ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741

สุดล้ำ! นักวิทย์ค้นพบวิธีการโหลดความรู้เข้าสมองมนุษย์โดยตรง!!

สุดล้ำ! นักวิทย์ค้นพบวิธีการโหลดความรู้เข้าสมองมนุษย์โดยตรง!!

ถ้าใครเคยดูหนังเรื่อง The Matrix คงจะจำกันได้ว่าพระเอกของเราสามารถเรียนรู้กังฟูได้ในเวลาชั่วพริบตาด้วย

การโหลดเอาความรู้วิชากังฟูเข้าสู่สมอง ถึงแม้วิธีดังกล่าวจะฟังดูแฟนตาซีเกินจริงอยู่มาก แต่ในตอนนี้

นักวิทยาศาสตร์ก็ค้นพบวิธีที่ใกล้เคียงกับในหนังแล้ว

นักวิจัยจากห้องทดลอง HRL ในแคลิฟอร์เนียกล่าวว่าพวกเขาได้ค้นพบวิธีที่จะทำให้การเรียนรู้สิ่งใหม่ๆรวดเร็วขึ้น

พวกเขาได้ทำการศึกษาคลื่นไฟฟ้าในสมองของนักบินฝึกหัดที่กำลังเรียนรู้การขับเครื่องบินผ่านโปรแกรม

จำลองการบิน หลังจากนั้นก็ป้อนข้อมูลเข้าไปในสมองของพวกเขา ผลปรากฎว่านักบินฝึกหัดที่ได้รับการกระตุ้นด้วย

วิธีดังกล่าวสามารถเรียนรู้การขับเครื่องบินได้ดีขึ้น 33% เมื่อเทียบกับกลุ่มที่ไม่ได้รับการกระตุ้น ภายในระยะเวลาเดียวกัน

วิธีการป้อนข้อมูลดังกล่าวนี้จะเริ่มจากการศึกษาคลื่นไฟฟ้าในสมองของนักบินมืออาชีพเวลาขับเครื่องบิน หลังจากนั้น

ทำการเลียนแบบคลื่นไฟฟ้าในสมองของนักบินฝึกหัดให้เหมือนกับนักบินมืออาชีพ ผลของการกระทำดังกล่าวจะทำให้

นักบินฝึกหัดเรียนรู้การขับเครื่องบินได้เร็วขึ้น

แม้ในปัจจุบัน การทดลองดังกล่าวยังอยู่ในช่วงเริ่มต้นเท่านั้น แต่ ดร. Matthews ผู้ทำการวิจัยเชื่อว่าในอนาคต

วิธีการกระตุ้นสมองเช่นนี้จะพัฒนาไปจนถึงระดับที่สามารถทำให้มนุษย์เรียนรู้ทักษะต่างๆ เช่น การขับรถ การเรียน

ภาษา ได้ในระยะเวลาอันสั้น ใกล้เคียงกับที่เราเห็นในหนัง Sci-Fi

อ้างอิง

CREDIT BY http://www.aripfan.com/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    สมองมันก็มีคลื่นสมอง คลื่นไฟฟ้า

ถ้าไปกระตุ้นมันก็ช่วยได้แหละ

อีกซักหน่อย อาจจะหลัก 10 หรือ 100 ปี อยากเรียนอะไรก็ถ่ายข้อมูลเอา คงไม่ต้องไปนั่งเรียนกันละ -0-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Every where 0.0
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ชีวิตนี้มีอะไรเปลี่ยนแปลงตลอดเวลาเลย เทคโนโลยีไปไกลมากจริงๆ
    CPU : I5 6500 M/B : GA-H170-D3HP RAM : KINGSTON HYPER X 2133 16GB VGA : ASUS STRIX GTX 970

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    น่าสนใจจริงๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อยากเป็นนักดนตรี ก็ไปลักพาตัวนักดนตรีเก่งๆมา แล้วก็ขโมยความรู้ซะ เจริญมากเทคโนโลยี ไม่ต้องมีความสามารถพิเศษกันละ อยากได้อะไรก็ขโมยเอา

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ภาษาอังกฤษ ก่อนเลย ถ้าได้จริง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    คงจะมีการซื้อขายข้อมูลในสมองสินะ น่าตื่นเต้นจริงๆ !

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DevilBoy อ่านกระทู้
    ภาษาอังกฤษ ก่อนเลย ถ้าได้จริง
    10 ALPHABETS
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    เราจะมีทหารเเละสไนเปอร์ที่ยิงปืนเเม่นขึ้น มีนักบินที่เพียงพอต่อสมรภูมิ เเละมีศักยภาพในการตัดสินใจที่ส่งผลดีต่อภาระกิจ
    เเละกำลังทหารที่พร้อมรบในเวลาอันสั้น ในสงครามโลกครั้งที่ 3 หรืออื่นๆ ทุกอย่างมีผลดีเเละร้าย ผมก็พูดไปเรื่อย ไม่ต้องสนใจหรอกครับ

ขอเกมส์ได้ไม่เกิน 100 GB
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    Blog Entries
    2
    มีสาระดีครับ เยี่ยม

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    อาจต้องมีขายความสามารถกันบ้างแหละ ยิ่งในตลาดมืดยิ่งราคาสูง

กล่าวขอบคุณ
    3,406
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ถ้าในอนาคตวิธีนี้ใช้ได้ผลเต็ม 100% ละก็...
    อวสานอาชีพครู!!!

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MoonZZZ123 อ่านกระทู้
    อยากเป็นนักดนตรี ก็ไปลักพาตัวนักดนตรีเก่งๆมา แล้วก็ขโมยความรู้ซะ เจริญมากเทคโนโลยี ไม่ต้องมีความสามารถพิเศษกันละ อยากได้อะไรก็ขโมยเอา
    ผมว่า ถึงจะมี ความรู้ แต่ไม่สามารถ ขโมยความสามารถหรอกครับ มันคือ ความรรู้สึกชอบส่วนตัว ถึงจะมีมากแต่ใช่ว่าจะเอามาใช่ได้นะ อย่างเช่น สุภาษิต มีความรู้ท่วมหัวเอาตัวไม่รอด
    เราได้ความรู้มา แต่เราไม่ได้ ประสบการณ์ และไม่ได้ อัลกอริทึม มานะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    ความรู้เราสามารถเรียนได้ แต่ความชำนาน ยังไงๆ เราก็ต้องทำเองสินะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    แค่กระตุ้นสมองเท่านั้นเองครับ แต่ไม่ได้ความรู้อะไรมาด้วยนะ

สมองคนไม่ใช่ hdd จะได้โอนถ่ายข้อมูลได้แบบนั้น

ยังไงก็ต้องเรียนรู้ใหม่อยู่ดี และที่สำคัญต้องมี ความชอบ เป็นพื้นฐานอยู่แล้วด้วย

ถึงได้รับการกระตุ้น แต่ไม่มีความชอบสนใจ ที่จะขวนขวายหาความรู้ ในเรื่องนั้น ก็เปล่าประโยชน์
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ลองนึกภาพถึง นักวิทยาศาสตร์ผู้พัฒนา Project นี้ ใช้ผลงานนี้กับทีมตัวเอง และส่งต่อให้นักวิทยาศาสตร์รุ่นถัดๆไป
    มันจะเป็นอะไรที่บรรเจิดมาก เหมือนนำ ไอน์สไตน์ส่งต่อความรู้ ที่ไม่มีวันตาย

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    งั้นผมจะอัพโหลด ความรู้ทุกแขนงของวิชาฟิสิกส์เข้าสมอง

แต่ดูท่าแล้วงานนี้มีถึงตายครับหากรับข้อมูลมหาศาลรอดเดียวเข้าสมอง

ทั้งที่ปัจจุบันเรายังไขความลับสมองของมนุษย์ได้ไม่ถึงครึ่ง

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ถ้าถ่ายข้อมูลเข้ามาได้จริง แล้วลบข้อมูลออกบ้างได้มั้ย?? หรือว่าเขียนทับไปเลย 555

มีหลายเรื่องที่อยากจะลืม แต่ก็ลืมไม่ได้ซักทีนะ รกสมองจริงๆ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ถ้ามีเกิดขึ้นจริงๆ ราคาต่อวิชา ต้องแพงหูฉีกและแน่นอนว่า คนจนๆ ก็ยังคงต้องเรียนตำราตามปกติ ในคณะที่คนมีกะตังค์ใช้ทางลัดให้เรียนได้เร็วขึ้น
    ผมไม่คิดว่าเค้าคงจะเอามาให้ใช้ฟรีๆ หรอก