ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 88

OC CPU นิดๆหน่อยจะเป็นไรไหมครับ

พอดีผมเพิ่งเคยทำตอนนี้ลบไปแล้ว55 ผมลากได้ 3.2กว่าๆเอง อัดเข้าไปอีกก็จอฟ้าละ ถ้า ocประมาณนี้จะเป็นไรมากไหมครับว่าจะไปซื้อ CPU Cooler มา OC จะดีไหม

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    เอาแค่พอประมาณก็พอมั้ง ของผม cpu 2.6 ลากไป 3.2 ของผมเองก็ดันจนจอฟ้าเหมือนกัน หากดันมากไป ตอนบูทเครื่องมันก้โอเคอยู่หรอก
    แต่พอเปิดเล่นเกมส์หรือใช้งานหนักๆมันจะจอฟ้าง่ายๆเหมือนกัน บางที่อุปกร์คอมเรามันก็ไม่ได้วับพอทสำหรับ oc เท่าไหร่
    แต่ก็ทำได้แค่พอประมาณอาจจะทำให้ใช้งานได้ดีขึ้นมาหน่อยนึงหากไม่ดันจนเกินไป ส่วนที่เค้าดันกันสูงๆนั่น
    อุปกรณ์เค้าพร้อมครับ ทั้ง psu cpu mb ram vga + ระบบระบายความร้อนดีๆ ก็ลากได้ไกลแล้วครับ
    แต่ผมคิดว่าคงไม่มีใครลากมาไว้เพื่อเล่นเกมส์ในเวลานานๆหรอกครับ มันไม่คุ้ม

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    เอาแค่พอประมาณก็พอมั้ง ของผม cpu 2.6 ลากไป 3.2 ของผมเองก็ดันจนจอฟ้าเหมือนกัน หากดันมากไป ตอนบูทเครื่องมันก้โอเคอยู่หรอก
    แต่พอเปิดเล่นเกมส์หรือใช้งานหนักๆมันจะจอฟ้าง่ายๆเหมือนกัน บางที่อุปกร์คอมเรามันก็ไม่ได้วับพอทสำหรับ oc เท่าไหร่
    แต่ก็ทำได้แค่พอประมาณอาจจะทำให้ใช้งานได้ดีขึ้นมาหน่อยนึงหากไม่ดันจนเกินไป ส่วนที่เค้าดันกันสูงๆนั่น
    อุปกรณ์เค้าพร้อมครับ ทั้ง psu cpu mb ram vga + ระบบระบายความร้อนดีๆ ก็ลากได้ไกลแล้วครับ
    แต่ผมคิดว่าคงไม่มีใครลากมาไว้เพื่อเล่นเกมส์ในเวลานานๆหรอกครับ มันไม่คุ้ม
    ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ของผมก็ลองทำครับ phenom ii x3 2.8ghz ปกติ cpu 3 หัว

ผมเปิดเป็น 4 หัว แล้ว clock ไป 3.0ghz win 8.1 เปิดคอมใช้ได้

แต่พอเปิด fifa 16 จอฟ้ามาหาทันที สรุปกลับไปใช้แบบเดิม ๆ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    Blog Entries
    1
    หลังลอง overclock แล้วแนะนำให้เทสด้วยโปรแกรม Prime95 ครับ ถ้าไม่ผ่านจอฟ้า แสดงว่ามันขาดความสเถียร ไม่มี stable
    4770k ผมไปได้แค่ 4.4 ไฟ1.35 เกินนี้จอฟ้ามาเยี่ยมเลย เทส prime95 10นาที ได้อุณหภูมิ 97องศา (ผมคาดว่ายังร้อนต่อไปได้อีกเลยหยุดก่อน)
    สรุปปัจจุบันใช้ที่ 4.2 ไฟ1.24 กำลังดีครับ

oc ได้แต่คุมอุณหภูมิ cpu + board อย่าให้ล้ำเกิน 80องศา จะเป็นดีที่สุดครับ เวลาเทสให้เทสที่ห้องอุณหภูมิปิดแอร์นะ
    เปิดแอร์แล้วเย็นลงถือเป็นกำไรไป

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    186
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,624
    ผมจาก 3.5 ไป 4.3 ไฟ Auto ผ่านฉลุย สบายๆเลย ต้องไปศึกษาหาวิธีที่ OCZ เลยครับ ความรู้เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    ระวังแต๊บ
    ***พิมน้อยๆก็ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ลาก i5 2500K จาก3.0 มา4.7 Ghz เล่นเกมมาเป็นปีและไม่เห็นเป็นไรเลย

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    ของผมก็ลองทำครับ phenom ii x3 2.8ghz ปกติ cpu 3 หัว

ผมเปิดเป็น 4 หัว แล้ว clock ไป 3.0ghz win 8.1 เปิดคอมใช้ได้

แต่พอเปิด fifa 16 จอฟ้ามาหาทันที สรุปกลับไปใช้แบบเดิม ๆ
    คุณ kidsylenser อัพคอมเเล้วเหรอครับ เพิ่งเห้นอิจฉาๆ เเรงๆ
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES