ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

Question ซื้อ PS4 ดีมั้ยครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ตั้งแต่ผมมาเรียนมหาลัยที่กทม. ก็ย้ายข้าวของมาเยอะพอสมควรรวมถึงคอมพิวเตอร์ตั้งโต้ะ คอมเครื่องนี้สเปคก็ดีพอสมควรนะครับ gtx 970 กับ i5 4460 แต่ปัญหาคือเวลาผมกลับบ้านผมมักจะนั่งเครื่องเนื่องจากประหยัดเวลาไปมาก จึงไม่สามารถเอาคอมกลับไปได้ เวลากลับไปบ้านนานๆส่วนใหญ่ก็ว่างๆครับ ถึงขั้นเบื่อนิดๆ เลยมีความคิดอยากซื้อ PS4 มาซักเครื่องเห็นมันเครื่องไม่ใหญ่พกพาได้ เลยอยากจะให้ลองช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับว่าซื้อดีหรือไม่ดีอย่างไร

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    PS4 มันต้องมีทีวี >32" ถึงจะคุ้ม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ดีครับซื้อไปเลย อยากซื้อก็ซื้อเลย ถ้าเงินเหลือมากก็ซื้อแจกเพื่อนด้วยนะ เพราะไม่ใช่เงินในกระเป๋าผม ผมจึงไม่คิดมาก ฮาๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    2
    เงินเยอะก็ซื้อครับแค่นั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ก็ซื้อคอมไว้ที่บ้านอีกตัว

กล่าวขอบคุณ
    33
    แล้วซื้อความจุเท่าไหร่ดีครับ

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    ก็ตามกำลังทรัพยที่มีครับ ความจุสามารถเปลี่ยนทีหลังได้ครับ
    Road to Trophy Hunter

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เน้นสะสมแผ่น 500GB ก็พอครับ ถ้าชอบซื้อแล้วโหลดจาก Store ก็ 1TB ไปเลย (แต่ความจุเอามาเปลี่ยนทีหลังได้นะ)
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Exclusive Street'
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    จากใจคนเคยเล่น ps4 ครับ ถ้าเงินเหลือๆก็จัดเลยครับ เอาโมเดล ใหม่ๆหน่อยนะครับพวก 1106a หรือ 1206b จะได้ไม่มีปัญหา แล้วก็เล่นกันยาวๆ ไล่เก็บ exclusive ให้หมด
    FX-8320E 3.20 GHz / MSI 970 GAMING / Hyper-X Fury DDR3 16GB 1600 (8GBx2) / Gigabyte GTX970OC

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    ต่อให้ 3 TB ก็ไม่พอ

ครับ มันไม่ใช่เหมือนยุค Ps3น่ะครับที่เกมล่ะ 5-8gb

ปัจจุบันเกมมัน 30-60gb สายดองไงก็ไม่รอด

แต่ เบื่อเกมไหนไม่เล่นแบ้วสามารถ ลบ data เกมออกไปเพิ่มพื้นที่ได้ จะเล่นใหม่ก็แต่ใส่แผ่น มันก็จะ install ลง hdd ส่วนนึงให้เลย ภายใน 1-3 วินาที ไม่ได้ install แบบ PC นะ ถ้าขึ้น download เวลาต่อเน็ตใส่แผ่นเกม อันนั้นคือ อัพเดทแพทใหม่ๆแก้ปัญหา บัค หรือ เพิ่มสิ่งต่างๆเข้าในเกม

เอา 500gb มาตราฐานก็พอ ไว้เล่นแค่ Game Exclusive ก็ได้

ส่วนเกมอื่นๆ ลง PC ก็ เล่นบน PC เพราะคอม จขกท แรงอยุ่แล้ว

ส่วนโมเดล เก่า ใหม่ 1000 1200 แบบไหนก็ได้มันไม่มีปัญหาหรอกครับ ผมเองก็รุ่น 1000 อายุ 1ปี ไม่มีปัญหาใดๆ

เรื่องแผ่นดงแผ่นเด้ง โอกาสเจอน้อย ถึงเจอ ก็มีวิธีแก้ครับ ไม่ใช่ปัญหาใหญ่โต เห็นหลายคนกลัวกันจัง กับ บอดร์เก่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 14th March 2016 เมื่อ 02:31

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อยากซื้อมั้งจัง เสียดาย บ้านเราไม่มีทีวี มีแต่ laptop 2เครื่อง
    What's Up Man!

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    500 กิ้กพอนะถ้าเล่นจบแล้วก็ลบ แต่ถ้าอยากเก็บไว้โชวเพื่อนผมแนะนำใหซือแบบแผ่นไป

มีแผ่นจะรู้สึกดีมากกว่า ราคาแบบ Digital กับแผ่นนี่เท่ากันเลยดีกว่า แต่แผ่นวางโชวได้ด้วย ให้เพื่อนยืมได้ด้วย ในกรณีที่เพื่อนมี PS4

เกมใน Store ส่วนใหญ่ของผมเป็นเกมเล็กๆที่ลดราคาหรือฟรีอตอนPS Plusมันมีโปรโมชั่น เกมใหญ่ๆใหม่ๆ ผมซื้อแผ่นอย่างเดียว

ซื้อก็ดีนะครับ ซื้อพวกเกมต่อสู้โหดๆเกมกีฬาไว้เล่นกับน้อง เพื่อน พี่ พ่อแม่ ได้ด้วย จะลำบากก็ตรงแผ่นนี่แหละ หลังๆอาจจะขนกลับบานได้ไม่ครบ 55555+
    RESIDENT EVIL 7 ...ก็เล่นไปเรื่อย >>> https://www.youtube.com/watch?v=Wqb_myYR8Mg

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    คอนโซลผมฮะ

-PS3 มือสอง ของร้านเกมเก่า
    -Xbox one มือสอง
    -ps4 หลุดจำนำ

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    เรื่องอาการ แผ่นเด้ง นี้อย่าไปกลัวครับ ผมเครื่องอายุ 2 ปี ก็เจออาการแต่ตอนนี้หายแล้ว มีวิธีแก้ครับ

มันจะไม่เป็นกันทุกคน แต่คนที่เป็นก็จะมีวิธีการแก้แบบพื้นฐาน
    Road to Trophy Hunter

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เครื่องผมรุ่นเก่าแผ่นก็ไม่เคยเด้งนะครับ แต่บอดี้ส่วนเงาๆนี่เป็นรอยง่ายมาก รุ่นใหม่แก้ปัญหาได้ดีด้านทั้งตัว

ถ้าเล่นกับครอบครัว เครื่องรุ่นโมโนโพลีน่าจะคุ้มสุดแล้วได้สองจอยด้วยนะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ คาดว่าไม่เกินเดือนนี้อาจจะได้จัดสักหน่อยก่อนเอากลับช่วงสงกรานต์

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ไม่ซื้อ notebook ละ มันดูหนังโป้ load bit ได้ พกสะดวก หาย ง่าย ทำงานส่ง อาจารย์ ps4 เดี๋ยวก็เลิกเล่น ถ้าเล่น ก็แค่ Pes กับ เกม RPG เรียน มหาลัย ส่วนใหญ่จะ ม้อสาวกันแล้ว ถ่ายรูป ม้อสาว หุ่นดีๆ XX ขาวๆ น่าจะประมาณนี้ เก็บเงิน ไว้ดีกว่า

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    ไม่ซื้อ notebook ละ มันดูหนังโป้ load bit ได้ พกสะดวก หาย ง่าย ทำงานส่ง อาจารย์ ps4 เดี๋ยวก็เลิกเล่น ถ้าเล่น ก็แค่ Pes กับ เกม RPG เรียน มหาลัย ส่วนใหญ่จะ ม้อสาวกันแล้ว ถ่ายรูป ม้อสาว หุ่นดีๆ XX ขาวๆ น่าจะประมาณนี้ เก็บเงิน ไว้ดีกว่า
    จุดประสงค์การใช้งานคนเราไม่เหมือนกันครับ ถ้ามัวแต่มองถึงความคุ้มค่าคงไม่ต้องซื้อแม้แต่เกมเดียวแล้วมั้งครับ ถถถถ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ถ้ากลับบ้านไม่นาน แนะนำพวก handheld อย่าง 3ds ดีกว่าครับ เหมาะสำหรับพกพาที่สุด ที่สำคัญราคาถูกกว่า มีเกมก็อปให้เล่นเยอะด้วย

ส่วน PS4 พกพาไปได้ก็จริง แต่ผมว่าก็คงไม่สะดวกเท่าไหร่ถ้าจะขนย้ายบ่อยๆ

แต่ถ้าจะซื้อ PS4 เพราะเกม ex ก็อีกเรื่องนึง

PS4 มีเกม ex น่าเล่นรออยู่มากมาย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    1
    ถ้าเน้นเล่นเกมก้จัดเลยครับ โดยส่วนคิดว่า 500 gb ก้พอนะถ้าเน้นเก็บแผ่นแบบผม
    ปล.เครื่องผมก้ตัวเเรกๆยังไม่มีอาการอะไรนะ xD

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ถ้ากลับบ้านไม่นาน แนะนำพวก handheld อย่าง 3ds ดีกว่าครับ เหมาะสำหรับพกพาที่สุด ที่สำคัญราคาถูกกว่า มีเกมก็อปให้เล่นเยอะด้วย

ส่วน PS4 พกพาไปได้ก็จริง แต่ผมว่าก็คงไม่สะดวกเท่าไหร่ถ้าจะขนย้ายบ่อยๆ

แต่ถ้าจะซื้อ PS4 เพราะเกม ex ก็อีกเรื่องนึง

PS4 มีเกม ex น่าเล่นรออยู่มากมาย
    เกม ex น่าสนใจมากครับเลยเลือก PS4 เดี๋ยวไฟนอลภาคใหม่ก็จะมาอีก ผมชอบกราฟฟิคด้วยแหละครับเลยอยากเล่นพวก PS4 แล้วก็อยากลองเปลี่ยนบรรยากาศนอนเล่นบนโซฟาบ้าง นั่งเก้าอี้นานๆก็เมื่อยครับ