ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881

Cool Ni-Oh ปล่อยตัวอย่างเกมเพลย์ตัวใหม่เก็บตกจากงาน Tokyo Game Show 2015

เป็นอีกหนึ่งเกมที่ทำเอาเงินสะสมที่เก็บเอาไว้ไปเที่ยวสั่นเป็นเจ้าเข้าเพราะอยากเสียทรัพย์ ( 5555+ ) กับเกมแอ็คชั่นสุดมันส์ Ni-Oh จากทีมผู้พัฒนาระดับมือพระกาฬ Team NINJA ล่าสุดได้มีการปล่อยตัวอย่างเกมเพลย์ตัวใหม่ออกมาให้ได้ชมกันแล้วค่ะ เกมเพลย์ตัวนี้เรียกว่าเก็บตกจากงาน Tokyo Game Show 2015 ที่ผ่านมาค่ะ ซึ่งเราจะได้เห็นอาวุธที่พระเอกของเราใช้ เพราะนอกจากดาบซามูไรแล้วก็ยังมีหอกยาวเอาไว้โจมตีจากระยะกลาง และ คันธนูเอาไว้โจมตีจากระยะไกลได้ด้วย แถมยังมีการโชว์ระบบ Guardian Spirit ที่เป็นเหมือนพลังพิเศษที่โจมตีออกไปในรูปแบบธาตุต่างๆ หรือ ระบบ Chinokata Dzuka ที่เราสามารถตรวจสอบศพของผู้ที่เล่นออนไลน์ได้ว่าเขาตายเพราะสาเหตุอะไร ซึ่งถ้าเราไปเผยเปิดผนึกเราก็จะต้องสู้กับศัตรูที่ฆ่าศพนั้น ( ส่วนมากจะเป็นมอนสเตอร์ที่แข็งแกร่งพอตัวเลยนะ )

มาพูดถึงไอเท็มภายในเกม Ni-Oh กันหน่อย ไอเท็มภายในเกมเราสามารถได้จากการต่อสู้กับศัตรู ก็จะมีการแบ่งระดับขั้นของไอเท็มชิ้นนั้นๆอยู่ ( นึกไม่ออกก็นึกถึงเกมออนไลน์ที่เราเล่นนั้นละค่ะ ) รวมไปถึงรูปแบบเกมเพลย์ที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวจริงๆ อาวุธทุกชนิดจำเป็นต้องใช้ให้เหมาะกับสถานะการณ์ต่างๆ เพราะเราไม่สามารถที่จะใช้แค่ดาบซามูไรจบศัตรูภายในเกมได้ทุกตัว เนื้อหาภายในเกม Ni-Oh ได้พูดถึงตัวละคร William เขาได้เรียนรู้วิถีแห่งดาบมาตั้งแต่ยังเล็กทำให้ฝีมือในการใช้ดาบซามูไรของเราไม่เป็นสองรองใคร แต่แล้วอสูรกายที่มีชื่อว่า "Yokai" ต่างก็ออกมุ่งทำลายหมู่บ้านต่างๆ สังหารผู้เล่นทั้งลูกเด็กเล็กแดงเป็นจำนวนมาก พ่อหนุ่มผมขาวของเราจึงจำเป็นต้องออกไปจัดการกับอสูรที่ออกมาอาละวาดไปทั่วเมือง ซึ่งในระหว่างนั้นเราอาจจะได้พบกับซามูไรคนอื่นๆด้วยเช่นกัน ทั้งนี้ก็ต้องระมัดระวังตัวเองให้มากเพราะไม่รู้ว่าบุคคลที่เราพบเจอภายในเกมจะมาดีหรือมาร้าย

ทางทีมผู้พัฒนาได้อธิบายเอาไว้ว่ารูปแบบเกมเพลย์ไม่ใช่แค่ฟันๆก็จบเท่านั้น ผู้เล่นจะต้องอาศัยความใจเย็นรวมไปถึงกลยุทธต่างๆในการต่อสู้เพื่อให้เราสามารถผ่านเหตุการณ์หรือการต่อสู้ที่เลวร้ายนั้นได้ ถึงแม้ว่าเวลานี้จะยังไม่ประกาศออกมาแน่ชัดว่าจะมีรูปแบบออนไลน์เหมือนกับเกมซีรี่ย์ Dark Souls หรือเปล่า แต่ผู้พัฒนาเกมขอยืนยันว่าตัวเกม Ni-Oh จะมีเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษให้ได้เล่นกันด้วย ตัวเกม Ni-Oh เป็นเกมแนว Dark Sengoku Action RPG เปิดตัวครั้งแรกในงานมหกรรมเกมโชว์สุดยิ่งใหญ่ E3 2005 ซึ่งในเวลานั้นมีกำหนดวางจำหน่ายบนเครื่อง PlayStation 3 แต่สุดท้าย Koei Tecmo และ Team NINJA ก็มีการตัดสินใจแก้ไขเนื้อหาตัวเกมใหม่ทั้งหมดเรียกว่าแตกต่างจากตัวอย่างแรกมากเลยทีเดียวค่ะ ตัวเกมมีกำหนดวางจำหน่ายภายในปี 2016 บนเครื่อง PlayStation 4 เท่านั้น!!! ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ คลิ๊กที่นี่

AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ตัวเอกนี่พี่น้อง Geralt ใน The Witcher 3 หรือป่าวเหมือนกันเลย
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    รออออออออออ

อารมกลิ่นไอ Onimusha Bloodboned

กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    น่าสนุกดีนะ แต่คงต้องใช้การวางแผนที่ดีพอควรเลยล่ะ จากที่เห็นเหมือนจะมี stamina gauge สำหรับการโจมตีไว้ด้วย นั่นแปลว่าฟันแล้วต้องพักรอ gauge refill ถึงจะโจมตีต่อได้
    P E R SO N A <3

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    เห็นเลือดที่คาตานะแล้วมัน... ลง PC ได้ไหมอ่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    The Witcher 3 Japan Edition? 5555555+

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ตังใน บัญชีสั่นพั่บๆๆๆ

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    มันไม่มี Buddy ช่วยสู้เหมือน Onimisha หรอ ดูเหงาๆ ไงไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    dark souls ชัดๆ - -

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    แกรอฟ ตอนหนุ่มๆล่าพวกพี่ชายอยู่ที่ญี่ปุ่นนี่เอง // เผ่น!!

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผมชอบเกมส์เพลย์แบบนี้มากๆ มันเลือกต่อสู้ได้หลากหลายมากๆ แถมยังมีการเคาเตอร์ศัตรูได้อีก

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puypoo อ่านกระทู้
    The Witcher 3 Japan Edition? 5555555+
    แสดงว่าไม่รู้จัก Bloodboned และ Dark Souls สินะ เลยคิดว่ามันเหมือน The Witcher

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    แสดงว่าไม่รู้จัก Bloodboned และ Dark Souls สินะ เลยคิดว่ามันเหมือน The Witcher
    ผมก็รู้จักครับ แต่ที่นึกถึง The witcher มากกว่าเพราะตัวเอกครับหน้าคล้ายมากๆ
    อ่านหา.... หรอ จุฟๆ

Tags for this Thread