ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2

Far Cry Primal ดูเหมือนจะใช้แผนที่เดียวกันจาก Far Cry 4 !

Far Cry Primal ดูเหมือนจะใช้แผนที่เดียวกันจาก Far Cry 4 !

หลาย คนก็อาจจะกำลังเมามันอยู่กับ Far Cry Primal กันอยู่ แต่หลาย ๆ คนก็อาจจะยังอยู่ในช่วงของการตัดสินใจว่าจะซื้อมาเล่นดีไหม ? และสำหรับใครที่เป็นเจ้าของเกม Far Cry Primal และทำการเล่นกันไปแล้วนั้น
    ไม่รู้ว่าจะมีใครสังเกตเห็นอะไรบ้างหรือเปล่า ? ว่าแผนที่หรือแผนผังของตัวแผนที่ Far Cry Primal มันแทบจะเหมือนกันกับ Far Cry 4 ที่มันแทบจะไม่มีการเปลี่ยนแปลงอะไรเลย !

แน่นอนว่าคงไม่มีใคร สังเกตเห็นได้จากตัวเนื้อเกมในระหว่างที่เล่นอยู่ เพราะตัวเกมนั้นมีการเปลี่ยนแปลงไปอย่างสิ้นเชิงในส่วนของรายละเอียดและ เนื้อเรื่องของตัวเกม แต่มันก็มีคนสังเกตเห็นจนได้
    ซึ่งเรื่องนี้มีรายงานออกมาจากทาง
    GamePressure ว่า ตัวแผนผังทั้งหมดของแผนที่ระหว่าง Far Cry Primal และ Far Cry 4 มีลักษณะที่เหมือนกันหรือใกล้เคียงกันเป็นอย่างมาก ไม่ว่าจะเป็นพื้นที่ส่วนของตัวภูเขา ทะเลสาบหรือแม่น้ำ

ทั้ง นี้ทั้งนั้นมันก็ยังไม่ถึงกับว่าเป็นการก๊อปของเก่าทั้งชิ้นแล้วนำมาวางใน ที่ใหม่แต่อย่างใด เพราะมันก้ยังมีการปรับเปลี่ยนการแก้ไขในส่วนของรายละเอียดเล็ก ๆ น้อย แต่ในที่นี้ไม่ได้หมายถึง
    รายละเอียดสภาพแวดล้อมภายในฉากของเกม เพราะในส่วนนี้ชัดเจนอยู่แล้วว่าเป็นการทำขึ้นมาใหม่ทั้งหมด แต่มันก็เห็นได้ชัดว่าทางทีมงานของ Far Cry Primal นั้นมีการใช้พื้นฐาน
    เดิมจากทาง Far Cry 4 เป็นหลักนั่นเอง เพียงแค่นำมาเปลี่ยนเนื้อเรื่องใหม่เปลี่ยนสภาพแวดล้อมใหม่ สำหรับเรื่องนี้มันคงจะไม่กลายเป็นประเด็นขึ้นมา หากว่าทาง Ubisoft ได้ระบุว่า Far Cry Primal
    เป็นเรื่องราวที่เกิดขึ้นในแถบเทือกเขาหิมาลัยเหมือน ๆ กับ Far Cry 4 แต่นี่ก้เป็นเพราะทางทาง Ubisoft ได้มีการระบุไว้ว่าเรื่องราวของ Far Cry Primal นั้นเกิดขึ้นในยุโรป ดังนั้นหากเรื่องราวเกิดขึ้นต่างสถานที่กันจริง ๆ
    มันก็ไม่ควรที่จะมีแผนที่ที่เหมือนกันอย่างที่เราเห็นกันไป

ZoLKoRn Say :
    จะว่ากันจริง ๆ มันไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่นอน และก็เดาได้ไม่ยากอีกด้วย ซึ่งมันก็คงเป็นไปตามที่ได้มีการวิเคราะห์เอาไว้นั่นละครับว่า Far Cry Primal ได้ยกเอาพื้นฐานหรือเนื้อเกมของ Far Cry 4
    มาทำการแก้ไขบุคลิคใหม่เท่านั้นเอง เปลี่ยนสภาพแวดล้อมภายในใหม่ เป็นหน้าตาตัวละคร ต้นไม่ ทุ่งหญ้าเสียใหม่ และหักเหหรือเบี่ยงเบนคามสนใจด้วยความแปลกใหม่กับการทำให้เป็นเกมย้อนยุค
    พอเราได้เห็นแบบนี้มันก็ทำให้เห็นอะไรได้เยอะเลยทีเดียว และหลังจากนี้ไปก็น่าจะมีคนเริ่มมองหาจุดต่าง ๆ เพื่อจับผิดเพื่อให้เห็นว่า อะไรบ้างที่ทาง Ubisoft ไม่ได้แก้ใหม่ แต่ก็ไม่ได้ต้องการจะโวยอะไร
    เพียงแค่น่าจะเป็นการจับผิดกันสนุก ๆ เท่านั้นเอง ส่วนตัวเกมหากว่ามีเนื้อเรื่องที่สนุกสนาน เล่นเพลินแล้วละก็ ไม่มีใครสนใจหรอกครับว่าเบื้องหลังจะเป็นมายังไง จริงไหมละครับ ?

ขอขอบคุณข้อมูลดีๆจากเวปwww.zolkorn.com

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ก็ พานม่อง มัน ยุค AD ภาค 4 มัน 2016

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    Farcry reskin หุหุ

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ที่ๆเดิม แต่เมื่อ 10000 ปีก่อนคริสต์ศักราช

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ไม่เคยเล่นภาคก่อนๆ พอมายุคโบราณ เลยน่าสนใจขึ้นมาทันที

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    คนละยุค คนละที่ด้วยไม่ใช่เหรอครับ primal มันยุโรปครับ
    จริงๆก็น่าจะรู้อยู่แล้วแหละครับ ว่าแค่เปลี่ยนสกินกับเนื้อเรื่องใหม่

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    มันก็คือภาค 4 เอามา MOD และขายในราคาแพงขึ้นนั่นเอง
    KKG

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เห็นในสตรีม คนไม่ชอบอยู่เยอะนะ บอกไม่คุ้มค่ากับราคาเลย

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ดูในยูทูปยังเบื่อเลย อาวุธก็มีเท่านั้นละโบราณตามยุค

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผม Refund คืนไปละครับไม่ไหวจริงๆเนื้อหาไม่น่าตื่นเต้นเลย มีดีแค่จับสัตว์เลี้ยงมาช่วยสู้แค่นั้นแหละครับ
    ตามรีวิวใน steam ทั้งหมด คือมันไม่คุ้มจริงๆครับ

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ผมเล่นมาหลายภาคแต่ภาคนี้ยังไม่กดซื้อ รู้สึกยังไม่คุ้มยังไม่รู้ รอลดราคาเอาดีกว่า ส่วนเรื่องแมพอันนี้ผมไม่แปลกใจนะ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เหมือนกันครับ ผมเล่นทั้ง Far Cry 4 กับ Far Cry Primal บอกตรงๆว่า Primal ค่อนข้างน่าเบื่อครับ ไม่มีอะไรน่าสนใจเลย ตัวเกมสั้น แต่ราคาเท่ากับภาค 4 เลย (อาจแพงกว่าภาค 4) แนะนำว่าซื้อภาค 4 เล่นจะคุ้มกว่า
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ไว้รอลดราคาละกัน บรรยากาศในเกมน่าจะพอใช้ได้อยู่

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ผมว่าก็สนุกดีนะระบบช่วงแรกที่ได้มาใหม่ๆสนุกกว่าภาค 4 ซะอีกไล่จับสัตว์สนุกเลย ระบบพัฒนาหมู่บ้านก็น่าสนใจดี ส่วนตัวคิดว่าเนื้อเรื่องมันงั้นๆไปหน่อยสะเปะสะปะ มัวแต่ไล่จับสัตว์พัฒาหมู่บ้านจนกลางเกมไม่มีอะไรให้ท่าทายเลย

แต่โดยรวมถือว่าใช้ได้ครับภาค 4 ผมเล่นไม่จบแต่ภาคนี้เล่นจบใครชอบแนวยิงๆให้ผ่านไปเลยก็ได้ครับภาคนี้เน้นหวดมากกว่า ธนูไม่แรงพอ เกมก็ยากพอตัว

ปล.เกมนี้เหมือนของ PC มีปัณหานะครับ ส่วนเรื่องแมพไม่ต้องกลัวว่าจะซ้ำเพราะเอาเข้าจริงเวลาเล่นไม่มีทางรู้แหงมๆ

ป่วนไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    ก็สมกับราคานิ 900 บาท
    AMD FX-8320 3.5 Ghz - G.SKILL DDR3 8GB SR 1866(4GBx2) - ASRock 990FX Extreme3 - ASUS STRIX-GTX 970 - Tt Toughpower Grand 850W 80 Plue Gold

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อย่างที่คิดแหละฮะ ไม่มีอะไรน่าสนใจ แล้วผลก็ออกมาเป็นงั้นจริงๆ

1. มักง่าย แผนที่เดิม
    2. ENGINE เดิมๆ
    3. UI เดิมๆ การถลกหนัง โน่นั่นนี้ ต่อสู้ ท่ายิง อะไรๆก็ซ้ำๆน่าเบื่อ
    4. ไม่มีความหลากหลายของสไตลการเล่น
    5. แพง

ผมว่าการทำแบบนี้ มันส่งผลให้ FC5 ในอนาคตมียอดขายลดลงนะ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

Tomb Raider
    Temple of Osiris
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,773
    Far Cry Primal = copycat of ice age

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถึงจะ feature เดิมๆ แต่ผมว่ามันก็สนุกอยู่นะ แต่ผมก็ชอบแนวๆย้อนยุคอยู่แล้วด้วย