ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754

ขอถามเรื่องสารเสพติดหน่อยนะครับ (ICE)

อยากถามว่ายา ICE เนี่ยเป็นยาเสพติดไหมครับ ไม่เสพเป้นระยะเวลานานจะลงแดงเหมือนยาเสพติดอื่นๆ ไหม

มีคนใกล้ชิดผมเสพยาตัวนี้แต่อยากหาทางช่วยให้เลิกขาดพอมีวิธีไหมครับ

ใครเคยมีประสบการณ์แน่นำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingmes อ่านกระทู้
    อยากถามว่ายา ICE เนี่ยเป็นยาเสพติดไหมครับ ไม่เสพเป้นระยะเวลานานจะลงแดงเหมือนยาเสพติดอื่นๆ ไหม

มีคนใกล้ชิดผมเสพยาตัวนี้แต่อยากหาทางช่วยให้เลิกขาดพอมีวิธีไหมครับ

ใครเคยมีประสบการณ์แน่นำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
    ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจครับ จะเลิกได้ไม่ได้ ผมก็เคยครับ นานๆที แต่ถามว่าติดไหม ผมว่าผมไม่ดูดก็ไม่เป็นไรครับ ผมชอบเล่นยา ไม่ได้ติด ลงแดงไม่เคยสักครั้ง แค่อยากแถบขาดใจ ผ่านไปก็ไม่เป็นไรแล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ยา Ice หรือ น้ำแข็ง เป็นยาเสพติดประเภท 1 ออกริทร้ายแรงกว่ายาบ้า เพราะว่ามันคือสาร เอฟเมนเฟตามีน เพียวๆ

วิธีเสพคือ สร้างตัวเสพขั้นมา ใช้ไฟลอยรนหลอดแก้วแล้วดูดเหมือนดูดน้ำ ไม่มีรสชาติ ไม่มีกลิ่น คนส่วนมากจึงชอบเพราะยาบ้ามันขม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 491
    ติดดิครับ!!!

มันคือหัวเชื้อยาบ้าครับ(ตามจริงมันคือเมทแอมเฟตามีนไฮโดรคลอไรด์หรือที่ฝรั่งเรียกย่อๆว่า Methซึ่งเป็นสารที่ต่อยอดมาจากแอมเฟตามีน(ยาบ้า) แต่ส่วนมากที่ขายจะเจือปนสารอื่นเพื่อลดต้นทุนเนื่องจากมีราคาสูง) ส่วนอาการลงแดงคล้ายๆยาบ้าครับแต่รุนแรงกว่า (หนาวสั่น กระวนกระวาย ร้องโหยหวน อาเจียร หาข้อมูลเอาตามเว็บได้เลยครับ)

แต่ยังไม่น่ากลัวเท่าอาการจากการเสพต่อเนื่องเป็นระยะเวลานาน ยาไอซ์เมื่อเสพเป็นเวลานานจะมีฤทธิ์ทำลายเซลสมองอย่างสมบูรณ์(ที่เค้าเรียกกันว่า "หลุด" นั่นแหละครับ)

เมื่อเสพติดต่อเนื่องเป็นเวลานานอาการเริ่มแรกจะซึมเศร้า เก็บตัว ตีตัวออกห่างจากสังคม ต่อมาจะเริ่มมีอาการเห็นภาพหลอน จินตนาการว่าคนอื่นจะมาทำร้าย หวาดระแวง ซึ่งถ้ามาถึงขั้นนี้ต้องทำใจ 50-50 แล้วครับ ว่าโอกาศกลับมาเป็นปรกตินั้นยาก(สมงสมองไปหมดแล้ว)ถึงเลิกได้โอกาศเป็นบ้ามีสูง หรือโชคดีก็หน่อยอาจจะแค่พูดไม่รู้เรื่อง แต่พฤติกรรมจะเปลี่ยนไปจากตอนก่อนเสพเยอะเลยครับ

ส่วนการเลิกยาแนะนำให้พาตัวไปบำบัดครับ ขอเข้ารับการบำบัดจากสถาณบำบัดยาเสพติด(ไม่ต้องกลัวเรื่องเสียประวัติ เพราะถ้าเข้ารับการบำบัดเองจะไม่มีการลงในประวัติอาชญากรรม จึงไม่มีผลต่อการสมัครงานหรืออื่นๆ แต่ถ้าโดนตำรวจหรือที่ทำงานตรวจเจอแล้วส่งบำบัดอันนี้โดนลงประวัติครับ หมดอนาคตเลยทีเดียว)ถ้าอยู่แถวภาคกลางก็ที่เดียวกับพี่เสก โลโซ เลยครับเลยห้างฟิวเจอร์ปาร์ครังสิตไปทางเซียร์หน่อยนึง

ซึ่งเบื้องต้นควรให้ตัวผู้เสพออกจากสังคมที่มีการเสพ หรือออกจากแหล่งซื้อขาย(มันต้องมีท่อน้ำเลี้ยงแน่นอนครับของแพงแบบนี้ไม่มีเสพฟรี)แต่ถ้าเจ้าตัวขายเองแนะนำว่าอย่าไปยุ่งเลยครับโอกาศโดนหางเลขมีสูงมาก(ถ้าแจ้งตำรวจเราอาจโดนต้นสายเอเย่น"เก็บ"เองได้ในกรณีที่รู้จักกันปล่อยไปตามกรรมดีที่สุด)

ไม่แนะนำให้จับตัวมาเลิกเองครับเพราะอาการลงแดงรุนแรง อาจมีการทำร้ายตัวเองหรือถึงตายได้(ในสถานบำบัดจะมีการให้ยากล่อมประสาทช่วยลดความรุนแรงของอาการลงแดงแต่ทั้งนี้ขึ้นกับว่าติดหนักแค่ไหน)
    ในกรณีที่ติดต่อญาติหรือพ่อแม่ผู้เสพได้ควรมีการแจ้งญาติหรือผู้ปกครองให้รับรู้ไว้ด้วยครับ ป้องกันในกรณีที่ญาติติดต่อไม่ได้แล้วมีการแจ้งความคนหายหรือเลวร้ายสุดก็เราอาจโดนคดีลักพาตัว(ถึงแม้ว่าเวลามีเคสจริงจะมีบันทึกของสถาณบำบัดเป็นหลักฐานว่าเราพาตัวผู้เสพเข้าบำบัดจริงแต่ก็ต้องเสียเวลาขึ้นโรงขึ้นศาล)
    อีกทั้งเรายังไม่สามารถดูแลผู้เสพได้ตลอดเวลาโอกาศที่เค้าจะแอบเสพมีสูงมาก อาจเลิกไม่ได้

แต่ขอบอกก่อนว่าข้อมูลที่ผมเขียนเป็นเรื่องจริงประสบการจริงครับ ไม่ได้ไปหามาจากเว็บไซครับ ผมมีเพื่อนที่เสพอยู่และหลุดไปขั้นหลอนแล้ว จนบัดนนี้ยังกลับมาใช้ชีวิตตามปรกติไม่ค่อยได้เลย(ผมไม่ขอลงรายละเอียดเผื่อมีคนในบอร์ดรู้จัก)
    ถ้ามีคนมาบอกว่าที่ผมเขียนมาไม่จริง เชื่อเถอะครับคนนั้นไม่ขายก็เสพ(หรือจะเชื่อเขาก็เอาที่สบายใจเลยครับ)

เป็นห่วงครับไม่อยากให้มีเคสแบบเพื่อนของผมเกิดขึ้นมาอีก การได้เห็นเพื่อนในสภาพแบบนั้นมันแย่ยิ่งกว่ามันตายอีกครับ..... ขอให้โชคดีครับผม

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ขอบคุณทุกคำตอบมาเลยครับเป้นประโยชน์อย่างมากเลย ผมไม่เคยอยู่ในแวดวงพวกนี้เลยไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับแต่มีเพื่อนคนใกล้ชิดเสพ แต่ไม่ได้เสพแบบเอาจิงเอาจังหรือถึงขั้นหลอน น่าจะเริ่มเสพได้ไม่นานอยากจะหาทางช่วยรักษาหนะครับ ยังรอคำตอบท่านต่อๆ ไปนะครับ
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.