ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

แนวทำทาง ป่างิ้ว-สายเอเซีย(ทางเลี่ยงเมืองอ่างทองด้านทิศเหนือ)

ตอนวาดเกร็งมาก ก็เหนือยนะฮะ แต่ก็ง่ายจัง(ซะที่ไหนล่ะ)

พื้นที่สีชมพู = ทางเสมอระดับดิน พื้นที่สีเขียว = สะพานยกระดับ
    ขนาดความกว้างทาง 6 ช่องจราจร

ตรงนี้ละเอียดนิดนึง

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    เอาเงิน มา สิ ผมจะไปทำให้.... (เงิน จขกท)
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    จขกท เหมือนทำงานไปนำเสนอที่ใหนสักแห่ง แล้วตั้งกระทู้ฝากชิ้นงานใว้บน jkg เลย 55555

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    มีแต่แนะนำ แต่ไม่ได้ไปถ่ายรูปด้วยตัวเอง แค่ใช้ google map ถ้างั้นใครๆจะแนะนำอะไรก็ได้หมดอะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    คิดให้เยอะหน่อย บางจุดมันติดบ้านคน และไม่รู้ว่า มันเป็นที่มีเจ้าของหรือเปล่า ถ้าไม่มีก็เวรคืนได้ แต่ ถ้า มีแล้วเค้าไม่ยอมขายหล่ะจะว่าไง โครงการ ล้มพับเก็บไปได้เลย

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    คิดการใหญ่เกินไปครับ ถึงคิดได้ แต่ทำไม่ได้ครับ สุดท้ายก็เป็นเพียงความฝัน

มันต้องได้รับการอนุมัติจากคนใหญ่คนโตมากมาย กว่าโครงการจะคลอดมาได้ ไม่ใช่ง่ายๆนะครับ ปัญหามันเยอะ

ผมว่าคิดทำธุรกิจส่วนตัว ค้าขายอะไรดี ที่ได้เงินเยอะๆ อย่างนี้จะมีประโยชน์กับตัวคุณมากกว่านะครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    มันไม่ง่ายหรอก เหมือน rep บนบอก

เคยเห็นที่นึง ตรงแยกไดโนเสาร์ ที่ขอนแก่น ทางไปภูเวียง

เลี้ยวมาแล้วตรงไปหน่อย มันจะมีทางหลบบ้านคน

นั่นขนาดเป็นแค่ทางเรียบๆ ป่าๆ บ้านๆธรรมดานอกเมืองเลยนะ บ้านคนไม่หนาแน่นด้วย แบบว่าห่างมาก

น่าจะเป็นที่มีเจ้าของทั้งหมด และหลายๆหลังยอมรับเงินหลักแสนหลักล้าน ขยับบ้านเข้ามาห่างถนนอีกหน่อยแค่ไม่กี่เมตร

คนที่ยอมก็ได้เงินกันไป เงินน่าจะเกินจนเหลือด้วยซ้ำ ส่วนคนไม่เอาก็ไม่รู้ว่าตอนนี้ทำหน้ายังไง

มีบางหลังยังไม่ยอมขายให้เอาไปทำถนน จนต้องตัดถนนหลบบ้านแค่ไม่กี่หลัง

แล้วขอโทษนะ ก่อนจะทำเนี่ย เค้าจ้าง outsource ไปนั่งนับรถยิงรถ

ดูความคุ้มค่า ทำไปแล้วมีคนใช้มั๊ย คนใช้ถนนเส้นนั้นเท่าไหร่ รถประเภทไหนบ้าง วิ่งความเร็วเท่าไหร่ แล้วยังต้องไปสำรวจความเห็นชาวบ้านอีก

A: เยอะนะคนับ
    B: อืมม . . . ขั้นตอนเยอะจริงๆ
    A: เปล่า หมายถึงจขกท
    B: . . .

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ไม่ไกลเกินความฝันคับ แนะนำเรียนวิศวโยธานะ แลัวสอบเข้าทางหลวงให้ได้ สุดท้ายแล้วก็เราๆนี่แหละวางแผนศึกษาโครงการ

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    สมกับเป็นEucliwood Hellscythe
    ไม่เคยทำให้ผิดหวัง สาระเนื้อๆประโยชน์เน้นๆ

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773
    ไม่จำเป็นต้องสร้างจริงก็ได้นะแต่อยากให้เอาแบบแปลนแนวทำทาง ป่างิ้ว-สายเอเซีย(ทางเลี่ยงเมืองอ่างทองด้านทิศเหนือ) ไปสร้างในเกมส์ simscity4 แล้วถ่ายรูปเอามาให้ดูได้ปะอยากเห็นว่าจะสวยขนาดไหนถ้าก่อสร้างเสร็จ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gwen stacy : 4th March 2016 เมื่อ 18:39

I have a grenade ho ho ho
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    นอกเรื่องแปปนะครับ Eucliwood Hellscythe ชื่อเขาอ่านว่าไงครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tonyghost อ่านกระทู้
    นอกเรื่องแปปนะครับ Eucliwood Hellscythe ชื่อเขาอ่านว่าไงครับ
    ยูคลิวูด เฮลไซธ์

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ผมว่าแนวรถไฟฟ้าใน กทม บางแนวมันเวนคืน Hard กว่าผมอีกนะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    ตอนวาดเกร็งมาก ก็เหนือยนะฮะ แต่ก็ง่ายจัง(ซะที่ไหนล่ะ)

พื้นที่สีชมพู = ทางเสมอระดับดิน พื้นที่สีเขียว = สะพานยกระดับ
    ขนาดความกว้างทาง 6 ช่องจราจร

ตรงนี้ละเอียดนิดนึง

พอดีผม ค้นหาโครงการนี้ (หลายรอบแล้ว) คิดว่าทางหลวงอาจจะปัดฝุ่นทำใหม่(สักวัน)

ย้อนความ เมื่อ 2-3ปีที่แล้ว กรมทางหลวงมีแนวคิดนี้ ก่อสร้างทางเลี่ยงเมืองอ่างทอง และขอ ครม.(สัญจร) อนุมัติไปตั้งแต่ปี 2555-56 อนุมัติงบ เรียบร้อย

เท่าที่ติดตามข้อมูล จ้างบริษัทที่ปรึกษา ดำเนินการสำรวจโครงการ เสร็จเรียบร้อย แนวเส้นทางคล้ายๆ ที่จขกท. ได้วาด
    http://www.floodway.co.th/detail-work.php?view=31

โดยเส้นทางสายทางหลวงหมายเลข 3195 บรรจบทางหลวงหมายเลข 32 (ทางเลี่ยงเมืองอ่างทอง)
    https://www.youtube.com/watch?v=eWF-xxYtlgk

โครงการ ได้เริ่มทำปัจฉิมนิเทศโครงการ ไปเมื่อ มิถุนายน 2557
    http://www.doh.go.th/spaw2/uploads/f...con_170614.pdf

โครงการนี้ กลับเงียบหลังจากเปลี่ยนรัฐบาลคสช. ก็เลยไม่รุ้ว่า จะตามหาข่าวสารโครงการได้ที่ไหนเช่นกัน
    จะพยายามหาข่าว ต่อไป....