ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lazlo อ่านกระทู้
    หญ้ามันเข้า Silo เองอัตโนมัติจอนตัดนะลองไปคลิกขวาที่ Silo ดูว่าหญ้าเข้าไหม ถ้าไม่เข้าผมก็ไม่ทรายเหมือนกัน 555
    ไม่เข้าอ่ะครับ แล้วผมเปิด TV ไม่เคยเจอช่อง cooking เลย เซงมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    อัพเดต 1.051 ค่ะ

Fixed weird rectangle lighting problem.
    Flooring can now be removed by bombs.
    You can press a "menu" button (Esc. or 'E' by default) to close out of yes/no dialogues
    If no other function is mapped to it, the 'Y' key will choose "yes" in a yes/no dialogue
    You can use the trigger buttons on a gamepad to navigate through the Community Center menu.
    Minor fixes.
    More secrets.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mokocchi : 16th March 2016 เมื่อ 12:50

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    803
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mokocchi อ่านกระทู้
    อัพเดทนี้ดีขึ้นเยอะเลย ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอถามหน่อยครับว่า วัว แพะ หมู มันสามารถ ท้อง ได้ไหมครับ?
    แล้วพอลงเหมือง ไปถึงสุดท้ายแล้ว มันจะให้กุญแจมาแล้วต้องทำอะไรต่อหรอคับ?
    ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    803
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kyomaiv อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยครับว่า วัว แพะ หมู มันสามารถ ท้อง ได้ไหมครับ?
    แล้วพอลงเหมือง ไปถึงสุดท้ายแล้ว มันจะให้กุญแจมาแล้วต้องทำอะไรต่อหรอคับ?
    ขอบคุณคับ
    - ได้กุญแจมาเอาไว้ไปเปิดในแมพทะเลทรายอะครับ skull cave เป็นดันลงได้เรื่อยๆแต่ต้องทำเควสในcommunity centerก่อนครับ มันจะปลดรถบัสให้เราแล้วก็นั่งรถไปได้

- พวกสัตว์ไม่แน่ใจนะครับว่าท้องได้เปล่า เท่าที่เล่นมาก็ให้แต่ผลผลิตอย่างเดียว ส่วนตัวเล่นสายสวน ไม่ค่อยเน้นสัตว์เท่าไร

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 69

จัดแท้แล้วครับ เกมเขาดีจริง

กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอบคุณมากครับบ ^^

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saladass อ่านกระทู้
    - ได้กุญแจมาเอาไว้ไปเปิดในแมพทะเลทรายอะครับ skull cave เป็นดันลงได้เรื่อยๆแต่ต้องทำเควสในcommunity centerก่อนครับ มันจะปลดรถบัสให้เราแล้วก็นั่งรถไปได้

- พวกสัตว์ไม่แน่ใจนะครับว่าท้องได้เปล่า เท่าที่เล่นมาก็ให้แต่ผลผลิตอย่างเดียว ส่วนตัวเล่นสายสวน ไม่ค่อยเน้นสัตว์เท่าไร
    ่ขอบคุณมากๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    Stardew Valley ภาษาไทย V0.1 Beta เป็นตัวที่อยู่ในขั้นทดลองอยู่ครับ เลยไม่สมบูรณ์ในหลายๆ ด้านและยังเป็นภาษาไทยในส่วนของคำอธิบายไอเท็มต่างๆ เท่านั้น

https://web.facebook.com/4gamerTH/ph...type=3&fref=nf

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เจ้าของกระทู้ ครับ วิธีอัพเดท ยังไงหรอครับ ผมลงทับไฟล์เกม ในโฟเดอ เลยใช่ป่ะงับ แล้ว ผมจะโหลดเวอชั่นล่าสุดได้เลยใหม หรือ ต้องโหลดตั้งแต่ ตัวอัพเดท ตัวแรก รบกวนตอบด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wasthailand5 อ่านกระทู้
    เจ้าของกระทู้ ครับ วิธีอัพเดท ยังไงหรอครับ ผมลงทับไฟล์เกม ในโฟเดอ เลยใช่ป่ะงับ แล้ว ผมจะโหลดเวอชั่นล่าสุดได้เลยใหม หรือ ต้องโหลดตั้งแต่ ตัวอัพเดท ตัวแรก รบกวนตอบด้วยนะครับ
    ลบของเก่าหมดเลยครับเพระาของใหม่มาทั้งตัวเกมส์ละรวมแพคมาเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    ประกาศ ภาษาไทยใกล้เสร็จเเล้ว ไปรอสูบกันได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    ประกาศ ภาษาไทยใกล้เสร็จเเล้ว ไปรอสูบกันได้เลย
    รอเล่นแบบม้วนเดียวจบอยู่ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ทำไม ตัว v 1.051 ลง mod ไม่ได้อะครับ

พอลง mod ตัวละครแล้วมันบัค

แต่ตัว v. 1.4 ลงได้ไม่มีปัญหา งง แปบ
    ถ้าทำแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ durexm4nz อ่านกระทู้
    ทำไม ตัว v 1.051 ลง mod ไม่ได้อะครับ

พอลง mod ตัวละครแล้วมันบัค

แต่ตัว v. 1.4 ลงได้ไม่มีปัญหา งง แปบ
    mod อาจจะไม่ซัพพอร์ตค่ะ อาจจะต้องรอคนทำ mod แก้

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    1.051 ขอบคุณที่อัพครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    1.051 นี่ ที่อัพเดท Bee Hive กับ Keg ใช้วัตถุดิบคราฟเยอะขึ้นใช่มั้ยคับ ทำไมผมโหลดมาแล้ว มันยังใช้วัตถุดิบเท่าเดิมกะก่อนอัพเดทละคับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    อ่านรึยังครับเค้า อัพอะไรบ้าง

Fixed weird rectangle lighting problem.
    Flooring can now be removed by bombs.
    You can press a "menu" button (Esc. or 'E' by default) to close out of yes/no dialogues
    If no other function is mapped to it, the 'Y' key will choose "yes" in a yes/no dialogue
    You can use the trigger buttons on a gamepad to navigate through the Community Center menu.
    Minor fixes.
    More secrets.

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เกมนี้มีให้ใส่สูตรโกงมั้ยหรือโปรโกงอ่ะ ปั้มเงินปั้มไรนี้ละเหมือนฮาเวทมูท

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ของผมเล่นได้นะแต่ เข้าไปหัวข้อ Option แล้วค้างเฉยเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rikimaru725 : 20th March 2016 เมื่อ 12:23

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    มีใครเป็นบ้างครับ เวอร์ชั่น 1.051 นี้รู้สึกมันหน่วงๆ กว่าเวอร์ชั่นก่อน
    JETGACK

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cook อ่านกระทู้
    เกมนี้มีให้ใส่สูตรโกงมั้ยหรือโปรโกงอ่ะ ปั้มเงินปั้มไรนี้ละเหมือนฮาเวทมูท
    http://gamecopyworld.eu/games/pc_sta...ley.shtml?nf=0
    หรือArtMoney SE v7.40

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    รอ1.06อยู่นะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    รอด้วย 1.06

กล่าวขอบคุณ
    9
    อัพเดต 1.06 พร้อมควิกแพทค่ะ

http://steamcommunity.com/games/4131...78032384212096

อาจจะไม่อัพเดตเพิ่มแล้วนะคะ อยากสนับสนุนให้ซื้อของแท้ค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mokocchi : 22nd March 2016 เมื่อ 12:51

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: