ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    เวอร์ชั่นใหม่ใช้เซฟเก่าเล่นได้ไหมครับ
    ได้ปกติค่ะ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เวอร์ชั่นใหม่ ซูมได้จริงด้วย ดีใจสุดๆแล้วก็ตัวเกมส์ของคนอัพไม่มี ไวรัส ด้วยไม้รู้หาจากไหนนะ ผมโหลดบิทมา สามเจ้า ไวรัส มาแล้วก็อีกเจ้าเข้าเกมส์ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    803
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    แมพที่มันอยู่ข้างๆ advanture guild คือไรอะครับที่มันเป็นวงกลมเหมือนหลุมอะไรซักอย่าง เหมือนต้องทำเควสซ่อมสะพานแต่ไม่รู้ว่ารับเควสไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ของผมลง โปรแกรม เสริมหมดแล้วเข้าเกมส์ ก็ยัง stop working เหมือนเดิม ไครรู้วิธีแก้ช่วยทีครับ

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    Blog Entries
    1
    เอาของส่งใน community center ครับ นั่นแหละเควส

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เข้าไปโหลดในลิงค์นี้ไม่ได้ครับ

http://www.one2up.com/view_content.p...ent_ID=1431929

มันว่าไม่สามารถเข้าถึงเว็บไซต์ได้

โหลดได้ละครับ ต้องปิดแอนติไวรัสก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Artemis-Golden : 11th March 2016 เมื่อ 07:32

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mokocchi อ่านกระทู้
    ได้ปกติค่ะ
    ถ้าผมโหลดเวอ1.04 ไปเล่น แล้วจะอัพเป็นเวอล่าสุดนี่ให้โหลดเวอใหม่ไปลงทับในเวอเก่าหรอครับ แล้วมีวิธีเชคเวอชั่นไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saetoey อ่านกระทู้
    ถ้าผมโหลดเวอ1.04 ไปเล่น แล้วจะอัพเป็นเวอล่าสุดนี่ให้โหลดเวอใหม่ไปลงทับในเวอเก่าหรอครับ แล้วมีวิธีเชคเวอชั่นไหมครับ
    ก๊อปไปวางได้เลยครับเซพไม่หาย แต่ถ้าลงพวกmodไว้ก็ควรแบ็คอัพด้วย วิธีเชคก็ง่ายๆเลย1.05เข้าเกมแล้วซูมเข้าซูมออกได้ก็โอละครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saladass อ่านกระทู้
    แมพที่มันอยู่ข้างๆ advanture guild คือไรอะครับที่มันเป็นวงกลมเหมือนหลุมอะไรซักอย่าง เหมือนต้องทำเควสซ่อมสะพานแต่ไม่รู้ว่ารับเควสไงครับ
    ทำเควส cc หรือจ่ายผ่าน joja เอาครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    มัน runtime error C++ อ่ะครับ
    [KEN]

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    มันจะมีอีก โค้ตนึงนะครับ เกี่ยวกับ XNA เหมือนกัน แต่ error ก็โค้ดคล้ายๆกับตัวนี้ อาการคือ เล่นเกมส์ไปสักหน่อย ไม่ว่าจะทำอะไร ตกปลา ปลูกผัก ทำเหมือน ก็จะ has stopped working เหมือนกันครับ ,, วิธีแก้คือให้ ลด resolution ของหน้าจอเราลง สมมุติ จากเดิม ผม run เกมส์ด้วย resolution 1366x768 แล้วเกิดอาการหลุดขึ้นมา ก็ให้คลิกขวาที่หน้า desktop เปล่าๆ แล้วเลือก Screen Resolution แล้วลด resolution ลงหนึ่งขั้น แล้วลองเข้าเกมส์ใหม่อีกรอบ ถ้ายังเป็นอีก ก็ลดลงมาอีกครับ ,, มาแชร์ครับ เผื่อใครเจอปัญหาเดียวกันกับผม ,,

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    https://web.facebook.com/groups/767602690040434/
    ลองไปเล่นในเฟสได้ครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ผม error เวลาตอนใช้ ระเบิดอย่างเดียว ไม่รู้เป็นไร ลองลบ xna แล้วลงใหม่ตั้งหลายรอบก็ไม่หาย ปรับขนาด resolution ก็ไม่หาย
    ถ้าทำแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ

กล่าวขอบคุณ
    803
    พอทำให้หัวใจของพ่อมดหรือ wizard ที่อยู่ในหอคอยได้4ดวงขึ้นไปจะทำให้เราปรับเปลี่ยนตัวละครเหมือนตอนสร้างตัวละคนตอนแรกได้ เจ๋งจริงอันนี้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    [IMG][/IMG]
    ไม่ทราบว่าเอาโลโก้ตรงวงกลมสีแดงออกยังไงคะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมผมใช้เคียวเกี่ยวหญ้าแล้วไม่ได้ฟางอ่ะครับ Silo ก็สร้างแล้ว coop ก็สร้างแล้ว

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729

นี้คือมันตายแล้ว ปลูกต่อไม่ได้แล้วใช่ไหมครับ

แล้วดินที่เราขุดผิดอยากให้มันกลับมาเป็น ดินแบบปกติ ที่ยังไม่ขุดนี้ทำยังไงหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Napon : 12th March 2016 เมื่อ 12:17
    JETGACK

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ slarker อ่านกระทู้
    ทำไมผมใช้เคียวเกี่ยวหญ้าแล้วไม่ได้ฟางอ่ะครับ Silo ก็สร้างแล้ว coop ก็สร้างแล้ว
    หญ้ามันเข้า Silo เองอัตโนมัติจอนตัดนะลองไปคลิกขวาที่ Silo ดูว่าหญ้าเข้าไหม ถ้าไม่เข้าผมก็ไม่ทรายเหมือนกัน 555

กล่าวขอบคุณ
    803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Napon อ่านกระทู้

นี้คือมันตายแล้ว ปลูกต่อไม่ได้แล้วใช่ไหมครับ

แล้วดินที่เราขุดผิดอยากให้มันกลับมาเป็น ดินแบบปกติ ที่ยังไม่ขุดนี้ทำยังไงหรอครับ
    หมดฤดูของมันแล้วครับ ต้องปลูกผักของฤดูใหม่แทน วิธีลบหลุมก็ใช้ที่เจาะหินอะครับกลบหลุมได้

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    อยู่ดีๆกล่องเก็บของที่อยู่บ้านหาย งงเลย ตอนนั้นกลับมาบ้านตอนตีนึง กล่องหายครับ

เจอขโมยเข้าแล้ว ตื่นมามีเสียมที่เก็บไว้ในกล่อง ดรอปมาให้ แล้วมีจดหมายจาก lewis มาว่าของหาย

แบบนี้ก็มีหรอ T-T
    JETGACK

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ท่าผมโหลด ล่าสุดมาลง ต้องลงทับของเก่าหรือลบของเก่าลงใหม่ครับ แล้วเซฟเดิมใช้ได้หรือปล่าว backup เซฟอยู่ที่ไหน จะได้ไปก๊อปเก็บไว้ได้กันเหนียว

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kissbally อ่านกระทู้
    ท่าผมโหลด ล่าสุดมาลง ต้องลงทับของเก่าหรือลบของเก่าลงใหม่ครับ แล้วเซฟเดิมใช้ได้หรือปล่าว backup เซฟอยู่ที่ไหน จะได้ไปก๊อปเก็บไว้ได้กันเหนียว
    ลงใหม่แล้วลบของเก่าเลยก็ได้ค่ะ
    ส่วนเซฟไม่หายค่ะ ยังอยู่ปกติ เซฟเกมจะอยู่ในนี้ http://stardewvalleywiki.com/Saved_Games

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mokocchi อ่านกระทู้
    ลงใหม่แล้วลบของเก่าเลยก็ได้ค่ะ
    ส่วนเซฟไม่หายค่ะ ยังอยู่ปกติ เซฟเกมจะอยู่ในนี้ http://stardewvalleywiki.com/Saved_Games
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    มีอัพเดทล่าสุด 1.051 ครับ มีเฉพาะ patch ไหมครับ

Edit: Version 1.051 uploaded at 4:16pm PST March 12.
    changes/fixes:
    Fixed weird rectangle lighting problem.
    Flooring can now be removed by bombs.
    You can press a "menu" button (Esc. or 'E' by default) to close out of yes/no dialogues
    If no other function is mapped to it, the 'Y' key will choose "yes" in a yes/no dialogue
    You can use the trigger buttons on a gamepad to navigate through the Community Center menu.
    Minor fixes.
    More secrets.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zerlkung : 13th March 2016 เมื่อ 10:11

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มีวิธีดู score อีกรอบไหมครับผมมองไม่เห็นมันทะลุจอ