที่ไหน กลางๆ ซักหน่อยอย่างกรุงเทพก็ยังไม่ใช่

ภาพที่ติดตาผมก็คือการเป็นคนไม่มีอันจะกินและเห็นปัญหาสังคมต่างๆ มากมาย และการเป็นคนไม่มีอันจะกิน เคยถูกตัดไฟมาแล้ว
    น้ำประปาในสมัยเด็กๆ ก็ไม่มีมีแต่รถเข็นกับแกลลอน 6 ลิตร

ครั้งหนึ่งชุมชนที่ผมอยู่เคยถูกประกาศเป็นพื้นที่สีแดงด้านยาเสพติด ทั้งเคยเป็นพื้นที่ประสพภัยน้ำป่าไหลหลาก
    การตีรีนฟันแทง ผมก็เคยเห็นต่อหน้าราวกับการแสดงสด

ผมโลกสวยไม่ได้เหมือนคนอื่นๆ เพราะผมเห็นความต่ำทรามของสังคมมามากแล้ว

สิ่งที่ผมเล่ามา คือเหตุผลว่าทำไมจิตใจของผมจึงไวต่อความเจริญ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 25th February 2016 เมื่อ 21:04

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    เลิกเพ้อในบอร์ดเหมือนเด็กน้อย แล้วไปเรียนให้จบ ไปหางานทำ จะได้เลิกเพ้อเลิกฝัน แค่นั้นหละ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sertnalove อ่านกระทู้
    เลิกเพ้อในบอร์ดเหมือนเด็กน้อย แล้วไปเรียนให้จบ ไปหางานทำ จะได้เลิกเพ้อเลิกฝัน แค่นั้นหละ
    WOW...ของจริงมาและ

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    เห้อออออออออออ ผมเลิกเล่นไปซักพักละกลับมา 5 - 6 วันมาเจออีกละ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อย่าลืมเค้าผู้นี้ เค้าคือ joker ของแท้ 55555555

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ครั้งหนึ่งผมเคยไปทำงานที่ญี่ปุ่น เป็นช่วงเวลาสั้นๆ ไม่ถึงเดือน ที่เมือง ฟุกุโอกะ ครับ

บอกเลยว่าสภาพบ้านเมืองเขาน่าอยู่มากๆ ถนนหนทางสะอาดเรียบร้อย ผมเดินบนทางเท้ายังไม่เจอเศษขยะซักชิ้น คนญี่ปุ่นเค้ามีวินัยครับ ไม่ทิ้งขยะเรี่ยราด

ป้ายจราจรดูเป็นระเบียบ ขนาดโชเฟอร์ขับแท็กซี่ยังใส่สูทขาวเลย ใส่ถุงมือด้วยครับ เว่อร์มากๆ

อากาศก็ดี แต่อาหารแพงไปหน่อย ข้าวหน้ากุ้ง จานละ 1000 บาท จำได้ขึ้นใจเลย - -'' ดีนะที่บริษัทออกให้

โดยรวมภูมิทัศน์ สภาพแวดล้อม ยอมรับว่าดีกว่าเมืองไทยเยอะครับ ยอมรับจุดนี้จริงๆ เค้าเหนือกว่าเรา

แต่เราอยู่เมืองไทยนี่เนอะ ก็ต้องปรับตัวเข้ากับเมืองไทย อย่าหวังให้มันเหมือนกับญี่ปุนเลย เพราะมันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว

ปล. ดูเหมือน จขกท จะชอบญี่ปุ่นมากนะครับ ผมก็ชอบ ชอบหนังโป๊ ญี่ปุ่นนะ 5555

ปล. 2 ที่โรงแรมญี่ปุ่นมีหนังโป๊หยอดเหรียญดูด้วยนะครับ ผมลองดูแล้ว ภาพไม่ชัดเลย แต่ก็พอแก้ขัดได้ 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 25th February 2016 เมื่อ 22:02
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    สรุปคือป้ายบอกทางรูป Anime, ป้ายสถานีรถไฟใส่รูป Anime, ป้ายต้อนรับจังหวัดใส่รูป Anime หรืออะไรต่างๆนาๆที่คุณเอามาเสนอในบอร์ดนี้ จะแก้ปัญหาให้กับสังคมที่ต่ำทรามที่คุณบอกว่าเห็นได้จริงหรอ??

โตได้แล้ว คุณอ่ะ.. ออกไปเจอผู้เจอคนบ้าง ไม่ใช่นั่งวาดฝันอยู่หน้าคอมทั้งวัน เพราะประเทศนี้ให้สิ่งที่คุณต้องการทุกอย่างไม่ได้หรอก
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    รู้ไหมคนญี่ปุ่น อยากมาอยู่เมืองไทยมาก คนที่ญี่ปุ่นที่พอมาอยู่ไทย แทบอยากจะเกาะที่นี้ไม่กลับเลย
    คนไทยอยากไปอยู่ญี่ปุ่น อยู่ได้ไม่กี่ปี อยากกลับไทย
    ความสวยงาม มันไม่ง่าย

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    อะไรก็ญี่ปุ่น บ้าญี่ปุ่นขนาดหนักจนธงชาติรูปพระอาทิตย์จะงอกขึ้นมาจากบนหัวอยู่แล้ว

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ครั้งหนึ่งผมเคยไปทำงานที่ญี่ปุ่น เป็นช่วงเวลาสั้นๆ ไม่ถึงเดือน ที่เมือง ฟุกุโอกะ ครับ

บอกเลยว่าสภาพบ้านเมืองเขาน่าอยู่มากๆ ถนนหนทางสะอาดเรียบร้อย ผมเดินบนทางเท้ายังไม่เจอเศษขยะซักชิ้น คนญี่ปุ่นเค้ามีวินัยครับ ไม่ทิ้งขยะเรี่ยราด

ป้ายจราจรดูเป็นระเบียบ ขนาดโชเฟอร์ขับแท็กซี่ยังใส่สูทขาวเลย ใส่ถุงมือด้วยครับ เว่อร์มากๆ

อากาศก็ดี แต่อาหารแพงไปหน่อย ข้าวหน้ากุ้ง จานละ 1000 บาท จำได้ขึ้นใจเลย - -'' ดีนะที่บริษัทออกให้

โดยรวมภูมิทัศน์ สภาพแวดล้อม ยอมรับว่าดีกว่าเมืองไทยเยอะครับ ยอมรับจุดนี้จริงๆ เค้าเหนือกว่าเรา

แต่เราอยู่เมืองไทยนี่เนอะ ก็ต้องปรับตัวเข้ากับเมืองไทย อย่าหวังให้มันเหมือนกับญี่ปุนเลย เพราะมันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว

ปล. ดูเหมือน จขกท จะชอบญี่ปุ่นมากนะครับ ผมก็ชอบ ชอบหนังโป๊ ญี่ปุ่นนะ 5555

ปล. 2 ที่โรงแรมญี่ปุ่นมีหนังโป๊หยอดเหรียญดูด้วยนะครับ ผมลองดูแล้ว ภาพไม่ชัดเลย แต่ก็พอแก้ขัดได้ 5555
    สรุปคือ

สิ่งที่จะเปลี่ยน ไม่ใช่วัตถุ หรือสิ่งแวดล้อม

แต่เป็นสัน.... ของคนในชาติมากกว่า

ประเทศสารขันฑ์บางประเทศ มีไฟแดงก็ฝ่า ที่ห้ามจอดก็จอด เปลี่ยนเลนไม่ให้สัญญาณ ขับทับเส้นทึบ ย้อนศรเป็นอาจิณ นึกจะไปทางไหนก็ไป

ทำอะไรตามใจคือ....แท้

ต่อให้วัตถุเจริญเท่าญี่ปุ่น แต่จิตใจ สัน.... ของคนในประเทศสารขันฑ์บางประเทศยังไม่พร้อมหรอก

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ก็รู้ว่าที่นี่เมืองไทยครับ จิตสำนึกของคนต่อประเทศชาติมีไม่เหมือนกันครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    สรุปคือ

สิ่งที่จะเปลี่ยน ไม่ใช่วัตถุ หรือสิ่งแวดล้อม

แต่เป็นสัน.... ของคนในชาติมากกว่า

ประเทศสารขันฑ์บางประเทศ มีไฟแดงก็ฝ่า ที่ห้ามจอดก็จอด เปลี่ยนเลนไม่ให้สัญญาณ ขับทับเส้นทึบ ย้อนศรเป็นอาจิณ นึกจะไปทางไหนก็ไป

ต่อให้วัตถุเจริญเท่าญี่ปุ่น แต่จิตใจ สัน.... ของคนในประเทศสารขันฑ์บางประเทศยังไม่พร้อมหรอก
    ใช่ครับ จริงๆแล้วมันเป็นที่สันดานอย่างที่คุณว่าจริงๆ

จากที่ผมไปทำงานที่ญี่ปุ่นมา สิ่งที่ญี่ปุ่นต่างจากคนไทยมากๆเลย

คือเรื่อง ระเบียบวินัยและความเป็นชาตินิยมสูง ครับ คนญี่ปุ่นเคร่งเรื่องนี้มาก

ผมคนไทยไปทำงานที่นั่น แม้เป็นช่วงเวลาสั้นๆ แต่รู้สึกได้เลยว่ามันต่างกันจริงๆ

และคนญี่ปุ่นไม่เปลี่ยนงานบ่อย เหมือนบ้านเรานะครับ

เข้าทำงานที่ไหนก็มักจะฝังรากเลย มีความภักดีต่อองค์กรสูง เน้นการทำงานเป็นทีม ตรงนี้เขาแกร่งครับ

และมีความเป็นชาตินิยมสูง ภาคภูมิใจในชาติตัวเอง ไม่เหมือนคนไทยบางกลุ่มที่ยังกัดกันเหมือนหมา และดูถูกคนในชาติกันเอง

มันต้องแก้ที่สันดานก่อนครับ ถึงจะตามเค้าทัน

ปล. แต่ผู้หญิงญี่ปุ่นไม่ค่อยสวยเหมือนในหนังโป๊นะ แต่ได้ขาว ผมว่าสาวไทยสวยกว่า อันนี้คอนเฟริม
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    สรุปคือ

ไม่ต้องไปดูไกลครับ แถวๆบ้านเรานี่ก็คล้ายๆกัน ประเทศจีนเป็นประเทศที่เติบโตไวมาก เจริญทางด้านวัตถุและเทคโนโลยีอย่างรวดเร็ว แต่จิตใจคนในสังคมกลับเปลี่ยนแปลงไม่ทันและไม่ค่อยยอมรับสิ่งใหม่ๆกัน
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ยอดเยี่ยมครับ