ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neang2518 อ่านกระทู้
    ออ หรอครับ พอดีผมไปเห็นพวกนักแคสเกมเขาภาพใหญ่กว่าของผมเยอะเลยภาพเล็กๆมันดูไม่ค่อยทั่วแมพอะครับ
    ของเราไม่รู้มันใกล้ไปมั้ย พอดีเล่นจนชินไปแล้ว

ลองอ่านดูในนี้
    http://steamcommunity.com/app/413150...2758710566032/

หรือลองทำตามนี้ก็ได้ค่ะ
    http://lechet.tumblr.com/post/140076...lem-if-you-got

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ใครอยากได้ภาพสวย ให้ปรับไปเล่น 4k เลย ภาพคม และกว้างมากขึ้นด้วย แต่ระยะจะห่างขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    รบกวนถามหน่อยครับ
    คือย้ายเซฟจากเกมเถื่อนไปเกมแท้ในสตรีมได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GeasS อ่านกระทู้
    รบกวนถามหน่อยครับ
    คือย้ายเซฟจากเกมเถื่อนไปเกมแท้ในสตรีมได้มั้ยครับ
    ไม่แน่ใจจ้า ไม่ทราบเหมือนกัน แต่ถ้าไม่ชัวอย่าเสี่ยงดีกว่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

ในระหว่างที่ผมค้นหาตัวเสริมของเกมนี้ บังเอิญเจอPortraitsที่มีคนเขาทำแก้ตัวละคร "อบิเกล" เลยเอามาฝากกันนะครับ
    เห็นว่าแกจะทำของคนอื่นเพิ่มอีก ก็เฝ้ารอการอัพอีกพักใหญ่พอควรเลย

- Download -
    https://drive.google.com/open?id=0B_...0tGTU1Oc2ozdFk

- วิธีการลงนะครับ เข้าไปที่ Content แล้ว copy โฟลเดอร์ Portraits ทับเลย

เครดิต: toonyoza
    http://community.playstarbound.com/t...-style.107707/

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ทำออกมาน่ารักมากมาย น่าจะมีคนทำแก้ให้หนุ่มๆมั่ง

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879

ออกมา 2 ตัวแล้วครับ คนไทยเป็นคนทำด้วยนะ เห็นว่าจะทำเรื่อยๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้

ออกมา 2 ตัวแล้วครับ คนไทยเป็นคนทำด้วยนะ เห็นว่าจะทำเรื่อยๆ
    เร็วมากเลยครับ มีแบบนี้เกมน่าเล่นขึ้นเยอะ รู้สึกอยากสละโสดในเกมขึ้นมาทันที ทั้งที่เมื่อก่อนรู้สึกเหมือนเดินในดงอะไรไม่รู้

รู้สึกว่าฝรั่งจะเน้นที่ระบบเกม ไม่ค่อยจะเน้นหน้าตาตัวละครเท่าไหร่เลย น่าเศร้าสำหรับฝั่งทางผมจริงT T

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bass4049 อ่านกระทู้
    เร็วมากเลยครับ มีแบบนี้เกมน่าเล่นขึ้นเยอะ รู้สึกอยากสละโสดในเกมขึ้นมาทันที ทั้งที่เมื่อก่อนรู้สึกเหมือนเดินในดงอะไรไม่รู้

รู้สึกว่าฝรั่งจะเน้นที่ระบบเกม ไม่ค่อยจะเน้นหน้าตาตัวละครเท่าไหร่เลย น่าเศร้าสำหรับฝั่งทางผมจริงT T
    ตอนแรกก็ออกแบบโมเอะนี่แหละครับ แต่ไม่รู้อะไรไปดลใจคนทำแกทำไปทำมาสาวๆ ออกป้าขึ้นๆ เรื่อยๆ ส่วนหนุ่มๆ ก็ลุงขึ้นๆ เรื่อยๆ

ปล. ผมเล่นเป็นสายเก็บของป่ากำลังสงสัยว่าจะเก็บเห็ดแดงเห็ดม่วงนี่ต้องอัพอะไร (สมัยเล่นฮาเวสนี้บ้าปลูกผักเป็นโรงงานนรกมาก ปลูกจนเต็มพื้นที่ตั้งแต่เดือนแรกแล้วค่อยมาถล่มจีบสาวเอาหน้าหนาว มาเกมส์นี้ไม่ปลูกอะไรซักอย่างฮาๆ เก็บผัก ตัดไม้ จีบสาวไปวันๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย richter : 4th March 2016 เมื่อ 10:29

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ richter อ่านกระทู้
    ปล. ผมเล่นเป็นสายเก็บของป่ากำลังสงสัยว่าจะเก็บเห็ดแดงเห็ดม่วงนี่ต้องอัพอะไร (สมัยเล่นฮาเวสนี้บ้าปลูกผักเป็นโรงงานนรกมาก ปลูกจนเต็มพื้นที่ตั้งแต่เดือนแรกแล้วค่อยมาถล่มจีบสาวเอาหน้าหนาว มาเกมส์นี้ไม่ปลูกอะไรซักอย่างฮาๆ เก็บผัก ตัดไม้ จีบสาวไปวันๆ)
    เก็บเห็ดต้องลงถ้ำเหมืองแร่ค่ะ ลงไปเรื่อยๆจะเจอเห็ดบ้าง
    แล้วพอฤดูใบไม้ร่วงลุง Demetrius จะช่วยปรับปรุงถ้ำในฟาร์มของเราที่อยู่ใกล้ๆทางออกด้านบน จะมีให้เราเลือกระหว่างถ้ำค้างคาวผลไม้กับถ้ำเห็ด เลือกได้อย่างเดียวนะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมถามหน่อยครับรถไฟมันมีใว้ทำอะไร(มีข้อความบอกวามาแต่ไม่เห็นมีอะไรเลย) และ Hard Wood หาได้จากที่ใหนอีกในฟาร์มผมล่อเกลี้ยงไปแล้ว
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mang123 : 4th March 2016 เมื่อ 16:17

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mang123 อ่านกระทู้
    ผมถามหน่อยครับรถไฟมันมีใว้ทำอะไร(มีข้อความบอกวามาแต่ไม่เห็นมีอะไรเลย) และ Hard Wood หาได้จากที่ใหนอีกในฟาร์มผมล่อเกลี้ยงไปแล้ว
    ผมจำได้ว่าเคยหาเจอในเหมือง จำไม่ได้เหมือนกันว่า ทุบหาแร่ ขุดพื้น หรือฟันกล่องเจอ ตอนนั้นผมไม่รู้ว่ามันจะใช้ทำอะไรจนเผลอโยนทิ้ง เสียดายมากครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mang123 อ่านกระทู้
    เวลารถไฟผ่าน บางทีจะมีหินหรือไม้ตกไว้ค่ะ
    Hard Wood จากพวกถังลังไม้ในถ้ำบางทีก็มี หรือไม่ก็ต้องอัพเกรดขวานแล้วเข้าไปตรงป่าลับค่ะ (http://stardewvalleywiki.com/Secret_Woods)

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    กดดาวน์โหลดไม่ได้ง่ะ กดแล้วขึ้นThis webpage is not available รีหลายรอบแล้ว อยากด้ายยยยยยย

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ richter อ่านกระทู้
    ตอนแรกก็ออกแบบโมเอะนี่แหละครับ แต่ไม่รู้อะไรไปดลใจคนทำแกทำไปทำมาสาวๆ ออกป้าขึ้นๆ เรื่อยๆ ส่วนหนุ่มๆ ก็ลุงขึ้นๆ เรื่อยๆ

ลงดันเยอะน่าจะสบายหาแร่เหล็กกับแร่ทองแดงมาทำสปิงเกอร์น้ำนะครับ ลองดูสะดวกดีไม่ต้องรดน้ำเอง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    คราฟเครื่องมือได้เปล่า ตอนนี้ต้องมารดน้ำปลุกผักที่ละช่อง

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    อัพเกรดได้ครับ แต่ไม่จำเป็น เพราะมีเครื่องรดน้ำ

แนะนำเวป ไว้วางแปลนฟาร์มครับ
    https://stardew.info/planner/

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ทำไมผมโหลดตัวเกมส์ไม่ได้ T_T
    ถ้าทำแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ลองโหลดแล้วยังได้อยู่นะคะ อาจจะเป็นที่เว็บค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bass4049 อ่านกระทู้
    ลงดันเยอะน่าจะสบายหาแร่เหล็กกับแร่ทองแดงมาทำสปิงเกอร์น้ำนะครับ ลองดูสะดวกดีไม่ต้องรดน้ำเอง
    ไม่ได้ซื้อเมล็ดผักปลูกเลยครับ ปลูกแต่ที่ได้ได้เควสมากับตัดหญ้ามาแค่นั้น (ไม่มี lv ทำของ T_T)

สภาพสวน ... สวนยางชัดๆ ฮาๆ (ตัดหญ้า ฟันไม้ ทุบหินเรียบแล้วปล่อยให้ทุ่งหญ้ากับต้นไม้โต)

Maru กับ Haley ตอนแรกว่าจะไม่เก็บหัวใจแล้วแต่มาเปลี่ยนใจช่วงหลัง ส่วนหนู Jas นี่ให้ของขวัญวันเกิดทีเดียวขึ้น 2 หัวใจรวด ม้ามืดสุดๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย richter : 5th March 2016 เมื่อ 06:34

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ต้องมี Steam ก่อนรึป่าวถึงเล่นได้ครับ พอดีผมไม่ได้ลง Steam ไว้

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gonduncan อ่านกระทู้
    ต้องมี Steam ก่อนรึป่าวถึงเล่นได้ครับ พอดีผมไม่ได้ลง Steam ไว้
    ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่เวลาเล่นก็ไม่ได้เปิดสตีม ลองโหลดดูก่อนก็ได้ค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณมากครับ เล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ แต่เกมอัพเดทเป็น V1.05แล้วนะครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mypetza อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ แต่เกมอัพเดทเป็น V1.05แล้วนะครับ
    ตอนนี้ 1.05 ปรับแก้กลับไปเป็น 1.04 ค่ะ เพราะมีปัญหาเรื่องเสียง

http://steamcommunity.com/games/4131...42556770852896

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: