ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881

Cool Dual Gear สงครามหุ่นยนต์สุดมันส์ฝีมือคนไทยได้ขึ้น Steam ปล่อยตัว Demo ให้ได้เทสแล้ววันนี้

หลังจากที่ปล่อยให้ดาวน์โหลดผ่านหน้าเว็บไซค์มาได้พักใหญ่กับเกม Dual Gear เกมแนว Turn Based ที่ผสมผสานความเป็นเกม Action เอาไว้ได้อย่างลงตัวจากทีมผู้พัฒนา Orbital Speed Studio Co.,Ltd. ฝีมือคนไทยที่พัฒนากันเพียงแค่ 5 คนเท่านั้น!!! ล่าสุดได้มีการหิ้วเกมนี้ขึ้นระบบ Steam พร้อมปล่อยเวอร์ชั่น Demo ให้กับผู้ที่ใช้งานผ่านระบบ Steam สามารถดาวน์โหลดได้แล้วค่ะ โดยทีมผู้พัฒนาเกมนี้ได้อธิบายเอาไว้ว่าตัวเกมเวอร์ชั่น Demo ของเวอร์ชั่น PC [Steam] ได้มีการปรับปรุงเรื่องเกมเพลย์ไปบางส่วน รวมไปถึงเพิ่มออฟชั่นในการปรับปรุงเรื่องกราฟฟิคภายในเกมเข้ามาอีกด้วย ซึ่งเวลานี้ตัวเกมได้เปิดระดมทุนผ่านเว็บไซค์ Indiegogo เห็นว่าในระหว่างนี้จะอัพเดทตัวเกมเป็นระยะๆ สำหรับผู้ที่สั่งซื้อตัวเกมผ่านเว็บไซค์ Indiegogo อยู่ที่ราวๆ $12 เห็นว่าราคาจริงที่วางจำหน่ายจะอยู่ที่ราวๆ $19.99 สามารถเข้าไปดาวน์โหลดตัวเกมเวอร์ชั่น Demo ได้ที่ คลิ๊กที่นี่ หรือ ไปสั่งซื้อเกมเพื่อช่วยระดมทุนได้ที่ คลิ๊กที่นี่ ( เหลือเวลาอีก 15 วันไปร่วมแรงร่วมใจกันเถอะ!!! )

มาพูดถึงเกม Dual Gear กันหน่อยดีกว่าตัวเกมเป็นแนว Turn Based ที่กึ่งๆแนว Action ภายในเกมจะเป็นการต่อสู้ของหุ่นยนต์ การบังคับหรือควบคุมจะออกแนว Real-Time จึงทำให้เกมนี้ไม่ได้มีเกมเพลย์ที่ช้าเหมือนที่หลายคนเข้าใจ ภายในเกมยังมีการปรับแต่งหุ่นยนต์ในส่วนต่างๆ เพื่อเพิ่มความแข็งแกร่งของหุ่นยนต์ได้อีกด้วย ซึ่งทีมผู้พัฒนาก็ยืนยันแล้วว่าต่อให้การระดมทุนผ่านเว็บไซค์ Indiegogo ไม่ได้ตามเป้า แต่พวกเขาก็จะไม่หยุดการพัฒนาและเดินหน้าต่อไปอย่างไปจนกว่าตัวเกมจะเสร็จสมบูรณ์ค่ะ ซึ่งอาเจ๊นัทก็ได้สอบถามไปเกี่ยวกับโหมดออนไลน์ ทางทีมผู้พัฒนาก็ได้บอกว่าถ้าการระดมทุนเป้าถึง $95,000 ก็จะมีการเพิ่มโหมดนี้เข้ามาให้ได้เล่นกันค่ะ ตัวเกมมีกำหนดวางจำหน่ายในช่วงไตรมาสแรกของปีหน้าบนเวอร์ชั่น PC [Steam], Mac, PlayStation 4 และ Xbox One ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ คลิ๊กที่นี่

เครดิต http://www.playulti.com/
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    นึกถึงfront mission เลยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    แรงบันดาลใจคงมาจาก Front mission part แต่ละส่วนโดยเฉพาะ body คล้ายมาก
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ท่าแต่งหุ่นได้หลากหลายได้แบบครอบจักวาร คงดีมากๆ อิอิ เด๋วลองซะหน่อย

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    เกมส์ของคนไทย แต่ทำไมเสียงพากษ์เป็นญี่ปุ่น

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    เกมส์ของคนไทย แต่ทำไมเสียงพากษ์เป็นญี่ปุ่น
    พากษ์ไทยก็ดีแต่มันจะดูแปลกๆ มั้งนะ อีกอย่างอ่านเอา ซับไทยดูหนุกกว่า

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    เอา Gundam มาหน่อย ฮ่าาาาา
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    หนึ่งในทีมพัฒนานั้นเคยเป็นทีมงานออกแบบ คาแรคเตอร์ เกมส์ Front mission ของ square enix ครับ
    ไม่แปลกที่โมเดลจะออกมาคล้ายคลึงกัน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    เออนั้นสิ ถ้าเกมญี่ปุ่นคิดว่าไม่แปลกแต่เกมไทยแท้ๆไหงพากษ์ญี่ปุ่นเฉยเลย ถ้ามาแนวนี้คงมิวายได้เทียบกับเกมจากฝั่ง JP แน่ๆ

ปล.สุดท้ายได้แนว Japan เหมือนเดิม 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pondparis อ่านกระทู้
    พากษ์ไทยก็ดีแต่มันจะดูแปลกๆ มั้งนะ อีกอย่างอ่านเอา ซับไทยดูหนุกกว่า
    อันนี้ผมว่าไม่เกี่ยวเลยเคยชินกับพากษ์ภาษาอื่นมาจนชินมากกว่าครับ เกม JP ไปขายทาง US พากษ์ US ทับไม่เห็นฝรั่งจะมีปัณหาอะไรเลยทั้งๆที่เสียงบางทีก็ไม่เข้ากับตัวละคร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 12th March 2016 เมื่อ 02:02

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    เป็น DEMO ทำขึ้นเพื่อเอาไปโชว์ที่งานTokyo game show ปีที่แล้วครับ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    เป็น DEMO ทำขึ้นเพื่อเอาไปโชว์ที่งานTokyo game show ปีที่แล้วครับ
    ไม่เกี่ยวเลยนิครับ ถ้าเกมฝั่งเมกายังพากษ์อังกฤษได้เลย เเล้วเเกมไทยทำไมจะพากษ์ไทยไม่ได้ละ ภาษาอื่นใส่ซับเอาก็ได้นิ คนต่างประเทศเขาก็จะได้เรียนรู้ภาษาบ้านเราด้วย

เเต่ถ้ามีปัญหาที่ทำให้พากษ์ไทยไม่ได้เพราะไม่มีเงินพอที่จะจ้างทีมพากษ์ก็อีกเรื่องนึงนะ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    ไม่เกี่ยวเลยนิครับ ถ้าเกมฝั่งเมกายังพากษ์อังกฤษได้เลย เเล้วเเกมไทยทำไมจะพากษ์ไทยไม่ได้ละ ภาษาอื่นใส่ซับเอาก็ได้นิ คนต่างประเทศเขาก็จะได้เรียนรู้ภาษาบ้านเราด้วย

เเต่ถ้ามีปัญหาที่ทำให้พากษ์ไทยไม่ได้เพราะไม่มีเงินพอที่จะจ้างทีมพากษ์ก็อีกเรื่องนึงนะ
    มันเป็นเรื่องของมารยาทมากกว่ามั้ง งานtokyo game showมันใหญ่ที่สุดของญี่ปุ่นแล้วนะครับ จะพากษ์เสียงญี่ปุ่นให้จ้าวบ้านเค้าเข้าใจง่ายขึ้นไม่เห็นจะผิดตรงไหนนิ =='

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    คือเกมส์มันไม่ได้เรื่องจริงๆ หรือผมเล่นไม่เป็นหว่า เบื่อตรงที่ต้องออกคำสั่งทีล่ะคำสั่ง มันไม่อิสระไต่กำเเพงยิงได้อ่าาาาาาาาา

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    มันเป็นเรื่องของมารยาทมากกว่ามั้ง งานtokyo game showมันใหญ่ที่สุดของญี่ปุ่นแล้วนะครับ จะพากษ์เสียงญี่ปุ่นให้จ้าวบ้านเค้าเข้าใจง่ายขึ้นไม่เห็นจะผิดตรงไหนนิ =='
    Final fantasy XV ไปเปิดตัวงาน E3 ก็ยังพากษ์ Jp เลยนะ แบบนี้ SE ก็เสียมารยาทสิครับ ฉะนั้นภาษาผมว่าไม่เกี่ยวทำซับมาก็โอเคแล้ว

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    ภาพสวย นึกถึง Font misson

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    1
    พากย์ญี่ปุ่นดีแล้วครับ พากย์ไทยก็รู้ๆกันอยู่ว่ามันไม่ค่อยได้เรื่อง ภาษาบ้านเรามันไม่เหมาะกับตัวละครแนวนี้ (ต้นแบบมาจากตัวญี่ปุ่น)

อีกอย่างใช้ญี่ปุ่นก็ดีครับ เกมเราจะได้โกอินเตอร์ง่ายขึ้นด้วย เพราะผู้เล่นที่เป็นคนไทยผมก็ว่ามีไม่เยอะขนาดนั้นนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย the_rev : 12th March 2016 เมื่อ 08:45

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    เกมคนไทยนี่ทุกอย่างต้องเป็นไทยไปหมดเลยเหรอครับ
    งั้นเกมAeterno Bladeที่่ขายบนคอนโซลนี่คงไม่ดีมากเลยครับไม่ทำภาษาไทยมาตั้งแต่ต้น
    ต้องแพทช์แล้วมานั่งกดสูตรเอาอีก

ทีมงานคงมองว่าตลาดไหนดูมีแนวโน้มที่จะขายได้เลยเน้นตลาดนั้นก่อน(มั้ง)
    จู่ๆมาวางขายไทยเลยตั้งแต่ต้นก็รู้ๆกันอยู่นะว่าพฤติกรรมการ"ซื้อเกม"ของคนไทยเป็นยังไง(คนซื้อคนสนับสนุนอันนี้ก็ดีครับ)
    TROL HAHAHAHAHA

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ridermaster อ่านกระทู้
    เกมคนไทยนี่ทุกอย่างต้องเป็นไทยไปหมดเลยเหรอครับ
    งั้นเกมAeterno Bladeที่่ขายบนคอนโซลนี่คงไม่ดีมากเลยครับไม่ทำภาษาไทยมาตั้งแต่ต้น
    ต้องแพทช์แล้วมานั่งกดสูตรเอาอีก

ทีมงานคงมองว่าตลาดไหนดูมีแนวโน้มที่จะขายได้เลยเน้นตลาดนั้นก่อน(มั้ง)
    จู่ๆมาวางขายไทยเลยตั้งแต่ต้นก็รู้ๆกันอยู่นะว่าพฤติกรรมการ"ซื้อเกม"ของคนไทยเป็นยังไง(คนซื้อคนสนับสนุนอันนี้ก็ดีครับ)
    ทำซับมาก็โอเคแล้ว ต้องรอจนกว่าเกมเสร็จแหละคนเขาจะตัดสินเอง

ปล.ถ้าเกมมันดีดูอย่าง Stardew Valley ซื้อกันวอดวายเลย - -''

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ถ้าทีมพากย์ ดีเท่า hearthstone ผมก็ว่าน่าจะดีสุดๆไปเลยนะ
    ถ้าาพากย์มาแล้วไม่เข้านี่ อ่านเมนูให้อ่านภาษาไทยก็พอ - -"

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ridermaster อ่านกระทู้

เห็นด้วยกับท่านนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    725
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,767
    จากที่ลองเล่นดูแล้วน่าเบื่อมากเลยครับ ไม่อิสระให้กับผู้เล่นแถมต้องออกคำสั่ง เวลาจะยิงแต่ละทีนี้แถบอยากจะปิดเกม ผมว่าคงแป๊ก (หรือผมไม่ได้เล่นเกมแนว Turn-Based บ่อยหรือเปล่านะมันเลยรู้สึกแปลกๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pa007 : 12th March 2016 เมื่อ 23:09

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    พากย์ยุ่นโครตน่ารำคาญ

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    เอาจริง ๆ เสียงญี่ปุ่น แล้วไปพากย์ Eng เค้าก็บ่น ๆ เหมือนกัน ส่วนใหญ่บ่นเพราะความไม่เหมือนต้นฉบับ (ที่เห็นก็คือพวก Anime)

จะบอกว่ายุ่นดีสุดก็ไม่ใช่ เอาเป็นว่าอันไหนต้นฉบับก็เอาอันนั้น แล้วค่อยเปิดซับสนุกสุด

ส่วน dub ไทยถ้ามีก็ดี ให้คนเลือกได้ มันไม่ค่อยเห็นอะ เกมส์พากย์ไทย อยากจะรู้ว่าจะเทพหรือป่าว

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    มีใครบริจากสัก 10000 US มั้ย

Tags for this Thread