ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

i n d i e d o w n l o a d
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,886

Lightbulb [1-PART] - DISGAEA PC ( สุดยอดเกมวางแผน TURBASE RPG กับเนื้อเรื่องสุดสนุก!! ) - [One2UP|FILECONDO|RABBITFILE|MEGA]

DISGAEA PC ( สุดยอดเกมวางแผน TURBASE RPG กับเนื้อเรื่องสุดสนุก!! )

Disgaea น่าจะเป็นเกมที่หลายๆท่านคุ้นหูอยู่พอสมควร เพราะเป็นเกมญี่ปุ่นที่ออกมานานหลายภาคพอสมควร แม้ว่าจะไม่ได้ดังเปรี้ยงปร้าง
    แต่เกมนี้ก็มีจุดเด่นที่ทำให้มีความสนุกและเป็นที่ชื่นชอบของแฟนๆอยู่ ซึ่งล่าสุดทางค่าย NIS America
    ก็ตัดสินใจนำเกมนี้มาขยายตลาดใน PC ด้วย กำหนดออกมาให้เล่นกันในเดือนกุมภาพันธ์ 2016

Disgaea เป็นหนึ่งในเกมที่พัฒนาโดย Nippon Ichi Software (NIS) ค่ายเกมที่ยังเน้นพัฒนาเกมแนว RPG รูปแบบเก่าๆอยู่
    เน้นลายเส้นแบบการ์ตูนน่ารักๆ และทาง NIS America ก็นำมาทำเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษเพิ่ม ตลอดที่ผ่านมา NIS America
    เน้นทำหรือจัดจำหน่ายเกมเฉพาะเครื่องคอนโซลเป็นหลัก แต่ก็ได้เริ่มจัดจำหน่ายเกมไปทางเครื่อง PC บ้างแล้ว เริ่มจากเกมนี้เป็นเกมแรก

Disgaea เป็นเกมแนว SRPG เกมวางแผนแนวเทิร์นเบสกึ่ง RPG เรื่องราววุ่นๆของโลกปีศาจ เมื่อเจ้าชาย Laharl
    บุตชายของจอมราชาปีศาจ Krichevskoy ต้องขึ้นปกครองโลกปีศาจแทนพ่อของเขา แต่ว่ามันไม่ง่ายเหมือนการมอบมรดก
    เพราะเจ้าชาย Laharl จะต้องฝึกฝนและฝ่าฟันอุปสรรคการทดสอบมากมาย เพื่อให้เหมาะสมในการขึ้นเป็นราชาปีศาจคนใหม่เสียก่อน
    โดยมีเหล่าพวกพ้องและศัตรู ที่ทั้งแสบทั้งฮา มาคอยป่วนตลอดเส้นทาง อย่างยัยปีศาจไฮโซ Etna และยัยนางฟ้าฝึกหัด Flonne

ข้อมูล : GAMES.SANOOK

FULL - PLAZA - 646MB

ONE2UP | FILECONDO | RABBITFILE | MEGA

joker123
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่
    TRASH DOWNLOADCENTER

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    โรงเรียนเตรียมทหาร
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ลองดูๆๆๆๆๆๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    โหลดมาแล้วครับ เล่นได้ แต่เสียงไม่มี

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    584
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LightningScarlet อ่านกระทู้
    โหลดมาแล้วครับ เล่นได้ แต่เสียงไม่มี
    แปลกนะครับ ลองลงพวกโปรแกรมเสริมที่เกี่ยวกับการเล่นเกมดูครับ
    http://group.wunjun.com/asaidongames/topic/361590-11141
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เฮ้ย มีลง PC ด้วยหรอ แล้วงี้จะมีส่วนเนื้อเรื่องของ Etna ให้เล่นด้วยไหมหว่า (โหมด If เป็นเนื้อเรื่องสมมุติ สมมุติว่า Etna ฆ่า Laharl ตอนเริ่มเกมได้สำเร็จ)

อยากบอกว่าผมร้องไห้กับเกมนี้ภาคนี้ด้วยนะ เห็นมันตลกๆ ไร้สาระงี้ก็เหอะ พอมาเจอฉากซึ้งน้ำตาร่วงเฉยเลย
    OPPAI~~MISSILE!!!

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ trash อ่านกระทู้
    แปลกนะครับ ลองลงพวกโปรแกรมเสริมที่เกี่ยวกับการเล่นเกมดูครับ
    http://group.wunjun.com/asaidongames/topic/361590-11141
    ได้ละครับ ต้องลง OpenAL ที่อยู่ในโฟลเดอร์เกมด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    เฮ้ย มีลง PC ด้วยหรอ แล้วงี้จะมีส่วนเนื้อเรื่องของ Etna ให้เล่นด้วยไหมหว่า (โหมด If เป็นเนื้อเรื่องสมมุติ สมมุติว่า Etna ฆ่า Laharl ตอนเริ่มเกมได้สำเร็จ)

อยากบอกว่าผมร้องไห้กับเกมนี้ภาคนี้ด้วยนะ เห็นมันตลกๆ ไร้สาระงี้ก็เหอะ พอมาเจอฉากซึ้งน้ำตาร่วงเฉยเลย
    มีครับ พอร์ทมาพร้อม DLC
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LightningScarlet : 27th February 2016 เมื่อ 12:18

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เนื้อหาแอบดูเกรียนๆ 555+

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    โหลดมา ภาษาเพี้ยน เล่นไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    584
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xmangaka อ่านกระทู้
    โหลดมา ภาษาเพี้ยน เล่นไม่ได้ครับ
    คนอื่นไม่มีปัญหานะครับ แนะนำลงใหม่ครับผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    น่าสนใจอีกแล้ว อิ อิ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    584
    ดันหน่อยนะครับผม

Tags for this Thread