ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

Question ขอความรู้หน่อยครับ คอมดับแล้วรีสตาร์ทเอง

ขอความรู้หน่อยครับ คอมดับแล้วรีสตาร์ทเอง คือ เปิดเครื่องทำงานเองเกมได้ปกติ แต่วันสองวันใช้งานอยู่ดีๆ เครื่องก็ดับแล้วเปิดขึ้มมาเอง ตอนรับเข้าwindows ก็มีให้เลือก
    ว่าเปิด safe mode หรือ start windows normal นะครับ อาการมันไม่แน่นอน อาจจะ2วันเป็นที หรือ ใช้ไปอาทิตย์นึงแล้วเกิดอาการนะครับ ใครรู้ช่วยบอกทีแก้ไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    1.ไฟบ้านตก ซื้อUPS มาใส่
    2.เรื่องความร้อนของเครื่องในการใช้งาน เวลาเล่นกี่ ช.ม
    3.บอร์ด,พาวเวอร์ มีอาการน่าจะมีปัญหา
    4.ลองทำความสะอาดเครื่อง เป่าฝุ่นออก ขัด ram ใหม่
    ****ลองดูนะ ****

กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอโทษครับ ลืมบอกPSUนี้ของใหม่เลย และก็เครื่องผมใช้ซิงค์น้ำ ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    งั้นก็มี 2 อย่างที่อยากรู้
    1.สเปกคอม
    2.สำคัญมาก พาวเวอร์ กี่วัตยี่ห้อ?

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bannanuza อ่านกระทู้
    งั้นก็มี 2 อย่างที่อยากรู้
    1.สเปกคอม
    2.สำคัญมาก พาวเวอร์ กี่วัตยี่ห้อ?
    CPU: AMD FX-8350
    MB: ASUS M5A99X EVO 2.0
    RAM: 8 GB
    PSU: Corsair RM 750W
    GPU: HIS Redeon radeon HD 7770
    HDD: 2 ลูก

กล่าวขอบคุณ
    0
    okครับ
    ผมว่า บอร์ด ครับ
    ***รอท่านต่อไปมาให้คำแนะนำต่อครับ***

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bannanuza อ่านกระทู้
    okครับ
    ผมว่า บอร์ด ครับ
    ***รอท่านต่อไปมาให้คำแนะนำต่อครับ***
    มีผู้ใดให้ความเห็นอื่นอีกไหมครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ลองทำความสะอาดแบบจัดชุดใหญ่ดูครับ คือถอดอุปกรณืทุกชิ้นแล้วหาถังลม(ที่เติมลมในร้านมอเตอร์ไซด์ทั่วไปใกล้บ้านท่าน)มันจะมีหัวแบบที่กดเป่าครับลองดู ก่อนเป่าควรเปิดน้ำด้านล่างถังออกก่อน เวลาเป่าอย่าไปเป่าใกล้มาก หรืออีกข้อคืออาจจะเป็นที่เคสสวิตช์ค้างหรือลองสายรีสตาร์ตออกครับ
    อย่าพัฒนาตัวละครในเกมจนลืมพัฒนาฝีมือตนเอง