ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863

ว่าด้วยเรื่อง User "กิริยาดี" ตามความคิดของผม

สวัสดีครับ ชาว Joker Game ทุกท่าน

ผมเป็นแค่ User หนึ่งที่สิงสถิตย์กับเวป JKG ของเรามานานพอสมควร พักหลังๆมานี้ผมจะอ่านอย่างเดียวเนื่องด้วยผมต้องทำงาน จึงไม่มีเวลาว่างเท่าไหร่ แต่ JKG ก็ยังเป็นเวปหนึ่งที่ผมต้องเข้ามาอัพเดตทุกวัน

จากที่ผมเข้ามาอัพเดตเวปเป็นประจำ ผมได้สังการพฤติกรรมการตั้งกระทู้ของ User หนึ่ง ชื่อว่า กิริยาดี ซึ่งเป็น User ที่มีการตั้งกระทู้เกี่ยวกับการ ต่อว่าทีมป้องกันการ Crack ชื่อว่า Denuvo แบบสุดโต่ง ทั้งยังแสดงความคิดเห็นส่วนตัวไปในทางที่อาจทำให้เกิดการ ดราม่า เกมส์แท้ และ เถื่อน ซึ่งประเด็นนี้แหละที่ผมเห็นแล้วมันขัดหูขัดตาเป็นอย่างมาก ผมได้แค่สันนิฐานเอาเองว่าบางที่ User นี้อาจถูกสร้างมาเพื่อก่อกวน และทำให้เกิดความวุ่นวายใน JKG ของเรา ทั้งกระทู้ที่เขาตั้งและความคิดเห็นต่างๆ ล้วนแต่สามารถทำให้เกิดการขัดแย้งภายในสังคมได้

ตัวผมเองอยากเสนอเรื่องนี้ ให้ท่าน Joker รับไว้พิจารณา หากเห็นว่าสมควร ควรแบน User และ IP นี้เพื่อลดความขัดแย้งในสังคม JKG ครับ

กระทู้นี้อาจเป็นกระทู้พลีชีพของผม หากใครมีความเห็นที่แตกต่าง หรือข้อเสนอแนะใดๆ สามารถแสดงความคิดเห็นได้เลยครับ

สวัสดีครับ...

อัพเดต

ครับผมขอปิดการอัพเดตกระทู้นนี้และขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น

เหตุผลที่ผมเข้ามาตั้งกระทู้นี้เพราะผมอาจเล็งเห็นปัญหาบางอย่างที่อาจจะเกิดขึ้น ไม่ใช่การลำคาญแต่อย่างใด
    ส่วนเรื่องคุณ กิริยาดี กับ กิริยาทราม ผมขอแค่หัวเราะแล้วกันครับ ฮ่าๆๆๆ

สิ่งหนึ่งที่ผมได้รับจากการตั้งกระทู้นี้ มีเยอะแยะมากมายครับ แต่ที่เห็นได้ชัดเพื่อนๆหลายคนบอกให้ปล่อยวาง อะไรหลายๆอย่างมันอาจจะดีขึ้น ก็คงจริงครับ

สุดท้ายก็ขอขอบคุณเพื่อนๆอีกครั้งครับขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย niknana : 14th March 2016 เมื่อ 18:01

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    Use นี้แยกร่างมาจาก OCZ ครับ ป่วนเหมือนกัน แต่ฮาดี

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ก็ดีนะ ได้ไใาเงียบ เดี่ยวก็บ่นกันอีก บอร์ดเงียบจัง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ปล่อยเขาเถอะครับนานๆ บอร์ดเรามีคนเกรียนๆ สักที พอไม่มีคนเกรียน ก็มีคนบ่นว่าบอร์ดเงียบเหมือนป่าช้าอีก
    [IMG][/IMG]

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อยากให้นางเปลี่ยนเรื่องบ้างนะ เบื่อเรื่อง denuvo แล้วอะ วนไว วนมา

ปล.เราก็ติดตามเว็บนี้มานาน เพราะไม่รู้จะไปอ่านข่าวเกมส์ได้ที่ไหน เมื่อก่อนอ่านข่าวเกมส์มีแทบทุกวัน หลังๆเงียบหมด - -*

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    มีดุ้นยูคาริ1991ตัวเดียวยังไม่พออีกหรอ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ข้อมูลของเค้าก็มีประโยชน์ในระดับนึงนะ ถือว่าไม่เสียเวลาอ่าน LOL

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    หากเขาต้องการเพียงแค่เพื่อโพสด้วยความคึกคะนอง เพื่อความสนุก ผมอยากฝากข้อความถึงเขาไปว่า

การกระทำในสิ่งนั้น ของเขานั้นไม่ใช่เรื่องดีเลย และมันก็จะสร้างความน่าละอายแก่เขาในอนาคต เขาจะรู้ตัวว่าในอดีตเขาไม่ควรโพสเช่นนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 12th March 2016 เมื่อ 21:21

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    เดี๋ยวพักหลังๆ พวกเกรียนในตำนานคงแห่กันมาเพียบ แค่คิดก็สนุกแล้ว 5555555+

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เห็นใน OCZ จนเอียนละ

รู้สึกโดนแบน IP ปล่าวหว่า หายยาวเลย คุณกิริยาพร

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ผมว่าชาว JKG คงไม่มาดราม่ากันเพราะกระทู้แบบนั้นหรอกครับ เนื้อหาแฟนตาซีเกิน

ที่น่าจะตักเตือนคือการให้ข้อมูลไม่มีที่มาแถมยังมั่วได้ใจนี่แหละ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    สีสัน ครับ ฮ่าๆ..
    GTX1080ti

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อย่าไปถือสาเลยครับ อย่างที่เรปบนบอกแหละ สีสันๆ

เว็ป JKG เป็นเว็ปเกม และเกมคือความบันเทิง ไม่มีใครจริงจังซีเรียสกับเรื่องพวกนี้หรอกครับ ขำๆเท่านั้นเอง

บางคนอาจจะชอบด้วยซ้ำไป เพราะทำให้บอร์ดครึกครื้นขึ้นมา
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อีกหน่อย อาจจะมีไอดอ(ล) เว็บบอร์ดก็ได้นะ แบบมีอัพค่าตัว รับจ้างไปเพิ่มความครึกครื้นตามบอร์ดต่างๆ ที่อยากเพิ่มจำนวนคนไรงี้

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ขำขำครับ..

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    เฮฮาครับ อย่าเครียด
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    ใครนะช่างกล้าดูถูก

คุณ กิริยาพร ผุ้รอบรุ้เรื่อง วงการเกม PC คอนโซล แห่ง OCZ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ตั้งแต่มี Denuvo ก็ ดิ้นกัน เหมือนปลา เลย

จะร้องก็ร้องนะ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    แบนอีกคนนึงด้วยดิ เห็นทุกวัน รำคาน 5555

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ถ้าว่าตามหลักเกณ ก็ไม่มีข้อกำหนดไหนไปแบนเค้านะ
    ผมเฉยๆนะ คหสต
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เฮ้ย ใจเย็นๆ จะไปเอาจริงเอาจังกับมันทำไม มันตั้งกระทู้ล่อเป้าให้ด่าอยู่แล้ว เพราะพวกเราไปคิดจริงจังกับมันเลยเป็นปัญหา ก็ปล่อยมันบ้าไปสิ ไม่ต้องไปเม้นทะเลาะกับมัน ไม่จบหรอก
    ให้เราอยู่เฉยๆเดี๋ยวไม่มีใครไปชวนมันทะเลาะ มันก็ไปเองแหละ มันแค่อยากโดนด่า เห็นคนอื่นหัวร้อน มันชอบใจ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เคยได้ยินไหมครับ

หมาเห่า อย่าเห่าตอบ เพราะมันจะมีหมาเพิ่มขึ้นมาอีกตัว

หมาเห่า ก็ปล่อยมันเห่า คิดซะว่าธรรมชาติของมัน ถ้าไม่ได้เดือดร้อนอะไรเรา เราก็ไม่ต้องไปสนใจมัน ไม่ให้ราคากับมัน ก็จบ

ผมชอบอ่านนะ บั่นทอนดี อีกคนก็เหมือนกัน

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    จะแบนคนก็ต้องมีมาตรฐานกันนิดนึงนะครับ แบนเพราะมีคนรำคาญนี่ไม่พอหรอก

ส่วนตัวผมอยากให้เค้าเข้าใจหน่อยว่า Denuvo อยู่ฝ่ายเดียวกันกับ เกมส์และผู้ผลิตเกมส์

ซึ่งผมมองว่าเป็นฝ่ายสูญเสีย เป็นฝ่ายที่ต้องถูกปกป้อง ไม่ใช่ถูกเอาเปรียบได้เรื่อยๆเหมือนเป็นของตาย

ไม่ต้องห่วงเรื่่องเกมห่วยๆอาจจะเอาไปใช้ เพราะเราผู้บริโภคสามารถใช้สิทธิที่จะรอรีวีวเป็นชิ้นเป็นอันจาก Youtuber หรือเว็บข่าวเกมที่เราชอบได้อยู่แล้ว

แต่บางคนก็กระโหลกหนาเหลือเกิน คงจะต้องรอใหโตกว่านี้ รอให้เกม+บ.ทำเกมที่ชอบล้มละลายไปเรื่อยๆจนไม่เหลือ ถึงจะเริ่มเข้าใจว่าเกมทุกเกมมีต้นทุนเป็นเงินมหาศาลแค่ไหน
    RESIDENT EVIL 7 ...ก็เล่นไปเรื่อย >>> https://www.youtube.com/watch?v=Wqb_myYR8Mg

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    คอมเม้นต์อะไรทั้งหลาย ผมยังโอเคนะครับ แต่ที่ผมสงสัยตอนนี้คือ

คุณ "กิริยาดี" กับคุณ "กิริยาทราม" เป็นคนๆเดียวกันหรือเปล่าครับ (ชื่อมันมีความหมายตรงข้าม)

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,757
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    1
    ถึงกับกดล็อคอินเช้ามากดให้เลยรับแหม่
    [IMG][/IMG]

50. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: