ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238

Red face มีรายการดีดีมาแนะนำเพื่อนๆน้องๆครับ อยากให้คนที่โดนหาว่าติดเกมส์ เข้ามาดูกันเยอะๆ

บังเอิญว่าหลงไปดูรายการหนึ่งเข้าครับ ใน Youtube ซึ่งรายการนี้จะนำกลุ่มเด็กติดเกมส์มาเข้าแคมป์ร่วมกัน เพื่อร่วมกันหาทางออกเกี่ยวกับอาการติดเกมส์

แต่...ผมคิดว่ารายการนี้น่าจะทำให้ทัศนคติของอื่นที่มีต่อเ้ด็กติดเกมส์เปลี่ยนไปมาก คนส่วนใหญ่มองแค่ว่าเกมส์คือตัวร้ายที่ทำให้เด็กกลายเปนอย่างนี้ โดยที่ไม่มองสังคมที่เด็กอยู่ ไม่รู้ว่าเด็กเจออะไร จึงสร้างตัวตนอีกตัวตนในโลกไซเบอร์ขึ้นมา เพราะต้องการหนีความเป็นจริงในชีวิตแห่งความเป็นจริง

บางทีเกมส์มันแค่ทางออกของความเครียดของแต่ละคน ที่เขามองเห็นและหาเจอง่ายๆ การติดเกมส์มันจึงกลายเป็นปัญหาเรื่อยมา ซึ่งๆลึกๆลงไปแล้วสังคมควรทำความเข้าใจ แล้วเปิดใจมองดูปัญหาที่แท้จริงของแต่ละคน ไม่ว่าจะเป็นสภาพแวดล้อม ปัญหาครอบครัว ปัจจัยต่างๆรอบข้าง

สุดท้าย อยากบอกว่ารายการนี้ดีจริงๆครับ ดูแล้วได้อะไรเยอะแยะเลย เหมาะกับสังคมที่พวกเราอยู่ตอนนี้มาก มันเปลี่ยนมุมมอง และเปิดใจให้เราทำความเข้าใจอะไรได้มากขึ้นเยอะเลย

ผมก็คนนึงที่เคยหนีความจริงเข้าไปอยู่ในดลกออนไลน์ แต่สุดท้ายก็สามารถก้าวออกมาด้วยตัวเอง แต่อยากแชร์ให้น้องๆในเว็บเนี้ยะ เว็บที่ผมเล่นมานาน เว็บที่ผมหนีความจริงเข้ามาอยู่เมื่อก่อนจนกลายเป็นเสมือนครอบครัว ซึ่งคนที่รู้จักเมื่อก่อนตอนนี้ก็จบมหาลัยกันไปหมดแล้ว วันนี้บังเอิญเข้ามาขณะดูวิดีโอนีอยู่พอดีเลยอยากแชร์ครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ๋อ คลิปนี้ผมเคยดูแล้ว น่าสงสารเด็กเหมือนกันนะ

แต่เกมก็คือเกมครับ ผมมองว่ามันเป็นแค่สื่อบันเทิงเช่นเกียวกับ ดูหนัง ฟังเพลง นั่นแหละ มีโอกาสติดได้เท่าๆกันหมด ถ้าคนมันจะติด

อย่างน้อยติดเกมก็ยังดีกว่า ติดเหล้า ติดบุหรี่ แหละครับ มองในแง่ดีนะ

แล้วที่บอกหนีความจริงไปโลกออนไลน์ ?? ถ้าโลกความจริงมันโหดร้าย เราหนีไปโลกออนไลน์ชั่วคราว ผมว่าก็ไม่เห็นจะเสียหายตรงไหน ในเมื่อทำแล้วมีความสุข ไม่หนักหัวกบาลใคร

อยากให้มองเกมเป็นเรื่องผ่อนคลายดีกว่า ลองคิดดูครับว่า ถ้าโลกนี้ไม่มีเกม เด็กจะเล่นอะไรกัน?? จะคลายเครียดได้จากตรงไหน??

ถ้าไม่มีเกมให้เล่น ก็ต้องไปเที่ยวเตร่นอกบ้านกับเพื่อนอยู่ดี มีโอกาสเสียคนมากกว่าเล่นเกมอีก

หรือไม่ก็ดูหนังอยู่บ้าน ซึ่งมันจะต้องมีหนังโป๊อยู่ด้วยแน่ๆ เดี๋ยวก็โทษหนังโป๊กันอีก 55555

เด็กพวกนี้บางคนมีปัญหาครอบครัวอยู่แล้ว ก็เลยหันไปเล่นเกมเพื่อลืมเรื่องร้ายๆ อย่างน้อยเกมก็ช่วยให้เด็กพวกนี้สนุก ไม่เครียด

ถ้าจะแก้ปัญหา ก็ต้องไปแก้ที่ครอบครัวสิ จะไปเพ่งโทษที่เกมทำไม = =' ก็บอกแล้วเกมเป็นแค่สื่อบันเทิงเท่านั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 1st March 2016 เมื่อ 19:58
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: