ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    แนะนำให้ซื้อใน Steam เถอะครับ ราคา 2ร้อยกว่าบาทเอง

ได้ยินมากว่า ผู้เขียนเกมส์ พัฒนาคนเดียว

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ finaleak อ่านกระทู้
    แนะนำให้ซื้อใน Steam เถอะครับ ราคา 2ร้อยกว่าบาทเอง

ได้ยินมากว่า ผู้เขียนเกมส์ พัฒนาคนเดียว
    ใน steam ราคา315 บาทครับผม
    Eric Barone เป็นคนพัฒนาคนเดียวจ้า 4 ปี

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    803
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    วัชพืชมันใช้ทำไรได้บ้างครับหรือขายอย่างเดียว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    หน้าหนาวนี่ ปลูกอะไรไม่ได้เลยหรือคับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saladass อ่านกระทู้
    วัชพืชมันใช้ทำไรได้บ้างครับหรือขายอย่างเดียว
    ถ้าเป็นหญ้าที่เดินผ่านไม่ได้นี่คิดว่าคงไม่มีประโยชน์ค่ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toeyiowa อ่านกระทู้
    หน้าหนาวนี่ ปลูกอะไรไม่ได้เลยหรือคับ
    มีเมล็ดฤดูหนาวค่ะ คราฟได้ตอนสกิล Foraging lv.7
    ปลูกแล้วจะเป็นพวกพืชฤดูหนาวที่เก็บได้จากแมปนี่ล่ะค่ะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mokocchi อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นหญ้าที่เดินผ่านไม่ได้นี่คิดว่าคงไม่มีประโยชน์ค่ะ

มีเมล็ดฤดูหนาวค่ะ คราฟได้ตอนสกิล Foraging lv.7
    ปลูกแล้วจะเป็นพวกพืชฤดูหนาวที่เก็บได้จากแมปนี่ล่ะค่ะ
    ขี้เกียจรดน้ำทีละต้นทำไงดี

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    ขี้เกียจรดน้ำทีละต้นทำไงดี
    ใช้ Spinkler จ้า
    http://stardewvalleywiki.com/Equipment

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สร้างsiloยังไงอ่ะหาไม่เจอ

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อยากทราบวิธีการไปทะเลทรายอ่ะครับพอดีเพิ่งขุดเหมืองละลงไปถึงชั้น ที่ 120 ละมันได้กุญแจกระดูกมา แต่หาทางไปไม่ได้
    ขึ้นรถเมล์ก็ไม่ได้อยากรู้วิธีการทำให้ขึ้นรถเมล์ได้อ่ะครับจะได้ไปเหมืองใหม่ได้ด้วยขอแบบละเอียดเลยยิ่งดีครับ
    เพราะอ่านจะใน วิกิ ของเกมส์ละงง งมเป็นชั่วโมงละยังหาทางไปไม่ได้เลยครับใครรู้วิธีช่วยบอกหน่อยนะครับ
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kssrtkung012 อ่านกระทู้
    สร้างsiloยังไงอ่ะหาไม่เจอ
    ที่ร้านช่างไม้ค่ะ อยู่่ก่อนถ้ำเหมือง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Mz]_Zero อ่านกระทู้
    อยากทราบวิธีการไปทะเลทรายอ่ะครับพอดีเพิ่งขุดเหมืองละลงไปถึงชั้น ที่ 120 ละมันได้กุญแจกระดูกมา แต่หาทางไปไม่ได้
    ขึ้นรถเมล์ก็ไม่ได้อยากรู้วิธีการทำให้ขึ้นรถเมล์ได้อ่ะครับจะได้ไปเหมืองใหม่ได้ด้วยขอแบบละเอียดเลยยิ่งดีครับ
    เพราะอ่านจะใน วิกิ ของเกมส์ละงง งมเป็นชั่วโมงละยังหาทางไปไม่ได้เลยครับใครรู้วิธีช่วยบอกหน่อยนะครับ
    ต้องเคลีย Bundle 'Vault' ค่ะ
    http://stardewvalleywiki.com/Bundles

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    เกมน่าเล่น แต่ต้องหยุดเพราะกราฟฟิค 8 bit มาให้กำลังใจเหล่าเกษตรกร ละกัล

กล่าวขอบคุณ
    2
    มายืนยันจ้าเล่นได่ 100% สนุกมาก ยังไงก็อัพเดทเรื่อยๆนะคับ สู้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    803
    Bundle 'Vault'นี้อยู่ตรงไหนอะครับ คือเก็บของหมดแล้ว ต้องไปวางไว้ที่ไหน่หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saladass อ่านกระทู้
    Bundle 'Vault'นี้อยู่ตรงไหนอะครับ คือเก็บของหมดแล้ว ต้องไปวางไว้ที่ไหน่หรอครับ
    ต้องไปที่ Community Center ค่ะ กดตรงปุ่มเรืองแสงที่พื้นในห้อง

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อยากเพิ่มกระเป๋าทำไง

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    อยากเพิ่มกระเป๋าทำไง
    ร้านซุปเปอร์มาเกตข้างๆเคาท์เตอร์อ่ะมันจะวางอยุ่ใกล้ๆเลยสังเกตดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kssrtkung012 อ่านกระทู้
    ร้านซุปเปอร์มาเกตข้างๆเคาท์เตอร์อ่ะมันจะวางอยุ่ใกล้ๆเลยสังเกตดีๆ
    ตรงไหนครับ มาเก็ตที่ติดกะคลีนิคเปล่าครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ตรงไหนครับ มาเก็ตที่ติดกะคลีนิคเปล่าครับ
    นั้นละครับ มองดีๆจะมีกระเป๋าราคา 2 พัน ข้างๆ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ข้อมูลเกมนี่แบบละเอียด เผื่อยังไม่รู้กัน เลยเอามาแชร์ครับ http://stardewvalleywikithai.com/

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    เล่นจบแล้วครับ ใช้เวลาตั้ง 72 ชั่วโมง คือ โหมดเนื้อเรื่อง 2 ปีแรก พอขึ้นปีที่ 3 จะมีการนับคะแนนและเริ่ม sandbox mode
    คะแนนเต็ม 13 คะแนน คิดจาก
    เงินที่หาได้
    100k = 1
    200k = 2
    300k = 3
    500k = 4
    1 M = 5
    ดาวรางวัล achievement
    5 ดาว = 1
    26 ดาว = 2
    34 ดาว = 3
    ดาวบางอันก็ยากเวอร์ อย่างหาเงิน 10 ล้าน ซึ่งต้องปลูกพืชซึ่งเป็นวิธีได้เงินไวสุด เก็บเต็มฟาร์ม ประมาณ 4 เดือน (ต้องหาวันละเฉลี่ย 52200 เยอะกว่าเงินเดือนบางคนอีกนะเนี่ย ฮา ๆ)
    หรือดาวหาไอเ่ทมใส่พิพิธภัณฑ์ให้ครบก็ยากเวอร์ เพราะ % ได้ของหลัง ๆ มันอันละ 1% ต้องกินอาหารเพิ่มโชค (Luck 1~3) รวมกับดูทีวิวีตรวจค่าโชคลางประจำวัน (-3 ~ 3)
    ทั้งหมดมีประมาณ 40 ดาว แต่ 34 ก็ได้ 3 คะแนนครบแล้ว
    หา stardrop ผลไม้เพิ่มพลังงาน มี 6 ลูก ได้ครบ = 1
    แต่งงาน มีลูก 2 คน = 1
    มีเพื่่อนหัวใจ 8 ดวงขึ้น จำนวน 10 คน = 1 (ง่าย ๆ เลยคุยกันเป็นเวลา 5 เดือน -___-)
    เสร็จโครงการ community center(หาของรอบฤดูกาล) หรือ jajomart community project (จ่ายเงินอย่างเดียว ง่ายสุด ๆ) = 1
    เลเวลทำฟาร์ม หาของป่า ตกปลา ขุดเหมือง ต่อสู้ เต็ม 10 หมด = 1
    รวมทั้งหมด 13 แต้ม แยกเป็นเกรด 0 1(1-3) 2(4-7) 3(8-11) 4(12-13)
    แจกเกรดครั้งเดียว จบแล้วจบเลย โหดมาก 55+
    เล่นรอบแรกได้คะแนน 7/13 เอง เงิบเลย นึกว่าสอบตก 555+

แร่ iridium ไม่จำเป็นเท่าไร หาจากตี slime สีม่วงในเหมือง 2 ดรอปทั้งแร่ ทั้งแท่งแร่ หรือซื้อรูปปั้น 1 ล้านบาทมาตั้งไว้ รอมันดรอปทุกวัน ถ้าหาจากวิธีอื่นจะยากเวอร์
    แร่ สีรุ้ง ผมได้จากมั่มมี่ในเหมือง 2 สิทธิได้ 1 ใน 1000 ดวงล้วน ๆ แหล่งอื่นคือ แมลงบินได้ในเหมือง 2 กับ ก้อนหินแบบหายากที่ต้องให้คนตีเหล็กมันทุบเปิดดูของ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pathing : 7th March 2016 เมื่อ 14:23 เหตุผล: เติมเต็ม

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สอบถามหน่อยครับ ขึ้น has stopworking จะแก้ยังไงครับ เล่นไปถึงหน้าหนาวแล้ว ตอนแรกคิดว่าไม่เป็นไรหลุดเฉยๆ แต่พอเล่นอีกรอบก็หลุดอ่ะครับ (หลุดตอนแรกฤดูใบไม้ร่วง) ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    มีใครใช้ระเบิดแล้วเด้งบ้างไหมครับ

พอกดใช้แล้วมันเด้งออกเลย ระเบิดทั้ง 2 ชนิดเลย
    ถ้าทำแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ

กล่าวขอบคุณ
    803
    แปลกแฮะเล่นมา15วันละยังไม่ได้หมาเลย เห็นเขาบอกว่าเป็นบั๊ค -*-

กล่าวขอบคุณ
    803
    แปลกแฮะเล่นมา15วันละยังไม่ได้หมาเลย เห็นเขาบอกว่าเป็นบั๊ค -*-
    หายแล้วครับกว่าจะได้หมาปาไปวันที่ 20 เป็นวันที่ถั่วฝักยาวพึ่งจะออกผลพอดีปลูกช้าไปหน่อย -*-

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    หายแล้วครับกว่าจะได้หมาปาไปวันที่ 20 เป็นวันที่ถั่วฝักยาวพึ่งจะออกผลพอดีปลูกช้าไปหน่อย -*-
    ของผม 5 6 วันก็ได้หมาละ 5555

ว่าแต่หมามันเอาไว้ทำไรหรอครับ
    JETGACK